เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:22:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกแปลก ๆ  (อ่าน 2659 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 10:36:47 PM »

Huh ไม่รู้ว่าเกิดเฉพาะเครื่องผมเครื่องเดียวหรือเปล่าครับ คือตั้งแต่หลังจากปรับปรุงเวบไปเมื่อวาน เวลาอยู่หน้าพิมพ์ข้อความเพื่อโพส การตอบสนองต่อการสั่งงานหน้าต่างนั้นจะช้ามาก ๆ และจะเป็นแค่ตอนที่อยู่หน้าต่างโพสนั้นหน้าต่างเดียวครับ เมื่อสลับไปหน้าต่างอื่นหรือการทำงานอย่างอื่นของเครื่องจะปกติหมดครับ พอสลับกลับมาหน้าต่างโพสข้อความก็จะกลับมาช้าอีก งงครับว่าเกิดอะไรขึ้น ไม่เคยเจออาการแบบนี้ Huh

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:08:25 PM »

Smiley .ของผมเป็นปรกติ ครับ..ใช้ชั่วโมงเน็ต 30 วัน ของสามารถ.. ไม่เร็ว ไม่ช้า..แต่สู้ ADSL ไม่ได้ ครับ.. Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:13:37 PM »

Grin ของผมช้าตามปกติคับ...  Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:16:08 PM »

ใช้ทรู 590 บาท Grin เร็วจนบางทีดูไม่ทัน Shocked

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:27:34 PM »

:Smiley เครื่องผมเป็นมาก่อนหน้านั้นอีก บางคร้งหน้าจอค้างไปดื้อๆ ต้องปิดเวปแล้วเปิดใหม่ถึงจะได้... :Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
mon2519
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:37:26 AM »

ของผม เมื่อวานตอนบ่ายช้ามากๆเลยครับอาการเดียวกัน จะใส่ข้อความรูปภาพ หรืออย่างอื่นไม่ได้เลย เออเร่อตลอด ช้าวนี้ปรกติแล้วครับไม่รู้ว่าเกี่ยวกับจำนวนผู้ใช้รึเปล่า

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:27:25 AM »

ไม่นี่ครับพี่ ลองทำดู หลายรอบ ผมว่าไม่แตกต่างกันนะครับ  สำหรับปัญหาของพี่ ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ   Huh Huh

บางโพ 5
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:40:45 AM »

Grin Grinเครื่องผมไม่เป็นครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:47:26 AM »

ของผม เมื่อวานตอนบ่ายช้ามากๆเลยครับอาการเดียวกัน จะใส่ข้อความรูปภาพ หรืออย่างอื่นไม่ได้เลย เออเร่อตลอด ช้าวนี้ปรกติแล้วครับไม่รู้ว่าเกี่ยวกับจำนวนผู้ใช้รึเปล่า
ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองหรือเปล่า...สังเกตุดูตอนมีสมาชิกเข้าใช้งานเยอะๆเครื่องผมจะโลดช้าบางครั้งก็ขึ้นerror ต้องปิดไออีแล้วเปิดมาใหม่ Wink

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:02:13 AM »

Undecided เข้าใจผิดกันหมดเลยครับ ผมไม่ได้หมายความว่าเนทช้าครับ มันช้าเฉพาะหน้าที่เปิดเป็นหน้าต่างโพสข้อความของเวบนี้อย่างเดียวน่ะครับ ซึ่งโดยปกติแล้วเครื่องผมจะเปิดทั้งเนทและอื่น ๆ หลายอย่างพร้อม ๆ กัน ซึ่งก็สามารถทำได้เร็วเป็นปกติ หลังจากปรับปรุงเวบเมื่อวาน ก็เปิดหลายอย่างหลายหน้าต่างตามปกติ เปิดอ่านเวบหรือทำงานก็ปกติ แต่เมื่อไรที่คลิกไปยังหน้าโพสข้อความ ยังไม่ได้พิมพ์ข้อความการทำงานของเครื่องจะช้าลงไปทันที แต่ทั้ง ๆ ที่เปิดหน้าโพสข้อความทิ้งไว้ แล้วไปเปิดหน้าต่างอื่นที่เปิดไว้อยู่แล้ว ก็กลับทำงานเร็วเป็นปกติ พอเปลี่ยนกลับมาที่หน้าต่างโพสข้อความก็กลับมาช้าอีก คือทุกอย่างเป็นปกติ ยกเว้นตอนเปิดหน้าต่างโพสข้อความอย่างเดียวน่ะครับ อธิบายยากเหมือนกัน แต่คงจะพอเข้าใจนะครับ Grin

