เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:31:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 887 888 889 [890] 891 892 893 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3892913 ครั้ง)
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #13335 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 02:31:50 PM »

ไม่รู้ว่าต้องเสียค่าน้ำมันหล่อลื่นไหมน่ะครับ

ขำ ขำ น่ะครับ คิก คิก Grin Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #13336 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 02:43:01 PM »

ทำไมเอาของเสนียดมาบินให้มันเป็นมลพิษต่อน่านฟ้าไทย?
      ทำไมไม่เอาของจีน  รัสเซีย หรือไม่ก็ ยุโรป...?

ทำไมไม่ไปถามญี่ปุ่นหรือประเทศอื่นๆที่ซื้อไปใช้ก่อนเราบ้างครับซื้อเยอะด้วย อะไรที่มันใช้ฝึกบินได้ก็ให้ผู้ใช้เขาใช้ไปเถอะถ้าใช้ไม่ได้เขาออกมาโวยแล้วเพราะเป็นเขาเป็นคนบินเอง(มีทั้งเพื่อนและรุ่นน้องอยู่ตรงนั้นพวกมันก็กลัวตายกันทุกคนแหละ) บางครั้งกรุณาให้เกียรติทหารกันบ้าง ถ้าไม่ชอบมันเวลาบินผ่านก็อุดหูปิดตาเสีย  ไหว้

เข้าใจผิดแล้วครับ คุณโอ๊คเค้าประชดหน่ะ ว่าตั้งแง่รังเกียจอเมริกากันนัก แล้วจะเอาเครื่องบินของอเมริกันมาใช้ให้เป็นเสนียดทำไม...ไม่ได้มีเจตนาจะแขวะไปที่ทหาร/ผู้ฝึกหรอกครับ

ยืนยันตาม น้องจ้าวครับ ท่านโอ๊คไม่ได้มีเจตนาแขวะเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติ เพียงแต่งอนว่าจงเกลียดจงชังอเมริกา แต่ทำไมเอาของเขามาใช้ต้องเห็นใจคนที่อยู่

ทางนู้นด้วยครับ เยี่ยม

ตัวอย่างเยอะแยะนะพี่จอย คนละเรื่องกันเลย คนเกลียดพฤติกรรมนอกอาณาเขตของอเมริกาแต่ใช้ของอเมริกันมีเยอะแยะ

บ้านผมมีรถเชฟฯ บ้านน้าเข้มชอบรถฟอร์ด แต่พวกผมซื้อใช้ ไม่ได้ไปปล้นใครมาใช้

อเมริกาตั้งแง่เรื่องกดขี่ทางเพศ , สิ่งแวดล้อม , ระบอบการปกครองฯลฯของชาวบ้านไปทั่ว แต่ก็ยังสูบทรัพยากรจากบ้านเขา , ใช้น้ำมันบ้านเขา , นำเข้าอาหารจากบ้านเขาอยู่เหมือนกัน  Tongue
ถูกใจ น้าจ้าว อันดับแรกบวกไปก่อน 55+ อันดับต่อไป ของตามที่สั่ง แต่ข้อนี้ต้องมีข้อแม้ว่า ต้องได้เข้าไปเยี่ยมน้องหยาดถึงถิ่นก่อน แล้วก็ยังไม่ทราบว่า มันจะมีอะไรให้หยิบฉวยมาได้บ้าง อิๆๆ
ตามแผน ปลายปีนี้ คงจะบินไปเกาะสวรรค์อีก หากผิกแผน ก็ไม่ได้ไปแค่นั้นเอง 55+

ผมเคยเจอกับ เดนสงครามตะวันออกกลาง ที่มาอยู่เชียงใหม่ นั่งดื่มกัน เขาถูกปลดประจำการแร๊ะ เพราะหมดสภาพ เป็นสไนส์เปอร์(หากว่าเขาไม่โกหก) เขาว่าเขาโดนแอนตี้ด้วย.50 แต่ไม่โดนแบบตรงๆ บริเวณขา ทำให้เขาขาพิการ มาตั้งหลักพักผ่อนอยู่เชียงใหม่ ในวันที่นัง่ดื่มกัน เขาเห็นผมใส่เสื้อนอก(เสื้อคลุมแจ็คเก็ตนักบิน ซื้อมาจากตลาดมือสอง) ข้างหนึ่งผมติดอาร์มกองบินของไทยเรา ข้างหนึ่งผมติดธงเมกา แต่กลับบนลงล่าง เขาถามผมว่า ทำไม? ผมบอกเขาว่า ผมไม่ชอบเมกา หึๆๆ เขาก็เขาใจที่ผมบอก หึๆๆเขาก็บอกมาว่า เขาก็ไม่ชอบ เมกา(ในความหมายทั้งของเขาและผมตรงกัน ที่ไม่ชอบไม่ใช่ ซิติเซ่น ) เมากันฮิบหายคืนนั้น อิๆๆ

