เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:25:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 937 938 939 [940] 941 942 943 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3891080 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14085 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 01:04:03 PM »

ถ้าแน่จริงอย่าไปทำตัวเป็นนักเลงอันธพาลกับประเทศเล็ก ๆ ครับ  ไปท้ากับรัสเซียหรือจีนโน่นครับ   Cheesy
   เขาเอาเวลามาช่วยเด็กปัญาอ่อนซ้อม cobra gold  ดีกว่าครับ

เมกาทำสงครามรุกรานประเทศอื่นมากี่ครั้งแล้ว   เด็กปัญญาอ่อนอย่างไทยนี้แหละครับที่ช่วยเด็กไม่ปัญญาอ่อนอย่างเมกา

ตั้งแต่สงครามเกาหลี  สงครามเวียดนาม  ที่มาฝึก Cobra Gold  ก็เพราะเมกายังคงต้องการให้ไทยเป็นฐานที่จะขยายอำนาจ

หรือคงไว้ซึ่งอำนาจในเอเชียแปซิฟิก  เมกาจะทำอะไรไม่ใช่เพราะช่วยเหลืออย่างจริงใจ  แต่ทำเพื่อผลประโยชน์ตัวเองทั้งสิ้น 

คนไทยก็แปลกไปอยู่ที่ไหน  หรือไปเรียนที่ไหนก็ชอบคิดว่าที่นั่นดีที่นั่นเจริญ  ต้องทำตามที่เค้าบอกหรือคิดตามที่เค้าคิด

อย่าจะบอกอเมริกันชนว่า  อย่าคิดว่าคนอื่นไม่รู้หรือคนอื่นตามปัญญาไม่ทันครับ  Cheesy
    เพราะไม่เคยไปเรียนที่ไหน หรือไปอยู่ที่ไหน เลยมองได้แค่ด้านเดียว  ขำก๊าก   
    ครับ....ยอมรับครับว่าคุณ.... คิก คิก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #14086 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 01:09:44 PM »

ขอความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 09:03:57 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14087 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 01:27:02 PM »

ต้องขอโทษท่านงูเติบ ที่ทํากระทู้ออกนอกเรื่อง
จากเรื่องเรือบิน กลายเป็นเรื่องตามล่าหาเหรียญด้านเดียว
แต่ข้อดีคือ กระทู้ไม่ตกไปอยู่หน้า2

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #14088 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:58:31 AM »

หน้าสองแล้วครับ  ยก ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14089 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:22:16 AM »

ผมรอ DVD เรื่องนี้... เมื่อไหร่จะออกมา...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #14090 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:33:09 AM »

เพราะแน่จริง ถึงกล้าท้า ไม่เหมือนหมาเห่านั่งอยู่หลังไมค์
เด็กม๖ท้าต่อยกับเด็กอนุบาล  คิก คิก
   แหม....ใครจะไปเก่งเหมือนพี่ไท. ไล่กราบตีน ยกแผ่นดินให้ขอทานอย่างเขมร
ที่ไทยเสียเปรียบเขมรในเวทีการเมืองโลกเพราะนักการเมืองขี้ฉ้อของไทยมันทำระย.. เองต่างหาก หากปล่อยเรื่องนี้ให้ฝ่ายทหารจัดการรับรอง 3 วันเขมรเละทั้งประเทศ(แต่ที่ไม่กล้าทำรุนแรงมากเพราะประเทศเศษฝรั่งมันจ้องหาผลประโยชน์เรื่องน้ำมันในพื้นที่ทับซ้อนโดยอ้างพวกหมวกฟ้าต่างหาก) และหากติดตามเรื่องมาตั้งแต่ต้น ก็จะเห้นได้ว่าฝ่ายเขมรเริ่มยิงก่อน ละเมิดสัญญาต่างๆมากมาย
 ว่าแต่ทางประเทศของคุณที่มาซ้อมรบกับทางเราเพราะต้องการพรรคพวกปิดล้อมจีนหรือเปล่าน้า......

ที่ผ่านมาพยายามหาลูกไล่ ทำตัวเกาะดูดทรัพยากรประเทศเขา พอเขารู้ทันก็หาเรื่องใส่ความรุกรานประเทศเข้าไปจัดการทรัพยากรประเทศเขา
ผมว่า ฮิตเลอร์ตัวใหม่ของโลกก็ประเทศอเมริกาผู้ประเสริฐของท่านนี้แหละครับ

ปล.รู้สึกว่าท่านจะคิดว่า อเมริกาของท่านนี่มันช่างเพอร์เฟคไปหมด แต่หารู้ไม่ว่าไอ้ประเทศเห็บนี่แหละที่ดูดทรพยากรโลกขึ้นมาใช้มากที่สุด พอหาได้ไม่พอปากพอท้องของคนในประเทศก็หาเรื่องก่อสงคราม เพื่อดูดทรัพยากรชาวบ้านขึ้นมาเลี้ยงปากท้องของคนในประเทศตนเอง และเพื่อปกปิดความฟอนเฟะของเศรษฐกิจและสังคมภายในประเทศ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #14091 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:47:38 AM »

