เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:32:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 936 937 938 [939] 940 941 942 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3891223 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14070 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:00:53 AM »

อ้อเกือบลืมเก่งไม่เก่งก็ไปถามพวกขอทานเขมรดูครับนี่ขนาดออมมือให้แล้วนะกลัวเค้าว่ารังแกเด็ก ไม่รู้ตายไปเท่าไหร่   
เด็กม๖ท้าต่อยกับเด็กอนุบาล     

เมื่อว่ามาเช่นนั้นแล้ว....ก็ต้องลองมองย้อนกลับไปที่คุณพูดมาในข้างต้น  เหมือนกันเปี๊ยบ

ตะกี้ลืมยิ้ม.... ขำก๊าก

อยู่เมกานานไปจนไม่รู้อะไร   ไม่รู้ว่าเขมรยิงมาก่อน  แถมยิงมายังบ้านเรือนประชาชนคนไทยอีก 

ทำให้เราต้องยิงตอบโต้กลับไป  ไม่ใช่ไปเป็นอันธพาลรังแกประเทศอื่นเหมือน อเมริกา  ที่เป็นผู้เจริญแล้วครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #14071 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:44:59 AM »

อ้อเกือบลืมเก่งไม่เก่งก็ไปถามพวกขอทานเขมรดูครับนี่ขนาดออมมือให้แล้วนะกลัวเค้าว่ารังแกเด็ก ไม่รู้ตายไปเท่าไหร่   

เมื่อว่ามาเช่นนั้นแล้ว....ก็ต้องลองมองย้อนกลับไปที่คุณพูดมาในข้างต้น  เหมือนกันเปี๊ยบ

นั่นเค้าเรียกว่าตอบโต้ครับไม่ใช่รุกราน ไม่เหมือนกันครับอย่างไอ้กันน่ะรุกรานเค้าไปทั่วไอ้ที่เค้าไม่มีก็ยัดยียดให้มีดูอย่างอิรักสิแหกปากอยู่ทุกวันว่าเค้ามีอาวุธอานุภาพทำลายล้างสูงต้องทำลายแล้วเป็นไง มีไหมมีก็แต่นํ้ามันหวานคอแร้ง แล้วเกาหลีเหนือล่ะมีนิวเคลียร์มีขีปนาวุธระยะยิงไกลเห็นๆหลายๆครั้งยิงทดสอบให้เห็นจะแจ้งเลยทำไไมไม่กล้าทำแบบที่ทำกับอิรักบ้างล่ะ
็     แล้วตอนนี้ก็อิหร่านจ้องหาทางบุกเค้าอยู่นี่ เอ แต่ถามหน่อยครับว่าระหว่างซีเรียกับอิหร่านรัฐบาลของคุณจะโจมตีใครก่อนครับ  Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #14072 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:32:17 AM »

Iran

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14073 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:07:11 AM »

อยู่เมกานานไปจนไม่รู้อะไร   ไม่รู้ว่าเขมรยิงมาก่อน  แถมยิงมายังบ้านเรือนประชาชนคนไทยอีก 

ทำให้เราต้องยิงตอบโต้กลับไป  ไม่ใช่ไปเป็นอันธพาลรังแกประเทศอื่นเหมือน อเมริกา  ที่เป็นผู้เจริญแล้วครับ   Cheesy
    คิดว่าบ้านผมไม่มีเนตหรือครับ?  ใช่ครับ ผมอยู่เมกามานาน แล้วก็อยู่ไทยมานานด้วยเช่นกัน เลยมองเห็นเรื่องหลายอย่างทั้งสองด้าน
คงเทียบกับคนที่เห็นด้านเดียวแบบคุณไม่ได้หรอกครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14074 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:16:55 AM »

นั่นเค้าเรียกว่าตอบโต้ครับไม่ใช่รุกราน ไม่เหมือนกันครับอย่างไอ้กันน่ะรุกรานเค้าไปทั่วไอ้ที่เค้าไม่มีก็ยัดยียดให้มีดูอย่างอิรักสิแหกปากอยู่ทุกวันว่าเค้ามีอาวุธอานุภาพทำลายล้างสูงต้องทำลายแล้วเป็นไง มีไหมมีก็แต่นํ้ามันหวานคอแร้ง แล้วเกาหลีเหนือล่ะมีนิวเคลียร์มีขีปนาวุธระยะยิงไกลเห็นๆหลายๆครั้งยิงทดสอบให้เห็นจะแจ้งเลยทำไไมไม่กล้าทำแบบที่ทำกับอิรักบ้างล่ะ
็     แล้วตอนนี้ก็อิหร่านจ้องหาทางบุกเค้าอยู่นี่ เอ แต่ถามหน่อยครับว่าระหว่างซีเรียกับอิหร่านรัฐบาลของคุณจะโจมตีใครก่อนครับ  Grin
    อันนั้นผมเองก็ไม่รู้นะ. ว่าเขาจะโจมตีใครก่อน ผมว่าเอาเวลาไปห่วงปาก ห่วงท้อง ห่วงเรื่องในบ้านเราดีกว่าครับ
มัวแต่ไปกังวลเรื่องชาวบ้านเขาแบบนี้ ม่นก็ไม่ต่างอะไรกับตอนที่ว่าไอ้กันมันชอบไปเสือกเรื่องชาวบ้าน
ต่างกันก็ตรงแค่ไอ้กันมันมีศักยภาพ แต่ของเราแค่หมาเห่าใบตองแห้ง

