เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:36:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 952 953 954 [955] 956 957 958 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3890290 ครั้ง)
Dr.amnat
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #14310 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:14:57 AM »

iris-t น่าจะเป็นdummyของจริงยังไม่มา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14311 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:25:04 AM »

ผมล่ะชอบเจ้าอัลฟ่าเจ๊ตจริงๆ... Grin Grin Grin

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #14312 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:47:55 PM »

คนโคราชนี่เขาอยู่กันจนชินแล้วมั้ง ปกติ 8 โมงเช้าเคารพเพลงชาติเสร็จก็มีเสียง F16 ขึ้นทันที
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #14313 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:01:42 PM »

คนโคราชนี่เขาอยู่กันจนชินแล้วมั้ง ปกติ 8 โมงเช้าเคารพเพลงชาติเสร็จก็มีเสียง F16 ขึ้นทันที

แถวๆ กองบิน ๑ มั๊งครับ... แถวในตัวเมืองไม่ค่อยได้ยิน... ผมเรียนอยู่โคราช ๔ ปี... กับไปๆ มาๆ อีกหลายปี... ก็ไม่ค่อยได้ยินเสียงเครื่องบิน... นอกจากจะเป็นตอนฝึกร่วม... ถึงจะมีบ้าง... แต่พวกโซนิคบูมนี่... ไม่เคยเจอครับ... ไหว้

...แต่ถ้าแถวๆ สีคิ้ว... เจอบ่อยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14314 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:03:59 PM »

ผมล่ะชอบเจ้าอัลฟ่าเจ๊ตจริงๆ... Grin Grin Grin

ผมก็ชอบเห็นตัวจริงแล้ว ผมว่ามันเป็นเครื่องบินที่ สวย เล็ก เพรียว และเซ็กซี่ดี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #14315 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:05:48 PM »

ผมก็ชอบเห็นตัวจริงแล้ว ผมว่ามันเป็นเครื่องบินที่ สวย เล็ก เพรียว และเซ็กซี่ดี

ใช่ครับ... หลายๆ เหตุการณ์... กรณีพิพาทเรื่องพรมแดน... ส่วนใหญ่จะเรียกหา เอฟ-๑๖ กัน... แต่เครื่องบินโจมตีแท้ๆ กลับมีแต่คนมองข้าม... Grin Grin Grin

ไหว้

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #14316 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:45:46 PM »

พูดถึงเครื่องบินรบลำเล็กๆแล้ว

ถ้ายังมีเจ้า OV-10 Bronco อยู่ ผมว่า กรณีพิพาทเรื่องพรมแดน กับ เขมร

ผมว่าส่ง OV-10 Bronco ไปกวาดสักสองสามรอบไอ้ฮุนซวยก็กลัวขี้หดตดหายแล้ว

ไม่กล้าซ่าแล้ว แต่น่าเสียดายไอ้เหลี่ยม ยกให้เค้าไปหมด น่าเสียดายของดี

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #14317 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 02:12:21 PM »

เห็นลายเซ็นต์ของคุณอรชุนแล้วชอบใจครับ เวบฯฝากรูปที่คุณตั้วท่านสหายอ๋องเอามาแนะนำใช้ดีจัง ง่าย,เร็ว,สะดวกกว่าimage shackอีก  เยี่ยม

ขอบคุณครับพี่จ้าว  ไหว้ ไหว้

ปกติผมใช้ของไทยครับ
http://image.ohozaa.com/main/ ฝากได้พร้อมกันหลายรูป มีฟังชั่นรีไซท์รูปให้ด้วย แต่มีหนืดๆบ้างบางช่วงเวลา
http://www.uppicweb.com/mass.php เว็บนี้ฝากได้ทีล่ะรูปแต่เร็วและหาน้อยมากที่จะล่ม
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #14318 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 04:02:36 PM »

ถ้ายังมีเจ้า OV-10 Bronco อยู่ ผมว่า กรณีพิพาทเรื่องพรมแดน กับ เขมร

ผมว่าส่ง OV-10 Bronco ไปกวาดสักสองสามรอบไอ้ฮุนซวยก็กลัวขี้หดตดหายแล้ว

ไม่กล้าซ่าแล้ว แต่น่าเสียดายไอ้เหลี่ยม ยกให้เค้าไปหมด น่าเสียดายของดี

หลังจากร่มเกล้าแล้วพิสูจน์ว่าไม่ work ครับเมื่อเจอกองทหารจริงไม่ใช่ผกค. ถูกสอย 1 และมีเที่ยวที่ไม่สามารถเข้าทิ้งระเบิดได้ เชื่อทหารเถอะครับเขารู้มากกว่าเยอะถ้าไม่เชื่อผู้ใช้งานก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้ว เจ้า 8 ลำที่ให้เขาไปน่ะให้ไปตกที่อื่นเถอะมันโทรมมากแล้วอย่าให้นักบินเรามาบินอีกเลย ของมันเคยเหมาะกับสถานะการหนึ่งเท่านั้น เอามาใช้ชายแดนตะวันออกคงไม่ได้แล้วแค่เสียงมาพลยิง SAM ก็หันเล็งดักได้แล้ว
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #14319 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 04:16:45 PM »

