เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:15:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจรวัยรุ่นใช้ปืนปลอมปล้น เจอปืนจริงยิงสวนปางตาย  (อ่าน 5462 ครั้ง)
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 10:52:01 AM »

สองโจ๋เมืองกรุงเก่าสุดแสบขับ จยย.ล่าเหยื่อใช้ปืนปลอมขู่ชิงทรัพย์ เจอของจริง จนท.หน่วยคอมมานโดลูกทัพฟ้า ออกอุบายหยิบเงิน ก่อนฉวย 9 ม.ม.กระหน่ำยิงเจ็บทั้งคู่ กระเสือกกระสนหนีตาย จนถูกตำรวจจับในสภาพร่อแร่

พ.ต.ท.พิชา รุจินาม รอง ผกก.ป.สภ.อ.บางปะอิน พ.ต.ท.ยุทธจักร วรรณคีรี พนักงานสอบสวน สภ.อ.บางปะอิน จ.พระนครศรีอยุธยา เดินทางไปตรวจสอบเหตุชิงทรัพย์บนถนนพหลโยธินขาเข้า กม.60 หมู่ 5 ต.บ้านกรด เมื่อเวลา 05.30 น. วันที่ 18 ตุลาคม พบผู้เสียหายซึ่งเป็นหน่วยคอมมานโดของกองทัพอากาศยืนรอเจ้าหน้าที่อยู่ระบุว่า เป็นผู้ยิงวัยรุ่น 2 คน ที่พยายามจะชิงทรัพย์ แต่คนร้ายหลบหนีไป จากนั้นได้มอบอาวุธปืนขนาด 9 มม.ให้เจ้าหน้าที่

จากการสอบสวนทราบว่า ระหว่างที่ลูกทัพฟ้ากำลังขี่จักรยานยนต์ไปทำงาน พบชายวัยรุ่น 2 คน อายุ 17 และ 20 ปี ขี่รถจักรยานยนต์ฮอนด้า สีแดง ทะเบียน กมง 844 พระนครศรีอยุธยา ใช้อาวุธปืนจี้ให้จอดรถข้างทางและขู่ให้นำทรัพย์สินมีค่าออกมาให้หมด ผู้เสียหายจึงทำทีหยิบเงินใต้เบาะ ก่อนจะฉวยปืน 9 มม.ที่อยู่ในช่องเก็บของออกมายิงใส่หลายนัด จนคนร้ายขี่รถหลบหนีไป
ต่อมา พ.ต.ท.พิพัฒน์ ชุ่มมณีกูล รอง ผกก.ป.สภ.อ.พระนครศรีอยุธยา ที่อยู่ระหว่างการตรวจตราพื้นที่ผ่านหน้าวัดธรรมนิยม หมู่ 10 ต.กะมัง อ.พระนครศรีอยุธยา พบชาย 2 คน ท่าทางมีพิรุธ คนซ้อนท้ายนั่งซบหลังคนขี่จึงเรียกให้จอด และพบว่าทั้งสองถูกยิงได้รับบาดเจ็บสาหัส ก่อนจะสารภาพว่าเป็นคนร้ายที่ก่อเหตุจี้ชิงทรัพย์ในท้องที่ สภ.อ.บางปะอิน จึงนำส่ง รพ.พระนครศรีอยุธยา

จากการสอบสวน ทราบชื่อคือ นายจีระวัฒน์ อุ่นฤดี อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 29 หมู่ 5 ต.บ้านหว้า อ.บางปะอิน ถูกยิงเข้าที่หลังกระสุนทะลุปอดฝังในและนายประกาศิต อายุ 16 ปี ถูกกระสุนเข้าที่เอวและชายโครงขวา รับสารภาพว่า ขณะเกิดเหตุได้ขี่รถจักรยานยนต์มาตามถนนบางปะอิน-อยุธยาสายเก่าออกถนนสายเอเชีย ตระเวนหาเหยื่อชิงทรัพย์ ก่อนหน้านี้พยายามจะใช้ปืนปลอมจี้ชิงทรัพย์นายสุวรรณ ไชยบุตร พนักงานร้านพิซซ่า อายุ 24 ปี แต่เหยื่อรู้ตัวเลี้ยวรถเข้าปั๊มน้ำมันเสียก่อน จึงขี่รถเรื่อยมาจนมาพบเหยื่ออีกราย ไม่คิดว่าเป็นทหาร กระทั่งหยิบปืนออกมายิงใส่ ด้วยความกลัวจึงพยายามขี่รถหนี และถูกตำรวจจับกุม

