เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:21:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 738 739 740 [741] 742 743 744 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3896711 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11100 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:21:40 PM »

Grin  ฉนั้น  เครื่องบินเล็กบังคับวิทยุจริงใช้การกะ  หรือคาดเดาเป็นหลักครับ  (นอกเสียจากผู้สร้างจะเน้นความละเอียดใส่จริงๆ)    เพราะไม่ว่าเครื่องจะเสียอาการยังไง  นักบินก็จะมองออกและแก้ไขได้ทันจากภายนอกครับ...  แต่หากสุดวิสัยจริงๆ  ก็ต้องเลือกที่จะตกลงสถานที่นุ่มๆ  ตามสโลเกนที่ว่า  " บินได้เป็นเรื่องตลก  บินตกเป็นเรื่องธรรมชาติ"   คริคริ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ได้เครื่องแบบ EDF มาสักสองเครื่อง... ทำเป็น A-10 น่าจะแจ๋วนะครับ... และถามต่อว่าถ้าจะทำเป็นเจ้าหมูป่า A-10 พร้อมบินนี่ต้องใช้งบฯ เท่าไหร่ครับ... ไหว้

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #11101 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:33:09 PM »

A-10 สเกลนี้หรือเปล่าครับพี่ อิอิ

LA Jets RC Jet Rally Part 5 "Billy's Big & Bad A-10" Flight Video
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #11102 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:44:41 PM »

ผมเคยเล่นเครื่องตระกูลMustangครับ
บินเฉียดหัวเฉียดรถ นับตั้งแต่นั้นมาผมก็แทบไม่ได้จะเล่นเครื่องบินบังคัลเลยครับ คิก คิก

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11103 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 11:02:52 PM »

A-10 สเกลนี้หรือเปล่าครับพี่ อิอิ

LA Jets RC Jet Rally Part 5 "Billy's Big & Bad A-10" Flight Video

ว้าว...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #11104 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 12:49:12 PM »

Grin  ฉนั้น  เครื่องบินเล็กบังคับวิทยุจริงใช้การกะ  หรือคาดเดาเป็นหลักครับ  (นอกเสียจากผู้สร้างจะเน้นความละเอียดใส่จริงๆ)    เพราะไม่ว่าเครื่องจะเสียอาการยังไง  นักบินก็จะมองออกและแก้ไขได้ทันจากภายนอกครับ...  แต่หากสุดวิสัยจริงๆ  ก็ต้องเลือกที่จะตกลงสถานที่นุ่มๆ  ตามสโลเกนที่ว่า  " บินได้เป็นเรื่องตลก  บินตกเป็นเรื่องธรรมชาติ"   คริคริ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ได้เครื่องแบบ EDF มาสักสองเครื่อง... ทำเป็น A-10 น่าจะแจ๋วนะครับ... และถามต่อว่าถ้าจะทำเป็นเจ้าหมูป่า A-10 พร้อมบินนี่ต้องใช้งบฯ เท่าไหร่ครับ... ไหว้

Grin  ของเล่นชนิดนี้ระบุไม่ได้เลยครับว่าจะประมาณเท่าไหร่  เพราะไม่ทีทำขายแบบสำเร็จแล้วระบุรุ่นเหมือนสินค้าอื่นๆ   ราคาจึงขึ้นอยู่กับว่าเราจะเอาอุปกรณ์เกรดไหนยัดลงไปอ่ะครับ  แต่ถ้าจะเอาคร่าวๆถามที่ในหัวผมจะวางอุปกรณ์ได้  ก็ประมาณ 10k - 15k อ่ะครับ  ราคานี้แบบไม่มีอะไรเลย  จัดใหม่ทั้งหมด และค่อนข้างมาตรฐานหน่อย..  Cheesy Cheesy

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #11105 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 09:07:02 PM »

ตกแล้ว

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11106 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 09:34:12 PM »

ตกแล้ว

น่าเอาฝาโอ่งทาสีดำมาครอบไว้นะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #11107 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:47:19 PM »

Grin

เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #11108 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 09:07:47 AM »

Grin Grin

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #11109 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 03:10:15 PM »

