เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:39:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 665 666 667 [668] 669 670 671 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3898792 ครั้ง)
wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #10005 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:32:18 PM »

Buy your own air force! - Jeremy Clarkson's Extreme Machines - BBC autos

ซื้อสักลำมั้ยครับ อิอิ  น้ำลายหก

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10006 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:50:43 PM »

US ใกล้ประกาศเขตห้ามบินในเร็วๆนี้ครับ Smiley  ถ้าลิเบียอยากลองของมียุทธเวหาให้ดูแน่ครับ ตกใจ

http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9540000031150

ทำเป็นพูดดีจะเอาน้ำมันเค้าอีกแล้ว  อันธพาลของโลกจริง ๆ  บู่

โชคดีที่บ้านเรามีแต่น้ำมันปาล์ม แย่งกันกินในประเทศก็ไม่พอแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #10007 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:58:59 PM »

อเมริกาในหนังเหมือนเป็นพระเอก แต่จริงๆ ก็เหมือนนักเลงโตคนนึงเท่านั้นเอง กล้ามใหญ่กว่าใคร ก็เบ่งกล้าม ตบของชาวบ้าน เ-ือกไปทุกประเทศ  Tongue

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #10008 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 09:15:41 PM »

ถ้าน้ำมันที่แย่งๆกันอยู่นี่ สามารถทดแทนได้ด้วยอย่างอื่น เช่น น้ำ หรือ เอททานอล ได้ในเร็ววันผมว่าอเมริกานี่ขาดทุนย่อยยับ
ก็แหมพวกเล่นลงทุนก่อสงครามไปทั่ว
( ขอนอกเรื่องนิดหน่อย เมื่อประมาณสัก 7 - 8 ปีที่แล้ว ตอน 95 ขึ้นราคาจาก 15 บาทเป็นลิตรละ 19 บาท ผมได้อ่านบทความในหนังสือพิมพ์ผู้จัดการมีการเขียนไว้ว่า มี ดร.คนไทย จบจากอเมริกาคิดสูตรหาวิธีย่นระยะเวลาการทับถมของคาร์บอนจากซากพืชซากสัตว์จากเป็นล้านปีเหลือเพียงไม่กี่วันได้สำเร็จ โดยวัตถุดิบใช้จำพวกกากอ้อย ซังข้าวโพด ซึ่งจะทำให้ราคาขายปลีกน้ำมันเหลือลิตรละ 7 บาทและไทยไม่ต้องง้อซื้อน้ำมันจากต่างชาติ เหลือแค่เพียงตั้งโรงงานที่มีศักยภาพการผลิตเพียงพอเท่านั้น ผมเก็บบทความนั้นไว้แล้วก็ลืมเลือนไปพึ่งมานึกขึ้นได้ แล้วก็ให้นึกเป็นห่วง ดร.คนนั้นไม่ทราบว่าโดนอุ้มไปหรือโดนปิดปากด้วยเงินก้อนโต )
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10009 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 09:39:09 PM »

ผมสนใจพลังงานไฮโดรเจนครับ  แยกออกมาจากน้ำ  โลกเรามีน้ำอยู่ ๓ ใน ๔  ส่วน  เอามาเป็นพลังงานได้รับรองน้ำไม่ท่วมโลกแน่นอน   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #10010 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:00:11 PM »

ผมสนใจพลังงานไฮโดรเจนครับ  แยกออกมาจากน้ำ  โลกเรามีน้ำอยู่ ๓ ใน ๔  ส่วน  เอามาเป็นพลังงานได้รับรองน้ำไม่ท่วมโลกแน่นอน   หลงรัก

ผมมองว่าเอทานอลยั่งยืนกว่าครับพี่  ง่ายกว่าด้วยเพราะแทบจะไม่ต้องปรับพื้นฐานใดๆของเครื่องยนต์เลย
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10011 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:43:40 PM »

ผมมองว่าเอทานอลยั่งยืนกว่าครับพี่  ง่ายกว่าด้วยเพราะแทบจะไม่ต้องปรับพื้นฐานใดๆของเครื่องยนต์เลย

ถ้าเอามาทำเป็นน้ำมันเติมรถเอทานอลก็น่าสนใจครับ   หลงรัก   แต่อนาคตข้างหน้าพลังงานไฮโดรเจนมาแน่นอนครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10012 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:31:49 AM »

ผมก็ชอบพลังงานไฮโดรเจนครับ
เห็นว่านายทหารท่านหนึ่งได้เคยทำรถต้นแบบแล้ว เสียดายที่ไทยเราไม่มีทุนสนับสนุนพัฒนา
เอ๊ะหรือว่า จะมีแรงต่อต้านจากภายนอกประเทศด้วยหรือเปล่าครับ  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10013 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:45:42 AM »

