เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:11:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1083 1084 1085 [1086] 1087 1088 1089 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3884418 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16275 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:01:25 PM »

สำรับกระทู้นี้ สิ่งที่คะนองปากพูดไปนานแล้วว่าเป็น ผบ ฝูง นั้น ผมคะนองปากตั้งเองเพราะช่วงหนึ่งผมเข้าใจว่าผมมาป่วนกระทู้คนเดียวคือดึงกระทู้บ่อยมากทุกๆวัน ปล่อยไก่เยอะ ผมไม่ได้รู้อะไรเลยแค่อยากรู้ตรรกกะของอีกคนในกระทู้ว่าเขาคิดยังไงในการโพสกระทู้บ่อย ส่วนเรื่องไล่ลบกระทู้ที่ตกไปเกินสามหน้าเป็นปรกติทีต้องทำเพราะฝากรูปไม่เป็นและโดนเตือนเรื่องรูปที่เต็มในระบบผมไม่นึกว่าจะมีอีกคนรำคาญ ถ้ารำคาญก็ขออภัยและขอโทษ เพราะยังไงคิดว่ากระทู้คงอยู่อีกนาน ส่วนเรื่องด่าไอ้กันไม่ดีอย่างโน้นไอ้กันไม่ดีอย่างนี้ ไม่ใช่เฉพาะแต่ไอ้กันที่ผมด่า ทุกๆประเทศที่ผมรู้จากสื่อว่าเอาเปรียบประเทศเราในทุกๆเรื่อง ผมก็ด่า ส่วนข้อความใต้รูปที่เป็นอย่างนั้นผมลบรูปที่โพสออกแล้ว ถ้ายังมีคนที่ก๊อปข้อความและรูปผม ผมไม่ขอรับผิดชอบต่อรูปนั้นเพราะได้ถือว่าตัวเองได้ลบออกไปก่อนน้าแล้ว
ท้ายสุดกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ผมรักมากที่สุดในเว็ปนี้เปิดเว็ปเข้ามาผมจะเข้ากระทู้ค้างไว้ตลอดวันและกดF5รออ่านเรื่อย ยังไงถ้าโพสต่อไปแล้วระคายเคืองเพื่อนสมาชิกลายๆท่านผมคงไม่ขอโพสต่อ(โตแล้วเมื่อมีคนเตือนแล้วก็ต้องฟัง)ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนทุกๆท่านทั้งขาประจำและขาจรที่ตามอ่านกระทู้นี้ที่ผมโพสมาตลอด ยังไงจะเข้ามาอ่านแต่คงไม่กล้าโพสแล้วเพราะรู้เช่นเห็นชาติแล้วว่าที่ผ่านๆมาตัวเองเป็นตัวป่วนกระทู้นี้เอง(วันนี้กลับมาบ้านเสียงเจ้าคุณปู่ F-5 ฝูงบิน 211 ปลุกตั้งแต่เช้าเลย เสียงแหลมแสบแก้วหูดีแท้ๆ)
ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนที่ท่านกล่าวถึงคือใครครับ  จะได้จับเข่าคุยกันได้ถูกฝาถูกตัว  คุยกันทีเดียวให้จบๆจะได้ไม่ต้องมามีปัญหากันทีหลัง
ทุกๆคนที่โพสในกระทู้ครับ รีบพิมพ์ไปหน่อย ตรรกกะความหมายที่ผมเขียนคือเห็นด้วยในข้อมูลที่ผมได้เอาลงหรือแย้งกันไหม ถ้าแย้งคงมีเหตุผลมาสนับสนุนความเห็นของตนเอง ทำไมหรือครับ คิดว่าผมว่าท่านเหรอ ถ้าจะว่าก็จะว่าที่ท่านรำคาญที่ผมลบรูปที่ได้ลงเกินหน้าสามไปแล้ว webmater ยังบอกผมว่าเป็นการดีที่ขอมูลจะได้ไม่เต็ม ถ้าคนที่ว่าผมว่ารำคาญเป็น webmater ผมยินดีน้อมรับคำตำนิ แต่ถึงเป็นท่านว่าผมก็ยินดีน้อมรับคำตำนิไม่ว่าอะไร

ผมถามเพราะท่านพิมพ์ว่า  "ของอีกคนในกระทู้"  ไม่ได้หมายถึงใครเป็นการเฉพาะ ผมไม่ได้เป็นคนโพสจึงต้องถาม

