เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:31:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 842 843 844 [845] 846 847 848 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3893571 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12660 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:17:57 PM »

ฮ. ตัวเล็ก ๆ นี่บังคับยากมั้ยครับ  อยากซื้อมาลองเล่นดูบ้าง   หลงรัก  ไหว้
Grin  จากไม่เคยเล่น และไม่มีความรู้เลยนะครับ  ผมว่าให้เวลาวันละ 2 ชั่วโมง   คงใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 6 เดือนอ่ะครับ  กว่าจะอยู่มืออ่ะ.. ยิ้มีเลศนัย

ยากขนาดนั้นเลยเหรอครับ   ตกใจ  ผมคิดว่ามันไม่ยากซะอีก   หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #12661 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:25:58 PM »

ฮ. ตัวเล็ก ๆ นี่บังคับยากมั้ยครับ  อยากซื้อมาลองเล่นดูบ้าง   หลงรัก  ไหว้
Grin  จากไม่เคยเล่น และไม่มีความรู้เลยนะครับ  ผมว่าให้เวลาวันละ 2 ชั่วโมง   คงใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 6 เดือนอ่ะครับ  กว่าจะอยู่มืออ่ะ.. ยิ้มีเลศนัย

ยากขนาดนั้นเลยเหรอครับ   ตกใจ  ผมคิดว่ามันไม่ยากซะอีก   หัวเราะร่าน้ำตาริน
Grin แล้วแต่ชนิดครับ  ที่พูดนี่คือฮอระบบมาตรฐานครับ  โดยหลักๆแล้ว  ยิ่งลำเล็กยิ่งเล่นยากอ่ะครับ  แต่ถ้าอยากเล่นจริงๆแบบไม่ซีเรียดอะไร  เอาแบบลำนี้ของผมไหมหล่ะครับ..  คริคริ คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2011, 04:34:48 PM โดย (( สองคุง )) » บันทึกการเข้า

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12662 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:29:11 PM »

ฮ. ตัวเล็ก ๆ นี่บังคับยากมั้ยครับ  อยากซื้อมาลองเล่นดูบ้าง   หลงรัก  ไหว้
Grin  จากไม่เคยเล่น และไม่มีความรู้เลยนะครับ  ผมว่าให้เวลาวันละ 2 ชั่วโมง   คงใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 6 เดือนอ่ะครับ  กว่าจะอยู่มืออ่ะ.. ยิ้มีเลศนัย

ยากขนาดนั้นเลยเหรอครับ   ตกใจ  ผมคิดว่ามันไม่ยากซะอีก   หัวเราะร่าน้ำตาริน
Grin แล้วแต่ชนิดครับ  ที่พูดนี่คือฮอระบบมาตรฐานครับ  โดยหลักๆแล้ว  ยิ่งลำเล็กยิ่งเล่นยากอ่ะครับ  แต่ถ้าอยากเล่นจริงๆแบบไม่ซีเรียดอะไร  เอาแบบลำนี้ของผมไหมหล่ะครับ..  คริคริ คิก คิก คิก คิก

ที่ผมคิดว่าไม่ยากเพราะเห็นว่ามันบินขึ้นลงแนวดิ่งได้  ลอยอยู่นิ่ง ๆ ได้ ไม่เหมือนเครื่องบิน   สงสัยคิดผิดครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #12663 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:31:33 PM »

ที่มี 4 เบลดเพราะมันคือ Bell 407 ครับ Cheesy

Grin  ถูกต้องครับ.. แต่ไม่ได้ภาพแบบชัดๆให้ดูนะครับ  เพราะว่าพอลงปุ๊บก็ห่อปั๊บ  แล้วกลับไปนอนเลย    ขำก๊าก ขำก๊าก

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #12664 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:36:28 PM »

Cheesy  ดูเจ้าลำนี้ชัดๆแทนแล้วกัน  แถมจัดพริตตี้ให้ด้วย   ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #12665 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:38:22 PM »

