เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:25:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่าตัวตายด้วยกระสุน2นัด  (อ่าน 4405 ครั้ง)
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 03:39:09 PM »

ถ้ายิงสองนัดจริง มีวิธีพิสูตรว่ายิงนัดไหนก่อนหรือเปล่าครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 04:43:29 PM »

วันก่อนคนร้าย จนมุมตำรวจ เลยยิงตัวตาย ล่อซะ 5 นัด อึดจริงๆ Huh Tongue

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 04:50:24 PM »

(ปูไม่ได้ login น่ะ แย่งพี่กิ๊กเล่นเน็ตอยู่)

เยาะเย้ย เอ้า สองคนมัวแต่แย่งกันเล่นเนท ไม่ทำงานทำการรึไง เยาะเย้ย

ถ้ายิงสองนัดจริง มีวิธีพิสูตรว่ายิงนัดไหนก่อนหรือเปล่าครับ

Grin ขออนุญาตครับ ใช้ "พิสูจน์" ครับ Grin

Grin เดานะครับ เดาว่า หากตำแหน่งกระสุนใกล้กันก็น่าจะพิสูจน์ได้จากการช้ำของเนื้อเยื่อครับ ถ้าตำแหน่งห่างกันคงลำบาก แต่ถ้าสองนัด นัดหนึ่งที่หน้าอก นัดสองที่หัว ก็คงเดาได้ว่านัดไหนก่อนหลัง Grin (เดานะครับ รอหมอรุทมาตอบอีกครั้งนะครับ)

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 05:00:43 PM »

เคยมีกรณีในอำเภอที่ผมอยู่ เด็กผู้หญิงอายุประมาณ 19 ปีครับ
ยิงด้วยสมิท 686 4 นิ้ว 2 นัดที่หัว อยู่ที่หน้าบ้านของผู้ตาย
นัดแรกจ่อยิงเองที่หัว แต่ด้วยแรงสบัดของปืน กระสุนถากหัวไป ไม่ได้เจาะเข้ากะโหลก
นัดที่สองตรงๆเลยครับ ไม่รอดกะโหลกเปิด

...ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ตายด้วยนะครับ...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:33:57 PM »

อ่านแล้วงงครับเลยอยากให้ผู้รู้ช่วยกรุณาตอบเพื่อความกระจ่างหน่อยครับ  และเป็นการช่วยตัดประเด็นความมักง่ายด้วยครับ  ผู้ตายกำอาวุธปืนซิกซาวเออร์ ขนาด 9 มม.  แต่ภายในรถพบปลอกกระสุนปืนขนาด .380 ตกอยู่ที่ข้างกระปุกเกียร์  มันใช้กันได้เหรอครับ  อยากรู้ว่างานนี้นักข่าวมั่วหรือตำรวจเมากันแน่ครับ Shocked

Grin คนเขียนข่าวคงจะเขียนผิดน่ะครับ แต่จริง ๆ แล้ว .380 ก็คือ 9 มม. เหมือนกันแหละครับ หัวกระสุนเส้นผ่าศูนย์กลางเท่า ๆ กันครับ Grin

ทราบครับว่าขนาดของหัวกระสุนเท่ากันเพราะมีบางท่านเรียก.380ว่า  9 มม.สั้น  แต่ผมไม่ทราบว่ามันใช้ยิงใน ปืน 9 มม.พาราฯได้เหรอครับ  เพราะปลอกกระสุนต่างกันพอสมควร  ใส่ในแม็กกาซีนของ 9 มม.พาราได้เหรอครับ  และที่สำคัญถ้ายิงตัวเองจริง ปืนออโตฯทำงานก็ต้องป้อนกระสุนนัดใหม่เข้ารังเพลิงนกก็ต้องง้างใช่มั้ยครับ  เอ้.........ผมสงสัยมากไปหรือเปล่าเนี่ยพอดีกว่าครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:00:28 PM »

ทราบครับว่าขนาดของหัวกระสุนเท่ากันเพราะมีบางท่านเรียก.380ว่า  9 มม.สั้น  แต่ผมไม่ทราบว่ามันใช้ยิงใน ปืน 9 มม.พาราฯได้เหรอครับ  เพราะปลอกกระสุนต่างกันพอสมควร  ใส่ในแม็กกาซีนของ 9 มม.พาราได้เหรอครับ  และที่สำคัญถ้ายิงตัวเองจริง ปืนออโตฯทำงานก็ต้องป้อนกระสุนนัดใหม่เข้ารังเพลิงนกก็ต้องง้างใช่มั้ยครับ  เอ้.........ผมสงสัยมากไปหรือเปล่าเนี่ยพอดีกว่าครับ

