เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:30:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 357 แมกนั่มยิงช้างล้มหรือไม่  (อ่าน 5744 ครั้ง)
ฤาษีฮาลา
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 06:47:14 PM »

จากกรณีช้างเหยียบนักท่องเที่ยวตายบนภูกระดึง หากเราๆท่านๆอยู่ในที่เกิดเหตุแล้วต้องการช่วยเหลือนักท่องเที่ยวเคราะห์ร้ายรายนี้โดยการยิงเข้าที่เหนือโคนงวงเพียง 1 นัดด้วยกระสุน 357 แมกนั่ม ท่านว่าจะหยุดช้างเกเรตัวนี้ได้หรือไม่ครับ
sarawut hiranyakowit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 07:10:11 PM »

จากกรณีช้างเหยียบนักท่องเที่ยวตายบนภูกระดึง หากเราๆท่านๆอยู่ในที่เกิดเหตุแล้วต้องการช่วยเหลือนักท่องเที่ยวเคราะห์ร้ายรายนี้โดยการยิงเข้าที่เหนือโคนงวงเพียง 1 นัดด้วยกระสุน 357 แมกนั่ม ท่านว่าจะหยุดช้างเกเรตัวนี้ได้หรือไม่ครับ

if you shoot like that can stop them exactly
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 07:16:51 PM »

พรานอาชีพของอาฟริกาใต้  ที่ทำหน้าที่ยิงลดจำนวนช้าง (culling) เมื่อใช้ไรเฟิลยิงล้มแต่ยังไม่ตาย จะซ้ำด้วย 9 พาราฯ ครับ เข้าที่กกหูนัดเดียวนิ่งสนิท

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 07:30:39 PM »

Grin    ช้างป่านะเร็วนะครับ........มันไม่อยู่นิ่งให้ยิงง่าย ๆ  หรอกครับ            ถ้ายิงมันไม่อยู่     ตกใจ ตกใจ ตกใจ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 07:43:20 PM »

พรานอาชีพของอาฟริกาใต้  ที่ทำหน้าที่ยิงลดจำนวนช้าง (culling) เมื่อใช้ไรเฟิลยิงล้มแต่ยังไม่ตาย จะซ้ำด้วย 9 พาราฯ ครับ เข้าที่กกหูนัดเดียวนิ่งสนิท
Grinเอ๋แบบนี้ .357 แม๊กนั่มก็สามารถหยุดช้างป่าได้ภายในนัดเดียวนะสิครับ....ไม่อยากครับไม่อยากแค่หาคนใจกล้า ๆสักคนย่อง ๆ เอาปืนไปจ่อยิงที่กกหูช้าง.......แต่คนคนนั้นคงไม่ใช้ผมละครับ....นึกถึงนิทานเรืองที่หนูจะเอากระดิ่งไปผูกคอแมวยังไงไม่รู้สิครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:04:18 PM »

ถ้าช้างกำลังชาร์จเข้ามา  .375 H&H ก็เอาไม่อยู่ครับ  ถ้ายิงเข้าจุดตาย  คนยิงจะตายก่อน  ช้างคงอยู่ได้อีกหลายนาที
ผมเคยเที่ยวป่าครั้งหนึ่ง  หลับเพลิน ช้างทั้งฝูงเข้ามาใกล้จนได้ยินเสียงน้ำในท้อง  ตาเหลือกปีนขึ้นต้นไม้  อยู่กันสามคน มี 9x57 มม.เมาเซอร์  .375  กับลูกซองแฝด   ยังช๊อคกันอยู่บนกิ่งไม้   พอได้สติก็ช่วยกันสูบบุหรี่ จนช้างเลี่ยงหนีไปเอง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:15:17 PM »

