เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:23:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีการตั้งศูนย์ กล๊อก19  (อ่าน 2545 ครั้ง)
TTB<<<HADYAI>>>
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 12:05:49 PM »

ขอทราบการตั้งศูนย์ปืนกล๊อก ครับ ว่าถ้าเราเล็งนั่งแท่น แต่กลุ่มกระสุนมาตกที่ประมาณ 7-8 นาฬิกา  เราต้องปรับศูนย์หลังตัวใน หรือนอกครับ หมุนทวน หรือตามเข็มนาฬิกาครับ ขอขอบคุณมากนะครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:12:52 PM »

ตกที่ ๗-๘ นาฬิกา ของวงไหนครับ ... ปืน Glock น่าจะตั้งศูนย์จี้มาจากโรงงาน บางทีกลุ่มไปทางซ้ายอาจมาจากคนยิงก็ได้ครับ

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:52:31 PM »

ตกที่ ๗-๘ นาฬิกา ของวงไหนครับ ... ปืน Glock น่าจะตั้งศูนย์จี้มาจากโรงงาน บางทีกลุ่มไปทางซ้ายอาจมาจากคนยิงก็ได้ครับ

Grin
ยิงพาดแท่นดูก่อนดีไหมครับ เล็งจี้ใช้กระสุนยี่ห้อเดิมแบบเดิม ถ้ามีกล่องเดิมเหลืออยู่เลยยิ่งดี
ถ้ายังเหมือนเดิมค่อยมาตั้งศูนย์ก้อได้ครับ
 Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 02:44:40 PM »

Cheesy อยากจะให้กระสุนตกทางใด ให้ตั้งศูนย์หลังไปทางนั้น  ตัวบนปรับสูง-ต่ำ หมุนทวนเข็มฯศูนย์จะต่ำลง หมุนตามเข็มฯศูนย์จะสูงขึ้น ลองพาดยิงดูกลุ่มสัก 5-10นัด ครับเล็งจุดเดิมทุกนัด ได้กลุ่มแน่นอนแล้วค่อยปรับแต่งศูนย์ครับ :Smiley

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 03:50:01 PM »

Cheesy อยากจะให้กระสุนตกทางใด ให้ตั้งศูนย์หลังไปทางนั้น ตัวบนปรับสูง-ต่ำ หมุนทวนเข็มฯศูนย์จะต่ำลง หมุนตามเข็มฯศูนย์จะสูงขึ้น ลองพาดยิงดูกลุ่มสัก 5-10นัด ครับเล็งจุดเดิมทุกนัด ได้กลุ่มแน่นอนแล้วค่อยปรับแต่งศูนย์ครับ :Smiley

...ศูนย์จากโรงงาน ในอาวุธปืนสั้นน่าจะทุกกระบอก ศูนย์เป็นแบบเล็งจี้.. ควรลองพาดยิง และแก้ไขอย่างที่คุณเสือวุฒิ. และเพื่อน เพื่อน แนะนำ .ยินดีต้อนรับ ชาว Glockอีกท่านครับ.. Cheesy

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 04:48:31 PM »

Undecidedแล้วถ้าเป็น ศูนย์เรืองแสงตั้งยังไง ครับพี่  :Smiley

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 06:40:32 PM »

Undecidedแล้วถ้าเป็น ศูนย์เรืองแสงตั้งยังไง ครับพี่  :Smiley
Cheesy ใช้ศูนย์ยี่ห้อ รุ่นไหน?  ส่วนมากเคาะซ้าย-ขวา ได้เท่านั้น.......... (ยกเว้นศูนย์ MMC ศูนย์เรืองแสงปรับได้ครับ)  แต่แพงครับ เกือบ200 เหรียญถ้าจำไม่ผิด :Smiley :Smiley :Smiley   

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: [1]
  พิมพ์