เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:27:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1174 1175 1176 [1177] 1178 1179 1180 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3881763 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17640 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:10:35 AM »

ช่วงนี้ผมรู้สึกว่า ตัวเองป๊อบปูล่ามาก เป็นดาวดวงเด่นในเวป เลยครับ
ใจจริงผมรักสันโดษ ชอบชีวิตสมถะ เรียบง่าย ดูพื้นๆ นะครับ
ไม่ต้องการชื่อเสียง ความโด่งดังอะไรเลย

ที่ต้องออกตัว เพราะว่าช่วงนี้แฟนคลับ ติดตามผมเยอะไปหมด ทั้งขาประจำและหน้าใหม่ๆ
ยอดกดไลท์ก็พุ่งกระฉูด หยุดไม่อยู่ คาดว่าจะถึง1000 แต้มภายในสุดสัปดาห์นี้
มีคนโพสท์คุยตรงๆบ้าง แขวะอ้อมๆบ้าง หลายคนอยู่ ผมคงไม่สามารถตามไปตอบ หรือรีพลายได้
ทุกความนิยมนะครับ ตรงไหนพอตอบได้ก็จะตอบ ตอบไม่ได้ตอบไม่ไหวก็อย่าน้อยใจกันเน้อ

หล่อเลือกได้ก็แบบนี้แหละครับ  หลงรัก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #17641 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:13:37 AM »

ช่วงนี้ผมรู้สึกว่า ตัวเองป๊อบปูล่ามาก เป็นดาวดวงเด่นในเวป เลยครับ
ใจจริงผมรักสันโดษ ชอบชีวิตสมถะ เรียบง่าย ดูพื้นๆ นะครับ
ไม่ต้องการชื่อเสียง ความโด่งดังอะไรเลย

ที่ต้องออกตัว เพราะว่าช่วงนี้แฟนคลับ ติดตามผมเยอะไปหมด ทั้งขาประจำและหน้าใหม่ๆ
ยอดกดไลท์ก็พุ่งกระฉูด หยุดไม่อยู่ คาดว่าจะถึง1000 แต้มภายในสุดสัปดาห์นี้
มีคนโพสท์คุยตรงๆบ้าง แขวะอ้อมๆบ้าง หลายคนอยู่ ผมคงไม่สามารถตามไปตอบ หรือรีพลายได้
ทุกความนิยมนะครับ ตรงไหนพอตอบได้ก็จะตอบ ตอบไม่ได้ตอบไม่ไหวก็อย่าน้อยใจกันเน้อ

หล่อเลือกได้ก็แบบนี้แหละครับ  หลงรัก

เฮ้ยๆๆ อย่าเพิ่งดริฟท์ตอบก่อนๆ

F35 ทำไมคะแนนน้อย เมื่อเทียบกับเครื่องยุคเดียวกันแต่ข้อมูลเป้นการคาดการรืครับ จาก web ของออสเตรเลีย
http://www.ausairpower.net/jsf.html

ต้องดูว่าเอาไปเทียบกับเครื่องรุ่นไหนครับ F-35 จัดเป็นเครื่องบินรบเอนกประสงค์ขนาดกลาง
เอาไปเทียบกับ F-22 , SU-30/35 ที่เป็นเครื่องบินรบขนาดหนัก สู้ไม่ได้ด้วยประการทั้งปวงครับ
เพราะตัว F-35เองออกแบบมาเพื่อทดแทน F-16, F/A-18 และ AV-8B ครับ

พูดมาแต่ละอย่าง ต้องรีบก็อปไว้ก่อน โฮ่ๆๆๆ...มัดตัวเองอีกแล้ว เหอๆๆๆ...
วันๆ คุณพูดอะไรไปบ้างจำได้รึเปล่าเนี่ยะ อิ๊ๆๆๆ...

