เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:19:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1168 1169 1170 [1171] 1172 1173 1174 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3881830 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17550 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:57:10 AM »

โอ้ว เฮียน่ะเหรอหงุดหงิด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกว่าให้ไปเห่าไปหอนไกลๆเฉยๆ แค่รำคาญ  ขำก๊าก

หน้าชื่นอกตรมรึเปล่าครับ  คนที่หลอกแม้แต่ตัวเองนี่ผมอดเป็นห่วงไม่ได้ Cheesy

ไม่ต้องมาห่วงเฮียหรอกไอ้หนู  หน้าแหลมๆตาตีบๆหุ่นขี้ก้างอย่างเอ็งใช่จะระคายผิวหนาๆของเฮียที่ไหน  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ดูจากวุฒิภาวะทางอารมณ์ ผมว่าคุณน่าจะอายุน้อยกว่าผมเยอะครับ   Cool
และผมสูง 178 หนัก 80 Kg รู้สีกตัวว่าอ้วนไปนิด

นี่มึงอายุเยอะขนาดนี้เลยเรอะ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมอายุไม่มากหรอก แต่วุฒิภาวะของคุณทำให้ผมรู้สึกว่าคุณน่าจะยังเรียนอยู่ ม.ต้น เท่านั้นเอง
น่าจะเป็น ม.ต้น สายศิลป์ รร.ระดับตำบลในต่างจังหวัด เพราะเห็นชอบป่าชอบตกปลา  น่าจะถูกปลูกฝัง
ให้หัวเอียงซ้าย น่าจะเป็นคนอีสานหรือไม่ก็ทางเหนือ

ตั้งใจเรียนนะครับ อนาคตคุณยังอีกไกล Tongue

เป็นคนอีสานหรือคนทางเหนือแล้วทำไมครับ... นี่เหรอที่กล้าบอกว่าวุฒิภาวะของตัวเองสูงกว่าชาวบ้านเขา... เงียบๆ ไป... จะเสียรังวัดน้อยกว่านี่นะน้อง...

เงียบไปเลย สอนโรงเรียนระดับตำบลต่างจังหวัดอ่ะ อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17551 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:01:32 AM »

โอ้ว เฮียน่ะเหรอหงุดหงิด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกว่าให้ไปเห่าไปหอนไกลๆเฉยๆ แค่รำคาญ  ขำก๊าก

หน้าชื่นอกตรมรึเปล่าครับ  คนที่หลอกแม้แต่ตัวเองนี่ผมอดเป็นห่วงไม่ได้ Cheesy

ไม่ต้องมาห่วงเฮียหรอกไอ้หนู  หน้าแหลมๆตาตีบๆหุ่นขี้ก้างอย่างเอ็งใช่จะระคายผิวหนาๆของเฮียที่ไหน  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ดูจากวุฒิภาวะทางอารมณ์ ผมว่าคุณน่าจะอายุน้อยกว่าผมเยอะครับ   Cool
และผมสูง 178 หนัก 80 Kg รู้สีกตัวว่าอ้วนไปนิด

นี่มึงอายุเยอะขนาดนี้เลยเรอะ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมอายุไม่มากหรอก แต่วุฒิภาวะของคุณทำให้ผมรู้สึกว่าคุณน่าจะยังเรียนอยู่ ม.ต้น เท่านั้นเอง
น่าจะเป็น ม.ต้น สายศิลป์ รร.ระดับตำบลในต่างจังหวัด เพราะเห็นชอบป่าชอบตกปลา  น่าจะถูกปลูกฝัง
ให้หัวเอียงซ้าย น่าจะเป็นคนอีสานหรือไม่ก็ทางเหนือ

ตั้งใจเรียนนะครับ อนาคตคุณยังอีกไกล Tongue

เป็นคนอีสานหรือคนทางเหนือแล้วทำไมครับ... นี่เหรอที่กล้าบอกว่าวุฒิภาวะของตัวเองสูงกว่าชาวบ้านเขา... เงียบๆ ไป... จะเสียรังวัดน้อยกว่านี่นะน้อง...

