เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:20:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: FWD.Mail เหตุเกิดแถวถนนบางบัวทอง-สุพรรณ  (อ่าน 4007 ครั้ง)
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:00:20 PM »

มีคนส่งมาให้อ่านครับ ก็เลยนำมาขยายต่อในเวบนี้ ถือว่าแชร์ประสบการณ์กันไปนะครับ ท่านใดอ่านแล้วก็ขออภัย

......................................
..

ผม(เจ้าของFWD.Mail)ตัดสินใจอยู่นานหลายวันกว่าจะ โพสต์กระทู้นี้ได้ ….. เนื่องจากเกรงว่าจะเป็นแบบอย่าง ที่ไม่ถูกต้องของ เราๆท่านๆที่ใช้อาวุธปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ….. แต่ในกรณีศึกษาของคุณ K2A
( ขออภัยที่ต้องเอ่ยนาม) ทำให้ผมต้องตัดสินใจ ขั้นเด็ดขาด เพื่อป้องกันตนเอง

ขอเริ่มเลยก็แล้วกันนะครับ คือหลังจากที่เสร็จสิ้นภารกิจถวายงานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่โรง พยาบาล ศิริราชซึ่งขณะนั้นเวลาก็ประมาณ ตี 2 ผมมีเหตุจำเป็นต้องเดินทางไปจังหวัดสุพรรณฯ เป็นการด่วน ก็เลยจัดการเปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วรีบเดินทางทันที โดยใช้เส้นตลิ่งชัน-บางบัวทอง-สุพรรณฯ
โดยระหว่างทางได้แวะปั๊มเจ็ท ที่อยู่เลยสนามบางบัวทองไปหน่อยนึง เพื่อเติมน้ำมันและหากาแฟกิน โดยไม่ได้สังเกตและระวังอันตรายที่แฝงตามปั๊มน้ำมันเลย หลังจากนั้นก็ออกเดินทางต่อ
ระหว่างทางที่ขับรถมา รู้สึกมีรถขับตามมาจากปั๊ม แต่ก็ไม่ได้ไปสนใจอะไร จากนั้นประมาณ ครึ่งชั่วโมงกว่าๆ สังเกตว่า เสียงเครื่องยนต์ดังแปลกๆ ตั้งใจฟังอยู่ตั้งนานเหมือนไม่ใช่เสียงรถเรานี่หว่า มองกระจกซ้าย ขวา หลัง ไม่มี รถตามมาเลยซักคัน เอ๊ะ … แล้วมันเสียงอะไรกัน ฟ่ะ ….
สงสัยอยู่นานพอ สมควร …. แล้วผมก็หายสงสัยครับเพราะไอ้เสียงที่ว่ามันคือรถปิ๊กอัพ ที่ดับไฟแล้วขับจี้ตูดชนิดห่างแค่ศอกเดียว แล้วมันก็เปิดไฟ สูงวาบใส่ทันที ผมตกใจมาก แต่พยายามคุมสติไว้แล้วเปิดไฟสัญญาณเลี้ยวซ้ายเพื่อเข้าเลนซ้าย พ่อเจ้าประคุณก็แซงไปอยู่ข้างหน้าแล้วพยายามเบรคให้ผมชนท้าย ผมก็เบรคแล้วชะลอรถทันที เพื่อให้ เค้าไปก่อน
ในใจคิดว่า โดนดีแน่แล้วเรา … มือซ้ายเลยเอื้อมไปล้วง PPK ในกระเป๋าที่วางอยู่ข้างๆมาขึ้น ลำเตรียม ไว้ แล้วค่อยๆขับไป ช้าๆ ประมาณ 90 / ช.ม.มันก็เบรครถกระทันหันอีกครั้งเพื่อให้ผมชนท้ายมัน อีก
ผมก็ เบรค แล้วชะลอทันที ให้พ่อเจ้าประคุณท่านไปก่อน มันทำ อย่างนี้ซ้ำกันถึง 4 ครั้ง จนมันแน่ใจ
ว่าผมคง ไม่ชนท้ายมันแน่ๆ มันก็เร่งเครื่องหายไป ผมก็ โล่งใจไปได้หน่อยนึง จากนั้นก็ค่อยๆขับช้าๆ
ย่องๆ มาตลอดทางและระวังตัวตลอด
ประมาณครึ่งชั่งโมงเห็นจะได้ มันมา อีกแล้วครับ คันเดิมดับไฟมาเหมือนเดิมไม่รู้ว่ามันไปซุ่มอยู่ที่ไหน อยู่ๆก็มาโผล่ข้างหลังผมอีก แล้ว คราว นี้มันชนเลยครับ ไม่แรงเท่าไหร่ แล้วก็ขับมาตีคู่เปิดกระจกชี้มือชี้ไม้จะเอาเรื่องให้ได้แล้วก็ทำสัญญาณให้ ผมจอดรถ ผมก็ชะลอรถ แล้วกด กระจกลง ระหว่างนั้นไอ้ปิ๊กอัพผีคันนี้อยู่ด้านหน้าผมแล้วครับ เตรียมขวางผมให้จอดรถให้ได้ ผมตัดสินใจแล้วครับ หยิบ PPK ยิง อัดใส่รถมันทันที 5 นัด ย้ำนะครับผมยิงใส่รถเลย โดยไม่สนใจว่าผลที่ตามมาจะเป็นยังไง ก็เราขอใบอนุญาตซื้อปืนเพื่อสิ่งนี้มิใช่หรือครับ ป้องกันชีวิตและ ทรัพย์สิน นี่ คือการเปิดฉาก ดวลกับคนชั่วๆโดยไม่รอให้มันเป็นฝ่ายเริ่มก่อน แล้วก็ได้ผล ครับ มัน เร่งเครื่องหนีเต็มที่โดยไม่คิด ชีวิต เสียงเครื่องยนต์ดังสนั่นเลยครับ ไม่ อยากจะคิดถ้ามันสู้ขึ้นมาผมคงเสร็จแน่ๆ เหลือติดปืนอยู่ แค่ 2 นัด เอง