ขนาด F35 คุณบอกว่า เป็นเครื่องบินรบขนาดกลางสู้เครื่องบินรบขนาดหนักอย่าง Su30 ไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง
แล้ว Jas 39 ที่เล็กกว่า F16 เจอ Su30 ของมาเลย์เซียก็ต้องสู้ไม่ได้ด้วยประการทั้งปวงสิครับ

แสดงว่าที่ผ่านๆมาผมบอกว่า JAS39 สมรรถนะต่ำกว่าSu30 ก็ถูกต้องแล้ว ยิ่งกว่าแช่แป้ง
แล้วที่ผ่านๆมาคุณจะมาเถียงผมทำไมเนี่ยะ...หุหุๆๆๆ
 แลบลิ้น

โถ่................. นาย  มีส่วนไหนโพสไหนที่ผมโพสว่า JAS-39 เหนือกว่า SU-30
นายไปเอามาครับ หามาแปะตามถนัดหน่อยเด๊ะอยากเห็น

แหม่กล้าใช้คำว่าผมมัดตัวเองด้วย กร๊ากกกกกกกกกกกกก ขำอีกซัก20ตลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 04:28:05 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #17642 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:14:10 AM »

อย่างเช่น เวปของอินเดีย ก็พูดชัดครับ ว่าJas39 Gripen เรดาห์ อัตราไต่ สู้ F16 ไม่ได้
http://www.indiandefence.com/forums/u-s-europe/17236-gripen-vs-f16-croatian-air-force.html
Gripen vs F16 - Croatian Air Force
AIRFRAME AND ENGINES
However, thrust-to-weight ratio of Gripen is inferior to that of F16 – 0,97 as opposed to 1,079 – which means that it will be harder to Gripen to recover energy lost during the turn.
AVIONICS
Both JAS-39 and F16 use pulse Doppler radars. F16s AN/APG-68 radar has longer range than Gripens PS-05/A (296 vs 120 km)

ตัดแปะมาเฉพาะสองประเด็น ใครอยากอ่านการเปรียบเทียบอื่นๆ คลิกไปตามลิงก์ได้เลยครับ เหอๆๆ ตัวเลขระยะเรดาห์ตรงกับเวปวิกิเลย
ยอมรับรึยังครับ คุณอรชุน มีอีกหลายเวปนะครับที่เปรียบเทียบไว้ ผมหามาแปะได้เรื่อยๆครับ
 Grin
ข้อมูลมั่วมาก Croatiaไม่มีเจ้าเหยี่ยว F-16 ประจำการ ยุโรปตะวันออกประเทศแรกที่ประจำการด้วยเจ้าเหยี่ยวคือโปแลนด์ และล่าสุดยุโรปตะวันออกอีกประเทศที่แสดงความชัดเจนที่จะจัดหาเจ้าเหยี่ยวมาประจำการคือโรมาเนีย แต่ขานี้ขอซื้อเครื่องมือสองรุ่น ADF และรุ่นที่ปรับปรุงMLUของโปรตุเกสยกฝูงบิน รบกวนและกรุณาตรวจสอบข้อมูลอ้างอิงดีๆด้วยครับ อย่าโพสเอามันส์

มันเป็นการประเมินสมรรถนะครับ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #17643 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:12:17 AM »

หล่อเลือกได้ก็แบบนี้แหละครับ  หลงรัก

เลอะเทอะ..............   หลายคนเขาอยู่กระทู้นี้อยู่แล้ว เขาไม่ได้เข้ามาคุยในกระทู้เพราะเอ็งครับ

Narcissistic personality disorder  ชัวร์  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17644 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:17:14 AM »

คิดถึง ร.ต.ท.ชญานิช  พิชิตศัตรูจังช่วงนี้ ไม่รู้เป็นไง อิอิ  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #17645 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:44:48 AM »

เลอะเทอะ..............   หลายคนเขาอยู่กระทู้นี้อยู่แล้ว เขาไม่ได้เข้ามาคุยในกระทู้เพราะเอ็งครับ

Narcissistic personality disorder  ชัวร์  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เยี่ยม
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #17646 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:56:40 AM »

พักเที่ยงให้น้ำก่อนครับ    พี่เลี้ยงพานักมวยไปนวดมัน พันมือ ก่อน เดียวช่วงเย็นค่อยขึ้นเวทีกันต่อครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #17647 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:59:56 AM »

