เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:26:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 815 816 817 [818] 819 820 821 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3893894 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12255 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 01:06:56 PM »

ไม่เห็นรูปครับ

Huh ก็ขึ้นปกตินี่ครับ Huh

ผมก็ไม่เห็นครับพี่ใหม่  สงสัยคงต้องฝากภาพในเว็บรับฝากภาพใหม่ครับ   Grin ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12256 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 01:13:42 PM »

หน่วยบินผาดโผนอังกฤษพลาดร่วง1ลำ

http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryId=5&contentId=158462

เครื่องบินไอพ่นสังกัดฝูงบิน “เรด แอร์โรว์ ”ดิ่งพสุธาขณะบินผาดแผลงยังไม่รู้ชะตากรรมนักบิน

เมื่อวันที่ 20 ส.ค. สำนักข่าวต่างประเทศรายงานจากกรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษเปิดเผยว่า เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เกิดอุบัติเหตุเครื่องบินไอพ่นลำหนึ่งของทีมฝูงบินผาดโผน “เรด แอร์โรว์” อันเลื่องชื่อของกองทัพอากาศอังกฤษขัดข้องและตก ขณะแสดงโชว์ที่เมืองเบิร์นมัธ บริเวณชายฝั่งทะเลทางตอนใต้ของประเทศ ส่งผลให้นักบินประจำเครื่อง กระเด็นออกไปเสียชีวิตนอกตัวเครื่องบิน โดยสำนักข่าวบีบีซีและสกายนิวส์ รายงานว่า ฝูงบินเรด แอร์โรว์ ส่งเครื่องบินเข้าร่วมการแสดงการบินผาดโผน ในงานเทศกาลการบินเบิร์นมัธครั้งนี้จำนวน 9 ลำ แต่หนึ่งในทีมได้ตกลงในทุ่งหญ้าขณะกำลังแสดง โดยประชาชน 2 คนที่เห็นเหตุการณ์ ได้กระโดดลงไปในแม่น้ำใกล้จุดเครื่องบินตก เพื่อค้นหานักบิน ด้านโฆษกกระทรวงกลาโหมอังกฤษ แถลงสั้นๆว่า ได้รับทราบรายงานแล้วและอยู่ระหว่างดำเนินการสอบสวน โดยไม่ให้รายละเอียดใดๆเพิ่มเติม ฝูงบินเรด แอร์โรว์ 9 ลำของกองทัพอากาศอังกฤษ มีสัญลักษณ์โดดเด่นที่เครื่องบินสีแดงเครื่องยนต์เดียว มีชื่อเสียงมากในการแสดงการบินผาดโผน ก่อตั้งเมื่อปี 2508 แสดงโชว์มาแล้วกว่า 4,000 ครั้งใน 53 ประเทศ โดยอุบัติเหตุเครื่องบินประจำฝูงบิน เรด แอร์โรว์ ตกจนเป็นเหตุให้นักบินเสียชีวิตครั้งนี้นับเป็นครั้งแรกในรอบ 40 ปี หลังจากเคยประสบอุบติเหตุเฉี่ยวชนกันกลางอากาศในขณะบินโชว์ จนทำให้นักบินเสียชีวิตถึง 4 ราย ในปีพ.ศ. 2514 และเกิดอุบัติเหตุครั้งสุดท้ายเมื่อเดือน มี.ค. 53 เมื่อเครื่องบิน 2 ลำเกิดอุบัติเหตุเฉี่ยวชนกันเองจนร่วงตกลงพื้น ขณะฝึกซ้อมบนเกาะครีท ในทะเลเมดิเตอร์เรเนียนของกรีซ แต่นักบินของทั้ง 2 ลำได้รับบาดเจ็บเพียงเล็กน้อยเท่านั้น.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2011, 01:15:41 PM โดย MJTactical » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ชล - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ด้วยเกียรติยศและศักดิ์ศรี

« ตอบ #12257 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 01:19:01 PM »

