เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:22:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 688 689 690 [691] 692 693 694 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3897654 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10350 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 09:27:19 PM »

ของกองทัพอากาศหลวงอังกฤษปลดประจำการไปหมดแล้ว แต่ของอินเดียไม่แน่ใจว่าปลดไปหรือยัง ในรูปเป็นของทอ อินเดีย สิทธิบัติสร้างโดย Hindustan Aeronautics Limited ชื่อรุ่น Hindustan Jaguar IS  Grin

ยังไม่ปลดครับ มีการ Mod ใหม่ด้วยเมื่อไม่กี่ปีนี่เองครับ

ศักกายภาพเครื่องบินรบ Jaguar เป็นยังไงบ้างครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #10351 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 11:29:51 PM »

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X10390093/X10390093.html

พอดีอ่านเจอ เลยเอามาฝาก

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10352 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:25:57 PM »

ขอบคุณครับสำหรับลิงค์ข้างบน เห็นรูปที่บอกว่าเป็นแพทย์ของสถาบันเวชศาสตร์การบินที่ขึ้นบินกับเครื่องF-16 เพิ่งเคยเห็น เลยเอามาลงส่วนมากประเทศเรา จนท ผู้หญิงมักไม่ค่อยจะเห็นออกสื่อเวลาที่ขึ้นบินกับอากาศแบบนี้ ยกเว้นอี่ดำนักข่าวช่อง3ที่มันมีบุญวาสนาได้ขึ้นบินกับเครื่องวิหคสายฟ้า(Thunderbird)ที่มาแสดงโชว์ที่บ้านเราครั้งล่าสุด  Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #10353 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:42:06 PM »

ขอบคุณครับสำหรับลิงค์ข้างบน เห็นรูปที่บอกว่าเป็นแพทย์ของสถาบันเวชศาสตร์การบินที่ขึ้นบินกับเครื่องF-16 เพิ่งเคยเห็น เลยเอามาลงส่วนมากประเทศเรา จนท ผู้หญิงมักไม่ค่อยจะเห็นออกสื่อเวลาที่ขึ้นบินกับอากาศแบบนี้ ยกเว้นอี่ดำนักข่าวช่อง3ที่มันมีบุญวาสนาได้ขึ้นบินกับเครื่องวิหคสายฟ้า(Thunderbird)ที่มาแสดงโชว์ที่บ้านเราครั้งล่าสุด  Grin คิก คิก

เขาคือใคร และทำอะไรผิดครับถึงต้องเรียกว่า "อีดำ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10354 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:48:43 PM »

เดาว่าเป็นคนนี้ ฐาปนีย์ เอียดศรีชัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10355 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 12:55:02 PM »

แกไม่ได้ทำอะไรผิด ผมอยากเรียกแบบนั้น ไม่มีอะไร   ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #10356 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 02:14:39 PM »

เขาคือใคร และทำอะไรผิดครับถึงต้องเรียกว่า "อีดำ"

จากที่ผมติดตามข่าวของน้องคนนี้มาผมว่าสมควรแล้วครับ...ตั้งแต่ราชประสงค์ที่พวกเสื้อดำตีกับพวกเสื้อหลากสีแล้วตำรวจมาจับพวกเสื้อหลากสี พวกเสื้อหลากสีวิ่งหนีไปหาทหารแล้วน้องก็ไปทวิเตอร์บอกว่าทหารทำร้ายตำรวจความจริงก็เห็นกันชัดๆว่าไม่ใช่ หรือเรืองที่เกิดที่หมู่บ้านภูมิสร่อนที่เข้าไปรายงานซะละเอียดยิบแบบที่ทหารเขมรไม่ต้องส่งพวกสอดแนมเข้ามาก็รู้หมด หรือไปสัมภาสชาวบ้านผู้หญิงคนหนึ่งออกอากาศด่ารัฐบาทไทยที่ทำให้เขมรยิงถล่มหมู่บ้าน ทำไม่มันไม่ด่าทหารเขมรที่ยิงแทนก็ไม่รู้ไม่เขาใจจริงๆ และครั้งล่าสุดไปสัมภาสหญิงไทยที่อยู่ญี่ปุ่นเพื่อโชว์ความถ่อยของนิสัยคนไทย คือหญิงไทยคนนั้นพอเกิดเรื่องก็จะขับรถกลับบ้านแต่คนญี่ปุ่นเขาขับต่อแถวกันยายคนนี้ก็ขับปาดซ้ายปาดขวาบีบแตรไล่เพื่อจะไปก่อน แล้วยังมีหน้ามาบอกว่าคุณทำถูกแล้ว...งงจริงๆ ความจริงยังมีอีกเยอะครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #10357 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 02:24:41 PM »

