เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:26:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ออโตธรรมดายิงกลไม่ปรับแต่งปืน  (อ่าน 7246 ครั้ง)
samasakh
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:16:51 PM »

Angryพอทราบข้อมูลปืนพกออโตเมติกธรรมดาไม่ปรับแต่งกลไกสามารถยิงกลได้โดยเทคนิคการจับปืนบ้างหรือไม่  และสามารถยิงเป็นลักษณะปืนกลได้หรือไม่
 Grinยิงกลโดยใช้เทคนิคการยิง โดยไม่ปรับแต่งปืน  เช่น  โคลท์ 1911 เอ1 หรือ บาเร็ตต้า 92 fs
HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:24:57 PM »

ทำได้ด้วยเหรอครับ  Huh Huh มารอฟังผู้รู้ด้วยคนครับ  Smiley Smiley
แต่ถึงทำได้ก็คงไม่ทำล่ะครับ สงสารปืนอ่ะ  Grin Grin
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:40:54 PM »

Huh  ยิงเร็วพอไหว แต่ยิงกล...งง ครับ  Huh

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 02:09:29 PM »

Huhแบบที่ป๋าตระกูลยิงหรือเปล่าครับ...ที่จับปืนไว้มั่นแล้วเอานิ้วสับไปที่ไกหรือเปล่าครับ Huh

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 02:13:30 PM »

อัตราการยิง=อัตราความเร็วที่เขี่ย/กระดิกนิ้ว.......

แต่เข้าเป็าหรือเปล่า ไม่ทราบครับ Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 03:06:14 PM »

Angryพอทราบข้อมูลปืนพกออโตเมติกธรรมดาไม่ปรับแต่งกลไกสามารถยิงกลได้โดยเทคนิคการจับปืนบ้างหรือไม่  และสามารถยิงเป็นลักษณะปืนกลได้หรือไม่
 Grinยิงกลโดยใช้เทคนิคการยิง โดยไม่ปรับแต่งปืน  เช่น  โคลท์ 1911 เอ1 หรือ บาเร็ตต้า 92 fs
  เคยได้ยินแต่เอาปืนพกธรรมดายิง...แต่กลุ่มกระสุนที่ออกมาเป็นเหมือนหลุ่มกระสุนปืนลูกซอง Grin Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 03:34:38 PM »

อัตราการยิง=อัตราความเร็วที่เขี่ย/กระดิกนิ้ว.......

แต่เข้าเป็าหรือเปล่า ไม่ทราบครับ Cheesy
.

.. Grin Grin Grin Grin Grin.สั้น สั้น แต่ได้ใจความครับ เร็วได้เท่านิ้วกระดิก..  อาวุธปืนสั้น.ความสมดุลของน้ำหนักตัวปืน กับแรงขับดันของกระสุนที่วิ่งออกไป เท่ากับแรงสะท้อนถอนหลัง หลักของพิสิค พื้น พื้น สมัยมัธยมปลาย อาวุธปืนที่กำจะกดด้ามปืนลงตามน้ำหนักที่ถือ. ปากลำกล้องจะกระดกขึ้นภายหลังหัวกระสุนพ้นไปแล้ว นัดที่สอง ถัดไป.เป็นยิงนกตกปลา..ออกทะเลเลย..ลองใช้ปากหมึกซึมสบัดเข้าข้างฝาบ้าน นายซับ..ในแนวตั้งดูซิครับ...  น้ำหนักที่สมดุล ที่ไปทางมากจะควบคุมอาวุธปืนได้ดีขึ้น ปากจะกระดกขึ้น..ยิงกล อาจได้ผลบ้าง ตรงที่ต้งใจจะกวาดตามแนวขวาง.. Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 03:53:05 PM »

สำหรับการปรับแต่งให้ปืนพกสั้นแบบกึ่งออโตเมติค
ให้มีระบบการยิงแบบออโตเมติคเต็มตัว นั้น
(เหนี่ยวไก…แล้วกระสุนวิ่งออกไปจากรับเพลิงจนกว่าจะหมดแม็กกาซีน
หรือ จนกว่าจะปล่อยไก)
สามารถกระทำได้ครับ ในปืนบางยี่ห้อ…
มีทั้งการปรับแต่งแบบต้องตกแต่งคันบังคับทั้งภายนอก
และแบบไม่ต้องตกแต่งคันบังคับภายนอก ครับ
ส่วนผลการยิง นั้น….ผมคง post ไม่ได้เท่าพี่มะขิ่นหรอกครับ….