Prince Harry could return to Afghanistan after he qualifies as Apache helicopter pilot.He passed a stringent ten-month course to fly the attack helicopter and has been described as a natural flier.The 26 year-old could be eligible to return to the front line for a combat position in Afghanistan from Spring 2012. The Apache's weaponry includes Hellfire missiles and laser-guided canons.A spokesman for Prince Harry, whose official title is Lieutenant Wales of the Army Air Corps, said he was "delighted" to have qualified.He spent the final weeks of his course flying in the French Alps - skills which would prove vital if he returns to Afghanistan where much of the fighting takes place at high altitude.Prince Harry has been modest about his abilities as a pilot in the past speaking about the academic challenges posed by qualifying.
เจ้าชายเฮ็นรี่พระโอรสในเจ้าฟ้าชายชาร์ล พระองค์ทรงสำเร็จหลักสูตรนักบินเฮลิคอปเตอร์โจมตีอาปาเช่ หลังจากทรงฝึกหลักสูตรบินเป็นเวลานาน10เดือน และพระองค์จะกลับเข้าร่วมรบในสมรภูมิอาฟกานีสถานอีกครั้งในฤดูใบไม้ผลิปี2012นี้ พระองค์ทรงดำรงพระยศ"ร้อยโทแห่งกองบินของกองทัพบก(Lieutenant Wales of the Army Air Corps)" บทความภาษาไทยหาอ่านได้ในหนังสือสมรภูมิรวมเล่มตามแผงวันนี้ครับ ราคาเล่มละ90บาทผมซื้อมาแล้วแต่ยังไม่ได้อ่านรายละเอียด พระองค์ทรงเป็นกษัตริย์นักรบจริงๆพระปิตุลา(อา)ของพระองค์คือเจ้าชายแอนดรูก็ทรงเป็นนักบิน ฮ.กู้ภัยซีคิงส์ของกองทัพเรือในสงครามพิพาทหมู่เกาพฟ๊อกซ์แลนด์กับอาร์เจนติน่าปี2525 และตอนนี้เจ้าชายวิลเลียมพี่ชายพระองค์ก็ทรงเป็นนักบิน ฮ.กู้ภัยซีคิงส์ของกองทัพเรือเช่นเดียวกัน ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
ไหว้ ไหว้ ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #11110 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 04:46:51 PM »

ทรงพระปรีชาสามารถมากครับ
ทรงพระเจริญครับ
ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #11111 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 05:00:13 PM »

ตกแล้ว

น่าเอาฝาโอ่งทาสีดำมาครอบไว้นะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่ได้นะครับ เดี๋ยวมันจะเป็น ฮอstealth
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #11112 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 08:46:22 PM »

กระทู้ประจำ จะตกไม่ได้เอาอะไรมาดูแก้กลุ้มดีกว่าครับ...ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ครับที่เรื่องนี้ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรเลย แต่ มันคลางเคลงใจครับ เศร้า.. ไหว้ ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=zc1WREzkB0o&feature=player_embedded#at=234
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 08:49:26 PM โดย max rc hobby//รักในหลวง » บันทึกการเข้า

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11113 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:08:42 PM »

กระทู้ประจำ จะตกไม่ได้เอาอะไรมาดูแก้กลุ้มดีกว่าครับ...ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ครับที่เรื่องนี้ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรเลย แต่ มันคลางเคลงใจครับ เศร้า.. ไหว้ ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=zc1WREzkB0o&feature=player_embedded#at=234

เอามาดูแก้กลุ้ม... แต่ยิ่งดูยิ่งกลุ้มครับ... ไหว้

eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #11114 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 01:55:39 AM »

โอ้ขอบคุณครับที่เอามาเเบ่งปัน    ผมยังไม่ได้ดูเลย  ขอ+1ให้เลยครับ เยี่ยม      เรื่องนี้เป็นมันปัญหาจริงๆครับ       เป็นการเลือกปฏิบัติเเละการออกนโยบายโดยขาดความรับผิดชอบของผู้บริหารระดับสูง        ทำให้เกิดปัญหาตามมามาก     ผมขออนุญาติเอาไปเผยเเพร่ต่อนะครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 738 739 740 [741] 742 743 744 ... 1487
  พิมพ์