ผมก็ไม่เห็นภาพครับ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12258 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 01:48:10 PM »

ผมก็ไม่เห็นครับพี่ใหม่  สงสัยคงต้องฝากภาพในเว็บรับฝากภาพใหม่ครับ   Grin ไหว้

ผมก็ไม่เห็นภาพครับ

Grin *** ถ้าไม่เห้นภาพ คลิกที่ลิงค์ด้านบนคำบรรยายภาพได้เลย แก้ไขใส่ลิงค์ไว้ให้แล้วครับ Wink

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #12259 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 02:28:56 PM »

ขอตัว Predator ธรรมดา ๆ ก็พอ  เอาเงินภาษีน้ำมันที่เก็บไปซื้อก็ได้  เห็นเก็บได้หลายหมื่นล้านบาท

แบ่งเงินมาซื้อซัก ๕ ลำก็พอ  ถ้ารัฐบาลทำโครงการเก็บภาษีน้ำมัน  ภาษีบุหรี่  ภาษีเหล้าเพิ่มอีกซัก ๕-๑๐ สตางค์/หน่วย

มาซื้อเครื่องบินคงจะได้เครื่องบินรบยกฝูงครับ   Grin

ซื้อมา ก็ใช้ไม่ได้ครับ เพราะ UAV ของ อเมริกัน ใช้ระบบ ส่งข้อมูลผ่านดาวเทียม ซึ่ง มีความลับในระดับ สูงกว่าตัว UAV เองเสียอีก ทำให้ ไอ้กัน ไม่ขายระบบนี้ให้ชาติไหนเลย ครับ กลัวความลับทางด้านการส่งข้อมูลจะรั่ว เพราะ ถ้าฝ่ายตรงข้าม รู้ข้อมูลเหล่านี้หล่ะก็ UAV ก็ไม่ต่างจาก เครื่องบินเด็กเล่นเลย

เวลาเครื่อง UAV ตก จะมีเครื่องบินทิ้งระเบิด ณ จุดที่ตก เพื่อไม่ให้ความลับของระบบเข้าสัญญาณ รั่ว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12260 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 03:38:19 PM »

ขอตัว Predator ธรรมดา ๆ ก็พอ  เอาเงินภาษีน้ำมันที่เก็บไปซื้อก็ได้  เห็นเก็บได้หลายหมื่นล้านบาท

แบ่งเงินมาซื้อซัก ๕ ลำก็พอ  ถ้ารัฐบาลทำโครงการเก็บภาษีน้ำมัน  ภาษีบุหรี่  ภาษีเหล้าเพิ่มอีกซัก ๕-๑๐ สตางค์/หน่วย

มาซื้อเครื่องบินคงจะได้เครื่องบินรบยกฝูงครับ   Grin

ซื้อมา ก็ใช้ไม่ได้ครับ เพราะ UAV ของ อเมริกัน ใช้ระบบ ส่งข้อมูลผ่านดาวเทียม ซึ่ง มีความลับในระดับ สูงกว่าตัว UAV เองเสียอีก ทำให้ ไอ้กัน ไม่ขายระบบนี้ให้ชาติไหนเลย ครับ กลัวความลับทางด้านการส่งข้อมูลจะรั่ว เพราะ ถ้าฝ่ายตรงข้าม รู้ข้อมูลเหล่านี้หล่ะก็ UAV ก็ไม่ต่างจาก เครื่องบินเด็กเล่นเลย

เวลาเครื่อง UAV ตก จะมีเครื่องบินทิ้งระเบิด ณ จุดที่ตก เพื่อไม่ให้ความลับของระบบเข้าสัญญาณ รั่ว

เอาของประเทศอื่นก็ได้ครับ  ภาพบนของจีน  ภาพล่างของอิสราเอล  น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12261 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 03:55:57 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 08:28:48 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #12262 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 06:49:45 PM »

