เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:23:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1082 1083 1084 [1085] 1086 1087 1088 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3884544 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #16260 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:07:51 PM »

Jas-39 ขึ้นลงบนเรือหลวงจักรกรีนฤเบศรไม่ได้ครับ 

หาเครื่องบินโจมตีมาประจำเรือจักรีฯ ไม่ได้... ก็หา ฮ.โจมตีแจ่มๆ ความเร็วสูงๆ มาประจำการแทนก็ได้นี่ครับ... แต่... ฮ.โจมตีมันแพงกว่าเครื่องบินขับไล่อีกอ่ะ...

ปกติบนเรือจะไม่ใช้ AH กันครับ แต่จะเอาพวก UHมาปรับปรุงให้สามารถติดตั้งระบบอาวุธได้
เรื่องราคาอาจจะมีส่วนด้วยแต่ที่สำคัญ AH มันแบกอุปกรณ์อะไรไม่ได้นอกจากอาวุธของมันเองครับ

ทางทร.อเมริกันจะใช้ Sikorsky UH-60 Black Hawk มาปรับปรุง
ทางทร.รัสเซียจะใช้  Kamov Ka-27  Helix มาปรับปรุง

นย สหรัฐใช้ AH-1W AH-1Z เป็น ฮ โจมตีประจำเรือสนับสนุนการยกพลขึ้นบกครับ ออกแบบมามี 2 เครื่อง สำหรับใช้บนเรือเลย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #16261 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:11:00 PM »

มีลูกกะโปกไอ้กันตัวหนึ่ง คะนองปากหรือเสียพนันอะไรยังไงไม่ทราบได้(เพราะเห็นว่าอยู่ที่ลาสเวกัส มลรัฐเนวาด้า เมืองๆนี้เขาว่าเป็นแหล่งคาสิโนใหญ่สุดของไอ้กัน)คำกล่าวของคนๆนี้ผมว่าคนที่เข้ามาคอมเม๊นต์ในกระทู้ทุกๆคน คงเป็นอย่างที่มันว่า ไม่งั้นกระทู้ไม่ยาวมากจนกระทั้งหน้าปัจจุบันนี้แน่ มีตั้งหลายคำที่สามารถใช้ได้เพื่อสื่อให้อีกฝ่ายรับสารแล้วรู้สึกดี แล้วทำไหมนิตยสารแทงโก สโลแกนของเขาขึ้นต้นด้วย"นิตยสารสำรับคนที่รักและชื่นชอบในอากาศยาน"ทำไมเขาไม่ขึ้นต้นด้วยคำว่า"นิตยสารสำหรับคนที่บ้าในอากาศยาน" แบร่

คนล่ะเรื่องต่างกระทู้ลากมาปนกันทำไมครับ กระทู้เครื่องบินก็ส่วนหนึ่งเรื่องส่วนตัวก็ส่วนหนึ่ง
ท่านน่าจะรู้ดีว่าเรื่องที่เกิดขึ้นนี้มันเรื่องกระทู้หรือเรื่องส่วนตัว 

ถ้าก่อนหน้านี้ไม่แขวะเหมารวมเสียทุกคำว่าไอ่กันเลวอย่างนั้นอย่างนี้ อย่างที่บอกว่าบ้านใครใครก็รัก ประเทศต่างกัน ความต้องการต่างกัน
"ให้มองตัวเองมากๆก่อนจะไปวิจารณ์ใคร"  ถ้าเวลามีคนปรามแล้วหยุดเสียบ้าง เรื่องแบบนี้ก็คงไม่เกิด

ไหนๆผมพูดแล้วเอาให้หมดเสียทีเดียวเลยนะ รำคาญมานานล่ะกับไอ่เรื่องการไปไล่ลบรูปและโพสเก่าของตนเอง
ด้วยเหตุเพราะว่ามีคนทักว่าช่วยกันฝากรูปจะไม่ได้เปลืองพื้นที่เซิฟเวอร์  ก็เล่นง่ายด้วยการไล่ลบรูปกับข้อมูลมันซะ

ไม่ได้สนใจเลยว่าถ้ามีคนที่เขาหาความรู้มาตามอ่านแล้วมันขาดตอนเขาจะทำอย่างไร ไปหาข้อมูลที่ไหน
ถามจริงๆเถอะการฝากรูปเนี่ยมันยากนักหนาเกินความสามารถหรือเปล่าครับ  ผมว่ามันไม่ยากหรอก "ถ้าจะทำ"
"พยายามทำแล้วแต่ทำไม่ได้"  กับ  "จะทำก็ได้แต่จะไม่ทำ"  มันต่างกัน ฝากคุณเก็บไปคิดด้วย

