เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:21:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 852 853 854 [855] 856 857 858 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3893498 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #12810 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:30:05 AM »

ฮ.ฮอคอาย อาจเป็นรุ่นโปรเจคลับก็ได้ครับ คือเป็น ฮ.AEW.........คิดได้ไงว่ะเนี่ยกรู 55555 ขำก๊าก
ประกาศออกวิทยุกระจายเสียงประเทศไทยว่า  ไม่กลัว ฮ.  US รุ่นนี้ล้วงความลับ เพี้ยนไปกันใหญ่แล้ว

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12811 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:34:41 AM »

ฮ.ฮอคอาย อาจเป็นรุ่นโปรเจคลับก็ได้ครับ คือเป็น ฮ.AEW.........คิดได้ไงว่ะเนี่ยกรู 55555 ขำก๊าก

โปรเจ็คนี้สำเร็จไปแล้วครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #12812 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:35:54 AM »

โปรเจ็คนี้สำเร็จไปแล้วครับ

ตกใจ มันมีจริงด้วยหรือครับเนี่ย............เพิ่งทราบ หัวเราะร่าน้ำตาริน
+1 ให้ครับ หลงรัก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12813 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 06:26:56 AM »

ตกแล้วจ้า......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 06:30:48 AM โดย MJTactical » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12814 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 07:25:08 AM »

US ส่ง ฮ.มาช่วยไทยอีก 26 ครับ  สนับสนุนการกู้ภัยในครั้งนี้ครับ

มาแล้วทิ้งไว้ถาวรเลยก็ดีนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
      เป็นผม ผมไม่กล้าพูดแบบนี้นะเนี่ย....เพราะแถวนี้เขาแอนตี้ไอ้กันแบบไม่ลืมหู ลืมตา  โดนชก

เอาน่าครับน้าโอ๊ค อย่างน้อยก็ผมคนนึงละ ที่ไม่แอนตี้เมกา Grin Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12815 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:28:22 AM »

US ส่ง ฮ.มาช่วยไทยอีก 26 ครับ  สนับสนุนการกู้ภัยในครั้งนี้ครับ

มาแล้วทิ้งไว้ถาวรเลยก็ดีนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
      เป็นผม ผมไม่กล้าพูดแบบนี้นะเนี่ย....เพราะแถวนี้เขาแอนตี้ไอ้กันแบบไม่ลืมหู ลืมตา  โดนชก

เอาน่าครับน้าโอ๊ค อย่างน้อยก็ผมคนนึงละ ที่ไม่แอนตี้เมกา Grin Grin Grin
ไอ หลงรักยูเอสเอ คิก คิก

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #12816 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:51:35 AM »

ไม่ได้ต้องการให้ใครมารัก มาชอบเมกามันหรอกครับ
  บอกตรงๆว่า...ผมเองก็ก่นด่ามันอยู่ทุกวัน แต่มันก็ต้องมีเหตุ มีผล
  ไม่ใช่ว่าทำอะไรก็ผิดไปหมด แช่งให้เขาชิบหายตายห่ากันทั้งโคตรเหง้า
  เหรียญมันมีสองด้าน บางคนก็จ้องแต่จะมองด้านเสียด้านเดียว  บางคนก็เกลียดตัว กินไข่
  ไม่ชอบ ผมก็ไม่ว่ากัน แต่เวลาเดือดร้อน มีปัญหา ก็มันนั่นละ ที่มาก่อนใครเพื่อน
  ถึงเวลานั้นผมไม่เห็นไอ้คนที่ก่นด่าเมกัน มันออกมายืนประท้วงเลย
  สงสัยจะเอาผ้าถุงคลุมหัว แล้วไปยืนรอรับของแจกกับเขาด้วย...พอลืมตาอ้าปากได้แล้วค่อยออกมาด่ามันใหม่

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #12817 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 12:38:09 PM »

ผมเองก็ไม่ได้รังเกียจเมกาหรอกครับ แต่ไม่รู้ว่าเสร็จงานแล้วขากลับนี่จะแวะกินซีฟู้ดแถวหมู่เกาะสแปรตลีย์ หรือเปล่านะครับ  คิก คิก
มาช่วยน้ำท่วมของบางอย่างเอาใส่ C-130 มาลงได้ ไม่เห็นต้องเอากองเรือบรรทุกเครื่องบิน + ระบบเอจิสมาเลย  คิก คิก  คิก คิก
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #12818 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 12:50:12 PM »

