เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:25:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 737 738 739 [740] 741 742 743 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3896731 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #11085 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:13:00 AM »

RC Helicopter demo

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11086 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:31:01 AM »

RC jet airplane crash

แบบนี้ดีกว่า เครื่องบินเจ๊ตบังคับวิทยุ ไวดีเหมือนกัน แต่บังคับยาก
เคยรู้จักคนเล่น เขาบอกว่าต้องคิดล่วงหน้าไว้ อย่างน้อย5วินาที ว่าจะทำอะไร
และพร้อมแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าเวลามีปัญหาเรื่องลม

อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  +1 ให้ครับนานๆจะเจอคนชอบแนวเดียวกันครับ.... ไหว้ ไหว้
5555555+
ชอบแต่ไม่ปัญญาเล่นหรอกครับ
เขาบอกกว่าจะบินเครื่องเจ๊ตได้ เครื่องใบพัดพังไปกว่า10ลำ

Grin  10 ลำนี่ยังน้อยครับ...  บางคนกว่าจะขึ้นเจ๊ทได้  ใช้เวลาหลายปีทีเดียว   การบินก็คล้ายเครื่องธรรมดานั่นหล่ะ ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่  แต่ที่ไม่กล้าบินกันเท่าไหร่นักเพราะแค่บินก็ใจสั่นแล้ว  ยิ่งถ้าพลาดตกนะ  หมดทีเป็นแสนๆ  สู้เล่นลำละพันสองพันไม่ได้  มันก็ลอยบนฟ้าเหมือนกัน  อิอิ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ว่ากันว่า เด็กจะเล่นเป็นเร็วกว่าผู้ใหญ่ เพราะไม่กลัวตก ไม่กลัวพัง เพราะไม่ได้จ่ายเงินเองนี่
ผู้ใหญ่เป็นยาก เพราะคิดถึงค่าใช้จ่ายอยู่ กลัวเสียฟอร์ม กลัวเสียหน้าอีกตะหาก
เขาว่าสนามไหน ถ้ามีสาวเยอะ มือใหม่จะกลัว ไม่กล้าเล่น กลัวหล่นโชว์สาว  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #11087 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 12:04:59 PM »

ขออนุญาติตอบให้คุณ**แค่เงาและผงธุลี**ครับ...เครื่องบินประเภทนี้จะใช้ระบบขับแบบ electronic ductfan  (EDF) ครับ เยี่ยม

Uploaded with ImageShack.us

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2011, 12:30:49 PM โดย max rc hobby//รักในหลวง » บันทึกการเข้า

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
vitsanuroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #11088 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:40:42 PM »

http://youtu.be/OcuHOU0VnC8
เครื่องR/C Jet ตกนี่ น้ำตาเป็นเลือดเลยล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน .... ไม่เหลืออะไรที่จะใช้ได้เลย เครื่องใบพัดซ่อมไปบินไปสบายมาก... เยี่ยม

ชาติไทยของเรามีการวิวัฒนาการมาตั้งแต่เริ่มรวมชาติรวมแผ่นดิน ก่อร่างสร้างเมืองตั้งแต่ อดีต จนมาเป็นประเทศชาติทุกวันนี้ก็เพราะสถาบันพระมหากษัตริย์ สถาบันพระมหากษัตริย์ยังเป็นสถาบันที่อยู่ในหัวใจของประชาชน เป็นสถาบันที่เคารพ สักการะเหนือเกล้าเหนือกระหม่อมของปวงชนชาวไทย ผู้ใดหรือใครจะมาล่วงเกินมิได้...
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #11089 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 02:44:18 PM »

เห็นลำนี้  บินวนแถวชายแดนสุรินทร์   และเขาพระวิหาร     หลายรอบ   หลงรัก

อย่าบอกใครนะ  เดี่ยวข่าวรั่ว  คิก คิก

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #11090 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 03:20:44 PM »

อุตส่าห์ไปเรื่องRC Planeกลับมาเรื่องนี้อีกแล้วหรือครับเนี่ย ตกใจ คิก คิก

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11091 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 05:26:34 PM »

ขออนุญาติตอบให้คุณ**แค่เงาและผงธุลี**ครับ...เครื่องบินประเภทนี้จะใช้ระบบขับแบบ electronic ductfan  (EDF) ครับ เยี่ยม

ขอบคุณครับ...ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11092 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 05:27:38 PM »

เห็นลำนี้  บินวนแถวชายแดนสุรินทร์   และเขาพระวิหาร     หลายรอบ   หลงรัก

อย่าบอกใครนะ  เดี่ยวข่าวรั่ว  คิก คิก

ผมว่าไม่น่าใช่เครื่องของเรานะครับ... สเปคเตอร์ของเราทาสีขาวครับ... ลำนี้น่าจะเป็นของเมกา... ที่ส่งมาช่วยเรามากกว่าครับ... Grin Grin Grin

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #11093 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 06:57:10 PM »