จากนิ้ว…ที่จิ้มแป้น…
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:07:08 PM »

อย่าไปสนใจเลยครับ
เมื่อยี่สิบปีก่อน เคยมีประกาศขายตามหนังสือในเมกา   ใช้ยึดกับโกร่งไกแล้วหมุน จะมีลูกเบี้ยวยื่นออกมากดไก  ยิงได้เร็ว 300-700 นัดต่อนาที   แต่ตอนหลังก็เงียบหายไป  คงขายไม่ออก
ผมก็เคยทดลองทำรีโมทคอนโทรล เสนอเป็นโครงการวิจัยทางทหารเหมือนกัน
ใช้เซอร์โวของเครื่องบินเล็กเป็นตัวหันปืน/กระดกปืน  และกดไก  เล็งโดยกล้อง VDO ไร้สาย  ถ้าจะยิงแบบปืนกล ก็ใช้ Timer IC เช่นเบอร์ LM555 เป็นตัวให้จังหวะ   เล่นไม่ยากหรอกครับ  เพียงแต่ถ้าทำไปโดยไม่ได้รับอนุมัติจากหน่วยงานที่ควบคุมโครงการวิจัยทางทหาร หรือตำรวจ  ก็เข้าคุกไปแล้วครึ่งตัว
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:09:34 PM »

เมื่อยี่สิบปีก่อน เคยมีประกาศขายตามหนังสือในเมกา   ใช้ยึดกับโกร่งไกแล้วหมุน จะมีลูกเบี้ยวยื่นออกมากดไก  ยิงได้เร็ว 300-700 นัดต่อนาที   แต่ตอนหลังก็เงียบหายไป  คงขายไม่ออก
       Cheesy แบบนี้ หรือ เปล่าครับ ผู้การ Cheesy

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2005, 09:11:42 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:13:49 PM »

ผมก็เคยทดลองทำรีโมทคอนโทรล เสนอเป็นโครงการวิจัยทางทหารเหมือนกัน
ใช้เซอร์โวของเครื่องบินเล็กเป็นตัวหันปืน/กระดกปืน  และกดไก  เล็งโดยกล้อง VDO ไร้สาย  ถ้าจะยิงแบบปืนกล ก็ใช้ Timer IC เช่นเบอร์ LM555 เป็นตัวให้จังหวะ   เล่นไม่ยากหรอกครับ  เพียงแต่ถ้าทำไปโดยไม่ได้รับอนุมัติจากหน่วยงานที่ควบคุมโครงการวิจัยทางทหาร หรือตำรวจ  ก็เข้าคุกไปแล้วครึ่งตัว
ยังมีขายอยู่ครับพี่ผู้การ  ,   ยังมีคนชอบซื้อไปติด Ruger 10/22   ปืน semi ระบบแบบ AK  ไม่ว่ายี่ห้อไหน สามารถยิงให้ออกเป็นแบบ   full auto ได้ โดยไม่ต้องดัดแปลงอะไรเลย ถ้ายิงเป็น  Wink  ปืนลูกวอง Saiga12 ก็ทำได้เหมือนกัน     
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:53:06 AM »

ที่เขาเรียก Hell Fire อะไรทำนองนี้รึปล่าวครับอาเจษ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:06:22 AM »

ที่เขาเรียก Hell Fire อะไรทำนองนี้รึปล่าวครับอาเจษ?
ถ้าพูดถึงที่ผู้การสุพินท์กล่าวถึง ไม่ใช่ Hell Fire ครับแต่เป็นตัวนี้  BMF Trgiiger Activator

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:16:43 AM »

ได้ความรู้เพิ่มอีกแหละ....ดีครับ... Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:24:34 AM »

ปืน 10/22 ลองเอาเชือกพันรัดหน้าไกกับด้านหลังโกร่งไกครับ  ค่อยๆ ขันให้เชือกแน่นเข้ามาเรื่อยๆ ถึงจุดหนึ่งมันจะลั่นแบบ... สนุกน่ะครับ

ปืนสั้นบางรุ่นก็ทำแบบนี้ได้... ตัวใครตัวมันครับ  ห้ามพาดพิง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: [1] 2
  พิมพ์