Grin .380 นำไปใส่ 9 มม. ยิงไม่ได้ครับ แต่เข้าใจว่าปืนซิก 9 มม. ที่นักข่าวระบุ คงจะเป็น ซิก 230 หรือ 232 ซึ่งใช้กระสุน .380 มากกว่าซิกรุ่นอื่นที่ใช้กระสุน 9 มม. พาราฯ ครับ Grin
 Grin อย่าไปฟังข้อมูลในหน้าข่าวมากเกินไปครับ ยิ่งเรื่องปืน ขนาดปืน ยี่ห้อปืน ขนาดกระสุน ประเภทกระสุน หรือทุกอย่างที่เกี่ยวกับปืน ข่าวมักเขียนผิดทุกครั้งแหละครับ Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:26:15 PM »

Grin .380 นำไปใส่ 9 มม. ยิงไม่ได้ครับ แต่เข้าใจว่าปืนซิก 9 มม. ที่นักข่าวระบุ คงจะเป็น ซิก 230 หรือ 232 ซึ่งใช้กระสุน .380 มากกว่าซิกรุ่นอื่นที่ใช้กระสุน 9 มม. พาราฯ ครับ Grin
 Grin อย่าไปฟังข้อมูลในหน้าข่าวมากเกินไปครับ ยิ่งเรื่องปืน ขนาดปืน ยี่ห้อปืน ขนาดกระสุน ประเภทกระสุน หรือทุกอย่างที่เกี่ยวกับปืน ข่าวมักเขียนผิดทุกครั้งแหละครับ Grin
รับทราบครับผม  ขอบคุณมากครับ                         ที่สนใจเรื่องนี้ไม่ใช่อะไรหรอกครับผมเป็นละครหมวยเขาอยู่ครับอิอิ  (เธอสวยแบบดุๆขาโก่งไปนิดแต่ก็ดูดีกว่าคนที่บ้านเยอะครับ)

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:29:36 PM »

ที่สนใจเรื่องนี้ไม่ใช่อะไรหรอกครับผมเป็นละครหมวยเขาอยู่ครับอิอิ  (เธอสวยแบบดุๆขาโก่งไปนิดแต่ก็ดูดีกว่าคนที่บ้านเยอะครับ)

Grin Grin Grin Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:52:04 PM »

Huhเมื่อเช้าดูข่าว   ดับหัวหน้าแก๊ง  9 ยอด เห็น ปอกกระสุนอันหนึ่ง มีจีบที่ ปลายปลอกด้วย  Huhปืน ออกแนวๆ โตกาเรฟ หรือไม่ก็ เป็น นอร์ริงโก้  แต่ ผม สงสัยเรื่อง จีบที่ปลายปลอกกระสุน ที่ คนร้ายใช้ครับ   ส่วนตัว ไม่เคยเห็น ว่า ลูก ของ โตกาเรฟ ยิง แล้ว ปลอกเป็น เช่นไรด้วย  Huh

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 12:19:00 AM »

อย่าไปคิดมากครับ......ที่นี่ประเทศไทย........อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ.....แบบแปลกๆ... Wink
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 01:03:33 AM »

:Smiley ติดตามอยู่คับ...  :Smiley
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:31:26 AM »

คนเดี๋ยวนี้ เครียดกันทุกคน
แต่เมื่อเครียดแล้ว มีใครซักคนรับฟังและเข้าใจบ้าง.....
ขอเพียงคนเดียวที่เค้าต้องการในเวลาที่เค้าอ่อนแอ....
เรื่องฆ่าตัวตายก็คงไม่เกิด

แต่เรื่องฆ่าตัวตายด้วยกระสุนสองนัดนี่.......อื้ม.......

หลักการก็เป็นแฮะ  Shocked  Shocked

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 08:55:41 AM »

แต่เมื่อเครียดแล้ว มีใครซักคนรับฟังและเข้าใจบ้าง.....
ขอเพียงคนเดียวที่เค้าต้องการในเวลาที่เค้าอ่อนแอ....
ไม่ทราบพี่ซัปหาได้หรือยังครับ   Grin Grin Grin Grin เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย  เอ๋หรือว่าพี่บุญมาคราวนี้พี่ซัปจาได้หนอเห็นทำคะแนนไว้เยอะ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 11:52:41 AM »

แต่เรื่องฆ่าตัวตายด้วยกระสุนสองนัดนี่.......อื้ม.......

หลักการก็เป็นแฮะ  Shocked  Shocked

อู๊ย.ย.ย....
พี่เป็นอย่างนี้มานานแล้วหล่ะ....น้องเอ้ย..ย...
น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์