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #17648 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 12:33:30 PM »

เอ้ายังไม่ตอบเลยว่าไปลอกและแปลจากไหนมาครับ ผมจะไปหาอ่านมั่ง

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17649 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 01:56:45 PM »

อย่างเช่น เวปของอินเดีย ก็พูดชัดครับ ว่าJas39 Gripen เรดาห์ อัตราไต่ สู้ F16 ไม่ได้
http://www.indiandefence.com/forums/u-s-europe/17236-gripen-vs-f16-croatian-air-force.html
Gripen vs F16 - Croatian Air Force
AIRFRAME AND ENGINES
However, thrust-to-weight ratio of Gripen is inferior to that of F16 – 0,97 as opposed to 1,079 – which means that it will be harder to Gripen to recover energy lost during the turn.
AVIONICS
Both JAS-39 and F16 use pulse Doppler radars. F16s AN/APG-68 radar has longer range than Gripens PS-05/A (296 vs 120 km)

ตัดแปะมาเฉพาะสองประเด็น ใครอยากอ่านการเปรียบเทียบอื่นๆ คลิกไปตามลิงก์ได้เลยครับ เหอๆๆ ตัวเลขระยะเรดาห์ตรงกับเวปวิกิเลย
ยอมรับรึยังครับ คุณอรชุน มีอีกหลายเวปนะครับที่เปรียบเทียบไว้ ผมหามาแปะได้เรื่อยๆครับ
 Grin
ข้อมูลมั่วมาก Croatiaไม่มีเจ้าเหยี่ยว F-16 ประจำการ ยุโรปตะวันออกประเทศแรกที่ประจำการด้วยเจ้าเหยี่ยวคือโปแลนด์ และล่าสุดยุโรปตะวันออกอีกประเทศที่แสดงความชัดเจนที่จะจัดหาเจ้าเหยี่ยวมาประจำการคือโรมาเนีย แต่ขานี้ขอซื้อเครื่องมือสองรุ่น ADF และรุ่นที่ปรับปรุงMLUของโปรตุเกสยกฝูงบิน รบกวนและกรุณาตรวจสอบข้อมูลอ้างอิงดีๆด้วยครับ อย่าโพสเอามันส์

มันเป็นการประเมินสมรรถนะครับ

แอีกแล้ว... ท่านพญาจงอางตั้งข้อสังเกตว่า Croatian Air Force ไม่ได้ประจำการด้วย F-16 แล้วเหตุใดจึงได้เอาอ้างว่าเป็น F-16 ของโครเอเชียล่ะครับ... ยืนยันหน่อย... เผื่อเป็นเรื่องที่พวกเราไม่รู้...

...อย่าบอกว่าเป็นแค่การประเมินสมรรถนะนะครับ... ขอแหล่งที่มาของข้อมูลด้วยครับ...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17650 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:04:42 PM »

กรรม.....เข้ามาประจานตัวเองแท้ ๆ  ยังไม่รู้ตัวอีก   ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #17651 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 06:55:58 PM »

รูปสวยๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 06:58:07 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #17652 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 08:40:59 PM »

เอฟ๑๘ ตรากระโหลกไขว้มีเสาอากาศเหมือนเครื่องบินบังคับวิทยุเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #17653 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 08:46:52 PM »

เอฟ๑๘ ตรากระโหลกไขว้มีเสาอากาศเหมือนเครื่องบินบังคับวิทยุเลยครับ

ตาดีจัง ถูกต้องครับรูปนั้นเป็น RC  รูปสวยดีก็เลยดึงมา
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #17654 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 09:02:24 PM »

ตาดีจัง ถูกต้องครับรูปนั้นเป็น RC  รูปสวยดีก็เลยดึงมา

ตาดีจัง ถูกต้องครับรูปนั้นเป็น RC  รูปสวยดีก็เลยดึงมา

ใช้แว่นช่วยหรอครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 ... 1174 1175 1176 [1177] 1178 1179 1180 ... 1487
  พิมพ์