ที่ต้องถามเพราะต้องการรู้ว่าบุคคลที่ท่านกล่าวถึงคือใคร "จะได้มาคุยกันให้ถูกตัว"  ความหมายมันตรงตามนั้นครับไม่ต้องแปลงสาร

แต่ในเมื่อท่านแจ้งแล้วว่าไม่ได้หมายถึงใครเป็นการเฉพาะ ผมก็ถือความหมายเอาตามที่ท่านโพสครับ

Edit........ เพิ่มเติมเพิ่งจะอ่านเห็น

การไล่ลบรูปที่ฝากเอาไว้ในเซิฟเวอร์ของเรา RO หรือ WM ท่านชอบแน่ล่ะเพราะไม่เป็นภาระต้องมาตามลบทีหลัง
แต่ "มันคนล่ะเรื่อง" กับที่ผมบอกว่ามันลำบากกับคนที่ไปหาข้อมูลย้อนหลังแล้ว ไม่มีให้ดูไม่มีให้อ่าน แค่รูปยังไม่พอ ข้อความก็ลบไปด้วย เพื่อ?

ท่านบอกว่าที่ท่านทำแบบนี้เป็นการดีเพราะ WM ยังชมเชย  แต่มันไม่เป็นการดีกับคนที่ตามอ่านข้อมูลในกระทู้
ผมถามสั้นๆ ท่านโพสข้อความทั้งหมดในกระทู้นี้ เพราะชอบเครื่องบิน  เพราะอยากเผยแพร่ข้อมูล  หรือเพราะสนองกิเลศตัวเองและเพื่อเอาใจWM

สุดท้ายผมย้ำเหมือนเดิม "การฝากรูป" หรือ "แปะURL"  มันไม่ได้ยาก  "ถ้าคิดจะทำ"   ผมทำได้ พี่ๆหลายท่านในบอร์ดก็ทำได้
กระทั่งบังฟีนยังทำได้ทั้งๆที่อ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยออก 1สมอง 2มือเหมือนกัน ตัวท่านล่ะทำได้มั้ย?  จะได้ไม่เป็นภาระทั้ง WM และคนที่ตามอ่านข้อมูล

ถ้าท่านยืนยันว่า "ทำไม่ได้" ผมจะไม่กวนใจท่านเรื่องการฝากรูปอีกต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 02:24:01 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16276 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:32:26 PM »

๋Yak-130 รัฐบาล ซีเรีย พยาย ติดต่อ ซื้อ เพื่อนำไปใช้อย่างเร่งด่วน แต่ยังไม่ได้ข่าวว่า รัสเซีย จะขายให้หรือไม่
หน้าตาคล้ายๆกับเครื่องอะไรน๊าของไทยนึกชื่อไม่ออก ที่ประจำการอยู่ที่เชียงใหม่ Grin
มันนอนไม่หลับไม่มีใครตอบ งอน

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16277 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 12:39:17 AM »

๋Yak-130 รัฐบาล ซีเรีย พยาย ติดต่อ ซื้อ เพื่อนำไปใช้อย่างเร่งด่วน แต่ยังไม่ได้ข่าวว่า รัสเซีย จะขายให้หรือไม่
หน้าตาคล้ายๆกับเครื่องอะไรน๊าของไทยนึกชื่อไม่ออก ที่ประจำการอยู่ที่เชียงใหม่ Grin
มันนอนไม่หลับไม่มีใครตอบ งอน

เครื่องที่เคยประจำที่กองบิน ๔๑ ที่หน้าตาคล้ายกับ YAK-130 มากที่สุด... น่าจะเป็น L-39 ครับ... Grin Grin Grin

อ้างอิงจากที่นี่... http://www.wing41.rtaf.mi.th/viewpage.php?cateid=20

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #16278 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 02:33:18 PM »