Edit.. ลืมไปอีกเรื่องการเที่ยวเรียกคนในกระทู้ว่า "ลูกฝูงของท่าน" ซึ่งผมเองก็อยู่ในกระทู้นี้เช่นกัน
ผมอยากจะถามว่าท่านมีฝีไม้ลายมือเก่งกาจแค่ไหน ถึงคิดจะมาเป็นผู้บังคับฝูงครับ

ไม่ชอบเป็นลูกฝูงเหมือนกันครับ เอาจริงๆคนที่จะมาเป็น ผบ ฝูง บารมีต้องถึงนะครับ

แนะนำช่วยฝากรูปเถอะครับ...

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16262 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:38:35 AM »

มีลูกกะโปกไอ้กันตัวหนึ่ง คะนองปากหรือเสียพนันอะไรยังไงไม่ทราบได้(เพราะเห็นว่าอยู่ที่ลาสเวกัส มลรัฐเนวาด้า เมืองๆนี้เขาว่าเป็นแหล่งคาสิโนใหญ่สุดของไอ้กัน)คำกล่าวของคนๆนี้ผมว่าคนที่เข้ามาคอมเม๊นต์ในกระทู้ทุกๆคน คงเป็นอย่างที่มันว่า ไม่งั้นกระทู้ไม่ยาวมากจนกระทั้งหน้าปัจจุบันนี้แน่ มีตั้งหลายคำที่สามารถใช้ได้เพื่อสื่อให้อีกฝ่ายรับสารแล้วรู้สึกดี แล้วทำไหมนิตยสารแทงโก สโลแกนของเขาขึ้นต้นด้วย"นิตยสารสำรับคนที่รักและชื่นชอบในอากาศยาน"ทำไมเขาไม่ขึ้นต้นด้วยคำว่า"นิตยสารสำหรับคนที่บ้าในอากาศยาน" แบร่

คนล่ะเรื่องต่างกระทู้ลากมาปนกันทำไมครับ กระทู้เครื่องบินก็ส่วนหนึ่งเรื่องส่วนตัวก็ส่วนหนึ่ง
ท่านน่าจะรู้ดีว่าเรื่องที่เกิดขึ้นนี้มันเรื่องกระทู้หรือเรื่องส่วนตัว 

ถ้าก่อนหน้านี้ไม่แขวะเหมารวมเสียทุกคำว่าไอ่กันเลวอย่างนั้นอย่างนี้ อย่างที่บอกว่าบ้านใครใครก็รัก ประเทศต่างกัน ความต้องการต่างกัน
"ให้มองตัวเองมากๆก่อนจะไปวิจารณ์ใคร"  ถ้าเวลามีคนปรามแล้วหยุดเสียบ้าง เรื่องแบบนี้ก็คงไม่เกิด

ไหนๆผมพูดแล้วเอาให้หมดเสียทีเดียวเลยนะ รำคาญมานานล่ะกับไอ่เรื่องการไปไล่ลบรูปและโพสเก่าของตนเอง
ด้วยเหตุเพราะว่ามีคนทักว่าช่วยกันฝากรูปจะไม่ได้เปลืองพื้นที่เซิฟเวอร์  ก็เล่นง่ายด้วยการไล่ลบรูปกับข้อมูลมันซะ

ไม่ได้สนใจเลยว่าถ้ามีคนที่เขาหาความรู้มาตามอ่านแล้วมันขาดตอนเขาจะทำอย่างไร ไปหาข้อมูลที่ไหน
ถามจริงๆเถอะการฝากรูปเนี่ยมันยากนักหนาเกินความสามารถหรือเปล่าครับ  ผมว่ามันไม่ยากหรอก "ถ้าจะทำ"
"พยายามทำแล้วแต่ทำไม่ได้"  กับ  "จะทำก็ได้แต่จะไม่ทำ"  มันต่างกัน ฝากคุณเก็บไปคิดด้วย

Edit.. ลืมไปอีกเรื่องการเที่ยวเรียกคนในกระทู้ว่า "ลูกฝูงของท่าน" ซึ่งผมเองก็อยู่ในกระทู้นี้เช่นกัน
ผมอยากจะถามว่าท่านมีฝีไม้ลายมือเก่งกาจแค่ไหน ถึงคิดจะมาเป็นผู้บังคับฝูงครับ

เห็นด้วยครับ... ว่าเป็นผู้หลักผู้ใหญ่กันแล้ว... ควรที่จะรู้จักแยกแยะและอดทนอดกลั้น... เพราะเราไม่รู้หรอกว่า... การกระทำของเราที่ยังไม่มีใครตอบโต้หรือทักท้วง... คนอื่นเขาจะไม่รู้สึกอะไร...

