เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:25:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดขาแว่น oakley รุ่น half jacket  (อ่าน 4096 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:00:12 AM »

พี่ๆท่านใดทราบวิธีเกี่ยวกับการถอดขาแว่นรุ่นนี้มั๊ยครับ  Huh   ตอนทำความสะอาดผมพยายามจะถอดหลายครั้งแล้วแต่ถอดไม่ออก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ทั้งใช้ของแข็งแหย่เข้าไปในช่องที่ไว้ใส่สลักขาแว่น ทั้งดัน ทั้งกด  ทั้งดึง  ก็ไม่ออก   หัวเราะร่าน้ำตาริน   เอ  หรือว่ารุ่นนี้ถอดขาแว่นไม่ได้  Huh Huh ที่จะถอดเพราะมียางกันลื่นคู่หน้า 1 คู่ที่อยู่บนขาแว่น  ถ้าจะถอดก็ต้องถอดออกจากทางด้านหน้า  เพราะขาแว่นด้านหลังใหญ่กว่า  แต่สำหรับยางคู่หลัง  รูดออกทางหลังได้ไม่มีปัญหาครับ   Wink  รบกวนสอบถามไว้เป็นความรู้  เผื่อโอกาสเหมาะ จะได้ทำสีใหม่ด้วย  ตอนนี้สีลอกเกือบหมดแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางโพ 5
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:03:01 AM »

ช่วยถอดได้แต่ประกอบคืนเหมือนเดิมได้เปล่าไม่รู้นะ Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:04:16 AM »

ช่วยถอดได้แต่ประกอบคืนเหมือนเดิมได้เปล่าไม่รู้นะ Grin Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เด้วก็ให้รับไปประกอบต่อที่บ้านซะเลยนี่พี่  Grin Grin

บางโพ 5
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:06:33 AM »

ถ้าต้องการทำความสะอาดยางชิ้นแรก ข้าน้อยรูดยางถอยมาทางขาแว่น บิดหน่อยนึง แล้วเช็ครอบๆ ขอบยางเจ้าค่ะ ไม่คิดจะถอดขาแว่นทั้งขา เพราะจะทำให้ข้อต่อหลวมเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:10:13 AM »

ถ้าต้องการทำความสะอาดยางชิ้นแรก ข้าน้อยรูดยางถอยมาทางขาแว่น บิดหน่อยนึง แล้วเช็ครอบๆ ขอบยางเจ้าค่ะ ไม่คิดจะถอดขาแว่นทั้งขา เพราะจะทำให้ข้อต่อหลวมเจ้าค่ะ

ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้สีมันลอกแล้ว  คิดอยากจะลอกสีบรอนซ์ออกให้หมด เหลือแต่สีดำล้วนๆครับ  ยังติดอยู่ที่ยางคู่หน้าของขาแว่น  รบกวนสอบถามคุณโบว์ต่อเลยครับ ยางคู่หลังของขาแว่นรุ่นนี้ มีขายที่ใหนบ้างครับ ของผมเลนส์ ไอซ์  ยางสีน้ำเงินครับ   Wink

บางโพ 5
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:16:44 AM »

เซ็นทรัลลาดพร้าว จะมีร้านขาย Oakley ร้านใหญ่ร้านหนึ่ง อยู่ชั้นสอง ขายตั้งแต่แว่น กระเป๋า รองเท้า เสื้อผ้าของ Oakley ราคายางที่ขาแว่น ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 550-590 บาทเจ้าค่ะ (เซลผู้หญิงใจดีหน่อย ต่อรองได้ประมาณ 5%) Cheesy

I am dying... -*-

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:09:40 AM »

ขอบคุณคุณโบว์มากครับสำหรับข้อมูล ไม่ไกลเท่าไร  ว่างๆจะแวะไปด้อมๆมองๆดูครับ   น้ำลายหก

บางโพ 5
หน้า: [1]
  พิมพ์