สำรับกระทู้นี้ สิ่งที่คะนองปากพูดไปนานแล้วว่าเป็น ผบ ฝูง นั้น ผมคะนองปากตั้งเองเพราะช่วงหนึ่งผมเข้าใจว่าผมมาป่วนกระทู้คนเดียวคือดึงกระทู้บ่อยมากทุกๆวัน ปล่อยไก่เยอะ ผมไม่ได้รู้อะไรเลยแค่อยากรู้ตรรกกะของอีกคนในกระทู้ว่าเขาคิดยังไงในการโพสกระทู้บ่อย ส่วนเรื่องไล่ลบกระทู้ที่ตกไปเกินสามหน้าเป็นปรกติทีต้องทำเพราะฝากรูปไม่เป็นและโดนเตือนเรื่องรูปที่เต็มในระบบผมไม่นึกว่าจะมีอีกคนรำคาญ ถ้ารำคาญก็ขออภัยและขอโทษ เพราะยังไงคิดว่ากระทู้คงอยู่อีกนาน ส่วนเรื่องด่าไอ้กันไม่ดีอย่างโน้นไอ้กันไม่ดีอย่างนี้ ไม่ใช่เฉพาะแต่ไอ้กันที่ผมด่า ทุกๆประเทศที่ผมรู้จากสื่อว่าเอาเปรียบประเทศเราในทุกๆเรื่อง ผมก็ด่า ส่วนข้อความใต้รูปที่เป็นอย่างนั้นผมลบรูปที่โพสออกแล้ว ถ้ายังมีคนที่ก๊อปข้อความและรูปผม ผมไม่ขอรับผิดชอบต่อรูปนั้นเพราะได้ถือว่าตัวเองได้ลบออกไปก่อนน้าแล้ว
ท้ายสุดกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ผมรักมากที่สุดในเว็ปนี้เปิดเว็ปเข้ามาผมจะเข้ากระทู้ค้างไว้ตลอดวันและกดF5รออ่านเรื่อย ยังไงถ้าโพสต่อไปแล้วระคายเคืองเพื่อนสมาชิกลายๆท่านผมคงไม่ขอโพสต่อ(โตแล้วเมื่อมีคนเตือนแล้วก็ต้องฟัง)ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนทุกๆท่านทั้งขาประจำและขาจรที่ตามอ่านกระทู้นี้ที่ผมโพสมาตลอด ยังไงจะเข้ามาอ่านแต่คงไม่กล้าโพสแล้วเพราะรู้เช่นเห็นชาติแล้วว่าที่ผ่านๆมาตัวเองเป็นตัวป่วนกระทู้นี้เอง(วันนี้กลับมาบ้านเสียงเจ้าคุณปู่ F-5 ฝูงบิน 211 ปลุกตั้งแต่เช้าเลย เสียงแหลมแสบแก้วหูดีแท้ๆ)
ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนที่ท่านกล่าวถึงคือใครครับ  จะได้จับเข่าคุยกันได้ถูกฝาถูกตัว  คุยกันทีเดียวให้จบๆจะได้ไม่ต้องมามีปัญหากันทีหลัง
ทุกๆคนที่โพสในกระทู้ครับ รีบพิมพ์ไปหน่อย ตรรกกะความหมายที่ผมเขียนคือเห็นด้วยในข้อมูลที่ผมได้เอาลงหรือแย้งกันไหม ถ้าแย้งคงมีเหตุผลมาสนับสนุนความเห็นของตนเอง ทำไมหรือครับ คิดว่าผมว่าท่านเหรอ ถ้าจะว่าก็จะว่าที่ท่านรำคาญที่ผมลบรูปที่ได้ลงเกินหน้าสามไปแล้ว webmater ยังบอกผมว่าเป็นการดีที่ขอมูลจะได้ไม่เต็ม ถ้าคนที่ว่าผมว่ารำคาญเป็น webmater ผมยินดีน้อมรับคำตำนิ แต่ถึงเป็นท่านว่าผมก็ยินดีน้อมรับคำตำนิไม่ว่าอะไร

ผมถามเพราะท่านพิมพ์ว่า  "ของอีกคนในกระทู้"  ไม่ได้หมายถึงใครเป็นการเฉพาะ ผมไม่ได้เป็นคนโพสจึงต้องถาม

ที่ต้องถามเพราะต้องการรู้ว่าบุคคลที่ท่านกล่าวถึงคือใคร "จะได้มาคุยกันให้ถูกตัว"  ความหมายมันตรงตามนั้นครับไม่ต้องแปลงสาร

แต่ในเมื่อท่านแจ้งแล้วว่าไม่ได้หมายถึงใครเป็นการเฉพาะ ผมก็ถือความหมายเอาตามที่ท่านโพสครับ

Edit........ เพิ่มเติมเพิ่งจะอ่านเห็น

การไล่ลบรูปที่ฝากเอาไว้ในเซิฟเวอร์ของเรา RO หรือ WM ท่านชอบแน่ล่ะเพราะไม่เป็นภาระต้องมาตามลบทีหลัง
แต่ "มันคนล่ะเรื่อง" กับที่ผมบอกว่ามันลำบากกับคนที่ไปหาข้อมูลย้อนหลังแล้ว ไม่มีให้ดูไม่มีให้อ่าน แค่รูปยังไม่พอ ข้อความก็ลบไปด้วย เพื่อ?