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไม่ชอบเป็นลูกฝูงเหมือนกันครับ เอาจริงๆคนที่จะมาเป็น ผบ ฝูง บารมีต้องถึงนะครับ

แนะนำช่วยฝากรูปเถอะครับ...

ผมเคยพยายามแล้วนา... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #16263 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:52:21 AM »

สำรับกระทู้นี้ สิ่งที่คะนองปากพูดไปนานแล้วว่าเป็น ผบ ฝูง นั้น ผมคะนองปากตั้งเองเพราะช่วงหนึ่งผมเข้าใจว่าผมมาป่วนกระทู้คนเดียวคือดึงกระทู้บ่อยมากทุกๆวัน ปล่อยไก่เยอะ ผมไม่ได้รู้อะไรเลยแค่อยากรู้ตรรกกะของอีกคนในกระทู้ว่าเขาคิดยังไงในการโพสกระทู้บ่อย ส่วนเรื่องไล่ลบกระทู้ที่ตกไปเกินสามหน้าเป็นปรกติทีต้องทำเพราะฝากรูปไม่เป็นและโดนเตือนเรื่องรูปที่เต็มในระบบผมไม่นึกว่าจะมีอีกคนรำคาญ ถ้ารำคาญก็ขออภัยและขอโทษ เพราะยังไงคิดว่ากระทู้คงอยู่อีกนาน ส่วนเรื่องด่าไอ้กันไม่ดีอย่างโน้นไอ้กันไม่ดีอย่างนี้ ไม่ใช่เฉพาะแต่ไอ้กันที่ผมด่า ทุกๆประเทศที่ผมรู้จากสื่อว่าเอาเปรียบประเทศเราในทุกๆเรื่อง ผมก็ด่า ส่วนข้อความใต้รูปที่เป็นอย่างนั้นผมลบรูปที่โพสออกแล้ว ถ้ายังมีคนที่ก๊อปข้อความและรูปผม ผมไม่ขอรับผิดชอบต่อรูปนั้นเพราะได้ถือว่าตัวเองได้ลบออกไปก่อนน้าแล้ว
ท้ายสุดกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ผมรักมากที่สุดในเว็ปนี้เปิดเว็ปเข้ามาผมจะเข้ากระทู้ค้างไว้ตลอดวันและกดF5รออ่านเรื่อย ยังไงถ้าโพสต่อไปแล้วระคายเคืองเพื่อนสมาชิกลายๆท่านผมคงไม่ขอโพสต่อ(โตแล้วเมื่อมีคนเตือนแล้วก็ต้องฟัง)ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนทุกๆท่านทั้งขาประจำและขาจรที่ตามอ่านกระทู้นี้ที่ผมโพสมาตลอด ยังไงจะเข้ามาอ่านแต่คงไม่กล้าโพสแล้วเพราะรู้เช่นเห็นชาติแล้วว่าที่ผ่านๆมาตัวเองเป็นตัวป่วนกระทู้นี้เอง(วันนี้กลับมาบ้านเสียงเจ้าคุณปู่ F-5 ฝูงบิน 211 ปลุกตั้งแต่เช้าเลย เสียงแหลมแสบแก้วหูดีแท้ๆ)
ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 10:05:35 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #16264 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:14:44 AM »