หน้านี้เลขสวย(818)ขาประจำกระทู้อย่างผมไม่พลาดด้วยประการทั้งปวง หุหุ มาดูเครื่อง F-15K Salam Eagle ของเกาหลีใต้พร้อมบริภัณฑ์ มหามิตรของคุณกันอีกประเทศหนึ่งในคาบสมุทรเกาหลี คาบสมุทรเกาหลีอาจจะเป็นที่ทดสอบอาวุธตัวใหม่ของคุณกันก็เป็นได้ เพราะทุกวันนี้ยั่วยุเกาหลีเหนือตลอดด้วยการซ้อมรบกับโสมขาวแทบจะทุกวัน ครั้งก่อนฝ่ายโสมแดงอดไม่ได้เลยยิงปืนใหญ่ใส่เกาะของโสมขาวซะแหละ จนทำให้ รมต กลาโหมของเกาหลีใต้ต้องลาออก ข้อหาสั่งการให้ตอบโต้ชักช้า หุหุ แต่ข่าวคุณกันบอกว่าเครื่องF-16และF-15ของโสมขาวสอยเครื่องมิกของโสมแดงร่วงหลายลำเหมือนกัน แต่อีกฝ่ายไม่ยืนยันและปฏิเสธเรื่องดังกล่าว Grin

ที่จริง เป็นจรวตหลายลำกล้อง ที่เหมือนกับ BM-21 ของ เขมร นั่นเอง แล้ว สาเหตุที่ เกาหลีเหนือ ยิงใส่ เกาหลีใต้ เป็นเพราะ ต้องการ สร้างกระแส สงคราม กลบ เรื่อง ถ่ายทอดอำนาจ ของ ตระกูล คิม ไม่ได้เกี่ยวกับ การซ้อมรบอะไรเลย เหมือน ไทย สมัย รัฐบาล ทักษิณ เลย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12263 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:25:28 PM »

มาขออยู่หน้า ๘๑๘ ด้วยคนครับ... Grin Grin Grin

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #12264 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:51:30 PM »

ด้วยคนครับ   กิ๊วก๊าว

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #12265 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:27:39 AM »

ด้วยคนเลขสวย

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12266 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:27:54 AM »

Grin ข้อมูลผิดครับพี่เจน Predator มีใช้อีก 3 ประเทศนอกเหนือจากอเมริกาคือ อิตาลี่ อังกฤษ ตุรกีครับ หรือถ้าเป็น UAV ขนาดใหญ่ RQ-4 Global Hawk ก็มีเยอรมันใช้อยู่ในรุ่น RQ-4E Euro Hawk (เป็น RQ-4B ที่ดัดแปลงใส่ระบบบางอย่างของยุโรปเข้าไป) ครับ ไหว้ Grin

Grin RQ-1 Predator ทอ. อิตาลี่ Grin

Grin ลำนี้ถูกยิงตกในเซอร์เบียเมื่อปี 1999 ปัจจุบันตั้งโชว์อยู่ในพิพิธพัณฑ์การบินเบลเกรด Grin

Grin RQ-4E Euro Hawk ของ ทอ. เยอรมัน Grin

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #12267 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:35:48 AM »

ขอบคุณ ครับ  ไหว้ ที่แก้ให้
อิอิ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #12268 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:28:05 AM »

ฝูงบิน เรดแอร์โรว์ ขึ้นชื่อว่าทำการแสดงได้สวยงามมาก และตอนที่มาทำการแสดงที่เมืองไทย ครั้งล่าสุดก็ทำการแสดงได้ในระดับต่ำมากครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12269 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:43:54 AM »

ฝูงบิน เรดแอร์โรว์ ขึ้นชื่อว่าทำการแสดงได้สวยงามมาก และตอนที่มาทำการแสดงที่เมืองไทย ครั้งล่าสุดก็ทำการแสดงได้ในระดับต่ำมากครับ

ผมชอบ Hawk 200 ก็เพราะฝูงเรด แอร์โรว์นี่แหละครับ... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 815 816 817 [818] 819 820 821 ... 1487
  พิมพ์