จาก นั้น ผมขับรถมาเรื่อยๆจนถึงป้อมตำรวจ ก็จอดรถสำรวจความเสียหายปรากฏว่าไม่มากครับ กันชนหลังเสียหายนิดหน่อย ตำรวจ ผู้เฒ่าในชุดขาสั้นเสื้อยืดสีขาวที่นอนอยู่ในป้อมก็ค่อยๆแง้มประตูออกมา ดู ผมก็ เล่ารายละเอียดให้ฟัง แกก็ ดีใจหายครับอุตส่าห์วิทยุไปแจ้งเหตุตามป้อมระหว่างทาง เพื่อสกัด จับ ตามเส้นทางที่คาดว่าร้ายจะหลบหนี โดย ไม่วุ่นวายกับปืนผมเลย แค่ขอ ดูหน่อยว่าใช้ปืนอะไรแล้วก็ส่งคืน
เฮ้อ ….. ตีสามเข้าไปแล้วครับกลางทุ่ง อย่างนี้ไม่มีใครเค้าตื่นมาตั้งด่านให้หรอกครับ ต้องทำใจ

ผมคงจะไม่ถามนะครับว่าผมทำเกินไปหรือไม่เพราะ ผมได้ทำลงไปแล้ว และใน ทางกลับกันหากเกิด
อะไรที่ เลวร้ายขึ้น คนที่เสียใจที่สุดก็ไม่พ้นครอบครัวที่เรารักอยู่ ดี เพราะ ยังงี้ผมถึงต้องทำทุกวิถีทาง
เพื่อ ให้มีชีวิตรอดกลับไปหาครอบครัวที่ผมรักครับ

รถที่โดนชนครับ เสียหายไม่มากอย่างที่ คิด

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:11:13 PM »

ขอบคุณครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เล็ก แปดริ้ว
ปืนของเรามันว่าไม่ดี ปืนที่มันมีดีทุกกระบอก
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:12:22 PM »

Huh Huh Huh Huh Huh     คล้ายๆกับเรื่องเก่าที่เคยเล่าไปแล้วนะครับ    โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2007, 10:05:28 PM โดย เล็ก แปดริ้ว » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:12:25 PM »

เป็นข้อเตือนใจที่ดี .... ขอบคุณครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:23:43 PM »

Wink  เรื่องนี้ได้รับการถ่ายทอดแล้วครับ.......ขอบคุณครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:28:36 PM »

กระทู้นี้ คือคุณ big single  ครับ.. เล่ากันในเวปนี้  ๑ ปีเศษ มาแล้ว ..
จึงถูก นำไปแพร่ ใน pantip แม้แต่รายการวิทยุ ก็ยังนำไปบอกเตือนกัน ..

