เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 10:22:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 775 776 777 [778] 779 780 781 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 722472 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11655 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:25:10 PM »

-_-''

เอ่อ...ภาษาวัยรุ่นแปลว่าอะไรครับ...

เหงื่อตกหรือเปล่า...Huh

ภาษาที่คุณเอ๋ใช้ไม่เรียกว่าภาษาวัยรุ่นแล้วอ๊ะครับพี่หมอ ต้องเรียกว่า วัยป้า ครับพี่หมอ คิก คิก เพราะตัวอักษรแสดงอารมณ์จำพวกนี้นิยมใช้กันในสมัยที่ใช้คำสั่ง TALK คุยกันในระบบ UNIX ครับ  คิก คิก เกือบ 15 ปีที่แล้วครับ

คนที่รู้จัก....และเข้าใจดีแบบคุณพร้อมก็คงเป็นวัยเดียวกัน....... Grin

พี่โป้งเอ๋ สาบานเลยว่าไอ้ตัวนี้เอ๋เอามาจากพี่พ้อมตอนเล่น m เอ๋เพิ่งใช้เอง
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #11656 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:27:33 PM »

อิอิ ขอเข้ามาแจมหน้า 777 ซะหน่อยเลขสวยอ๊ะครับ  Grin

พี่พร้อมพรุ้งนี้เมียพี่อยู่บ้านเปล่า บอกมาด้วย   Angry

อยู่บ้านทุกวันหละเอิ๊กๆ เมียเรามีหน้าที่เป็นแม่บ้าน  หลงรัก

-_-''

เอ่อ...ภาษาวัยรุ่นแปลว่าอะไรครับ...

ภาษาที่คุณเอ๋ใช้ไม่เรียกว่าภาษาวัยรุ่นแล้วอ๊ะครับพี่หมอ ต้องเรียกว่า วัยป้า ครับพี่หมอ คิก คิก เพราะตัวอักษรแสดงอารมณ์จำพวกนี้นิยมใช้กันในสมัยที่ใช้คำสั่ง TALK คุยกันในระบบ UNIX ครับ  คิก คิก เกือบ 15 ปีที่แล้วครับ

คนที่รู้จัก....และเข้าใจดีแบบคุณพร้อมก็คงเป็นวัยเดียวกัน....... Grin

เจ็บแค้นนนนนเคืองโกรธโทษฉันใยยยยยยยย.............. อิอิ ละครอินเทรนด์

แหมมมมมพี่โป้งก็ ผมรู้เพราะศึกษาจากประวัติศาสตร์ของinternetครับพี่ ไม่เคยใช้ ใช้ไม่ทัน ยังไม่เกิด  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11657 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:28:45 PM »

อิอิ ขอเข้ามาแจมหน้า 777 ซะหน่อยเลขสวยอ๊ะครับ  Grin

พี่พร้อมพรุ้งนี้เมียพี่อยู่บ้านเปล่า บอกมาด้วย   Angry

อยู่บ้านทุกวันหละเอิ๊กๆ เมียเรามีหน้าที่เป็นแม่บ้าน  หลงรัก

-_-''

เจ็บแค้นนนนนเคืองโกรธโทษฉันใยยยยยยยย.............. อิอิ ละครอินเทรนด์

แหมมมมมพี่โป้งก็ ผมรู้เพราะศึกษาจากประวัติศาสตร์ของinternetครับพี่ ไม่เคยใช้ ใช้ไม่ทัน ยังไม่เกิด  ขำก๊าก

บอกเมียพี่ด้วยนะ พรุ้งนี้เอ๋มีเรื่องจะเล่าให้ฟังหลายเรื่อง หน้าเว็บก่อนดีปะ   ขำก๊าก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #11658 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:29:27 PM »

-_-''

พี่โป้งเอ๋ สาบานเลยว่าไอ้ตัวนี้เอ๋เอามาจากพี่พ้อมตอนเล่น m เอ๋เพิ่งใช้เอง

แลบลิ้น ขี้ตู่ไม่มีหลักฐาน  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11659 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:31:05 PM »

คืออย่างนี้ค่ะ อจ ผู้ช่วยคนนี้ช่วงนี้มีอาการเบอลเนื่องจากทานยาลดน้ำหนักทำงานไม่มีสติ 2 อาทิตย์ลดไปเป็น 10 โล หน้าคลำ เอ๋ก็ว่าถ้าหัวหน้าเอ๋ไม่รู้แล้วหัวหน้าวอร์ดสี่โทรมาถามแต่หัวหน้าตัวเองไม่รู้ก็จะยุ่งแน่ๆ  แต่ก็ไม่อยากรายงานเหมื่อนกันเห็นหน้ากันทุกวัน

ระบบงานของพยาบาลคล้ายกับทหาร...

