เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:18:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ออโตธรรมดายิงกลไม่ปรับแต่งปืน  (อ่าน 7230 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:29:01 AM »

อ้างถึง
ตัวใครตัวมันครับ  ห้ามพาดพิง
Grin Grin Grin Wink
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:34:11 AM »

... ตัวใครตัวมันครับ  ห้ามพาดพิง

... Grin Cheesy Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:39:17 AM »

ปืน 10/22 ลองเอาเชือกพันรัดหน้าไกกับด้านหลังโกร่งไกครับ  ค่อยๆ ขันให้เชือกแน่นเข้ามาเรื่อยๆ ถึงจุดหนึ่งมันจะลั่นแบบ... สนุกน่ะครับ

ปืนสั้นบางรุ่นก็ทำแบบนี้ได้... ตัวใครตัวมันครับ  ห้ามพาดพิง

Grin ผมจำได้ว่าเคยเห็นเค้ายิงกับปืนสั้นออโตของสมิทฯ ครับ ค่อย ๆ เหนี่ยวไกเข้ามา พอถึงจังหวะหนึ่งก็รัวพรืดออกไปเลย Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:43:54 AM »

ปืน 10/22 ลองเอาเชือกพันรัดหน้าไกกับด้านหลังโกร่งไกครับ  ค่อยๆ ขันให้เชือกแน่นเข้ามาเรื่อยๆ ถึงจุดหนึ่งมันจะลั่นแบบ... สนุกน่ะครับ

ปืนสั้นบางรุ่นก็ทำแบบนี้ได้... ตัวใครตัวมันครับ  ห้ามพาดพิง

Grin ผมจำได้ว่าเคยเห็นเค้ายิงกับปืนสั้นออโตของสมิทฯ ครับ ค่อย ๆ เหนี่ยวไกเข้ามา พอถึงจังหวะหนึ่งก็รัวพรืดออกไปเลย Grin

ฮา... พาดพิงได้หรือเปล่าเล่าครับ... เย้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:34:04 AM »

ดูรูปที่ท่านเจษโพสต์แล้ว เอาแบบมาจากปืนแกตลิงค์นี่นา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:15:18 PM »

ดูรูปที่ท่านเจษโพสต์แล้ว เอาแบบมาจากปืนแกตลิงค์นี่นา

ปืนแกตลิ่งมันลำกล้องหมุนนี่ครับ แต่นี่เป็นแค่เฟืองช่วยเหนี่ยวไกเท่านั้นเอง ...

วันก่อนดูสารคดี Modern Marvels เรื่อง A10 Tank Blaster ... ดูเขาทดสอบศูนย์ปืนแกตลิ่ง ๓๐ มม. แล้วสะใจมาก  น้ำลายหก ....

เมื่อคืนนั่งดู Tank Crew เล่าเรื่องรถถังของ usa ตั้งแต่เริ่ม ๆ จนถึง ปัจจุบัน ... แต่หลัก ๆ จะเป็นเรื่องของ M4 Sherman

... ตอนท้าย ๆ มีเรื่องของ M1 ใน IRAQ ด้วย

... ดูแล้วพลประจำรถถังสมัยใหม่ สบายกว่ารุ่นคุณปู่เยอะเลย

samasakh
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:15:29 PM »

Huh คือบังเอิญมีน้องที่ทำงานถ่ายวิดีโอมาให้ดู   ปืนที่ใช้เป็น บาเร็ตต้า FS  วิธีการยิงคือ หงายตัวปืนแมกซ์ชี้ฟ้า   มือขวากระตุกไกมือซ้ายประคองปืน   ดูจากภาพการคุมปืนค่อนข้างนิ่ง  ยิงกล 1 ชุด  4 นัด    ทีแรกไม่เชื่อแต่เห็นแล้วก้อต้องเชื่อว่ามันทำได้  ไม่ได้โม้ Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:43:48 PM »

ฮา... พาดพิงได้หรือเปล่าเล่าครับ... เย้

เยาะเย้ย 555 ไม่ได้พาดพิงครับ แค่อ้างถึงครับพี่สมชาย เยาะเย้ย

nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 04:41:15 PM »

ทำได้ครับ
อย่างแรกล้มเซียร์ก่อน
เวลาขึ้นลำให้ค้างสไลด์ไว้ บรรจุแม็ค แล้วปลดสไลด์
จากนั้นตัวใครตัวมันครับ  Grin Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์