เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:18:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองเล็ก  (อ่าน 5151 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:13:06 AM »

Grin พี่เจษครับ ขอลิ้งค์ไซก้ายิงกลอีกรอบสิครับ ผมลืมเซฟเก็บไว้ Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:14:16 AM »

Grin พี่เจษครับ ขอลิ้งค์ไซก้ายิงกลอีกรอบสิครับ ผมลืมเซฟเก็บไว้ Grin
ลิ้งค์เว็ปนั้นปิดไปแล้วครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:20:39 AM »

ลิ้งค์เว็ปนั้นปิดไปแล้วครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน เสียดายจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบคุณครับพี่เจษ Grin

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:49:46 AM »

หรือจะเอา Rem870 18นึ้ว มาตัดลำกล้องเหลือ13นึ้วและใส่ด้ามแบบปืนพกหรือแบบพับฐาน(แต่เอาตัวพับฐานออกเหลือแต่มือจับ)แบบของผู้การสุพินท์(ขออนุญาตเอารูปมาลงนะครับผู้การ) Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:50:46 AM »

.

ฮือๆ นำมายั่วอีกแล้ว  น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 11:07:46 AM »

รึแบบนี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 09:14:29 PM »

Winkขอบคุณทุกคนมาก ๆ ครับ  แล้วการตัดลำกล้องลูกซองเขาตัดกันยังไงครับ  ที่ไหนรับตัดบ้าง  ตัดแล้วศูนย์หน้ายังอยู่หรือเปล่าครับ  หรือว่าถูกตัดออกไปด้วย Huh
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 10:56:11 PM »

Cheesy ถ้า มีความ ใจเย็นอยู่บ้างสามารถตัดเองได้ครับ  ในปืน ปั๊มระวังเรื่อง วงของลูกที่ยิงนิดนึงจะบานเร็วมาก กว่าก่อนตัด ถ้าเป็นออโต ต้องระวังเรื่อง การทำงานด้วยนะครับ
             การตัดลำกล้องผมเคยอ่านเจอ ที่ผู้การเขียนไว้ใน  อวป.  ไว้จะลองหาดูครับ  หลักการ คร่าวๆ คือ ใช้กระดาษกาว พันรอบลำกล้องเพื่อเป็นแนวการตัด ใช้ ตะไบ ใบมีด (ตะไบช่างทอง อันเล็กๆ) หรือ ตะไบสามเหลี่ยม   ตัด โดย ค่อยๆ ควั่น รอบๆ  หมั่นหมุนลำกล้อง บ่อยๆ ครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 12:21:46 AM »

Grin

อันนี้เป็น Remington 870MCS  (Modular Combat Shotgun)ลำกล้อง  10  นิ้วครับ
พอดีค้นเจอเลยเอารูปมาให้ดูครับ

Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2005, 12:53:13 AM โดย ต่อ » บันทึกการเข้า

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Win-Sa - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 02:40:45 AM »

ไม่ทราบว่าพวกแฝดลำกล้องสั้นๆ จะน่าสนไหมครับ
ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 05:51:14 AM »

ขออณุญาติ จขกท. นะครับ อยากถามผู้รู้ว่า การขอใบ ป.3 ระหว่าง .38 ลำกล้อง 2-3 นิ้ว กับ ปืนลูกซองห้านัด / เดี่ยว อย่างไหนอยาก กว่ากันครับ Huh Huh

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
มิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 11:23:18 AM »

ผมว่าลูกซองของ่ายกว่าเยอะเลยนะครับ
มิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 11:28:19 AM »

ลูกซองปั้มแอ็คชั่นที่ลำกล้องสั้นที่สุดเท่าที่มีขายในตลาดมียี่ห้ออะไรบ้างครับ  อยากซื้อโดยไม่ต้องตัดลำกล้องหนะครับ  ไม่กล้าตัดเอง  หรือจ้างคนอื่นตัดก็กลัวเขาทำไม่ดีครับ  ราคาประมาณเท่าไหร่  ใครมีรูปขอความกรุณาลงให้ดูด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 05:17:12 PM »

Cheesy ถ้า มีความ ใจเย็นอยู่บ้างสามารถตัดเองได้ครับ  ในปืน ปั๊มระวังเรื่อง วงของลูกที่ยิงนิดนึงจะบานเร็วมาก กว่าก่อนตัด ถ้าเป็นออโต ต้องระวังเรื่อง การทำงานด้วยนะครับ
             การตัดลำกล้องผมเคยอ่านเจอ ที่ผู้การเขียนไว้ใน  อวป.  ไว้จะลองหาดูครับ  หลักการ คร่าวๆ คือ ใช้กระดาษกาว พันรอบลำกล้องเพื่อเป็นแนวการตัด ใช้ ตะไบ ใบมีด (ตะไบช่างทอง อันเล็กๆ) หรือ ตะไบสามเหลี่ยม   ตัด โดย ค่อยๆ ควั่น รอบๆ  หมั่นหมุนลำกล้อง บ่อยๆ ครับ Cheesy                           

เทปกระดาษพัน  แล้วตัดด้วยเลื่อย ค่อย ๆ ควั่นโดยอาศัยแนวเทปกระดาษ  ที่ใช้เทปกระดาษ เพราะมันไม่ยืดเหมือนเทปพันสายไฟ
ขาดแล้วแต่งลบรอยเลื่อยด้วยตะไบอันใหญ่ ๆ ครับ   ขนาด 12 นิ้วยิ่งดี  ตะไบใหญ่งานออกมาเรียบร้อยกว่าตะไบเล็ก

โอกาสหน้า ช่วยเรียกว่าลูกซองกะทัดรัดนะครับ  เพื่อน ๆ จะได้ไม่งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2005, 05:19:06 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 05:26:39 PM »

เทปกระดาษพัน  แล้วตัดด้วยเลื่อย ค่อย ๆ ควั่นโดยอาศัยแนวเทปกระดาษ  ที่ใช้เทปกระดาษ เพราะมันไม่ยืดเหมือนเทปพันสายไฟ
ขาดแล้วแต่งลบรอยเลื่อยด้วยตะไบอันใหญ่ ๆ ครับ   ขนาด 12 นิ้วยิ่งดี  ตะไบใหญ่งานออกมาเรียบร้อยกว่าตะไบเล็ก

โอกาสหน้า ช่วยเรียกว่าลูกซองกะทัดรัดนะครับ  เพื่อน ๆ จะได้ไม่งง
......... Grin Grin Grin........

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์