เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:16:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1161 1162 1163 [1164] 1165 1166 1167 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3882282 ครั้ง)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #17445 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 03:13:09 PM »

เห็นเขาว่ากันว่า เดือนนี้จะร้อนแรงไปจนถึงสิ้นปีโดยมีข้อสังเกตุอยู่ว่า

- ทำไม?  นิรโทษกรรมฯ จึงพยายามดันให้มาตรงกับคำตัดสินของศาลโลก
          - ทำไม?  จึงประกาศให้ตั้งแต่วันที่ 28 ธค.เป็นต้นไปเป็นวันหยุด ทั้งๆที่เคย ประกาศให้วันที่ 31 ธค. 2548 เป็นวันราชการ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17446 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:21:49 PM »

ยกครับท่าน
เห็นเขาว่ากันว่า สนามบินอุดรเริ่มคึกคักระดมช่างมือดี (Loading) ให้ไปนอนรอคำสั่งกันแล้ว
  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
เตรียมพร้อมเรื่องเขาพระวิหารเหรอครับ
จุ๊ๆๆ สายลับเต็มบอร์ดเลยครับ เดี๋ยวเขารู้หมด.....

ทำยังงัยให้แซมมันเดี้ยงก่อน (เขามีหรือเปล่าผมไม่จำข้อมูลครับ) ไหว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17447 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:33:37 PM »

ซ้ำหรือเปล่าไม่ทราบครับ เห็นรูปแปลกๆดี

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17448 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:34:42 PM »

Udomkd (+ 2 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

นี่ไง สายลับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #17449 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:48:15 PM »

Udomkd (+ 2 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

นี่ไง สายลับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17450 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:05:09 PM »

SU-35/37 Supreme Maneuverable  Heavyweight fighter

http://www.youtube.com/watch?v=K8r1DdU9AME

ผิดอีกแล้ว กองทัพอากาศไทยไม่มี Su35 นะครับ ตรวจสอบข้อมูลด้วยครับ
 ตกใจ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17451 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:16:41 PM »

SU-35/37 Supreme Maneuverable  Heavyweight fighter

http://www.youtube.com/watch?v=K8r1DdU9AME

ผิดอีกแล้ว กองทัพอากาศไทยไม่มี Su35 นะครับ ตรวจสอบข้อมูลด้วยครับ
 ตกใจ

ควายเอ๊ย  เค้าไม่ได้บอกซักคำว่าเป็นของไทย   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #17452 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:17:19 PM »

SU-35/37 Supreme Maneuverable  Heavyweight fighter

ตกใจ

เป็นคลิปที่คุณ อรชุน-รักในหลวง  เอามาให้ชมสมรรถนะของเครื่องรุ่นนี้ เท่านั้นเองครับ  

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17453 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:19:12 PM »

ตกใจ

ควายเอ๊ย  เค้าไม่ได้บอกซักคำว่าเป็นของไทย   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17454 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:59:12 PM »

ตกใจ

เป็นคลิปที่คุณ อรชุน-รักในหลวง  เอามาให้ชมสมรรถนะของเครื่องรุ่นนี้ เท่านั้นเองครับ 
ถ้างั๊นก็แล้วไปครับ  ผมเห็นแกเคยมั่วเรื่องสูตรทรัสเวกเตอร์ ก็ต้องระวังไว้ก่อน
ขอบคุณที่เข้ามาชี้แจงครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17455 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:02:31 PM »

ตกใจ

หึๆ บอร์ดจะเสื่อมก็เพราะพูดจาแบบนี้แหละ เอ้า..เอาไปอ่านซะ 

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=4039.0
วัฒนธรรมอันดีงามของ เวป อวป.

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17456 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:29:34 PM »

ไม่ต้องห่วง  ผมรู้ว่าสมควรพูดดีกับใครครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17457 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:53:04 PM »

ไม่ต้องห่วง  ผมรู้ว่าสมควรพูดดีกับใครครับ   คิก คิก

ความหยาบคายมันประจานตัวคุณเองน่ะสิครับ 
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #17458 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:58:17 PM »

เฮ้อ............... ไม่รู้จะว่าไงดี เห็นก็เหนือยแล้ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เป็นคลิปที่คุณ อรชุน-รักในหลวง  เอามาให้ชมสมรรถนะของเครื่องรุ่นนี้ เท่านั้นเองครับ  

ชมแล้วมีความเห็นว่าไงบ้างครับพี่  ส่วนตัวแล้วผมชอบในความคล่องแคล่วของเครื่อบินตระกูลนี้  เยี่ยม เยี่ยม
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #17459 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 09:53:02 AM »

เฮ้อ............... ไม่รู้จะว่าไงดี เห็นก็เหนือยแล้ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เป็นคลิปที่คุณ อรชุน-รักในหลวง  เอามาให้ชมสมรรถนะของเครื่องรุ่นนี้ เท่านั้นเองครับ 

ชมแล้วมีความเห็นว่าไงบ้างครับพี่  ส่วนตัวแล้วผมชอบในความคล่องแคล่วของเครื่อบินตระกูลนี้  เยี่ยม เยี่ยม

เหนื่อยก็ต้องทนครับ   Grin  ในความคิดก็อยากให้ ทอ.มีสักครึ่งฝูงครับ  แม้โอกาสจะเป็นศูนย์  ปัญหาเรื่องอะไหล่และการซ่อมบำรุงน่าจะแก้ได้ไม่ยาก  หากได้จริงภูมิภาคนี้คงหนาว ๆ ร้อน ๆ ยิ่งขึ้นไปอีก  ที่จริงก็อยากให้มีมันทุกแบบนั่นแหละครับ  สำหรับ บ.รบ ชั้นยอด ๆ ของโลก แบบละฝูงสองฝูง จะได้ฝึกฝีมือนักบินเราในการประจัญหน้ากับ บ.รบ แบบอื่น ๆ งป.ของประเทศที่ละลายไปกับโครงการต่าง ๆ ซื้อได้เป็นเข่งเลยมั้ง Grin Grin...อุ้ย !  ตื่น ๆ ๆ ๆ   Grin Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
หน้า: 1 ... 1161 1162 1163 [1164] 1165 1166 1167 ... 1487
  พิมพ์