เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:21:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พานท้ายสวยๆ  (อ่าน 5145 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:11:24 AM »

พี่ มะขิ่น ครับ  ,  ผมเคยสั่งพานท้ายไม้ จาก ร้านนี้ ราคาไม่เบาเหมือนกัน ( แล้วแต่  options  ด้วย ) 
ถ้าไม่ไช่รุ่นที่เขามีอยู่ในสายการผลิต ( รุ่นยอดนิยม ) เราจะต้องรอนานถึง ๒ เดือน และ จ่ายค่าทำแบบอีก ราวๆ  ๑๕ เหรียญ  ,  และ  Inletting  แค่  ๙๐  กว่าเปอเซนต์ เท่านั้น  เราต้องมาทำเองอีกเพื่อให้พอดีกับปืนของเรา    Undecided    ( ยกเว้นรุ่นยอดนิยม จึงจะมี  Inletting  เกือบ  ๑๐๐  เปอเซนต์ )  ,  แต่ทุกรุ่น ทุกแบบนั้น เราต้องมา แต่งรูปทรง และ ทำผิวขั้นสุดท้าย เองทั้งหมด ....... ( ของผมได้มาเกือบปีแล้วยังทำไม่เสร็จสักที .......   Tongue  )

ถูกต้องครับ ของ CZ ต้องรอ   ตรง inlett ผมว่าไม่เสร็จน่ะดีแล้วเพราะยังไงก็ต้องทำ bedding อยู่ดีแหละ  Wink
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:32:21 AM »

โอ้โห ...... ดูออกว่าเป็น  Inletting  ของ  CZ  ด้วย ..... สุดยอดเลย     Cool   

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2005, 12:35:00 AM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 01:13:00 AM »

โอ้โห ...... ดูออกว่าเป็น  Inletting  ของ  CZ  ด้วย ..... สุดยอดเลย     Cool   

5555 ไม่ใช่หรอกครับ ผมหมายถึงปืนของหัวหน้าแก๊งค์น่ะครับ 5555  แหมงี้ผมทำเป็นรู้ซะดีมั้ง 555 Grin
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 01:18:52 AM »

Grin Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:47:40 AM »

โถ....ไอ้เราก็หลงปลื้มว่า อาเจษเรานี่เจ๋งจริงเว้ย  แค่ดูชิ้นไม้ตัดเป็นรูปพานท้ายก็รู้ว่าไส่ปืนอะไร  Grin Shocked

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:55:47 AM »

โถ....ไอ้เราก็หลงปลื้มว่า อาเจษเรานี่เจ๋งจริงเว้ย  แค่ดูชิ้นไม้ตัดเป็นรูปพานท้ายก็รู้ว่าไส่ปืนอะไร  Grin Shocked
เหอะ เหอะ เหอะ เก่งขนาดนั้นดีซิ  จะได้เริ่มให้หวย  Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:00:32 AM »

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ.............

จริงๆแล้วผมเจอกับช่างพานท้ายไม้ของเราคนหนึ่ง(คนที่ทำพานท้าย10/22ของผม และพี่แก้วด้วย)..................เจอกันบ่อยเหมือนกัน คุยกันแล้วท่าทางแกเป็นศิลปินเต็มตัวเลย แกแต่งตัวแบบแอ๊ด คาราบาว..............

เคยคุยกันจะให้แกขึ้นสต็อค CZ 452 ตัวธรรมดา ให้เป็นแบบ Full stock (มานลิเคอร์) ............แกบอก ให้ไปหาตัวครอบปลายลำกล้อง CZ452-2E FS มาให้แกก่อน แล้วแกจะขึ้น stock ให้ใหม่เลย ผมเองก็ไม่ได้สั่งฝาครอบปลายลำกล้องของ CZ 452-2E FS สักที............เลยยังไม่ได้ทำ เจอแกทุกครั้งแกก็ถามหาฝาครอบทุกครั้ง.............สงสัยต้องหามาให้ได้เสียแล้ว หามาได้ก็จะเอา CZ 452-2E ตัวเดิมๆ ส่งให้แกทำไปเลย Grin

ในเวป ที่คุณเจษหามาให้(ขอบคุณมากๆ)..............ผมคิดว่าจะเอารูปไปให้แกดูว่าทำได้ไหม?...........ถ้าทำได้คงจะให้แกลองทำดู ส่วนไม้ ผมให้แกไปสาม-สี่ท่อนแล้วครับ เป็น พยุง กับชิงชัน..................

วันเสาร์นี้ ถ้าเจอกับแก จะลองๆคุยดู เพราะผมต้องไปเอา stock CZ ของพี่แก้วด้วย Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:04:25 AM »

ไม้ชิงชันไม่หนักแย่หรือครับ  คนถากทำพานท้ายก็คงบ่นอุบเพราะมันแข็ง Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:08:58 AM »

ดูๆอยู่เหมือนกันครับ...............ผมว่าแกคงไปทำด้ามปืนแน่ๆ ผมให้แกแบบยกให้เลย(ขนกับนายอาร์ทเกือบแย่)..........

ก็คงให้แกหาไม้สวยๆให้แหล่ะครับ..........

แปลง stock ของ CZ452-2E ตัวธรรมดาๆ เป็นตัวนี้ครับ CZ 452-2E FS ก็จะได้ตัว FS ที่ลำกล้องยาว 24 นิ้ว (เดิมๆยาว 20.5)

จะลองๆโครงการนี้ดูครับ...........

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์