ท่านบอกว่าที่ท่านทำแบบนี้เป็นการดีเพราะ WM ยังชมเชย  แต่มันไม่เป็นการดีกับคนที่ตามอ่านข้อมูลในกระทู้
ผมถามสั้นๆ ท่านโพสข้อความทั้งหมดในกระทู้นี้ เพราะชอบเครื่องบิน  เพราะอยากเผยแพร่ข้อมูล  หรือเพราะสนองกิเลศตัวเองและเพื่อเอาใจWM

สุดท้ายผมย้ำเหมือนเดิม "การฝากรูป" หรือ "แปะURL"  มันไม่ได้ยาก  "ถ้าคิดจะทำ"   ผมทำได้ พี่ๆหลายท่านในบอร์ดก็ทำได้
กระทั่งบังฟีนยังทำได้ทั้งๆที่อ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยออก 1สมอง 2มือเหมือนกัน ตัวท่านล่ะทำได้มั้ย?  จะได้ไม่เป็นภาระทั้ง WM และคนที่ตามอ่านข้อมูล

ถ้าท่านยืนยันว่า "ทำไม่ได้" ผมจะไม่กวนใจท่านเรื่องการฝากรูปอีกต่อไป
ขอบคุณครับสำหรับแนะนำ มีพี่ๆหลายๆท่านที่แนะนำเรื่องการฝากรูปและแนะนำมาทางPM เดี่ยวจะลองหัดทำที่เว็ปอื่นก่อน พอคิดว่าตัวเองทำได้แล้วค่อยจะมาโพสต่อในกระทู้เว็ป อวป เราครับ

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16279 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 02:38:43 PM »

ขอบคุณครับสำหรับแนะนำ มีพี่ๆหลายๆท่านที่แนะนำเรื่องการฝากรูปและแนะนำมาทางPM เดี่ยวจะลองหัดทำที่เว็ปอื่นก่อน พอคิดว่าตัวเองทำได้แล้วค่อยจะมาโพสต่อในกระทู้เว็ป อวป เราครับ

ยินดีและขอบคุณมากครับ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16280 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 02:41:53 PM »

ใครมีเวปฝากรูป เอามาแชร์ด้วยสิครับ เวปที่ใช้อยู่ เข้าไม่ได้เลย Grin

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #16281 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 02:44:31 PM »

ใครมีเวปฝากรูป เอามาแชร์ด้วยสิครับ เวปที่ใช้อยู่ เข้าไม่ได้เลย Grin

ปกติผมใช้ที่นี่ครับพี่จอย
http://image.ohozaa.com/main/

ถ้ารูปไหนจะเก็บผมใช้วิธีอัพขึ้นอัลบัม Facrbook จะดึงมาใช้เมื่อไหร่ก็ได้ครับ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16282 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 02:55:19 PM »

ถ้ารูปไหนจะเก็บผมใช้วิธีอัพขึ้นอัลบัม Facrbook จะดึงมาใช้เมื่อไหร่ก็ได้ครับ
ผมใช้แล้วมันขึ้นคำว่า "เอ้อเร่อ" คิก คิก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #16283 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 03:02:13 PM »

ผมใช้แล้วมันขึ้นคำว่า "เอ้อเร่อ" คิก คิก

เข้าได้แล้ว พอฝากรูปแล้วเออเร่อเหรอครับ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16284 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 03:41:18 PM »

ใช่ครับ Grin

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #16285 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 04:08:39 PM »

อัพเดทแฟรชเพลย์เยอร์ หรือติดตั้ง Google Chrome เวอร์ชั่นใหม่ครับพี่
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16286 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 04:57:16 PM »

อัพเดทแฟรชเพลย์เยอร์ หรือติดตั้ง Google Chrome เวอร์ชั่นใหม่ครับพี่
ขอบคุณครับ เยี่ยม

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16287 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 05:05:32 PM »

มันขึ้นเกิดความผิดพลาด อ๋อย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16288 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 05:10:59 PM »

มึนตึ๊บครับ อัพเดทก็ไม่ได้ สงสัยต้องเข้าศูนย์สะแล้ว อ๋อย

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #16289 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 05:17:17 PM »

มึนตึ๊บครับ อัพเดทก็ไม่ได้ สงสัยต้องเข้าศูนย์สะแล้ว อ๋อย

ถอน Google Chrome แล้วลงตัวใหม่เลยครับ
หน้า: 1 ... 1083 1084 1085 [1086] 1087 1088 1089 ... 1487
  พิมพ์