เห็นว่านายทหารท่านหนึ่งได้เคยทำรถต้นแบบแล้ว เสียดายที่ไทยเราไม่มีทุนสนับสนุนพัฒนา
เอ๊ะหรือว่า จะมีแรงต่อต้านจากภายนอกประเทศด้วยหรือเปล่าครับ  ไหว้

ผลประโยชน์จากน้ำมันยังมีเยอะอยู่เลยไม่เป็นที่สนใจมั้งครับ   Grin

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #10014 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:33:10 AM »

รถพลังงานไนโตรเจนไม่ใช่ของใหม่ครับ BMW  BENZ  MAZDA ทำวิ่งได้มา10กว่าปีแล้ว ในเยอรมันมีสถานีเติมไฮโดรเจนบริการ

อาจจะด้วยปัจจัยหลายอย่างที่ไม่สามารถผลิตออกมาขายในเชิงอุตสาหกรรมได้
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #10015 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:41:36 AM »

รถพลังงานไนโตรเจนไม่ใช่ของใหม่ครับ BMW  BENZ  MAZDA ทำวิ่งได้มา10กว่าปีแล้ว ในเยอรมันมีสถานีเติมไฮโดรเจนบริการ

อาจจะด้วยปัจจัยหลายอย่างที่ไม่สามารถผลิตออกมาขายในเชิงอุตสาหกรรมได้

อุตสาหกรรมรถยนต์ยังอยู่ในช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อของเรื่องพลังงานทางเลือก....

จะเห็นว่าแต่ละค่ายพัฒนากันไปคนละอย่าง......ลําพังเทคโนโลยี่เรื่องเครื่องยนต์อย่างเดียวไม่พอ.....ส่วนรองรับพวกสถานีเติมเชื้อเพลิงพวกนี้..(แล้วแต่ว่าจะเป็นแบบไหน..ไฟฟ้าก็ต้องมีสถานีชาร์จไฟ เป็นต้น).....พวกที่ว่านี้ ลงทุนเยอะกว่าครับ......

ตอนนี้เหมือนตอนเรามีวิดีโอใหม่ๆ....VHS หรือ Beta......ไม่มีใครรู้ว่าระบบไหนจะนิยม.....ยี่ห้อรองก็เลือกแทงหวยกัน......ใครเลือกไปBetaตอนนั้น.....เสร็จหมด

รถยนต์ก็เหมือนกันครับ..................รอดูอยู่

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10016 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:23:32 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2011, 12:08:26 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #10017 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:33:06 PM »

ถ้าวันที่ไฮโดรเจนสามารถทดแทนน้ำมันได้อย่างสมบูรณ์ ผมสงสัยว่าน้ำและน้ำทะเลบนโลกจะค่อย ๆ หมดไป ๆ ๆ ๆ เหมือนน้ำมันไหมครับ ? 
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #10018 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:39:33 PM »

จากเรื่องเครื่องบิน กลายมาเป็นเรื่องรถ คร่าก่อนหน้านั้นก็เรื่องอาหารการกิน หมดมุขเลยผม ไปไม่เป็น หุหุ อิอิ 555   Grin คิก คิก
อย่าเอารูปมาลงสิครับ ผมยังไม่ได้กินข้าวเลย คิก คิก

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #10019 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:48:20 PM »

US ใกล้ประกาศเขตห้ามบินในเร็วๆนี้ครับ   ถ้าลิเบียอยากลองของมียุทธเวหาให้ดูแน่ครับ http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9540000031150
ทำเป็นพูดดีจะเอาน้ำมันเค้าอีกแล้ว  อันธพาลของโลกจริง ๆ
เกลียดอเมริกาจริง ๆ เหรอครับ..สหรัฐมีดี มีชั่ว มีเลวก็จริง..แต่หลักใหญ่ของเขาคือการผดุงไว้ซึ่งเสรีภาพที่เป็นสิทธิขั้นพื้นฐานของมนุษยชาติ
ทำไมไม่เกลียดจีนคอมมิวนิสต์บ้างล่ะครับ จีนก็ให้การสนับสนุนพรรคคอมมิวนิสต์ในประเทศต่าง ๆ รวมทั้งประเทศไทยเรา คนในชาติทำสงครามเข่นฆ่ากัน
ยังกะลัทธิอุบาทว์นี่มันดีนักหนา ถ้าคอมมิวนิสต์ดีจริงจีนหันกลับมาใช้นโยบายเศรษฐกิจแบบทุนนิยมทำไมครับ ?
หน้า: 1 ... 665 666 667 [668] 669 670 671 ... 1487
  พิมพ์