เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:30:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1167 1168 1169 [1170] 1171 1172 1173 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3881975 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17535 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 11:27:19 PM »

ผมไม่เข้าใจ ผมก็ออกจะสุภาพ เป็นมิตร มีอัทธยาศัย แต่ดูๆไปเหมือนคนแถวนี้
จะไม่ค่อยชอบผมซักเท่าไหร่ เอ๊...หรือว่าผมคิดมากไปเอง
 ตกใจ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17536 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 11:35:58 PM »

โอ้ว เฮียน่ะเหรอหงุดหงิด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกว่าให้ไปเห่าไปหอนไกลๆเฉยๆ แค่รำคาญ  ขำก๊าก

หน้าชื่นอกตรมรึเปล่าครับ  คนที่หลอกแม้แต่ตัวเองนี่ผมอดเป็นห่วงไม่ได้ Cheesy

ไม่ต้องมาห่วงเฮียหรอกไอ้หนู  หน้าแหลมๆตาตีบๆหุ่นขี้ก้างอย่างเอ็งใช่จะระคายผิวหนาๆของเฮียที่ไหน  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17537 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 12:11:19 AM »

โอ้ว เฮียน่ะเหรอหงุดหงิด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกว่าให้ไปเห่าไปหอนไกลๆเฉยๆ แค่รำคาญ  ขำก๊าก

หน้าชื่นอกตรมรึเปล่าครับ  คนที่หลอกแม้แต่ตัวเองนี่ผมอดเป็นห่วงไม่ได้ Cheesy

ไม่ต้องมาห่วงเฮียหรอกไอ้หนู  หน้าแหลมๆตาตีบๆหุ่นขี้ก้างอย่างเอ็งใช่จะระคายผิวหนาๆของเฮียที่ไหน  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ดูจากวุฒิภาวะทางอารมณ์ ผมว่าคุณน่าจะอายุน้อยกว่าผมเยอะครับ   Cool
และผมสูง 178 หนัก 80 Kg รู้สีกตัวว่าอ้วนไปนิด
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17538 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 01:08:24 AM »

Boeing F/A-18E/F Super Hornet

http://en.wikipedia.org/wiki/Boeing_F/A-18E/F_Super_Hornet

นี่ครับ คุณชงโค ข้อมูล  Boeing F/A-18E/F Super Hornet  มีประจำการ ๒ ประเทศครับ  Grin

Boeing F/A-18E/F Super Hornetท

http://en.wikipedia.org/wiki/Boeing_F/A-18E/F_Super_Hornet

นี่ครับ คุณชงโค ข้อมูล  Boeing F/A-18E/F Super Hornet  มีประจำการ ๒ ประเทศครับ  Grin
ผมมองภาพรวมทั้งโมเดล F18 น่ะครับ กระทู้นั้นก็ไม่ได้คัดค้านข้อมมูลคุณอรชุน

คงยังไม่รู้สินะว่า F/A-18 A-b,C-D กับ F/A-18 E-F มันเครื่องคนละรุ่นกัน...

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #17539 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 01:10:52 AM »

JAS-39 ของกองทัพอากาศสวีเดนเข้าร่วมในเหตุวุ่ยวายในซีเรีย  "ในนามของสหประชาชาติในภารกิจด้านมนุษยธรรม" มิใช่ในนามของ NATO
หน้าที่ประสานงานกับหน่วยงาน "ต่างชาติและภาษา" เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ประสานงานด้านระบบสื่อสารมิได้เป็นความบกพร่องของตัวเครื่องบิน JAS-39

คุณนี่...ผมละเพลีย ฮ่าๆๆ....  Grin Tongue อ่านแล้วไม่เข้าใจ อ่านแล้วเข้าใจผิด ว่าปัญหาการสื่อสารเป็นเรื่องของต่างชาติต่างภาษาไปนู่น
ปัญหามันอยู่ที่ระบบ อ่านดีๆครับ

https://www.strategypage.com/dls/articles/Gripen-Finds-Its-Flaws-In-Combat-12-10-2011.asp
Gripen Finds Its Flaws In Combat
by James Dunnigan
December 10, 2011

The Swedish made JAS-39 Gripen jet fighter [PHOTO] got its first combat experience over Libya recently, as part of the UN sponsored humanitarian bombing campaign. As with most aircraft, the first time in combat, problems show up that were not revealed during tests or training. For example, the encrypted radios, fitted out to communicate with NATO aircraft (Sweden is not a member, but is equipped to operate with the alliance), had problems. This was because the radios were not previously tested with regular NATO encrypted radios, only against Swedish aircraft. The problem was quickly fixed. What has not been fixed is the growing frequency with which problems like this show up.