คือการบังคับบัญชากันเป็นชั้นๆ...

แต่ละชั้นมีการเคารพกันตามอาวุโสอย่างชัดเจน...

ที่สำคัญคือมีความรู้สึกพี่ๆน้องๆกันอยู่มาก...

ผมเชื่อว่าถ้าหากน้องเอ๋ปรึกษาด้วยวาจา กับเวรตรวจการ(หรือเวรซุปเปอร์ไวเซอร์)...

น่าจะได้รับคำแนะนำที่เหมาะสมครับ...
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #11660 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:31:34 PM »

บอกเมียพี่ด้วยนะ พรุ้งนี้เอ๋มีเรื่องจะเล่าให้ฟังหลายเรื่อง หน้าเว็บก่อนดีปะ   ขำก๊าก

พรุ่งนี้เมียไปธุระต่างประเทศ กว่าจะกลับก็อีกสองสามเดือน มีอะไรฝากข้อความไว้หลังเสียงสัญญาณได้น๊ะ ........ตรู๊ดดดด......  ขำก๊าก

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11661 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:34:30 PM »

คืออย่างนี้ค่ะ อจ ผู้ช่วยคนนี้ช่วงนี้มีอาการเบอลเนื่องจากทานยาลดน้ำหนักทำงานไม่มีสติ 2 อาทิตย์ลดไปเป็น 10 โล หน้าคลำ เอ๋ก็ว่าถ้าหัวหน้าเอ๋ไม่รู้แล้วหัวหน้าวอร์ดสี่โทรมาถามแต่หัวหน้าตัวเองไม่รู้ก็จะยุ่งแน่ๆ  แต่ก็ไม่อยากรายงานเหมื่อนกันเห็นหน้ากันทุกวัน

ระบบงานของพยาบาลคล้ายกับทหาร...

คือการบังคับบัญชากันเป็นชั้นๆ...

แต่ละชั้นมีการเคารพกันตามอาวุโสอย่างชัดเจน...

ที่สำคัญคือมีความรู้สึกพี่ๆน้องๆกันอยู่มาก...

ผมเชื่อว่าถ้าหากน้องเอ๋ปรึกษาด้วยวาจา กับเวรตรวจการ(หรือเวรซุปเปอร์ไวเซอร์)...

น่าจะได้รับคำแนะนำที่เหมาะสมครับ...

อจ เอ๋ว่าบอก ซุป ละก็พี่เค้าโดนหนักแน่เลยค่ะ เพราะ ซุป ท่านนี้ค่อนข้างเอาเรื่องเหมื่อนกันแต่ตอนนี้จะเป็นเรื่องหัวหน้ากับหัวหน้าแล้วและเอ๋แค่ อินชาทร ไม่ควรรายงานข้ามหัวหน้าตัวเองไปรายงานซุป  เอ๋จะโดนเองหรือเปล่า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11662 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:40:29 PM »

อจ เอ๋ว่าบอก ซุป ละก็พี่เค้าโดนหนักแน่เลยค่ะ เพราะ ซุป ท่านนี้ค่อนข้างเอาเรื่องเหมื่อนกันแต่ตอนนี้จะเป็นเรื่องหัวหน้ากับหัวหน้าแล้วและเอ๋แค่ อินชาทร ไม่ควรรายงานข้ามหัวหน้าตัวเองไปรายงานซุป  เอ๋จะโดนเองหรือเปล่า

อ้าว...แล้วรอรายงานหัวหน้าได้หรือครับ...