ผมไม่ชอบเมกาที่เป็นก็อปเวอเม้นส์เพราะเมกาเอาเปรียบคนอื่น เท่านั้นเอง

ใช้สิทธิ์พาดพิงที่น้าจ้าวอ้างถึงผม ผมใช้รถเมกาอยู่สองคัน กำลังจะมีคันที่สามด้วย 55+

อ้อ..ปืนผมก็ เมดอิน ยู เอส เอ. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #13337 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 02:49:18 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2011, 12:31:35 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #13338 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 03:03:08 PM »

พี่ไทยมีแต่ข้าว...ฝรั่งไม่กิน หึๆๆ

หากเรามีน้ำมันเช่นตะวันออกกลาง หรือแร่หายากมูลค่าสูงๆ ได้ชมเอฟ18 ติดธงชาติไทย ในงานวันเด็กกันแล้ว

ปล.อันนี้ผมพ้อประเทศไทยของผมครับ เพราะเราไม่มี จริงๆ มีก็นิดหน่อย อีตาหนองหัวพรานยังขุดไม่พอมือเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2011, 03:05:50 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #13339 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 03:09:43 PM »

กราบขออภัย ที่บินออกนอกเส้นทาง เครื่องมันเก่าครับ หลงทิศ ไหว้

gt4nfs3
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13340 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 09:48:02 PM »

ไม่รู้ว่าต้องเสียค่าน้ำมันหล่อลื่นไหมน่ะครับ

ขำ ขำ น่ะครับ คิก คิก Grin Grin
ไม่ต้องเสียค่าน้ำมันหล่อลืนครับ แต่ต้องเอาน้ำมันดิบแลก เหมือนกรณีชิลีที่เอาแร่ทองแดงแลกเอา คิดแล้วมูลค่าเท่ากับ F-16C/D Block50จำนวน12ลำ และระบบอาวุธ Grin
.
ท่านพญาจงอางครับ...เราเอาข้าวหรืออ้อยไปแลกเค้าจะเอาไหม??  หุหุ คิก คิก คิก คิก ไหว้
Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #13341 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 11:15:43 PM »

http://www.dailynews.co.th/politics/3313

ท่าทางจะเริ่มอีกแล้วครับ 

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #13342 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:32:08 AM »

ผมก็เกลียด รัฐบาลของประเทศสหรัฐอเมริกา

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13343 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 11:20:39 AM »

http://www.dailynews.co.th/politics/3313

ท่าทางจะเริ่มอีกแล้วครับ 

หึหึ ตีหัวแล้ววิ่งเข้าบ้าน เดี๋ยวพอเราตอบโต้มั่งมันก็จะมาหาว่าเราไปรุกรานมันอีก

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #13344 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 02:17:25 PM »

ผมก็เกลียด รัฐบาลของประเทศสหรัฐอเมริกา
  แสดงว่ารักรัฐบาลประเทศไทย

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #13345 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 02:59:11 PM »

ยี้ !!!!   ยี๊   

บางประเทศเอาเปรียบชาติอื่นเพื่อคนในชาติของตัวเอง
แต่ประเทศสารขัณฑ์เอาเปรียบคนในชาติตัวเองยังไม่พอ ดินแดนและทรัพยากรของประเทศยังจะไปยกแบ่งให้ต่างประเทศอีก
แถมยังเสือกผลักไสไล่ส่งคุณวีระและคุณราตรีให้โดนขังในเขมรโดยไม่ให้การช่วยเหลือ....บัดซบจริงๆ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #13346 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 03:16:57 PM »

ข้อความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2011, 12:32:07 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #13347 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 03:23:25 PM »

ไม่ทราบว่าเจ้าน้องใหม่ของ ทร. เริ่มปฏิบัติภาระกิจบ้างยังครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #13348 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 03:59:29 PM »

เอ่อ.....จะอ้วกแตกกันเป็นแถวก็คราวนี้แหละ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #13349 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 05:50:07 PM »

F-22 เคยมีประวัติการตกบ้างมั้ยครับ..ตอนนั้นได้ยินแว้บ ๆ ว่าที่เกาะกวม..ไม่แน่ใจว่าเครื่องรุ่นนี้รึเปล่าว ?  
หน้า: 1 ... 887 888 889 [890] 891 892 893 ... 1487
  พิมพ์