เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:25:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 964 965 966 [967] 968 969 970 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3889384 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #14490 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:37:03 PM »

ข่าวนานแล้วครับ  ถ้าจำไม่ผิดผมเคยเอามาลงในกระทู้นี้แล้ว   Grin

อันนี้ข่าว Update เพิ่งลงครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14491 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:41:46 PM »

ข่าวนานแล้วครับ  ถ้าจำไม่ผิดผมเคยเอามาลงในกระทู้นี้แล้ว   Grin

ครับ  คิดว่ายังอีกนานกว่าอิหร่านจะผลิตได้ครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #14492 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:47:47 PM »

ครับ  คิดว่ายังอีกนานกว่าอิหร่านจะผลิตได้ครับ   ไหว้

ป่านนี้คุณกันคงกำลังวางแผน เก็บกู้ หรือทำลายอยู่แล้วละมั้งครับ

คุณกันคงไม่น่าจะปล่อยให้อิหร่านนั่งแกะ นั่งแยก อย่างสบายใจได้หลอกครับ

ที่เครื่อง Black Hawk ตกยังต้อง ระเบิดทำลายทิ้ง ยิ่งเป็น Drone ด้วยยิ่งแล้วใหญ่เลยมั้งครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #14493 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 03:34:21 PM »

เจ้าคุณปู่ F-5EM ของบราซิล ที่ผ่านปรับปรุงใหม่และสามารถใช้อาวุธระยะนอกสายตา(BVR)พวกAIM-120 AMRAAM ของคุณกัน และ Derby ของยิวได้ จรวดในรูปที่อยู่ตำแหน่งในสุดน่าจะเป็นจรวดดาร์บี้(น้องยาสของสวีเดนทดสอบแล้ว ปรากฎว่าผ่าน)และติดปลายปีกคงเป็นงูเหลือม-๔(Python-4) ทีเห็นมีแต่อาวุธของยิวนั้น ข่าวบอกว่าบริษัทที่รับเหมาปรับปรุงคือบริษัทElbitของยิว(บริษัทเดียวกันกับที่มาปรับปรุงเจ้าคุณปู่ฝูง211 อุบลราชธานีของเรา)ก็เลยเป็นอย่างที่ว่ามา หุหุ
โครงการจัดหาเครื่องบินรบที่จะมาทดแทนเจ้าคุณปู่ของบราซิล เป็นไปได้มากที่สุดที่บราซิลจะเลือกน้องยาสรุ่นNG เพราะผลประโยชน์ต่างตอบแทนกับสวีเดนลงตัว กล่าวคือหากบราซิลเลือกน้องยาส สวีเดนจะจัดหาเครื่องบินฝึก Super Tucano แทนเครื่องเดิมเป็นการแลกเปลี่ยน Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14494 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 07:53:50 PM »

ป่านนี้คุณกันคงกำลังวางแผน เก็บกู้ หรือทำลายอยู่แล้วละมั้งครับ

คุณกันคงไม่น่าจะปล่อยให้อิหร่านนั่งแกะ นั่งแยก อย่างสบายใจได้หลอกครับ

ที่เครื่อง Black Hawk ตกยังต้อง ระเบิดทำลายทิ้ง ยิ่งเป็น Drone ด้วยยิ่งแล้วใหญ่เลยมั้งครับ

ถ้าเป็นผมจะยกให้รัสเซียหรือจีนโดยขอแลกกับการช่วยเหลือเรื่องอาวุธต่อต้านอากาศยาน 

เผื่อโดนบุกจะได้มีอะไรพอสอยเครื่องบินฝั่งตรงข้ามได้บ้าง    Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #14495 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:55:58 AM »

รูปนี้จริงไหมครับ Huh

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #14496 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:36:29 AM »

รูปนี้จริงไหมครับ Huh

น่าจะเรื่องจริงครับ งานนี้คนขับซวยหนักเลย

ที่มา: http://www.aerospaceweb.org/aircraft/fighter/f15/pics04.shtml

EGLIN AIR FORCE BASE, Fla. (AP) -- An Air Force security man crashed his patrol car into a parked $39 million jet fighter while fumbling for his cell phone, totaling the car and damaging the plane, investigators say.

The Nov. 5 accident caused more than $62,000 in damage to the F-15's landing gear, according to an Air Force report released Wednesday. The report did not say how fast the car was going.