พ.ต.ท.ยุทธจักร กล่าวว่า ขณะนี้ยังไม่สามารถสอบปากคำคนร้ายได้มาก อย่างไรก็ตาม ได้ประสานกับชุดสืบสวนเบื้องต้นพบว่า ทั้งสองมีพฤติกรรมก่อเหตุลักษณะนี้มาหลายครั้ง จึงตั้งข้อสงสัยว่าทั้งสองอาจจะเคยก่อเหตุใช้ก้อนหินปารถที่สัญจรผ่านไปมาเพื่อชิงทรัพย์ เนื่องจากทั้งสองไม่มีอาวุธอื่นนอกจากปืนปลอม
--------------------------------------------------------------------------
แล้วคนยิงไม่โนข้อหาอะไรหรือครับ Huh
[/color]      ผมขอให้ไม่โดนครับพี่ เนื่องจากที่เปลี่ยวจำเป็นต้องสู้  ไม่รู้ว่าปืนปลอม  เลยยิงคนใกล้ที่ถืออาวุธก่อน
                      อีกคนเอี้ยวตัวไปข้างหลังเหมือนจะชักอาวุธ เลยถูกยิงข้างหลัง แล้วก็เหตุผลอื่นๆ อีกผมนึกไม่ออก(ให้ร้อยเวรช่วยใส่ให้   ท่านอัยการช่วยอีกนิด)  แถวนั้นมีข่าวบ่อ   ถ้าเป็นผู้หญิงไม่แค่จี้ครับ  

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
spocid
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 10:58:03 AM »

ที่สำคัญ ผู้ที่ยิงโจรวัยรุ่นจะมีความผิดมากไหมครับ
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 11:00:54 AM »

อุทาหรณ์สำหรับคนไม่ดีครับ
dong80
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 11:14:01 AM »

สมควรครับ นี่ถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่มีปืนหรือกลัวนี่คงแย่
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 11:17:41 AM »

โดน 9 เข้าไป ยังขี่มอเตอร์ไซค์ไปได้ตั้งไกล แถมไม่ทะลุต่างหาก สงสัยลูกซ้อม Sad

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 11:27:36 AM »

ทำดีได้ดี ทำชั่วก็ต้องรับผลกรรมนั้นๆ ผมว่าก็สมควรแล้วที่ได้รับผลแห่งกรรมที่ตนเป็นผู้ก่อ   Sad

สุจริตชนย่อมทำมาหากินอย่างสุจริตอยู่แล้วครับ คงไม่ไปเที่ยวปล้นใครแน่ๆ  Undecided

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 11:37:08 AM »

เด๋วนี่กรรมมันติดจรวจครับ
เห็นผลทันใจ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 11:46:55 AM »

ปล้น คอมมานโด  ขำก๊าก

คราวหน้ามันคงปล้น รบพิเศษ  ขำก๊าก

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
m@m
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 11:53:56 AM »

Grinถูกจับกับถูกปล้นเลือกเอา   สำหรับผมขอปอ้งกันตัวเองไว้กอ่นครับ  บางคนว่าทรัพย์สินเป็นของนอกกายไม่ตายหาให่มใด้ ถ้ามันไม่เอาทรัพย์สินอย่างเดียวเล่าครับ เห็นข่าวบอ่ยๆๆ  ถ้าจะหวังพึ่งคนอื่น ผมว่าเราควรพึ่งตนเองกอ่นครับ [ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน]

น้ำใจดั่งน้ำตก
chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 12:02:19 PM »

อ้างถึง
โดน 9 เข้าไป ยังขี่มอเตอร์ไซค์ไปได้ตั้งไกล แถมไม่ทะลุต่างหาก สงสัยลูกซ้อม

แล้วถ้าเป็น 11 ล่ะครับ จะไปได้อีกไหม  หัวเราะร่าน้ำตาริน
i-TEQ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 12:03:28 PM »

แบร่สมครับ ไอ้พวกโจร โดนซะ แบร่
noom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 12:11:42 PM »

แบบนี้จะโดนข้อหาพกพาอาวุธด้วยมั้ยครับเนี่ย  Wink   แต่เป็นผมก็ยิงเหมือนกัน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 01:02:27 PM »

มันสมควรแก่เหตุและผลครับที่ถูกยิงนี่ยังดีครับที่ยิงแล้วยังไปแจ้งความรอตำรวจ......ถ้าเป็นผมรับรองยิงเสร็จหายเข้ากลีบเมฆรอดูข่าวเงียบๆตามสื่อต่างๆดีกว่าครับ      คนอย่างนี่สมควรโดนยิงตายครับ   และควรตายโดยไม่รู้ว่าใครเป็นคนยิง.... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 01:03:32 PM »

อย่าได้ไปเลียนแบบเชียวนะครับ........

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 01:10:44 PM »

สะใจมากๆ.......ครับ
แต่ผมว่ามันโดนน้อยไปครับมันน่าพิการ..!!!!!!! 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2007, 01:12:38 PM โดย CZ17 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์