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #14075 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:32:28 AM »

ใจเย็นๆครับ บ้านใครใครก็รัก จะทะเลาะกันทำไม

เรื่องเหน็บแนมกันนี่ยิ่งนานวันยิ่งก้าวร้าว เรื่องของเราก็ไม่ใช่ ตื้นลึกหนาบางเราก็ไม่รู้

จะทะเลาะกันด้วยเรื่องที่ "เราไม่รู้จริง" กันทำไม ใช้กระทู้คุยเรื่องอะไรที่เป็นประโยชน์ดีกว่าครับ
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14076 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:39:41 AM »

ไหว้  รับทราบครับพี่. ก็อย่างที่เคยพูดไว้ละครับ ว่ามาอยู่กันตรงนี้ เพราะชอบปืน ชอบเครื่องบินเหมือนกัน เพียงแต่อยากให้มองโลกให้มันแฟร์ๆหน่อย
ก็แค่นั้นครับ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #14077 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:46:43 AM »

ไหว้  รับทราบครับพี่. ก็อย่างที่เคยพูดไว้ละครับ ว่ามาอยู่กันตรงนี้ เพราะชอบปืน ชอบเครื่องบินเหมือนกัน เพียงแต่อยากให้มองโลกให้มันแฟร์ๆหน่อย

ผมเข้าใจเรื่องประโยชน์ของชาติครับ ซึ่งวิธีการของแต่ละประเทศก็ไม่เหมือนกัน ผมจึงไม่ก้าวล่วงเรื่องพวกนี้

แต่ถ้าจะให้พูดจริงๆไทยเราก็ไม่ได้ต่างจากอเมริกาซักเท่าไหร่ เพียงแต่สเกลของเหตุการณ์ขนาดมันไม่เท่ากัน

ไทยเราำทำธุรกิจกับเพื่อนบ้านก็เอาเปรียบเขา เคยดูประชุมสภาลาวแล้วปวดใจเขาด่าเราเละอยากจะตะเพิดออกจะประเทศเสียด้วยซ้ำ

เมื่อรู้แบบนี้ผมจึงไม่อยากวิจารณ์ในเรื่องแนวทางรักษาผลประโยชน์ของชาติอื่น ยกเว้นเรื่องที่กระทบกับประเทศไทยแบบนี้จึงสมควรพูด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:13:49 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14078 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:48:52 AM »

เมื่อว่ามาเช่นนั้นแล้ว....ก็ต้องลองมองย้อนกลับไปที่คุณพูดมาในข้างต้น  เหมือนกันเปี๊ยบ

อยู่เมกานานไปจนไม่รู้อะไร   ไม่รู้ว่าเขมรยิงมาก่อน  แถมยิงมายังบ้านเรือนประชาชนคนไทยอีก  

ทำให้เราต้องยิงตอบโต้กลับไป  ไม่ใช่ไปเป็นอันธพาลรังแกประเทศอื่นเหมือน อเมริกา  ที่เป็นผู้เจริญแล้วครับ   Cheesy
   คิดว่าบ้านผมไม่มีเนตหรือครับ?  ใช่ครับ ผมอยู่เมกามานาน แล้วก็อยู่ไทยมานานด้วยเช่นกัน เลยมองเห็นเรื่องหลายอย่างทั้งสองด้าน
คงเทียบกับคนที่เห็นด้านเดียวแบบคุณไม่ได้หรอกครับ

ถึงผมจะอยู่เมืองไทย  ก็ใช่จะเห็นน้อยกว่าคุณนักหรอกครับ  ผมไม่ใช่พวกที่ได้ดิบได้ดีแล้วลืมบ้านเกิดหรือเหยียดหยามบ้านเกิดตัวเองครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:43:52 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #14079 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:04:20 PM »

หน้า939ครับเลขสวยครับ

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14080 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:10:17 PM »

ไหว้  รับทราบครับพี่. ก็อย่างที่เคยพูดไว้ละครับ ว่ามาอยู่กันตรงนี้ เพราะชอบปืน ชอบเครื่องบินเหมือนกัน เพียงแต่อยากให้มองโลกให้มันแฟร์ๆหน่อย

ผมเข้าใจเรื่องประโยชน์ของชาติครับ ซึ่งวิธีการของแต่ละประเทศก็ไม่เหมือนกัน ผมจึงไม่ก้าวล่วงเรื่องพวกนี้

