เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:32:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 686 687 688 [689] 690 691 692 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3897852 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #10320 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 06:59:27 PM »

เราก็เอาฟาแลงยิงจรวด แล้วเอาแซมยิงเครื่องบินครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10321 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 07:19:57 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 10:56:05 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10322 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 07:22:04 PM »

เรียนถามท่านพญาจงอางหน่อยครับว่า Gripen NG มีอะไรเพิ่มเติมพิเศษกว่า Gripen ที่เราซื้อมาอย่างไรบ้าง

และเครื่องบิน C-130 มันต่างจากเครื่องบินขนส่งพานิชตรงไหนบ้างเพราะดูเหมือนมันจุดประสงค์คล้ายๆกัน
และทำไมยังใช้เครื่องยนต์ปีกหมุนอยู่มันมีข้อดีกว่าเครื่องยนต์เจ๊ตอย่างไร เห็นเครื่องบินโดยสารในประเทศ
ในยุโรปก็ยังมีเครื่องยนต์ปีกหมุนอยู่ผมยังเคยนั่งมาเลย แต่เสียงมันเพราะเร้าใจดีเหมือนในหนังสงครามสมัย
สงครามโลกงั้นแหละ

อันนี้ผมถามเพราะไม่ทราบจริงๆนะครับไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกะเครื่องบินในราชการทหารเท่าไหร่

เครื่องยนต์ของเจ้าเฮอรคิวลิส... เป็นเครื่องเทอร์โบพร๊อบครับ... ไม่ใช่เครื่องใบพัดรุ่นโบราณ... คือเป็นเครื่องกังหันเทอร์ไบน์... ที่เอาแกนเทอร์ไบน์มาหมุนใบพัดอีกที...

...ส่วนข้อดีข้อเสียของเครื่องยนต์แบบนี้... ต้องรอผู้รู้มาตอบครับ... ไหว้

Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #10323 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 07:29:54 PM »

หาLinkไม่เจอ พอดีตอนกลางวันเล่นเครื่องที่ทำงาน ตอนนี้เลิกงานถึงบ้านพักเล่นอีกเครื่อง พรุ่งนี้จะเอามาลงถ้ายังไม่ลบออกหรือถ้าหาเจอ..ดูอีกครั้งกับพิธีต้อนรับอาวุธแห่งความภาคภูมิใจของคนไทยทั้งชาติ..วันนี้ว่างมากท่องเน๊ตไปเรื่อยๆก็เจอข่าวหนึ่งที่ไม่ค่อยจะสู้ดีนักคือมี สส หัวขี้เลื่อยตัวหนึ่งมันบอกว่าให้รัฐบาลเอางบที่จัดซื้อ Gripen ล๊อตหลังจำนวน6ลำนั้น มันบอกให้เอางบตรงนี้มาช่วยเหลือพี่น้องประชาชน(เขตของมัน)ที่ประสพภัยพิบัติก่อนตอนนี้ กรรม   ตกใจ Tongue Huh
http://www.youtube.com/watch?v=GEapdc1lz5o&feature=player_embedded#at=236

ไม่เป็นไรครับ ผมนึกว่าเอามาจาก thaifighterclub
คลิปนี้ไม่รู้ซ้ำหรือเปล่าครับ  Cope tiger 2011
COPE TIGER 2011 HD

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10324 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 07:50:51 PM »

webที่ผมเข้าไว้ประจำและใช้อ้างอิงตลอด เกี่ยวกับข่าวสารอากาศทางทหารและพลเรือนจากทั่วโลก มีอยู่สองสามเว๊ปคือเว๊ปของเจ้าเหยี่ยว www.f-16.net(ตัวนี้เข้าไว้ตลอด) www.airliners.net  และ www.airfighters.com ส่วนเว๊ปของไทย ส่วนมากจะเข้าหาทางgoogle แล้วแต่googleจะลิงค์ให้ว่าอยากรู้เกี่ยวกับเรื่องอะไร หลงรัก ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #10325 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 11:12:08 AM »