สำรับกระทู้นี้ สิ่งที่คะนองปากพูดไปนานแล้วว่าเป็น ผบ ฝูง นั้น ผมคะนองปากตั้งเองเพราะช่วงหนึ่งผมเข้าใจว่าผมมาป่วนกระทู้คนเดียวคือดึงกระทู้บ่อยมากทุกๆวัน ปล่อยไก่เยอะ ผมไม่ได้รู้อะไรเลยแค่อยากรู้ตรรกกะของอีกคนในกระทู้ว่าเขาคิดยังไงในการโพสกระทู้บ่อย ส่วนเรื่องไล่ลบกระทู้ที่ตกไปเกินสามหน้าเป็นปรกติทีต้องทำเพราะฝากรูปไม่เป็นและโดนเตือนเรื่องรูปที่เต็มในระบบผมไม่นึกว่าจะมีอีกคนรำคาญ ถ้ารำคาญก็ขออภัยและขอโทษ เพราะยังไงคิดว่ากระทู้คงอยู่อีกนาน ส่วนเรื่องด่าไอ้กันไม่ดีอย่างโน้นไอ้กันไม่ดีอย่างนี้ ไม่ใช่เฉพาะแต่ไอ้กันที่ผมด่า ทุกๆประเทศที่ผมรู้จากสื่อว่าเอาเปรียบประเทศเราในทุกๆเรื่อง ผมก็ด่า ส่วนข้อความใต้รูปที่เป็นอย่างนั้นผมลบรูปที่โพสออกแล้ว ถ้ายังมีคนที่ก๊อปข้อความและรูปผม ผมไม่ขอรับผิดชอบต่อรูปนั้นเพราะได้ถือว่าตัวเองได้ลบออกไปก่อนน้าแล้ว
ท้ายสุดกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ผมรักมากที่สุดในเว็ปนี้เปิดเว็ปเข้ามาผมจะเข้ากระทู้ค้างไว้ตลอดวันและกดF5รออ่านเรื่อย ยังไงถ้าโพสต่อไปแล้วระคายเคืองเพื่อนสมาชิกลายๆท่านผมคงไม่ขอโพสต่อ(โตแล้วเมื่อมีคนเตือนแล้วก็ต้องฟัง)ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนทุกๆท่านทั้งขาประจำและขาจรที่ตามอ่านกระทู้นี้ที่ผมโพสมาตลอด ยังไงจะเข้ามาอ่านแต่คงไม่กล้าโพสแล้วเพราะรู้เช่นเห็นชาติแล้วว่าที่ผ่านๆมาตัวเองเป็นตัวป่วนกระทู้นี้เอง(วันนี้กลับมาบ้านเสียงเจ้าคุณปู่ F-5 ฝูงบิน 211 ปลุกตั้งแต่เช้าเลย เสียงแหลมแสบแก้วหูดีแท้ๆ)

การฝากรูป... มันเป็นอะไรที่ง่ายกว่าการไล่ลบกระทู้นะครับ... และที่บอกว่าการลบกระทู้และรูปไปแล้ว... หากมีคนอ้างก็ไม่ขอรับผิดชอบ... ผมว่ามันเหมือนกับ "ไม่รับผิดชอบ" จริงๆ นั่นแหละครับ... เพราะมันเป็นสิ่งที่เรา "เคย" โพตส์เคยแสดงความคิดเห็นไปแล้ว... ผมยอมรับว่าหลายๆ โพสต์ของท่านจงอางมีประโยชน์มาก... เสียดายหากจะต้องลบทิ้งเพียงเพราะเหตุเรื่อง "การฝากรูป" ครับ... หลายต่อหลายเรื่องที่ผมได้ความรู้ใหม่ๆ จากโพสต์ของท่านจงอาง...  ไหว้
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #16265 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 01:53:14 PM »

พอออกมาหอนจบ ก็ลงท้ายด้วยการแลบลิ้น เลียกะโปกผม....อุ๊ย...จั๊กจี้  ขำก๊าก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16266 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 02:01:20 PM »

คนที่ท่านกล่าวถึงคือใครครับ  จะได้จับเข่าคุยกันได้ถูกฝาถูกตัว  คุยกันทีเดียวให้จบๆจะได้ไม่ต้องมามีปัญหากันทีหลัง
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #16267 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 02:07:32 PM »

อ่ะ... มาเก็บแต้มสวยให้พี่โจ๊ค...   จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16268 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 02:09:30 PM »

อ่ะ... มาเก็บแต้มสวยให้พี่โจ๊ค...   จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

ผมกดทำลายทันที 55555
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #16269 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 02:12:11 PM »

อ่ะ... มาเก็บแต้มสวยให้พี่โจ๊ค...   จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

ผมกดทำลายทันที 55555

อ่ะ... อันนี้คุณอั้มคงทำลายไม่ได้...  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

vitsanuroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #16270 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 03:22:50 PM »

น้อง JAS-39 ล๊อตที่2 ใกล้จะส่งมอบแล้วครับ  เยี่ยม
จาก http://thaidefense-news.blogspot.com/
รองเสนาธิการทหารอากาศ เข้าร่วมสังเกตุการณ์ตรวจสอบก่อนส่งมอบ GRIPEN 39C ระยะที่ ๒ ณ ราชอาณาจักรสวีเดน