ที่ผมคิดว่าไม่ยากเพราะเห็นว่ามันบินขึ้นลงแนวดิ่งได้  ลอยอยู่นิ่ง ๆ ได้ ไม่เหมือนเครื่องบิน   สงสัยคิดผิดครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไหว้
 Grin  ประมาณว่า เลี้ยงลูกแก้วให้อยู่บนแผ่นกระจกอ่ะครับ  อยากเดินหน้าถอยหลังก็เอียงกระจกเอา (ถ้าเป็นฮอก็เอียง สวอทเพลท) ส่วนตัวผมว่าเครื่องบินปีกตรึงบินง่ายกว่า ปีกหมุนซะอีก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2011, 04:40:40 PM โดย (( สองคุง )) » บันทึกการเข้า

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #12666 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:42:29 PM »

แล้วระหว่างฮ.กับเจ้าตระกูลMustangลำไหนมันยากกว่ากันครับ
หรือมันยากคนละแบบ เพราะเคยเอาMustangไปโฉบควายมาแล้ว อ๋อย

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #12667 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:49:56 PM »

แล้วระหว่างฮ.กับเจ้าตระกูลMustangลำไหนมันยากกว่ากันครับ
หรือมันยากคนละแบบ เพราะเคยเอาMustangไปโฉบควายมาแล้ว อ๋อย
Grin  แล้วแต่ถนัดเลยครับ..  บ้างก็ว่าฮอง่ายกว่า  บ้างก็ว่ายากกว่าครับ  นาๆจิตตัง..  แต่ที่แน่ๆ  ฮอจะแพงกว่าเครื่องบินเยอะ.. ตกใจ

Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #12668 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 04:55:07 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=oMQuGbl0s60" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=oMQuGbl0s60</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Y1NM3JoqHCk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Y1NM3JoqHCk</a>

Grin จากคลิป.. ให้ทายว่า "มาเชลเลอร์" สั่งให้ฮอทำอะไรบ้าง  แล้วคำสั่งที่แสดงบอกระนาบของตัวเฮลิคอปเตอร์เป้นอย่างไรร และสั่งจากการเอียงของระนาบปีก หรือว่าขาสกี ยิ้มีเลศนัย

Grin  ปล. ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ   เลยหยิบมาถามอ่ะครับ  อิอิ..  ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #12669 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:57:07 PM »

Grinขอเปลี่ยนคำถามดีกว่าครับ..  เจ้าหน้าที่ marshalle  มีหน้าที่อะไร   และเส้นทางสู่การเป็นเจ้าหน้าที่นี้อย่างไรครับ  เผื่อลูกหลานจบใหม่ๆอยากเดินทางมาเส้นทางสายนี้  ถึงไม่ได้เป็นนักบิน แต่ก็ได้อยู่ใกล้เครื่องบินก็มีความสุขแล้ว..   หลงรัก หลงรัก

prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #12670 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 09:25:46 PM »

พี่สองคุงครับ  เฮลิคอปเตอร์สองลำนี้จอดอยู่ที่อุทุมพรเหรอครับ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #12671 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 09:54:50 PM »

พี่สองคุงครับ  เฮลิคอปเตอร์สองลำนี้จอดอยู่ที่อุทุมพรเหรอครับ
ใช่ครับ..  สงสัยพากันมาประชุมมั้ง  เค้ามาฝากหน่วยผมไว้เฉยๆ..  แต่ก็แปลกนนะ  เจ้าตัว 550 นี่ด็ใหญ่ๆกว่า แต่มีที่นั้งแค่สองแถวเอง     ส่วนเจ้า เจทแรงเจอร์ ลำเล็กว่าแท้ๆ  แต่มีเเก้าอีตั้งสามแถวอ่ะ  ไม่รู้ว่าเครื่องตัวไหนแรงกว่ากัน   Huh Huh

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #12672 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:12:49 AM »

พริตตี้หมวดสอง...น้าตาคุ้น ๆ จัง... Grin

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12673 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:37:39 AM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 03:06:08 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12674 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:56:24 AM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 03:06:45 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 842 843 844 [845] 846 847 848 ... 1487
  พิมพ์