เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:26:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 854 855 856 [857] 858 859 860 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3893357 ครั้ง)
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #12840 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 12:29:30 PM »

พอเกิดเหตุใหญ่ขึ้น เรารู้เลยว่าเครื่องบิน กับเฮลิคอปเตอร์เราแทบไม่พอใช้ ที่สำคัญการจัดการระบบบ้านเราไม่ดีเท่าที่ควร

ไม่จริง ครับ เพื่อนผม ที่เป็นทหาร บอกว่า ฮ. ของกองทัพ จอดนิ่งอยู่ ไม่ได้บิน ไปช่วยน้ำท่วม เพราะ ไม่มีคำสั่งให้บิน แต่ดันไปของให้ ฮ. ของ ไอ้กัน มาบินแทน เรื่องระบบจัดการ ไม่ดีเท่าที่ควร ก็ไม่จริงอีก ระบบจัดการของ รัฐบาลนี้ เฮงซวย ต่างหาก

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ แต่ผมว่าระดับผบ.เหล่าทัพน่าจะสั่งการได้โดยไม่ต้องรอคำสั่งนายกฯ ส่วนเรื่องการจัดการนั้นผมหมดคำพูดครับ ตอนนี้เตรียมตัวท่วมกรุงเทพฯครับ พึ่งตนเองก่อนครับพี่น้อง  เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=X8GqOUQXiR4&feature=player_embedded#!

ผมมือใหม่อ้ะครับ -*- เข้าไปดู

ชายเสื้อเหลืองและผู้หญิงดังกล่าวยืนจองที่ไว้เพื่อรอรถของตน(หรือของใครไม่ทราบ)มาจ­อด
แต่มีรถคันนึงซึ่งเป็นชาวต่างชาติ จะขับเข้าจอด แต่ทั้งสองไม่ยอมจึงเกิดมีปากเสียงกัน
ใครถูกใครผิดก็อธิบายยาก พี่น้องชาวไทยคิดอย่างไรกับสถานการณ์นี้ครับ?

.....  กิริยาบอกนิสัยครับ..

Grin  แต่ผมขอสรรเสริญคนดีๆดีกว่าครับ  ที่ จ.อ่างทอง  สุดยอดไอเดีย.. เยี่ยม

"อย่าไปกั้นขังน้ำ ต้องหาทางให้เขาไป"  พระราชดำรัส พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
สายอ่างทอง-โพธิ์ทอง เลยบ้านผมไปไม่ไกลครับ แถวนั้นบางส่วนยังไม่ท่วมครับ พี่น้องแถวนั้นจัดการดีครับ แถวบ้านผมหลังโรงเรียนสตรีอ่าง น้ำเข้าท่วมตั้งแต่15ต.ค.54 แต่เก็บของเตรียมไว้ร่วมเดือนมาท่วมตอนน้ำเริ่มลด หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยกลัวน้อยใจว่าขนของเตรียมไว้แล้วก็ท่วมให้สักนิด  กิ๊วก๊าว

Long Live The King

(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #12841 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 04:48:21 PM »

Cheesy   ลำบากน่าดูเลยครับ  ช่วยเป็นกำลังใจให้ต่อสู้ไปอย่าได้ถอยหนีครับ..  สู้ๆๆ เยี่ยม

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12842 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 04:50:03 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้       
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 11:15:18 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #12843 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 06:32:56 PM »

ขี้เกียจบินเองให้เพื่อนพาไปดีกว่า Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #12844 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 06:43:28 PM »

ดึงกระทู้ให้เข้ามาเกี่ยวกับเรื่องของเครื่องบินและอากาศยานซะหน่อย เดี่ยวกระทู้จะจมไปกับน้ำที่ท่วม หุหุ อยากจะโดดร่มแบบนี้ ถ้างบประมาณของเหล่าทัพเหลือหรือเสียค่าฝึกโดด ผมกะว่าจะไปโดดกับเขาเหมือนกัน Grin

แบบนี้ประชาชนคนธรรมดาคงจะยากครับพี่

ขนาดคนในเขายังแย่งที่นั่งสำหรับเข้าเรียนกันแทบเป็นแทบตายครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.ซักครั้งในชีวิตผมก็อยากโดดแบบสายดึงประจำที่(Static line)เหมือนกัน Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #12845 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 07:49:01 PM »

พอเกิดเหตุใหญ่ขึ้น เรารู้เลยว่าเครื่องบิน กับเฮลิคอปเตอร์เราแทบไม่พอใช้ ที่สำคัญการจัดการระบบบ้านเราไม่ดีเท่าที่ควร

ไม่จริง ครับ เพื่อนผม ที่เป็นทหาร บอกว่า ฮ. ของกองทัพ จอดนิ่งอยู่ ไม่ได้บิน ไปช่วยน้ำท่วม เพราะ ไม่มีคำสั่งให้บิน แต่ดันไปของให้ ฮ. ของ ไอ้กัน มาบินแทน เรื่องระบบจัดการ ไม่ดีเท่าที่ควร ก็ไม่จริงอีก ระบบจัดการของ รัฐบาลนี้ เฮงซวย ต่างหาก

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ แต่ผมว่าระดับผบ.เหล่าทัพน่าจะสั่งการได้โดยไม่ต้องรอคำสั่งนายกฯ ส่วนเรื่องการจัดการนั้นผมหมดคำพูดครับ ตอนนี้เตรียมตัวท่วมกรุงเทพฯครับ พึ่งตนเองก่อนครับพี่น้อง  เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=X8GqOUQXiR4&feature=player_embedded#!