เงียบไปเลย สอนโรงเรียนระดับตำบลต่างจังหวัดอ่ะ อิอิ

เออเนาะ... ตรูก็อยู่บ้านนอกใจกลางภาคอีสาน... สอนโรงเรียน ม.ต้นระดับตำบลนี่หว่า... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #17552 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:10:55 AM »

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ ขำว่ะ    เครื่องบินขับไล่ใหม่  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:13:02 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #17553 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:11:43 AM »

ผมก็เรียน รร ต่างจังหวัดนะ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #17554 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:27:20 AM »

คิก คิก  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2013, 04:07:48 PM โดย หน้ากากเสือ » บันทึกการเข้า
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17555 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:37:58 AM »

ผมก็เรียน รร ต่างจังหวัดนะ
โหยไอ้เด้กบ้านนอก อิอิ
ผมไม่เข้าใจ ผมก็ออกจะสุภาพ เป็นมิตร มีอัทธยาศัย แต่ดูๆไปเหมือนคนแถวนี้
จะไม่ค่อยชอบผมซักเท่าไหร่ เอ๊...หรือว่าผมคิดมากไปเอง
 ตกใจ

ใช่..คุณคิดมาก
คิดมาก แถมาก ชอบตอบทั้งที่ความรู้ยังด้อย

ฟุ้งซ่าน-วกวน-ไร้สาระที่สุด

รกกระทู้ที่ท่านอื่น ๆ กำลังติดตามอยู่

ใจเย็นครับพี่  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #17556 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:39:08 AM »

ผมว่าคุณ ชงโค ลามปามไปไกลแล้วหล่ะ เลิกซะเถอะไอ้วิธีกวนตีนชาวบ้าน กวนน้ำให้ขุ่นแบบนี้ ผมว่าคุณแค่เอาข้อมูลเครื่องบินมาหาเรื่องชวนทะเลาะมากกว่า เลิกเสียเถอะครับ จากเด็กบ้านนอกอยากเตือนเด็กในเมือง......

ไหว้

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #17557 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:32:10 PM »

ไม่ได้เข้าเว็บมา 1เดือน กลับมาเห็นกระทู้นี้ไปซะหลายหน้า
นึกว่ามีข้อมูลเด็ดๆเกี่ยวกับเครื่อง บข.มาลง ที่ไหนได้.............เจอเอ เ(ก)ลี่ยน บุก! 
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #17558 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:33:27 PM »

ถ้าตามอ่านมาตั้งแต่ต้นจะเห็นว่าคุณชงโคตั้งใจยั่วให้คนอื่นด่างานนี้คุณทำสำเร็จครับโดนด่าสนใจอยาก คนอะไรชอบโดนด่า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #17559 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:37:24 PM »

เห็นต่างได้แต่ อย่าได้เถียงแบบข้างๆคูๆหน่อยเลย ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ไม่มีใครเค้าว่าหรอก 
อ้อระวังนะตัวใหญ่นะล้มดัง

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #17560 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:26:46 PM »

อ้าว! .... เข้าเรื่องดีก่าครับ

อีกาคาบข่าวมาบอกว่า "เจ้าคุณปู่" (F-5) โดนหมอศัลยกรรมจากเมืองยิว ผ่าตัดทำหนุ่มเสร็จแล้ว
ด้วยการติดตั้ง GPV 5/A  30 mm เพิ่ม Gunpod เป็น 4 รู เปลี่ยนเลนท์แว่นตาใหม่ (เรดาร์) เทียบเท่า F-16 เชียว
จริงเท็จประการใดท่านผู้รู้ช่วยตอบลุงทีเฮอะ ...... ไอ้ 30 mm นี่มันแรงไหม? ลุงรู้แต่ .458 Lott .... เอิ๊กๆๆๆ

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #17561 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 12:19:05 AM »

