เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:30:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอความรู้หน่อยนะครับ พอดีว่าเป็นมือใหม่  (อ่าน 1271 ครั้ง)
pangnick01
Newbie
*

คะแนน 3

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:04:26 PM »

ผมอยากรู้ว่า ถ้าอยากจะเริ่มเล่นกีฬายิงปืน ต้องไปติดต่อยังไง ที่ไหนอ่ะครับ
คือว่าผมอยู่เชียงใหม่ ไม่รู้ว่าต้องติดต่อที่ไหนเหรอครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ
หรือว่า มีสนามยิงปืนที่ไหนบ้างอ่ะคับ ในเชียงใหม่ ขอบคุณครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:09:21 PM »

สมาชิกเชียงใหม่ช่วยหน่อยคนกรุงเทพไม่รู้ เห็นบอกว่าที่กองพันสัตว์ต่างน่ะครับแถวศาลากลางหลังใหม่ ท่านรอเดี๋ยวสมาชิกมา ลองเพิ่มเชียงใหม่ที่หัวข้อซิครับเผื่อสมาชิกจะได้เห็น
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:21:15 PM »

สวัสดีครับ..........ยินดีที่ได้รู้จักครับ
รอคนเชียงใหม่หรือท่นๆที่พอรู้ก่อนนะครับ.......
ระหว่างนี้ ศึกษาข้อมูล กฏ กติกามารยาท พลางๆก่อนครับ เป็นการเริ่มต้นด้วยทฤษฏีที่สำคัญยิ่งครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
pangnick01
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:41:43 PM »

ขอบคุณครับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 09:11:12 PM »

สนาม  700 ปี  ( ติดสนามฟุตบอล  2  )      สนามกองพันพัฒนาฯ       สนามหนองฮ่อ     สนามรบพิเศษ      สนามกีฬาเทศบาล     สนามกองพันสัตว์ต่าง      ไปฝึกยิงก่อนเดี๋ยวก็พบนักกีฬาตัวจริงเสียงจริง  โดยเฉพาะที่สนามรบพิเศษครับ     Cool 

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
pangnick01
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 09:19:53 PM »

ขอบคุณครับ
แล้วการเข้าใช้สนามยิงปืนจำกัดอายุรึปล่าวครับ
รบกวนด้วยนะครับ ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ
ขอบคุณคับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 09:43:46 AM »

ส่วนใหญ่ก็ไม่เห็นจำกัดอายุนะครับ  ...... แต่ขอแนะนำแบบนี้ครับ หากไม่เป็นเลยก็แจ้งเจ้าหน้าที่สนามตรง ๆผมเชื่อว่าน่าจะมีคนคอยแนะนำเบื้องต้นให้ได้ครับ ..... และหากไม่มีปืนบางสนามอาจมีปืนให้เช่ายิงซึ่งตรงนี้ ต้องตรวจสอบกับทางสนามอีกที ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
pangnick01
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 10:05:48 AM »

ขอบคุณมากครับ
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 10:21:56 AM »

อยู่เจียงใหม่ .... ไปที่หัวข้อ.....หลังแนวยิง หัวข้อรวมพลคนภาคเหนือครับ เจอตัวเลย
หน้า: [1]
  พิมพ์