ผมว่าไม่น่าใช่เครื่องของเรานะครับ... สเปคเตอร์ของเราทาสีขาวครับ... ลำนี้น่าจะเป็นของเมกา... ที่ส่งมาช่วยเรามากกว่าครับ... Grin Grin Grin

เขมรส่งข้อมูลกันเพลินเลยครับ เยาะเย้ย

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #11094 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 08:57:57 AM »

มีการ์ตูนมาให้ดูครับ Grin
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=kCZPzHg0h80" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=kCZPzHg0h80</a>

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #11095 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 03:42:10 PM »

Grin  ตัวที่เป็นชิ้นๆนั้น  เป็นระบบ พุชเชอร์ ครับ..  ใช้ใบพันอยู่ข้างหลัง  ใช้รอบสูงๆแล้วลดขนาดใบเอา..  ที่ไม่มีในรูปเพราะว่า  งมหาในโคลนไม่เจออ่ะ  เลยเก็บมาได้แค่นี้  ฮ่าๆๆๆ   ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.  ลำนี้บินเกิน 200 km/h ครับ..

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #11096 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 04:21:19 PM »

http://youtu.be/OcuHOU0VnC8
เครื่องR/C Jet ตกนี่ น้ำตาเป็นเลือดเลยล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน .... ไม่เหลืออะไรที่จะใช้ได้เลย เครื่องใบพัดซ่อมไปบินไปสบายมาก... เยี่ยม
2หมื่นเหรียญลมจะจับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11097 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 08:25:12 PM »

Grin  ตัวที่เป็นชิ้นๆนั้น  เป็นระบบ พุชเชอร์ ครับ..  ใช้ใบพันอยู่ข้างหลัง  ใช้รอบสูงๆแล้วลดขนาดใบเอา..  ที่ไม่มีในรูปเพราะว่า  งมหาในโคลนไม่เจออ่ะ  เลยเก็บมาได้แค่นี้  ฮ่าๆๆๆ   ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.  ลำนี้บินเกิน 200 km/h ครับ..

ไม่ทราบว่าเครื่องแบบในรูป... อัตราการไหลของอากาศเท่าไหร่ครับ... หน่วยเป็น qfpm รึเปล่าครับ... ไหว้

Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #11098 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 09:16:13 PM »

ไม่ทราบว่าเครื่องแบบในรูป... อัตราการไหลของอากาศเท่าไหร่ครับ... หน่วยเป็น qfpm รึเปล่าครับ... ไหว้

Cheesy  เครื่องบินบังคับวิทยุ  ยังไงมันก็คือของเล่นครับ  ไม่มีการวัดความเร็วลมใต้ปีก  หรือระดับความสูง  ความชื้นอากาศหรอกครับ  ความเร็วที่ระบุมานั้นใช้จากการจับเวลาเอา  เช่น  สนามบอลยาว 100 ม.   ใช้เวลาบินผ่านเท่าไหร่ แล้วก็คำนวนประมาณเอาครับ..  หรือไม่บางสนามก็จะมีตัวเลเซอร์ยิงจับความเร็วกันเลยครับ..   Grin

Cheesy  แต่สำหรับเครื่องบินประเภท fpv (บังคับผ่านจอมนิเตอร์)   สามารถทำได้ครับ  สามารถระบุความเร็วลม  ใบพัด  ระยะทาง  GPS  ความสูง  รวมทั้งระดับเชื้อเพลิงได้ด้วย..  แต่ว่าราคาแพงมากๆ  คนที่จะเล่นส่วนใหญ่จึงเป็นกลุ่มที่มีเงินเยอะหน่อย  และต้องการความรู้สึกเหมือนในห้องนักบินจริงๆครับ  เพียงแต่ไม่ได้บินกับมันเท่าทั้นเอง..   ยิ้มีเลศนัย

ปล.  สำหรับเครื่อง fpv เดี๋ยวนี้ราคาถูกลงมากครับ  คนนิยมเล่นกันเยอะมากแล้วพอตัวเลยหล่ะ  สามารถประยุกต์เอาไว้ใช้กับการทหารได้เลยนะ  ขอบอก..!!!

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #11099 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 09:22:32 PM »

Grin  ฉนั้น  เครื่องบินเล็กบังคับวิทยุจริงใช้การกะ  หรือคาดเดาเป็นหลักครับ  (นอกเสียจากผู้สร้างจะเน้นความละเอียดใส่จริงๆ)    เพราะไม่ว่าเครื่องจะเสียอาการยังไง  นักบินก็จะมองออกและแก้ไขได้ทันจากภายนอกครับ...  แต่หากสุดวิสัยจริงๆ  ก็ต้องเลือกที่จะตกลงสถานที่นุ่มๆ  ตามสโลเกนที่ว่า  " บินได้เป็นเรื่องตลก  บินตกเป็นเรื่องธรรมชาติ"   คริคริ  ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 737 738 739 [740] 741 742 743 ... 1487
  พิมพ์