ข่าวก็เขียนชัดนะครับว่าปัญหามาจากตัวเครื่องบิน  ระบบสื่อสาร เช่น ระบบเข้ารหัสคลื่นวิทยุ  หรือคุณไม่เคยรู้เรื่อง เอ็นคริปชั่น/ดีคริปชั่น , แชนแนลโค้ดดิ้ง  ไม่รู้ก็ไม่เป็นไรนะครับ จากรูปประโยคมันก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นเรื่องเทคนิค การที่คุณหลงไปเข้าใจว่าเป็นเรื่องต่างชาติต่างภาษาน่าจะมาจากอคติมากกว่า
 Cool

บอร์ดนี้มันจะไม่มีใครเข้าก็เพราะมึงนี่แหละนาย ChongKo  เอาเวลาไปเรียนแล้วเตรียมตัวสอบไล่ปีหน้าดีกว่ามั้งน้อง จะได้จบม.1 ขอโทษนะครับที่ผมว่าคำหยาบ ขอโทษจริงๆแต่ไอ้ควายตัวนี้ผมยอมไม่ได้เพราะผมยอมรับแต่ข้อมูลหลักๆที่พี่ อรชุน-รักในหลวง หามาให้ไม่ใช่ไปก๊อบใครมา แล้วไม่ได้อ้างว่าจะได้เป็น รมต.

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #17540 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 07:41:22 AM »

keep it simple and stupid

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #17541 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:15:05 AM »

keep it simple and stupid

เห็นด้วยครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #17542 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:53:30 AM »

ดูจากวุฒิภาวะทางอารมณ์ ผมว่าคุณน่าจะอายุน้อยกว่าผมเยอะครับ   Cool
และผมสูง 178 หนัก 80 Kg รู้สีกตัวว่าอ้วนไปนิด

นี่มึงอายุเยอะขนาดนี้เลยเรอะ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก ขำก๊าก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17543 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:22:18 AM »

คีพซิมพ่งซิมเพิ่งอะไรกัน ผมเห็นแต่ละคนคุ้มคลั่งกันแทบจะอกแตกตาย
อะไรกันนักหนา ผมก็แค่แสดงความเห็นที่แตกต่างเรื่องเครื่องบินเท่านั้น

วู้....เซ็ง แลบลิ้น

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17544 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:26:57 AM »

ดูจากวุฒิภาวะทางอารมณ์ ผมว่าคุณน่าจะอายุน้อยกว่าผมเยอะครับ   Cool

นี่มึงอายุเยอะขนาดนี้เลยเรอะ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมอายุไม่มากหรอก แต่วุฒิภาวะของคุณทำให้ผมรู้สึกว่าคุณน่าจะยังเรียนอยู่ ม.ต้น เท่านั้นเอง
น่าจะเป็น ม.ต้น สายศิลป์ รร.ระดับตำบลในต่างจังหวัด เพราะเห็นชอบป่าชอบตกปลา  น่าจะถูกปลูกฝัง
ให้หัวเอียงซ้าย น่าจะเป็นคนอีสานหรือไม่ก็ทางเหนือ

ตั้งใจเรียนนะครับ อนาคตคุณยังอีกไกล Tongue
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #17545 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:30:08 AM »

ข้อมูลจิ๊บจ๊อยแบบนี้ ไม่ต้องเอามาลง  อิอิ ใครๆก็รู้ไอ้เณร  คิก คิก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #17546 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:39:14 AM »

นั่งปูเสื่อดูคนตีกัน 555+

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17547 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:43:12 AM »

ข้อมูลจิ๊บจ๊อยแบบนี้ ไม่ต้องเอามาลง  อิอิ ใครๆก็รู้ไอ้เณร  คิก คิก

แสดงว่าผมพูดถูกและคนทั้งงเวปก็รู้อยู่แล้วว่าคุณเรียน ม.ต้น สายศิลป์ ตจว.เหรอครับ ว่าแล้วเชียว
 เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #17548 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:44:15 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เฮ้ย ไอ้นี่กระจอกกว่าไอ้ผีหัวเถิกที่ข้างบ้านอีกวุ้ยตาโจก  ขำก๊าก ขำก๊าก

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #17549 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:55:34 AM »

ผมอายุไม่มากหรอก แต่วุฒิภาวะของคุณทำให้ผมรู้สึกว่าคุณน่าจะยังเรียนอยู่ ม.ต้น เท่านั้นเอง
น่าจะเป็น ม.ต้น สายศิลป์ รร.ระดับตำบลในต่างจังหวัด เพราะเห็นชอบป่าชอบตกปลา  น่าจะถูกปลูกฝัง
ให้หัวเอียงซ้าย น่าจะเป็นคนอีสานหรือไม่ก็ทางเหนือ

ตั้งใจเรียนนะครับ อนาคตคุณยังอีกไกล Tongue

เป็นคนอีสานหรือคนทางเหนือแล้วทำไมครับ... นี่เหรอที่กล้าบอกว่าวุฒิภาวะของตัวเองสูงกว่าชาวบ้านเขา... เงียบๆ ไป... จะเสียรังวัดน้อยกว่านี่นะน้อง...

หน้า: 1 ... 1167 1168 1169 [1170] 1171 1172 1173 ... 1487
  พิมพ์