ใช่ครับ... หลายๆ เหตุการณ์... กรณีพิพาทเรื่องพรมแดน... ส่วนใหญ่จะเรียกหา เอฟ-๑๖ กัน... แต่เครื่องบินโจมตีแท้ๆ กลับมีแต่คนมองข้าม... Grin Grin Grin

ไหว้

อัลฟ่าเจ๊ต.........  เครื่องบินที่ตอนซื้อ  มีแต่คนด่า ว่าซื้อซากเครื่องบินมาให้ทอ.ขับ    แต่สุดท้ายอัลฟ่าเจ็ตก็ได้พิสูจน์ตัวเองว่า  มันมีคุณค่ากว่าคำว่าซากเครื่องบิน  ไหว้ ไหว้

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #14320 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 05:04:38 PM »

ตอนดวลปืนใหญ่ กับ เขมร ไทย ใช้ UAV ในการชี้เป้า และ สำรวจความเสียหาย ของ เขมร ทำให้ไม่ต้องเสี่ยงชีวิตนักบิน แถม UAV มีขนาดเล็กกว่า เงียบกว่าอีกด้วย
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #14321 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 05:09:10 PM »

ตอนดวลปืนใหญ่ กับ เขมร ไทย ใช้ UAV ในการชี้เป้า และ สำรวจความเสียหาย ของ เขมร ทำให้ไม่ต้องเสี่ยงชีวิตนักบิน แถม UAV มีขนาดเล็กกว่า เงียบกว่าอีกด้วย

งั้น... เราน่าจะหาพรีเดเตอร์มาประจำการ... น่าจะคุ้มนะครับ... ไม่ได้พรีเดเตอร์... ก็เอา UAV จากจีนก็ได้... เอาแบบที่ติดอาวุธได้... คราวนี้ถึงเครื่องจะตก... นักบินของเราก็ไม่เป็นไร... Grin Grin Grin

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #14322 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 06:55:15 PM »

หลังจากร่มเกล้าแล้วพิสูจน์ว่าไม่ work ครับเมื่อเจอกองทหารจริงไม่ใช่ผกค. ถูกสอย 1 และมีเที่ยวที่ไม่สามารถเข้าทิ้งระเบิดได้ เชื่อทหารเถอะครับเขารู้มากกว่าเยอะถ้าไม่เชื่อผู้ใช้งานก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้ว เจ้า 8 ลำที่ให้เขาไปน่ะให้ไปตกที่อื่นเถอะมันโทรมมากแล้วอย่าให้นักบินเรามาบินอีกเลย ของมันเคยเหมาะกับสถานะการหนึ่งเท่านั้น เอามาใช้ชายแดนตะวันออกคงไม่ได้แล้วแค่เสียงมาพลยิง SAM ก็หันเล็งดักได้แล้ว

เห็นด้วยครับ เจ้านี่จะดีมากเมื่อถูกใช้ในภารกิจปราบปรามการก่อความไม่สงบ ที่มีภัยคุกคามต่ำ เอามาซัดกับเขมรไม่รอดครับ เจอ MANPAD ก็จบเห่ แถมโครงสร้างรับภาระกรรมมานาน ผ่านศึกมาแล้วก็พอควร มันสมควรแก่เวลาจริงๆครับ ให้นักบินบินต่อ ต่อมาก็อาจจะเกิดเรื่อง OV-10 ตกเพราะโครงสร้างหมดสภาพ เชื่อว่าไม่มีใครอยากให้เกิดหรอก

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #14323 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:56:01 PM »

ขอความและรูปภาพถูกลบโดยเจ้าของคอมเม๊นต์ ไหว้   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 11:53:29 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #14324 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:15:23 PM »

ช่วงนี้ได้ข่าวว่าเกาหลีเหนือจะจัดบุญบั้งไฟก่อนยโสธรบ้านเรา(ยิงจรวด อ้างว่าเป็นจรวดส่งดาวเทียม)ทำให้ภูมิภาคแถบนั้นร้อนฉ่าขึ้นมาในบัดดล งานนี้คุณกันที่วางฐานทัพอากาศที่นั้นก็พร้อมเต็มที่ แม้แต่เที่ยวบินฝึกประจำวันก็ต้องติดจรวดลูกจริง ฝึกบินตอนนี้บินจากฐานทัพอากาศKunsanของเกาหลีใต้ไปยังฐานทัพอากาศKanedaที่ญีปุ่นเลย หุหุ พี่หยุ่นก็ติดจรวดรุ่นนักรบผู้รักชาติ(Pratiot)เอาไว้สอยจรวดของเกาหลีเหนือเหมือนกัน เพราะวงโคจรของจรวดจะผ่านน่านฟ้าของพี่หยุ่นด้วย(ข่าวว่างั้น) Grin

จรวดรุ่นที่โสมแดงยิงเป็นรุ่นอะไรทราบหรือเปล่าครับ
หน้า: 1 ... 952 953 954 [955] 956 957 958 ... 1487
  พิมพ์