อ้าว! .... เข้าเรื่องดีก่าครับ

อีกาคาบข่าวมาบอกว่า "เจ้าคุณปู่" (F-5) โดนหมอศัลยกรรมจากเมืองยิว ผ่าตัดทำหนุ่มเสร็จแล้ว
ด้วยการติดตั้ง GPV 5/A  30 mm เพิ่ม Gunpod เป็น 4 รู เปลี่ยนเลนท์แว่นตาใหม่ (เรดาร์) เทียบเท่า F-16 เชียว
จริงเท็จประการใดท่านผู้รู้ช่วยตอบลุงทีเฮอะ ...... ไอ้ 30 mm นี่มันแรงไหม? ลุงรู้แต่ .458 Lott .... เอิ๊กๆๆๆ

GPU-5 นี่เรามีมานานแล้วน่ะครับ เป็นกระเปาะติดตำแหน่ง centerline ยิงทีสะท้านไปทั้งลำ แรงต้านมหาศาล กระสุนก็แบบเดียวกับปืนของเครื่อง A-10 ครับ

ส่วนที่พี่ยิวโมมาเขาโมมาให้สักพักแล้ว เรดาร์เดิมครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #17562 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 11:39:19 PM »

http://www.thefordclass.com/

พี่ๆท่านใดที่สนใจข่าวในวงการนี้ เข้าไปดูที่ลิงค์ข้างบนได้เลยนะครับผม
คือวันนี้ 9 พ.ย. ทางสหรัฐทำพิธีปล่อยเรือบรรทุกเครื่องบิน Gerald R Ford (CVN-78) ลงน้ำ โดยกำลังทำการถ่ายทอดสดพิธีอยู่ครับผม
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17563 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 11:43:39 PM »

คิดถึงท่าน ทักษิณ ชินวัตร ครับ สมัยท่าน เป็น นายกรัฐมนตรี ประเทศไทยกำลังจะได้ บ.รบชั้นยอด ระดับโลกมาใช้แล้ว นั่นคือ Su 30 จาก รัสเซีย
เสียดายท่านโดนปฎิวัติก่อน เที่ยวนี้ ถ้า พรบ.นิรโทษกรรม ผ่าน แล้วได้ท่านกกลับมาเป็นนายก
ผมเชื่อว่าทัพฟ้าเราจะเข้มแข็ง พัฒนาขื้นอีกเยอะ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17564 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 11:51:46 PM »

ข่าวประกอบ

http://www.bangkokpost.com/breaking_...s.php?id=68444he Russian media reported this morning that the Thai government has agreed to a secret $500 million deal to buy Russian fighter jets and helicopters for the Royal Thai Air Force.The reports made no mention of the Thai government's claim at home that this is to be a barter deal. Premier Thaksin Shinawatra also has never mentioned helicopters before, although he confirmed there might be a deal to obtain the 12 Sukhol-30 fighter jets."This is good news for Russia, we haven't sold a single cartridge to Thailand," enthused Konstantin Makiyenko, deputy head of the Center for Analysis of Strategies and Technologies to the Moscow Times today."It also means that Russia has taken over the region - we have fighter jets in China, Malaysia, Indonesia, Vietnam and now Thailand."The Moscow media report said the deal is preliminary and was signed last week in Kuala Lumpur when President Vladimir Putin and Mr Thaksin were both at the East Asia Summit in Kuala Lumpur.It said Russia has signed a preliminary agreement to sell $500 million worth of military aircraft to Thailand, and added it was "the first such deal with the traditional US arms client.""We signed a memorandum for 12 Sukhoi-30MKMs during President Vladimir Putin's visit [last week] to Malaysia," a senior official at Irkut, the privately controlled maker of the Sukhoi fighter, was quoted as saying.Thailand originally agreed to buy the jets last year but put off the deal after a tsunami that killed hundreds of thousands of people hit the region last December, said the Moscow reports.The Irkut executive, who spoke on condition of anonymity due to the sensitivity of negotiations, said the memorandum of understanding also included delivery of helicopters to Thailand, according to Moscow reports."We have gone half the distance and expect to sign the contract in the first half of next year," said Alexei Fyodorov, Irkut board chairman.Makiyenko estimated that the deal would bring Russia at least $500 million. Rosoboronexport, the state arms sales agency, was not available for comment to the Russian media.
หน้า: 1 ... 1168 1169 1170 [1171] 1172 1173 1174 ... 1487
  พิมพ์