พลอากาศโท พลเทพ โหมดสุวรรณ รองเสนาธิการทหารอากาศ ในฐานะประธานคณะกรรมการตรวจรับพัสดุตามโครงการจัดซื้อเครื่องบินขับไล่ Gripen 39 C ระยะที่ ๒ พร้อมด้วยคณะกรรมการตรวจรับพัสดุและเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้องได้เดินทางเข้าร่วมสังเกตการณ์กระบวนการดำเนินการ รับรองแบบทางทหาร (Military Type Certificate : MTC) กระบวนการรับรองความสมควรในการเดินอากาศ (Air Worthiness Approval) และ การตรวจสอบขั้นสุดท้ายก่อนการส่งมอบ เครื่องบินขับไล่ Gripen 39 C ของบริษัท Saab ให้กับ FMV เพื่อทำการทดสอบก่อนการส่งมอบให้กับกองทัพอากาศ รวมทั้งการ ศึกษาข้อมูลและเอกสารที่เกี่ยวข้อง ณ เมือง Lingkoping ราชอาณาจักรสวีเดน ระหว่างวันที่ ๑๓ – ๒๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๖

ที่มา: กรมกิจการพลเรือนทหารอากาศ
เขียนโดย Sukom ที่ 03:31

ชาติไทยของเรามีการวิวัฒนาการมาตั้งแต่เริ่มรวมชาติรวมแผ่นดิน ก่อร่างสร้างเมืองตั้งแต่ อดีต จนมาเป็นประเทศชาติทุกวันนี้ก็เพราะสถาบันพระมหากษัตริย์ สถาบันพระมหากษัตริย์ยังเป็นสถาบันที่อยู่ในหัวใจของประชาชน เป็นสถาบันที่เคารพ สักการะเหนือเกล้าเหนือกระหม่อมของปวงชนชาวไทย ผู้ใดหรือใครจะมาล่วงเกินมิได้...
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #16271 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 03:24:51 PM »

อ่านหนังสือประวัติศาสตร์... บังเอิญไปเจอเหตุการตรงกับในภาพยนตร์เรื่องนี้... ฉากที่เอา B-25 ขึ้นจากเรือ USS.Hornet เพื่อไปโจมตีญี่ปุ่น แต่ในหนังสือไม่มีรฝุปประกอบ... ผมเลยไปค้นหารูปมาดู... ในหนังต้องลดน้ำหนักเครื่องบินลงถึงขั้นถอดเกาะใต้ท้องกับถอดปืนออกแล้วใส่ด้ามไม้กวาดแทน... ไม่ทราบว่าเรื่องจริงต้องทำอะไรบ้าง... แต่ที่แนๆ นักบินทุกคนสุดยอดครับ... กล้าทำในสิ่งที่เสี่ยงจนาดนี้... เพื่อประเทศชาติ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...รูปจากอินเตอร์เน็ตครับ...

...ในหนังสือมีรูปนี้รูปเดียว... แล้วก็เล็กมากๆ

...ภาพนี้น่าจะเป็นนักบินที่กำลังจะไปปฏิบัติภารกิจนี้ครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 03:35:48 PM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #16272 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 03:49:06 PM »

มีเป็นวีดีโอด้วยครับ...

http://www.youtube.com/watch?v=-yXzYxUC93A

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #16273 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:37:40 PM »

คนที่ท่านกล่าวถึงคือใครครับ  จะได้จับเข่าคุยกันได้ถูกฝาถูกตัว  คุยกันทีเดียวให้จบๆจะได้ไม่ต้องมามีปัญหากันทีหลัง
ทุกๆคนที่โพสในกระทู้ครับ รีบพิมพ์ไปหน่อย ตรรกกะความหมายที่ผมเขียนคือเห็นด้วยในข้อมูลที่ผมได้เอาลงหรือแย้งกันไหม ถ้าแย้งคงมีเหตุผลมาสนับสนุนความเห็นของตนเอง ทำไมหรือครับ คิดว่าผมว่าท่านเหรอ ถ้าจะว่าก็จะว่าที่ท่านรำคาญที่ผมลบรูปที่ได้ลงเกินหน้าสามไปแล้ว webmater ยังบอกผมว่าเป็นการดีที่ขอมูลจะได้ไม่เต็ม ถ้าคนที่ว่าผมว่ารำคาญเป็น webmater ผมยินดีน้อมรับคำตำนิ แต่ถึงเป็นท่านว่าผมก็ยินดีน้อมรับคำตำนิไม่ว่าอะไร

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #16274 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 10:41:32 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 10:52:10 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 1082 1083 1084 [1085] 1086 1087 1088 ... 1487
  พิมพ์