ขอเถิดท่านทั้งหลาย... ไหว้

ไหว้

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14092 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:44:56 PM »

ไหว้

ไหว้   ผมหยุดไปแล้วนะครับ  แต่ยังมีมาอีกดอก....ก็ต้องตอกกลับไปครับ  ไหว้

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14093 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:59:08 PM »

ที่ไทยเสียเปรียบเขมรในเวทีการเมืองโลกเพราะนักการเมืองขี้ฉ้อของไทยมันทำระย.. เองต่างหาก หากปล่อยเรื่องนี้ให้ฝ่ายทหารจัดการรับรอง 3 วันเขมรเละทั้งประเทศ(แต่ที่ไม่กล้าทำรุนแรงมากเพราะประเทศเศษฝรั่งมันจ้องหาผลประโยชน์เรื่องน้ำมันในพื้นที่ทับซ้อนโดยอ้างพวกหมวกฟ้าต่างหาก) และหากติดตามเรื่องมาตั้งแต่ต้น ก็จะเห้นได้ว่าฝ่ายเขมรเริ่มยิงก่อน ละเมิดสัญญาต่างๆมากมาย
 ว่าแต่ทางประเทศของคุณที่มาซ้อมรบกับทางเราเพราะต้องการพรรคพวกปิดล้อมจีนหรือเปล่าน้า......

ที่ผ่านมาพยายามหาลูกไล่ ทำตัวเกาะดูดทรัพยากรประเทศเขา พอเขารู้ทันก็หาเรื่องใส่ความรุกรานประเทศเข้าไปจัดการทรัพยากรประเทศเขา
ผมว่า ฮิตเลอร์ตัวใหม่ของโลกก็ประเทศอเมริกาผู้ประเสริฐของท่านนี้แหละครับ

ปล.รู้สึกว่าท่านจะคิดว่า อเมริกาของท่านนี่มันช่างเพอร์เฟคไปหมด แต่หารู้ไม่ว่าไอ้ประเทศเห็บนี่แหละที่ดูดทรพยากรโลกขึ้นมาใช้มากที่สุด พอหาได้ไม่พอปากพอท้องของคนในประเทศก็หาเรื่องก่อสงคราม เพื่อดูดทรัพยากรชาวบ้านขึ้นมาเลี้ยงปากท้องของคนในประเทศตนเอง และเพื่อปกปิดความฟอนเฟะของเศรษฐกิจและสังคมภายในประเทศ
[/quote]
       สีแดงอันแรก.....ก็ไม่ต่างจากคนที่คิดเหมือนคุณเข้ามาพูดไว้ในตอนแรก.....เด็ก ม.หก ท้าต่อยกะ เด็กอนุบาล
        แดงที่สอง.....เขาคงไม่คิดแบบนั้นหรอกครับ  เพราะรู้ว่ามีกบเลือกนายอย่างพวกคุณเยอะ
        แดงที่สาม....ผมไม่เคยคิดว่าใครประเสริฐกว่าใคร หากไปลองค้นหาอ่านกระทู้เก่าๆดู ก็จะเห็นได้ ว่าผมเองก็ด่าไอ้กันไว้เยอะ  มาใหม่ก็อย่าไส่ความกัน  แบร่
       แดงที่สี่.....มันเป็นการค้าขาย ประเทศเห็บอย่างนู้น ประเทศเห็บอย่างนี้ แล้วเราล่ะ...มีดีอะไรไปกว่าเขาบ้าง?  หากเขาไม่ซื้อ แล้วคุณจะเอาอะไรไปเลี้ยงปาก เลี้ยงท้องครอบครัว? คิดให้มันกว้างหน่อย อย่าคิดแค่แคบๆ แบบดันทุรัง  ไอ้เรื่องปกปิดความฟอนเฟอะของประเทศน่ะ  มันก็เฟอะกันทั้งสอง ไม่ว่าไอ้กัน หรือ ไอ้ไทย  คิดแต่จะมองเขา ด่าเขา แล้วตัวเราดีแล้วหรือ?   