แต่ถ้าจะให้พูดจริงๆไทยเราก็ไม่ได้ต่างจากอเมริกาซักเท่าไหร่ เพียงแต่สเกลของเหตุการณ์ขนาดมันไม่เท่ากัน

ไทยเราำทำธุรกิจกับเพื่อนบ้านก็เอาเปรียบเขา เคยดูประชุมสภาลาวแล้วปวดใจเขาด่าเราเละอยากจะตะเพิดออกจะประเทศเสียด้วยซ้ำ

เมื่อรู้แบบนี้ผมจึงไม่อยากวิรารณ์ในเรื่องแนวทางรักษาผลประโยชน์ของชาติอื่น ยกเว้นเรื่องที่กระทบกับประเทศไทยแบบนี้จึงสมควรพูด
     ถ้าคนอื่นคิดเหมือนพี่....ก็คงไม่ต้องมาเถียงกันแบบนี้หรอกครับ

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14081 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:13:33 PM »

คิดว่าบ้านผมไม่มีเนตหรือครับ?  ใช่ครับ ผมอยู่เมกามานาน แล้วก็อยู่ไทยมานานด้วยเช่นกัน เลยมองเห็นเรื่องหลายอย่างทั้งสองด้าน

ถึงผมจะอยู่เมืองไทย  ก็ใช่ตะเห็นน้อยกว่าคุณนักหรอกครับ  ผมไม่ใช่พวกที่ได้ดิบได้ดีแล้วลืมบ้านเกิดหรือเหยียดหยามบ้านเกิดตัวเองครับ  Cheesy
ใครหรือครับ....ที่ได้ดิบได้ดี แล้วเหยียดหยามบ้านเกิดตัวเอง....ใครครับ ช่วยบอกผมหน่อย
        จะว่าใครก็ว่ากันตรงๆไปเลยครับ เอ่ยชื่อกันเลย จะได้รู้หน้า รู้ตา ว่าใคร เป็นใคร คิดอะไร
        พูดลอยๆแบบนี้ ผมว่า.....ไม่ว่าดีกว่า กลัวจะยอมรับกันไม่ได้    แบร่ แบร่ แบร่ ขำก๊าก

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #14082 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:21:13 PM »

ใจเย็นๆครับ บ้านใครใครก็รัก จะทะเลาะกันทำไม

เรื่องเหน็บแนมกันนี่ยิ่งนานวันยิ่งก้าวร้าว เรื่องของเราก็ไม่ใช่ ตื้นลึกหนาบางเราก็ไม่รู้

จะทะเลาะกันด้วยเรื่องที่ "เราไม่รู้จริง" กันทำไม ใช้กระทู้คุยเรื่องอะไรที่เป็นประโยชน์ดีกว่าครับ
ผมจะหยุดแค่นี้ครับ เพราะที่เถียงไปก็เถียงเล่นๆงั้นๆแหละครับไม่ได้คิดเป็นจริงเป็นจังอะไร ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14083 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:48:17 PM »

ถ้าแน่จริงอย่าไปทำตัวเป็นนักเลงอันธพาลกับประเทศเล็ก ๆ ครับ  ไปท้ากับรัสเซียหรือจีนโน่นครับ   Cheesy
  เขาเอาเวลามาช่วยเด็กปัญาอ่อนซ้อม cobra gold  ดีกว่าครับ

เมกาทำสงครามรุกรานประเทศอื่นมากี่ครั้งแล้ว   เด็กปัญญาอ่อนอย่างไทยนี้แหละครับที่ช่วยเด็กไม่ปัญญาอ่อนอย่างเมกา

ตั้งแต่สงครามเกาหลี  สงครามเวียดนาม  ที่มาฝึก Cobra Gold  ก็เพราะเมกายังคงต้องการให้ไทยเป็นฐานที่จะขยายอำนาจ

หรือคงไว้ซึ่งอำนาจในเอเชียแปซิฟิก  เมกาจะทำอะไรไม่ใช่เพราะช่วยเหลืออย่างจริงใจ  แต่ทำเพื่อผลประโยชน์ตัวเองทั้งสิ้น  

คนไทยก็แปลกไปอยู่ที่ไหน  หรือไปเรียนที่ไหนก็ชอบคิดว่าที่นั่นดีที่นั่นเจริญ  ต้องทำตามที่เค้าบอกหรือคิดตามที่เค้าคิด

อย่าจะบอกอเมริกันชนว่า  อย่าคิดว่าคนอื่นไม่รู้หรือคนอื่นตามปัญญาไม่ทันครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:50:28 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14084 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:53:07 PM »

ผมคนไทย เกิดเมืองไทย รักเมืองไทย เป็นคนไทยทั้งตัวและหัวใจ
ประเทศใหญ่ ประเทศเล็กไม่เกี่ยว ทุกประเทศมีทั้งคนที่มีทัศนะคติดี และไม่ดี ชอบกัน/ไม่ชอบกัน มันเป็นธรรมดาโลก
ประเทศใครๆก็รัก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 936 937 938 [939] 940 941 942 ... 1487
  พิมพ์