ย้อนกลับมายังต้นแหล่ง เป็น ครั้งที่ ๓ หรือ ๔ แล้ว ครับ.  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2007, 08:57:47 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

crvv
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:34:27 PM »

เรื่องเก่าหรือเรื่องใหม่ไม่สำคัญ  สำคัญที่เรื่องนั้นๆมีประโยชน์ต่อสาธารณะชนทั่วไปหรือไม่  บางคนเพิ่งเข้ามา อาจจะไม่เคยอ่านเจอก็ได้ เรื่องนี้เป็นบทเรียนที่ดีสำหรับคนที่ใช้รถใช้ถนนโดยเฉพาะต้องเดินทางในตอนกลางคืน 
คนจำนวนไม่น้อยที่อ่อนต่อโลก  มองโลกในแง่ดีเกินไป ไม่ระมัดระวัง ไม่มีเขี้ยวเล็บป้องกันตนเอง  ไม่ทันข่าวสารอาชญากรรมซึ่งมีหลากหลายรูปแบบ  แล้วคนเหล่านั้นก็เอาชีวิตไปทิ้งอย่างน่าสงสาร

ส่วนใหญ่เป็นพวกวัยรุ่นขาโจ๋  พวกนี้มันหากินกันแบบนี้ มีมานานแล้ว ในหลายพื้นที่
( คล้ายๆพวกขี่มอไซด์เอาหินปากระจกรถ )

สถานการณ์แบบนี้ กลางคืน เปลี่ยวๆ ยิ่งถ้าไปคนเดียวด้วย ไม่ต้องคิดมาก
ถ้าเป็นผม เตรียมปืนให้พร้อม  จะขับช้าๆในเลนขวาสุด  บีบให้มันแซงซ้ายประกบคู่   ลดกระจกด้านซ้ายลงแล้วเปิดฉากสาดก่อนเลยทันที สอยคนขับ เอาให้อยู่ แล้วไปไกลๆเลย

เคยเจอคล้ายๆแบบนี้ แถวบางนา-ตราด กม.20กว่า  กระบะสีดำโหลดเตี้ย มาแบบมึดๆไม่เปิดไฟเลย  ขับจี้ติดตูดตลอด(ถนนโล่ง)แล้วปาดหน้า 2 ครั้ง  ผมเปิดเสียงหวอไซเรน ดังสนั่น  มันขับซิ่งหนีสุดๆเลย ผมไล่ตามแต่ไม่ทัน เลยปล่อยมันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2007, 08:57:54 PM โดย w1511 » บันทึกการเข้า
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:39:20 PM »

กระทู้นี้ คือคุณ big signal ครับเล่ากันในเวปนี้ เกือบ ๒ ปีมาแล้ว ..
จึงถูก นำไปแพร่ ใน pantip แม้แต่รายการวิทยุ ก็ยังนำไปบอกเตือนกัน ..

ย้อนกลับมายังต้นแหล่ง เป็น ครั้งที่ ๓ หรือ ๔ แล้ว ครับ.  เยี่ยม

เรื่องเก่าแต่เหตุการใหม่ไม่ใช่หรือครับ โชคดีนะครับสำหรับท่านนี้

Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:40:26 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=20540.0

Wink Wink Wink

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:55:45 PM »

กระทู้นี้ คือคุณ big signal ครับเล่ากันในเวปนี้ เกือบ ๒ ปีมาแล้ว ..

เรื่องเก่าแต่เหตุการใหม่ไม่ใช่หรือครับ โชคดีนะครับสำหรับท่านนี้

..คือเหตุการณ์นี้ ที่เกิดขึ้นกับตัว คุณ big single  ไม่ใช่เรื่องที่เกิดขึ้นใหม่ ครับ
ตามกระทู้ ที่ คุณ ART@GUN . นำมาบอกครับ.    เยี่ยม

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=20540.0

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 09:08:25 PM »

..คือเหตุการณ์นี้ ที่เกิดขึ้นกับตัว คุณ big single  ไม่ใช่เรื่องที่เกิดขึ้นใหม่ ครับ
ตามกระทู้ ที่ คุณ ART@GUN . นำมาบอกครับ.    เยี่ยม

ขอบคุณครับพี่ แต่ตัวพี่เองก็เหมือนกับเคยเจอเหตุการณ์อย่างนี้ไม่ใช่หรือครับ (เหมือนเคยอ่านของพี่ครับ)

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 09:19:09 PM »

ผมทายว่านี่ไม่ใช่ครั้งสุดท้ายที่เรื่องนี้จะวนกลับมาที่เวปเริ่มต้นครับ...

ผมว่าพี่ big single น่าจะดีใจ ที่มีส่วนให้สาธารณชนได้รับทราบและระวังตัวครับ...

ขอแสดงความนับถือพี่ big single อีกครั้งครับ...Smiley
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 09:19:31 PM »

ขอคุณ จขกท.และอย่างยิ่งพี่bigsingleครับผมอ่านข้อความนี่5ครั้งแล้วครบ
อิอิ
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 09:20:45 PM »

ขอบคุณครับ
Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 09:40:25 PM »

กระทู้นี้ คือคุณ big single  ครับ.. เล่ากันในเวปนี้  ๑ ปีเศษ มาแล้ว ..

อย่างน้อยก็เป็นข้อพิสูจน์กับคำพูดที่ว่า  โลกมันกลม นะครับพี่.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์