ผมไม่ได้คิดว่าอเมริกา ของผม หรือว่าดีอะไรไปกว่าไทยนักหนา  แต่ผมมองทุกอย่างแบบ 50/ 50 มองแล้วคิดทั้งสองด้าน เพราะได้อยู่และเห็นในสิ่งที่เป็นไปทั้งในและนอกประเทศ
        ในขณะที่คุณมองแบบไม่แฟร์  มองแบบว่าไอ้กันทำห่าอะไรก็ผิดไปหมด มองสั้นๆ ง่ายๆ ตามระยะสายตาที่พอจะมองกะลาเห็น  ขำก๊าก

mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #14094 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:04:06 PM »

ไหว้

ผมก็ไม่ได้อวยประเทศตัวเองจนเกินไป ข้อเสียคนไทยผมก็รู้แต่เจอประโยคนี้ "แหม....ใครจะไปเก่งเหมือนพี่ไท. ไล่กราบตีน ยกแผ่นดินให้ขอทานอย่างเขมร" อดใจไม่ไหวครับ
สีแดงอันแรก.....ก็ไม่ต่างจากคนที่คิดเหมือนคุณเข้ามาพูดไว้ในตอนแรก.....เด็ก ม.หก ท้าต่อยกะ เด็กอนุบาล
        แดงที่สอง.....เขาคงไม่คิดแบบนั้นหรอกครับ  เพราะรู้ว่ามีกบเลือกนายอย่างพวกคุณเยอะ
        แดงที่สาม....ผมไม่เคยคิดว่าใครประเสริฐกว่าใคร หากไปลองค้นหาอ่านกระทู้เก่าๆดู ก็จะเห็นได้ ว่าผมเองก็ด่าไอ้กันไว้เยอะ  มาใหม่ก็อย่าไส่ความกัน  
       แดงที่สี่.....มันเป็นการค้าขาย ประเทศเห็บอย่างนู้น ประเทศเห็บอย่างนี้ แล้วเราล่ะ...มีดีอะไรไปกว่าเขาบ้าง?  หากเขาไม่ซื้อ แล้วคุณจะเอาอะไรไปเลี้ยงปาก เลี้ยงท้องครอบครัว? คิดให้มันกว้างหน่อย อย่าคิดแค่แคบๆ แบบดันทุรัง  ไอ้เรื่องปกปิดความฟอนเฟอะของประเทศน่ะ  มันก็เฟอะกันทั้งสอง ไม่ว่าไอ้กัน หรือ ไอ้ไทย  คิดแต่จะมองเขา ด่าเขา แล้วตัวเราดีแล้วหรือ?  

ผมไม่ได้คิดว่าอเมริกา ของผม หรือว่าดีอะไรไปกว่าไทยนักหนา  แต่ผมมองทุกอย่างแบบ 50/ 50 มองแล้วคิดทั้งสองด้าน เพราะได้อยู่และเห็นในสิ่งที่เป็นไปทั้งในและนอกประเทศ
        ในขณะที่คุณมองแบบไม่แฟร์  มองแบบว่าไอ้กันทำห่าอะไรก็ผิดไปหมด มองสั้นๆ ง่ายๆ ตามระยะสายตาที่พอจะมองกะลาเห็น

ผมยินดีอยู่ในกะลาครับ ถ้าผมออกจากกะลาแล้วไปแย่งทรัพยากรชาวบ้านแล้วใส่ความหาเรื่องหาความชอบธรรม ทั้งๆที่ทั่วโลกเขารู้กันทั่ว
และถ้าพรรคพวกของผมที่อยู่ภายในกะลาเดียวกัน ออกไปสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน ผมจะปิดกะลาของผมไปแบบเงียบๆครับ

Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #14095 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:13:52 PM »

เกรงใจเจ้าของกระทู้

ใจเย็น ๆ นะครับ

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14096 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:23:46 PM »

ยินดีที่ออกมายอมรับกันได้ครับ.....จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด....

mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #14097 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:29:17 PM »

จบครับผมก็เกรงใจเจ้าของกระทู้ และเข้าใจคุณ SigPro ด้วย เพราะหลายโพสของเราก็ไปกระทบ อเมริกา จริงๆ แต่ผมเจอประโยคนี้เข้า
"แหม....ใครจะไปเก่งเหมือนพี่ไท. ไล่กราบตีน ยกแผ่นดินให้ขอทานอย่างเขมร"
เลือดมันฉีดขึ้นหน้าเป็นสีธงไตรรงค์ ครบ 3 สี 5 แถบครับ  ไหว้  ไหว้
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #14098 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:36:23 PM »

วันนี้นึกยังไงไม่รู้... ไปค้นรูปเจอจรวดร่อนนำวิถีแบบแรกของโลกมา... เรียกว่า BAKA นำวิถีด้วยความบ้าบิ่นของนักบินครับ...  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ไหว้
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14099 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:41:36 PM »

จบครับผมก็เกรงใจเจ้าของกระทู้ และเข้าใจคุณ SigPro ด้วย เพราะหลายโพสของเราก็ไปกระทบ อเมริกา จริงๆ แต่ผมเจอประโยคนี้เข้า
"แหม....ใครจะไปเก่งเหมือนพี่ไท. ไล่กราบตีน ยกแผ่นดินให้ขอทานอย่างเขมร"
เลือดมันฉีดขึ้นหน้าเป็นสีธงไตรรงค์ ครบ 3 สี 5 แถบครับ  ไหว้  ไหว้

ขอโทษ ที่ทำให้อารมณ์เสียครับ  ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 937 938 939 [940] 941 942 943 ... 1487
  พิมพ์