เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:33:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยี่ห้ออาร์มสกอร์  (อ่าน 5863 ครั้ง)
tong2005
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 12:33:18 PM »

สอบถามพี่ๆ ทุกท่านครับว่า ปืนยี่ห้ออาร์มสกอร์ที่ผลิตในฟิลิปปินส์  คุณภาพน่าสนใจไหมครับ  ขอบคุณครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:04:15 PM »

เคยยิงนานมาแล้วครับ ไกตึงมือพอควร
บ้านเราไม่นิยม
เว้นแต่ จนท.ผู้ปฏิบัติงานสนาม และรายได้น้อยครับ
ที่เห็นมักจะเป็นปืนโครงการสวัสดิการครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:14:47 PM »

เคยยิงนานมาแล้วครับ ไกตึงมือพอควร

เว้นแต่ จนท.ผู้ปฏิบัติงานสนาม และรายได้น้อยครับ
ที่เห็นมักจะเป็นปืนโครงการสวัสดิการครับ

ไก...ปืน...น่ะครับ  ท่านซับใน....

ม่าย...ช้าย.....นะ...นะ...โน...โนม.....ง่ะครับ

มีตึง  มีหย่อน....ปู้ด...โธ่....ป๊าดดดด  เหน่ง....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:41:19 PM »

เป็นปืนรูปแบบเดียวกับ 1911 ทุกอย่าง มีชุดแต่งเหมือนปืนซิ่ง แต่งานไม่ค่อยเรียบร้อย ซื้อแล้วแต่งอีกหน่อยก็ออกงานได้ ราคาไม่แพง มีเงินเหลือแต่ง กับยิง อีกเยอะ เช่นนี้ รูปแรกลำกล้องเดิม รูปสองเปลี่ยนลำกล้องแล้ว ยิงที่ 25 ม. สุดสนามครับ ถ้างบน้อย ก็ซื้อหาได้ แต่ต้องเลือกดีๆๆๆๆๆๆๆนะครับ พลิกดูให้หมด ดูผิวงาน ลองกลไกทุกๆอย่างว่าทำงานได้หรือไม่ เขย่าดูว่าแน่นดีไหม แล้วจะได้ของดีราคาถูก

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:24:30 PM »

Cheesy เป็น ปืน ขนาดไหน ครับ จำได้ ว่า อาร์มสกอร์ ทำปืนทรง คล้ายๆ  M16 ในขนาด  .22 ครับ แล้วมี อัดลม เป็น แบบ หักลำกล้อง แต่ นานมากแล้วครับหลังๆ ไม่ค่อยเห็น โฆษณา ครับ  Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:44:46 AM »

ปืนฟิลิปปินส์ยี่ห้อนี้พัฒนาไปมากแล้วครับ  ปัจจุบันมีปืนสั้นแบบ 1911  ปืนลูกกรดยาวเลียนแบบอันชูตส์ลูกเลื่อน (แต่ออกมาใกล้เคียงนอริงโก้ !!) และลูกซองห้านัดด้วย   ในสหรัฐฯ ติดยี่ห้อ ชาร์ล ดาลี

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:05:11 AM »

พึ่งรู้ว่า นายซับ ใช้มือเหนี่ยวไกแทนนิ้ว ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:10:01 AM »

เป็นปืนรูปแบบเดียวกับ 1911 ทุกอย่าง มีชุดแต่งเหมือนปืนซิ่ง แต่งานไม่ค่อยเรียบร้อย ซื้อแล้วแต่งอีกหน่อยก็ออกงานได้ ราคาไม่แพง มีเงินเหลือแต่ง กับยิง อีกเยอะ เช่นนี้ รูปแรกลำกล้องเดิม รูปสองเปลี่ยนลำกล้องแล้ว ยิงที่ 25 ม. สุดสนามครับ ถ้างบน้อย ก็ซื้อหาได้ แต่ต้องเลือกดีๆๆๆๆๆๆๆนะครับ พลิกดูให้หมด ดูผิวงาน ลองกลไกทุกๆอย่างว่าทำงานได้หรือไม่ เขย่าดูว่าแน่นดีไหม แล้วจะได้ของดีราคาถูก

ไม่เห็นรูปเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:28:05 PM »

ดีกว่านอริงโก้นิดนึงครับ ราคาไม่แพงเอามาเกลาหน่อยก็ใช้ได้คิดว่าถ้าขอป.2 ได้จะเก็บตังซื้อเป็นกระบอกแรก

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:36:49 PM »

ดีกว่านอริงโก้นิดนึงครับ ราคาไม่แพงเอามาเกลาหน่อยก็ใช้ได้คิดว่าถ้าขอป.2 ได้จะเก็บตังซื้อเป็นกระบอกแรก

ตกใจ ป.2 เลยหรือครับ ตอนนี้เค้าให้นำเข้ามาเองได้หรอครับ Huh ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:16:35 AM »

รูปไม่ขึ้นแฮะ ไม่เป็นไร ผมว่าจะเอามายิงลงในทดสอบปืนให้ดูว่า ปืนเดิมลำกล้งเดิมยิงแล้วเป็นไง แล้วค่อยๆใส่ของแต่งทีละอย่าง ดูว่ามันทำงานดีขึ้นมากแค่ไหน จะได้ใช้เป็นแนวทางในการซื้อของแต่งบ้าง

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:20:07 AM »

วัสดุที่ใช้ทำความแข็งแรงสู้ปืนที่ทำจาก USA ได้หรือเปล่าครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 09:33:56 AM »

ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเรื่องนี้เหมือนกันเลยจับชุบฮาร์ดโครมซะ แต่ถ้ามาคิดว่าปืนสมัยสงครามโลกที่ผลิตแบบเอาปริมาณยังอยู่มาได้ถึงบัดนี้ กับความรู้ด้านโลหะวิทยาที่ก้าวหน้ามากขึ้น กับการสามารถส่งออกไปเมกา กับการเป็นโรงงานรํฐวิสาหกิจของฟิลิปปินส์ ก็พอเชื่อใจได้ครับ

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 09:42:21 AM »

เห็นกลุ่ม .45 ระยะ 25 เมตร ที่คุณ CAPTAINKID  Post ไว้ ประทับใจ มัก มัก.. หลงรัก ตอนนี้อยู่ที่ราคาเท่าใหร่ครับ...ขนาด 9 มม. จะแน่นแบบนี้มั๊ยครับ.
saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 03:08:41 PM »

รูปไม่ขึ้นแฮะ ไม่เป็นไร ผมว่าจะเอามายิงลงในทดสอบปืนให้ดูว่า ปืนเดิมลำกล้งเดิมยิงแล้วเป็นไง แล้วค่อยๆใส่ของแต่งทีละอย่าง ดูว่ามันทำงานดีขึ้นมากแค่ไหน จะได้ใช้เป็นแนวทางในการซื้อของแต่งบ้าง

ปืนสวยมากครับ...ทีสำคัญฝีมือยิงสุดยอดดดดดดดดครับ....

แต่ผมชอบ 97B  ครับ....ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ...

และจะรออ่านในบททดสอบครับ.....

คารวะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์