ถ้าช้างกำลังชาร์จเข้ามา  .375 H&H ก็เอาไม่อยู่ครับ  ถ้ายิงเข้าจุดตาย  คนยิงจะตายก่อน  ช้างคงอยู่ได้อีกหลายนาที
ผมเคยเที่ยวป่าครั้งหนึ่ง  หลับเพลิน ช้างทั้งฝูงเข้ามาใกล้จนได้ยินเสียงน้ำในท้อง  ตาเหลือกปีนขึ้นต้นไม้  อยู่กันสามคน มี 9x57 มม.เมาเซอร์  .375  กับลูกซองแฝด   ยังช๊อคกันอยู่บนกิ่งไม้   พอได้สติก็ช่วยกันสูบบุหรี่ จนช้างเลี่ยงหนีไปเอง

วิธีการของท่านสุพินท์ดีนะครับ ไม่มีการสูญเสีย

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:45:59 PM »

Smiley.. ก็คงไม่อยู่.. และจะเพิ่มความดุร้ายขึ้นไปอีก และคนยิง ถ้าอยู่ในพื้นราบ เป็นต้องเละอยู่ตรงนั้นแหละครับ. Cheesy.
      กระสุนไรเฟิล  30-06  ในคู่มือเกี่ยวกับกระสุนปืน ยังถือเป็นปืนล่าสัตว์ขนาดกลาง.. ช้างเป็น 1 ใน  Big Five  ช้างป่าบ้านเรายังไงก็เป็นช้าง.. .357 Mag กระสุนสำหรับมนุษย์ กับสัตว์หนังบาง.เหมาะที่สุดครับ.อยู่แน่นอน.. Cheesy

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:48:02 PM »

เอาไปยิงหมูป่าขนาดใหญ่หน่อย ยังไม่ค่อยน่าไว้ใจเลยครับ สำหรับ .357

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:37:51 PM »

Cheesy ผมเคยเจอช้างป่าตอนขับรถลงจากเขาใหญ่ พวกเขาลงมาเดินเล่นแถวๆถนน...

ผมยังตกใจ หาเกียร์ถอยหลังแทบไม่เจอเลยคับ แตรเตรอไม่กล้าบีบไล่คับ...

อย่างนี้ถึงมี .357 หรือขนาดอื่นๆอยู่ในมือก็คงยิงไม่โดนหรอกคับ...

เอาเป็นว่าเลี่ยงๆต่างคนต่างไป คอนเวิร์สไปเลยดีกว่าคับ...  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2005, 11:39:47 PM โดย rute » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 04:57:13 AM »

Grin Grin Grin ไม่ต้องช้างหรอกครับ แค่วัวตื่น  ตั้งสติให้ได้ก่อนดีกว่าครับอารมณ์นั้นยิงจุดตายใช่ว่าจะยิงได้ง่ายๆๆนะครับ    หลวงพ่อโกยขลังสุดครับ Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:41:16 AM »

อย่าไปยิงเลยครับ....ช้างน่ะ สงสารเค้า ยิ่งมีกันน้อยๆอยู่  แค่ไล่ให้เค้าหนีไปก็พอ  ไม่ได้เข้าข้างช้างนะครับ แต่คิดว่า...คนโดนเหยียบ จะยังไงก็โดนไปแล้ว จะไปยิงช้างให้ตายมันก็ไม่ช่วยให้คนที่โดนเหยียบฟื้นมาได้

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:52:25 AM »

เอาไปยิงหมูป่าขนาดใหญ่หน่อย ยังไม่ค่อยน่าไว้ใจเลยครับ สำหรับ .357
ขนาดนี้อยู่ไหมครับ Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:10:52 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:49:41 AM »

ขนาดนี้อยู่ไหมครับ Grin Grin

ไม่อยู่ครับ...........

ขนาด นน.ตัว 120 กก.(ใหญ่มาก)............ยิงด้วย .30-06 สองนัด ถึงจะอยู่ แล้วดวงดีที่ยิงเข้าที่ก้น กระสุนตีข้าไปถึงหน้าอก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์