ผมมือใหม่อ้ะครับ -*- เข้าไปดู

ชายเสื้อเหลืองและผู้หญิงดังกล่าวยืนจองที่ไว้เพื่อรอรถของตน(หรือของใครไม่ทราบ)มาจ­อด
แต่มีรถคันนึงซึ่งเป็นชาวต่างชาติ จะขับเข้าจอด แต่ทั้งสองไม่ยอมจึงเกิดมีปากเสียงกัน
ใครถูกใครผิดก็อธิบายยาก พี่น้องชาวไทยคิดอย่างไรกับสถานการณ์นี้ครับ?

.....  กิริยาบอกนิสัยครับ..

Grin  แต่ผมขอสรรเสริญคนดีๆดีกว่าครับ  ที่ จ.อ่างทอง  สุดยอดไอเดีย.. เยี่ยม

"อย่าไปกั้นขังน้ำ ต้องหาทางให้เขาไป"  พระราชดำรัส พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
สายอ่างทอง-โพธิ์ทอง เลยบ้านผมไปไม่ไกลครับ แถวนั้นบางส่วนยังไม่ท่วมครับ พี่น้องแถวนั้นจัดการดีครับ แถวบ้านผมหลังโรงเรียนสตรีอ่าง น้ำเข้าท่วมตั้งแต่15ต.ค.54 แต่เก็บของเตรียมไว้ร่วมเดือนมาท่วมตอนน้ำเริ่มลด หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยกลัวน้อยใจว่าขนของเตรียมไว้แล้วก็ท่วมให้สักนิด  กิ๊วก๊าว

เมืองไทย หาใครเก่งเรื่องน้ำสักครึ่งพระเจ้าอยู่หัว ท่าจะหายาก ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #12846 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 12:52:41 PM »

ดึงกระทู้ให้เข้ามาเกี่ยวกับเรื่องของเครื่องบินและอากาศยานซะหน่อย เดี่ยวกระทู้จะจมไปกับน้ำที่ท่วม หุหุ อยากจะโดดร่มแบบนี้ ถ้างบประมาณของเหล่าทัพเหลือหรือเสียค่าฝึกโดด ผมกะว่าจะไปโดดกับเขาเหมือนกัน Grin
   มาเที่ยวบ้านผมสิครับ  แถวนี้มีแบบแทนดั้มให้โดด ถ้ามาเดือนหน้า มี Air Show แถมด้วย

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
gt4nfs3
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #12847 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 10:21:54 PM »

ช่วยหน่อย....
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12848 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 10:28:11 PM »

ขี้เกียจบินเองให้เพื่อนพาไปดีกว่า Grin

อย่าบอกนะว่าฮอ.รุ่นนี้เติแก๊ส ขำก๊าก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12849 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 10:34:42 PM »

อย่าบอกนะว่าฮอ.รุ่นนี้เติแก๊ส ขำก๊าก

แบบถ่ายถังซะด้วยครับลุงจอย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #12850 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 08:19:37 AM »

มาเที่ยวบ้านผมสิครับ  แถวนี้มีแบบแทนดั้มให้โดด ถ้ามาเดือนหน้า มี Air Show แถมด้วย
Grin แถวไหนครับพี่  เผื่อว่าผ่านไปทางนั้นจะไปโดดให้เชือกขาดเลย  อิอิ  ขำก๊าก ขำก๊าก

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #12851 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 08:55:19 AM »

บ้านผมอยู่ใกล้ๆ Nellis AFB. ครับคุณสอง. ถ้าว่างมาช่วงวันเสาร์ อาทิตย์ที่12-13 เดือนหน้า เขามีบินโชว์ จะได้มาเดินเป็นเพื่อนกับผม ไปดูคนเดียวมันแทบจะทุกปี ไม่สนุกเลย กะว่าถ้าได้ท่านพญางูเติบมาเดินด้วย คงจะสนุกน่าดู Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 08:56:50 AM โดย SigPro-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12852 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 08:59:59 AM »

บ้านผมอยู่ใกล้ๆ Nellis AFB. ครับคุณสอง. ถ้าว่างมาช่วงวันเสาร์ อาทิตย์ที่12-13 เดือนหน้า เขามีบินโชว์ จะได้มาเดินเป็นเพื่อนกับผม ไปดูคนเดียวมันแทบจะทุกปี ไม่สนุกเลย กะว่าถ้าได้ท่านพญางูเติบมาเดินด้วย คงจะสนุกน่าดู Grin
รถเมล์สายอะไรผ่านครับ ยิ้มีเลศนัย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12853 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 01:24:16 PM »

รถเมล์สายอะไรผ่านครับ ยิ้มีเลศนัย

เอาฟอร์จูนเนอร์ไปกันดีกว่ามั๊ยครับลุงจอย... ผมออกค่าน้ำมันช่วยพันนึง... คิก คิก คิก คิก ::0058::

ไหว้

Hero Member

คะแนน 196

« ตอบ #12854 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 02:41:16 PM »

Grin  บ้่านพี่ทางเข้าย๊าว ยาว น้อ   แถมมีถนน 2 สายคู่ขนานอีก   ปั่นจักรยานฮ่างคงเป็นตาปวดน่องแฮง...  ว่าแต่ลัดออกทางอุบล ผ่านลาว  ผ่านเวียดนาม แล้วโตนน้ำลงแปซิฟิกว่ายกระดิ๊บๆไปนี่กี่ชาติจะถึงอ่ะครับ.... ฮ่าๆๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 02:49:45 PM โดย (( สองคุง )) » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 854 855 856 [857] 858 859 860 ... 1487
  พิมพ์