การที่ไอ้กันมาช่วยเร็วนั้นก็ต้องขอบคุณมันอยู่แล้ว  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้แต่เหตุผลก็อาจจะแฝงเกมส์การเมืองระหว่างประเทศและเศรษฐกิจโลก ที่อาจกระเทือนถึงตัวเองที่แย่อยู่แล้ว กลัวสองเด้ง แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #12819 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:55:12 PM »

อาเฮียแผ่นดินใหญ่เขายังช่วย ลุงแซมแกจะยืนดูได้อย่างไร เอาเป็นว่าหรี่ตาข้างนึงขอผลประโยชน์ให้พวกเราน่า
 กิ๊วก๊าว
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #12820 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 02:37:06 PM »

ในสถานการณ์นี้  เขามาให้ความช่วยเหลือ  ก็ควรที่จะยินดี และชมเชยครับ  เหรียญมีสองด้าน อย่างที่คุณ SigPro-รักในหลวงว่าครับ   Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #12821 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 02:41:14 PM »

ในสถานการณ์นี้  เขามาให้ความช่วยเหลือ  ก็ควรที่จะยินดี และชมเชยครับ  เหรียญมีสองด้าน อย่างที่คุณ SigPro-รักในหลวงว่าครับ   Smiley
ไหว้

mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #12822 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 03:16:37 PM »

ครับเหรียญมี 2 ด้านอย่างที่ทราบ แต่เท่าที่อ่านมา 2-3 post เหมือนมีบางท่านบอกกำลังว่า "เป็นใงล่ะ ด่าเขาไว้เยอะ สุดท้ายก็ไม่พ้น" ผมก็แค่แง้มลงไปดูว่า ด้านที่ถูกทับอยู่น่ะ มันหัวหรือก้อย ขออภัยนะครับ  ไหว้
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #12823 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 06:46:47 PM »

ผมเองก็ไม่ได้รังเกียจเมกาหรอกครับ แต่ไม่รู้ว่าเสร็จงานแล้วขากลับนี่จะแวะกินซีฟู้ดแถวหมู่เกาะสแปรตลีย์ หรือเปล่านะครับ  คิก คิก
มาช่วยน้ำท่วมของบางอย่างเอาใส่ C-130 มาลงได้ ไม่เห็นต้องเอากองเรือบรรทุกเครื่องบิน + ระบบเอจิสมาเลย  คิก คิก  คิก คิก

เป็น procedure ปกติอยู่แล้วครับ ตามหลักนิยมเรือบรรทุกเครื่องบิน หรือเรืออื่นๆ จะไม่ไปเดี่ยวๆ แถมเอาใส่เรือมา ใส่ได้เยอะกว่าใส่ C-130 มาแน่นอน แต่อย่าลืมว่าบางอย่างถ้าใส่มา แล้วจะต้องเอามาเยอะขนาดไหน หรือบางอย่างก็ใส่ไม่ได้ อย่างเช่น ฮ ลำเลียงใหญ่ๆตระกูลชินุค เรามีไม่พอใช้แน่นอนครับ ฮ กู้ภัยอื่นๆอีก ถ้เป็นท่าน ผมก็ว่าท่านก็คงเอาใส่เรือมา

อีกอย่าง การทำ NEO (Non-Combatant Evacuation Operation) ของเรายังทำไม่ได้ดีเท่าที่ควร หรือไม่ดีเลย ไม่รู้ทำไม ฝึกร่วมทุกปี แต่ก็...

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #12824 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 03:13:32 AM »

เป็น procedure ปกติอยู่แล้วครับ ตามหลักนิยมเรือบรรทุกเครื่องบิน หรือเรืออื่นๆ จะไม่ไปเดี่ยวๆ แถมเอาใส่เรือมา ใส่ได้เยอะกว่าใส่ C-130 มาแน่นอน แต่อย่าลืมว่าบางอย่างถ้าใส่มา แล้วจะต้องเอามาเยอะขนาดไหน หรือบางอย่างก็ใส่ไม่ได้ อย่างเช่น ฮ ลำเลียงใหญ่ๆตระกูลชินุค เรามีไม่พอใช้แน่นอนครับ ฮ กู้ภัยอื่นๆอีก ถ้เป็นท่าน ผมก็ว่าท่านก็คงเอาใส่เรือมา

อีกอย่าง การทำ NEO (Non-Combatant Evacuation Operation) ของเรายังทำไม่ได้ดีเท่าที่ควร หรือไม่ดีเลย ไม่รู้ทำไม ฝึกร่วมทุกปี แต่ก็...
ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ  ไหว้
หน้า: 1 ... 852 853 854 [855] 856 857 858 ... 1487
  พิมพ์