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:21:44 AM »

Undecided เข้าใจผิดกันหมดเลยครับ ผมไม่ได้หมายความว่าเนทช้าครับ มันช้าเฉพาะหน้าที่เปิดเป็นหน้าต่างโพสข้อความของเวบนี้อย่างเดียวน่ะครับ ซึ่งโดยปกติแล้วเครื่องผมจะเปิดทั้งเนทและอื่น ๆ หลายอย่างพร้อม ๆ กัน ซึ่งก็สามารถทำได้เร็วเป็นปกติ หลังจากปรับปรุงเวบเมื่อวาน ก็เปิดหลายอย่างหลายหน้าต่างตามปกติ เปิดอ่านเวบหรือทำงานก็ปกติ แต่เมื่อไรที่คลิกไปยังหน้าโพสข้อความ ยังไม่ได้พิมพ์ข้อความการทำงานของเครื่องจะช้าลงไปทันที แต่ทั้ง ๆ ที่เปิดหน้าโพสข้อความทิ้งไว้ แล้วไปเปิดหน้าต่างอื่นที่เปิดไว้อยู่แล้ว ก็กลับทำงานเร็วเป็นปกติ พอเปลี่ยนกลับมาที่หน้าต่างโพสข้อความก็กลับมาช้าอีก คือทุกอย่างเป็นปกติ ยกเว้นตอนเปิดหน้าต่างโพสข้อความอย่างเดียวน่ะครับ อธิบายยากเหมือนกัน แต่คงจะพอเข้าใจนะครับ Grin

ผมเข้าใจแบบที่พี่บอกครับ  ลองทำดูหลายรอบ ผมว่าไม่แตกต่างกันนะครับ สำหรับเครื่องของผมในตอนนี้

แต่ในบางเวลาก็เป็นครับ พอเข้าหน้าโพสต์ข้อความ จะเป็นรูปนาฬิกาให้คอยอยู่สักพักนึง  แต่ก็โพสต์จนจบ

ครับ  ยังไม่เคยที่ขณะโพสต์แล้วเปิดหน้าอื่นครับ  Wink

บางโพ 5
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:36:10 AM »

ผมเข้าใจแบบที่พี่บอกครับ  ลองทำดูหลายรอบ ผมว่าไม่แตกต่างกันนะครับ สำหรับเครื่องของผมในตอนนี้

แต่ในบางเวลาก็เป็นครับ พอเข้าหน้าโพสต์ข้อความ จะเป็นรูปนาฬิกาให้คอยอยู่สักพักนึง  แต่ก็โพสต์จนจบ

ครับ  ยังไม่เคยที่ขณะโพสต์แล้วเปิดหน้าอื่นครับ  Wink

Grin ของผมจะช้าอยู่ตลอดในขณะที่เปิดหน้าต่างอยู่ที่หน้าโพสของ อวป. เลย พิมพ์อักษรไป 4-5 ตัวแล้ว ตัวหนังสือค่อยวิ่งตามมาทีหลัง แบบกระตุก ๆ แม้แต่โลโก้ของผมเองที่เป็นภาพเคลื่อนไหวก็ยังเคลื่อนไหวช้าและกระตุก แต่ขณะเดียวกันลองเปลี่ยนไปเป็นหน้าอื่นหรือหน้าเวบอื่นที่ต้องพิมพ์เหมือนกัน ก็ทำงานปกติ งานนี้ทำเอาเป็นงงครับ  Huh Grin

saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:50:55 AM »

เป็นเหมือนพี่ NaiMai ครับ..ของผมใช้ทรูรายเดือนเหมือนกัน

คารวะ
saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:53:02 AM »

เป็นเหมือนพี่ NaiMai ครับ..ของผมใช้ทรูรายเดือนเหมือนกัน..(เป็นช่วง ๆ ครับ)

อาการเหมือนที่พี่ว่าครับ..

คารวะ

แต่ตอนนี้ O.K. ปกติ   เร็วดีเหมือนเดิมแล้วครับ... Grin

คารวะ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:55:23 AM »

เครื่องข้าน้อยปกติเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

หน้า: [1] 2
  พิมพ์