มันจะช้าไปหรือเปล่า ถ้าหากไม่ช้าเกินไปก็รอปรึกษาหัวหน้าตึกก่อนครับ...
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #11663 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:41:11 PM »

เป็นลูกน้องผม  ผมก็เล่นงานครับ

ทำผิด ถ้ายอมรับ ผมรับผิดให้

เพราะผมเป็นหัวหน้า  เลี่ยงไม่ได้อยู่แล้ว

แต่ทำผิด แล้วปิดนี่ ถ้าเรื่องเกิดขึ้นมา

ผมเองก็มีความผิด เพราะผมเป็นผู้บังคับบัญชา

ความรับผิดชอบมันตกอยู่ที่ผมแน่นอน

แต่ถ้าปิดบังความผิด ผมจะไม่ช่วยเหลือ

และดำเนินการตามวินัยเต็มที่ ไม่มีประนีประนอม

ลูกน้องผมรู้ทุกคน มันเลยแย่งกันรับผิด เพราะรู้ว่าผมช่วยมันทุกที หัวเราะร่าน้ำตาริน

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #11664 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:44:09 PM »

พรุ่งนี้เมียไปธุระต่างประเทศ กว่าจะกลับก็อีกสองสามเดือน มีเด็กสาวๆมาฝากพี่โทรบอกด้วยนะหรือฝาก...ข้อความไว้หลังเสียงสัญญาณได้น๊ะ ........ตรู๊ดดดด......  ขำก๊าก

ฮาๆ....555.... Grin Grin Grin........เสร็จเราละ เยี่ยม

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11665 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:45:59 PM »

อ้าว...แล้วรอรายงานหัวหน้าได้หรือครับ...

มันจะช้าไปหรือเปล่า ถ้าหากไม่ช้าเกินไปก็รอปรึกษาหัวหน้าตึกก่อนครับ...

ปรึกษาทุกคนแล้วลงความเห็น หัวหน้าเวรรายงานหวหน้าพรุ้งนี้ค่ะ อจ หัวหน้ากลับบ้านไปนานแล้วคราวนี้ก็แล้วแต่ความกรุณาหัวหน้าวอร์ดสี่แล้วละคะ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11666 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:46:48 PM »

พรุ่งนี้เมียไปธุระต่างประเทศ กว่าจะกลับก็อีกสองสามเดือน มีเด็กสาวๆมาฝากพี่โทรบอกด้วยนะหรือฝาก...ข้อความไว้หลังเสียงสัญญาณได้น๊ะ ........ตรู๊ดดดด......  ขำก๊าก

ฮาๆ....555.... Grin Grin Grin........เสร็จเราละ เยี่ยม

พี่โป้ง ดักทางออกไว้นะ เอ๋จะตีแมวให้ตายเลยวันนี้   Grin
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #11667 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:47:16 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน มีช่องเป็นไม่ได้เลยน๊ะพี่โป้งงงงงงง  อ๋อย

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #11668 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:48:50 PM »

พี่โป้ง ดักทางออกไว้นะ เอ๋จะตีแมวให้ตายเลยวันนี้   Grin

จะตีแมวตัวนี้ต้องระวังหน่อยน๊ะ อย่าเผลอโดนกัดหรือข่วนเข้าหละรอบสะดือแน่ๆ  ขำก๊าก

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11669 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:49:32 PM »

เป็นลูกน้องผม  ผมก็เล่นงานครับ

ทำผิด ถ้ายอมรับ ผมรับผิดให้

เพราะผมเป็นหัวหน้า  เลี่ยงไม่ได้อยู่แล้ว

แต่ทำผิด แล้วปิดนี่ ถ้าเรื่องเกิดขึ้นมา

ผมเองก็มีความผิด เพราะผมเป็นผู้บังคับบัญชา

ความรับผิดชอบมันตกอยู่ที่ผมแน่นอน

แต่ถ้าปิดบังความผิด ผมจะไม่ช่วยเหลือ

และดำเนินการตามวินัยเต็มที่ ไม่มีประนีประนอม

ลูกน้องผมรู้ทุกคน มันเลยแย่งกันรับผิด เพราะรู้ว่าผมช่วยมันทุกที หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีเหตุผลดีก็วันนี้แหละ ก้อนเอ๋ย
หน้า: 1 ... 775 776 777 [778] 779 780 781 ... 1035
  พิมพ์