เพิ่งสังเกตุครับ พักนี้กองทัพช๊อปกระจาย ทั้งเครื่องบินรบ+เรดาห์ลอยฟ้า ฮ.ลำเลียง ฮ.โจมตี รถถัง ยานเกราะ เรือดำน้ำ ปืนใหญ่อัตราจร
เตรียมไว้ปกป้องผลประโยชน์ของชาติในทะเลแถวเกาะกูดหรือเปล่าครับ น่าจะประชาสัมพันธ์ออกไปนะครับ ผมคาดว่าน่าจะมีคนยอมเสีย
ภาษีเพิ่มเพื่อให้กองทัพเสริมความแข็งแกร่งจะได้ไม่โดนชาติเศษฝรั่งรังแกเหมือนลิเบีย(อย่างน้อยก็ผมคนนึงล่ะครับ)
ถ้าจะให้แจ๋วกว่านี้จัดหา SAM S-400 กับระบบป้องกันชายฝั่งเพิ่มเติมน่าจะดี(ผูกสัมพันธ์กับจีนให้แน่นแฟ้นด้วยนะครับ)
ส่วนนักกินเมืองขี้ฉ้อ ปล่อยให้ตายไปตามธรรมชาติ แล้วไปรอใช้กรรมในนรกเอาเอง(เลิกหวังอะไรกับพวกนี้ไปนานแล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 11:44:51 AM โดย mrt » บันทึกการเข้า
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #10326 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 11:17:15 AM »

คงไม่กล้ามาหรอกครับ แถวๆนี้ขุดไปได้น้อยกว่าแถวตะวันออกกลางครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10327 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 12:32:24 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 10:56:33 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #10328 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 12:39:30 PM »

เครื่อง JAGUAR รางติดอาวุธแปลกกว่าเครื่องบินรบแบบอื่นๆคือมีรางติดอาวุธอยู่บนปีกด้วย เพราะเครื่องบินรบทั่วๆไปรางติดอาวุธส่วนใหญ่จะอยู่ที่ใต้ปีก  Grin
อ.เครื่อง JAGUAR ปลดประจำการ แล้วยังครับเห็นสมัยสงครามอ่าวครั้งแรกทาสีชมพูซะสวยเลยครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 01:24:47 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10329 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 01:06:20 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 10:56:56 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #10330 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 01:25:50 PM »

ของกองทัพอากาศหลวงอังกฤษปลดประจำการไปหมดแล้ว แต่ของอินเดียไม่แน่ใจว่าปลดไปหรือยัง ในรูปเป็นของทอ อินเดีย สิทธิบัติสร้างโดย Hindustan Aeronautics Limited ชื่อรุ่น Hindustan Jaguar IS  Grin
ขอบคุณ ครับ Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10331 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 02:23:15 PM »

เครื่อง JAGUAR รางติดอาวุธแปลกกว่าเครื่องบินรบแบบอื่นๆคือมีรางติดอาวุธอยู่บนปีกด้วย เพราะเครื่องบินรบทั่วๆไปรางติดอาวุธส่วนใหญ่จะอยู่ที่ใต้ปีก  Grin

Grin มีอีกรุ่นหนึ่งครับ ที่มีไพลอนติดอาวุธไว้เหนือปีกด้วย และเป้นเครื่องที่แปลกกว่าจากัวร์ด้วยลองทายสิครับ Grin

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #10332 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 02:46:37 PM »

นี้คือภารกิจจริงๆของ UH-1H Huey ณ เวลานี้ เจ้าคุณปู่ฮิวอี้เราใช้งานคุ้มสุดคุ้ม นักบินหลายๆท่านที่เคยจับคันบังคับเจ้าคุณปู่ ปัจจุบันเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ในกองทัพก็เยอะ เจ้าหมีขาวรัสเซียที่รับมาใหม่ ไม่รู้จะได้ประเดิมภารกิจแรกเลยหรือเปล่า ในรูปเป็นการช่วยเหลือพี่น้องประสพภัยน้ำท่วมที่นครศรีธรรมราช  เยี่ยม ไหว้
มาสมุยบ้างสิครับ
ผมติดเกาะสมุยอยู่ไม่เห็นมีใครมาช่วยเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #10333 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 02:57:58 PM »

นี้คือภารกิจจริงๆของ UH-1H Huey ณ เวลานี้ เจ้าคุณปู่ฮิวอี้เราใช้งานคุ้มสุดคุ้ม นักบินหลายๆท่านที่เคยจับคันบังคับเจ้าคุณปู่ ปัจจุบันเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ในกองทัพก็เยอะ เจ้าหมีขาวรัสเซียที่รับมาใหม่ ไม่รู้จะได้ประเดิมภารกิจแรกเลยหรือเปล่า ในรูปเป็นการช่วยเหลือพี่น้องประสพภัยน้ำท่วมที่นครศรีธรรมราช  เยี่ยม ไหว้
ผมติดเกาะสมุยอยู่ไม่เห็นมีใครมาช่วยเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ปีนต้นมะพร้าวเป็นเพื่อนลิงไปก่อน Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10334 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 03:00:13 PM »

Undecided อ้าว บางกอกแอร์เพิ่งยกเลิกเที่ยวบินสมุยทั้งหมดวันนี้ด้วย Undecided

หน้า: 1 ... 686 687 688 [689] 690 691 692 ... 1487
  พิมพ์