จากที่ผมติดตามข่าวของน้องคนนี้มาผมว่าสมควรแล้วครับ...ตั้งแต่ราชประสงค์ที่พวกเสื้อดำตีกับพวกเสื้อหลากสีแล้วตำรวจมาจับพวกเสื้อหลากสี พวกเสื้อหลากสีวิ่งหนีไปหาทหารแล้วน้องก็ไปทวิเตอร์บอกว่าทหารทำร้ายตำรวจความจริงก็เห็นกันชัดๆว่าไม่ใช่ หรือเรืองที่เกิดที่หมู่บ้านภูมิสร่อนที่เข้าไปรายงานซะละเอียดยิบแบบที่ทหารเขมรไม่ต้องส่งพวกสอดแนมเข้ามาก็รู้หมด หรือไปสัมภาสชาวบ้านผู้หญิงคนหนึ่งออกอากาศด่ารัฐบาทไทยที่ทำให้เขมรยิงถล่มหมู่บ้าน ทำไม่มันไม่ด่าทหารเขมรที่ยิงแทนก็ไม่รู้ไม่เขาใจจริงๆ และครั้งล่าสุดไปสัมภาสหญิงไทยที่อยู่ญี่ปุ่นเพื่อโชว์ความถ่อยของนิสัยคนไทย คือหญิงไทยคนนั้นพอเกิดเรื่องก็จะขับรถกลับบ้านแต่คนญี่ปุ่นเขาขับต่อแถวกันยายคนนี้ก็ขับปาดซ้ายปาดขวาบีบแตรไล่เพื่อจะไปก่อน แล้วยังมีหน้ามาบอกว่าคุณทำถูกแล้ว...งงจริงๆ ความจริงยังมีอีกเยอะครับ
มุมมองในการนำเสนอข่าวของเธอครับ
บางเรื่องเธอคงคิดไม่ถึงจริงๆแหล่ะครับ เช่นการบรรยายสถาณการณ์ชายแดนฝั่งเราแบบชัดแจ้งแจ่มแจ๋ว
อาจจะต้องโทษการแข่งขันของสื่อในการนำเสนอข่าวด้วย ยิ่งลึกยิ่งดี
โดยลืมนึกไปถึงเรื่องความมั่นคงของชาติไป
ส่วนเรื่องอื่นๆที่เธอนำเสนอแบบนั้น ผมอ่านแล้วไม่ขอออกความเห็นเพิ่มครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10358 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 02:41:17 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 01:11:58 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #10359 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 03:34:46 PM »

อ่อ............ กระจ่างล่ะครับ มันเป็นเยี่ยงนี้เอง ขอบคุณมากครับพี่  ไหว้ ไหว้ ไหว้
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #10360 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 04:02:20 PM »

เชื่อว่ามีจริงไหม F-16 รุ่น 3 ที่นั่ง อิอิ   Grin หลงรัก

คงไม่มีมั้งครับท่าน.. Huh Huh .เครื่องบินรบเท่าที่เคยเห็นทั้งหลาย มีมากสุดก็ 2 ที่นั่ง เอ๊ะ.หรือว่ามี เดาเอาน่ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ ไหว้

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #10361 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 04:10:52 PM »

เชื่อว่ามีจริงไหม F-16 รุ่น 3 ที่นั่ง อิอิ   Grin หลงรัก

คงไม่มีมั้งครับท่าน.. Huh Huh .เครื่องบินรบเท่าที่เคยเห็นทั้งหลาย มีมากสุดก็ 2 ที่นั่ง เอ๊ะ.หรือว่ามี เดาเอาน่ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ ไหว้

รูปนั่นตัดต่อครับ สัดส่วนที่นั่งแบบนั้นนักบินที่3จะเอาขาไปไว้ตรงไหน
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #10362 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 04:20:17 PM »

คงใช่แหละครับ สังเกตุดีๆ นักบินคนที่ 2 และ3 เหมือนกันเด๊ะ... ยิ้มีเลศนัย ไหว้

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10363 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 04:33:20 PM »

ดูหมายเลขเครื่องที่แพนหาง บางอ้ออยู่ตรงนั้นครับ หุหุ   Grin คิก คิก

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #10364 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 06:22:53 PM »

มีข่าวดี พรุ่งนี้ได้กลับเรือจักรีครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 06:24:58 PM โดย Tarvor(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
หน้า: 1 ... 688 689 690 [691] 692 693 694 ... 1487
  พิมพ์