The driver, Airman Raymone Sydnor, was patrolling the flight line at this Florida Panhandle base when he dropped his personal phone and leaned down to search for it, investigators said.

Sydnor suffered a concussion. He received an undisclosed punishment.

As a result of the accident, the Air Force said, security personnel have been ordered to get out of their cars every half-hour for a 10-minute break "to combat boredom and oxygenate blood flow."

แปล โดยสรุปคือ คนขับมัวแต่ก้มลงไปเก็บโทรศัพท์ เงยหน้ามาก็เจอเลย Landing Gear ไม่ได้เจอตอ ค่าเสียหายไม่น้อยกว่า 62,000 เหรียญสหรัฐฯ

คนขับรถก็โดนลงโทษไปตามระเียบ แต่คราวนี้คงซวยหนักน่าดู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2012, 02:19:18 PM โดย MJTactical » บันทึกการเข้า

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #14497 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 01:58:14 PM »

^
^
^

คนขับก็ซวยไป Grin

ขอบคุณมากครับพี่ ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14498 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 07:50:16 PM »

รถยนต์ชนเครื่องบินวุ๊ย...

พูดให้ถูกต้อง

"วันนี้เกิดเหตุรถตำรวจพุ่งชนเครื่องบินขับไล่ของกองทัพ" (อ่านแบบอ่านข่าวจะได้อารมณ์มาก)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #14499 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:54:38 AM »

ไม่รู้ตำรวจจะมาทำอะไรในสนามบิน... ขำก๊าก

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #14500 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:58:20 AM »

ไม่รู้ตำรวจจะมาทำอะไรในสนามบิน... ขำก๊าก

น่าจะเป็นพวกเจ้าหน้าที่ของกองทัพอากาศแหละครับ แต่ทำไม่รถต้องติดเครื่องหมายตำรวจด้วยนี่ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14501 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:03:48 AM »

พี่โจ๊คครับ... ผมสงสัยเรื่อง มิก-๒๑/๙๓ ไบซัน... หากจะเปรียบมวยกับเรื่องบินค่ายตะวันตก... ตัวไหนสูสีครับ...

...อ้อ... สมมุตินะครับว่า... ถ้าฮุนซวยแกไปเจอบ่อน้ำมัน... แล้วแกเจียบงบฯ ไปอัพเกรด มิก-๒๑ ทั้งหมดที่มีให้เป็นไบซัน... พร้อมทั้งระบบอาวุธเต็มพิกัด... ฝึกนักบินพร้อมรบเต็มที่... แล้ววันดีคืนดีแกเกิดเกิดเมายาบ้า... สั่งบุกสยามประเทศ... คิดว่าเอฟสิบหกของเราจะเหนื่อยบ้างมั๊ยครับ... เอาเฉพาะสมรรถนะเครื่องล้วนๆ นะครับ... เรื่องฝีมือนักบินขอยกไว้ก่อน...

...ทั้งหมดนี่สมมุตินะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 10:11:00 AM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #14502 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:26:29 AM »

วัดที่เครื่องอย่างเดียว F-16 เหนื่อยแน่ครับ
MIG-21 รุ่นปรับปรุงใหม่ทั้งหลายมีทั้งความเร็ว ความคล่องตัวสามารถติดตั้งอาวุธปล่อยได้หลากหลาย
MiG-21-93 ติดตั้งอาวุธปล่อยได้ทั้งระยะใกล้-กลาง
Vympel R-73 (AA-11 Archer)
Vympel R-27 (AA-10 Alamo)
R-77 (AA-12 Adder)

F-16 เหนือกว่าชัดเจนคือตำบลติดอาวุธมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 10:31:25 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #14503 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:38:50 AM »

ถ้าเจอกับเรา เราใช้วิธีรุมกินโต๊ะมัน สบายแน่ครับ เพราะรู้วึกว่า กองทัพอากาศของฮุนซวย จะเหลือเครื่องบินที่บินได้ แค่ไม่กี่ลำเองนะครับ

ที่มา: http://en.wikipedia.org/wiki/Royal_Cambodian_Air_Force

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #14504 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 11:57:49 AM »

ตั้งด่านตรวจใบขับขี่...สายรายงานว่า นักบินฝูงนี้ ไม่มีใบขับขี่ และชอบขับแบบน่าหวาดเสียวครับ

หน้า: 1 ... 964 965 966 [967] 968 969 970 ... 1487
  พิมพ์