เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 08:16:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 776 777 778 [779] 780 781 782 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 722420 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11670 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:50:41 PM »

พี่โป้ง ดักทางออกไว้นะ เอ๋จะตีแมวให้ตายเลยวันนี้   Grin

จะตีแมวตัวนี้ต้องระวังหน่อยน๊ะ อย่าเผลอโดนกัดหรือข่วนเข้าหละรอบสะดือแน่ๆ  ขำก๊าก

ต้องตีตอนเมียอยู่ถึงจะได้มั้ง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11671 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:52:35 PM »

อจ เอ๋ว่าบอก ซุป ละก็พี่เค้าโดนหนักแน่เลยค่ะ เพราะ ซุป ท่านนี้ค่อนข้างเอาเรื่องเหมื่อนกันแต่ตอนนี้จะเป็นเรื่องหัวหน้ากับหัวหน้าแล้วและเอ๋แค่ อินชาทร ไม่ควรรายงานข้ามหัวหน้าตัวเองไปรายงานซุป  เอ๋จะโดนเองหรือเปล่า

อ้าว...แล้วรอรายงานหัวหน้าได้หรือครับ...

มันจะช้าไปหรือเปล่า ถ้าหากไม่ช้าเกินไปก็รอปรึกษาหัวหน้าตึกก่อนครับ...

ปรึกษาทุกคนแล้วลงความเห็น หัวหน้าเวรรายงานหวหน้าพรุ้งนี้ค่ะ อจ หัวหน้ากลับบ้านไปนานแล้วคราวนี้ก็แล้วแต่ความกรุณาหัวหน้าวอร์ดสี่แล้วละคะ

งงหนักเข้าไปอีกครับ...

หัวหน้าเวรคืออินชาร์จ หมายถึงน้องเอ๋ไม่ใช่หรือครับ...

เอ่อ...แล้ววอร์ดสี่ มันเป็นวอร์ดสูติใช่ไหมครับ...
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11672 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:56:59 PM »

อจ เอ๋ว่าบอก ซุป ละก็พี่เค้าโดนหนักแน่เลยค่ะ เพราะ ซุป ท่านนี้ค่อนข้างเอาเรื่องเหมื่อนกันแต่ตอนนี้จะเป็นเรื่องหัวหน้ากับหัวหน้าแล้วและเอ๋แค่ อินชาทร ไม่ควรรายงานข้ามหัวหน้าตัวเองไปรายงานซุป  เอ๋จะโดนเองหรือเปล่า

อ้าว...แล้วรอรายงานหัวหน้าได้หรือครับ...

มันจะช้าไปหรือเปล่า ถ้าหากไม่ช้าเกินไปก็รอปรึกษาหัวหน้าตึกก่อนครับ...

ปรึกษาทุกคนแล้วลงความเห็น หัวหน้าเวรรายงานหวหน้าพรุ้งนี้ค่ะ อจ หัวหน้ากลับบ้านไปนานแล้วคราวนี้ก็แล้วแต่ความกรุณาหัวหน้าวอร์ดสี่แล้วละคะ

หัวหน้าเวรคืออินชาร์จ หมายถึงน้องเอ๋ไม่ใช่หรือครับ...

เอ่อ...แล้ววอร์ดสี่ มันเป็นวอร์ดสูติใช่ไหมครับ...

เอ๋คือ อินชาร์จถูกค่ะ อจ แต่เอ๋ต้องรายงาน หัวหน้าเอ๋ก็คือหัวหน้าวอร์ดแรกเกิดใช่มั้ยคะ เหตุนี้ดันเกิดหน้าวอร์ดสี่ตอนเข็นเด็กไปให้แม่ เอ๋อยู่ที่แรกเกิด อจ พอนึกภาพออกหรือยังคะ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11673 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:59:50 PM »

ไหว้ งงๆ เพิ่งตื่น  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11674 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:02:04 AM »

ไหว้ งงๆ เพิ่งตื่น  อ๋อย

พี่เบิ้ม ต้องย้อนกลับไป  777 ค่ะ   Wink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #11675 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:03:23 AM »

เอ๋คือ อินชาร์จถูกค่ะ อจ แต่เอ๋ต้องรายงาน หัวหน้าเอ๋ก็คือหัวหน้าวอร์ดแรกเกิดใช่มั้ยคะ เหตุนี้ดันเกิดหน้าวอร์ดสี่ตอนเข็นเด็กไปให้แม่ เอ๋อยู่ที่แรกเกิด อจ พอนึกภาพออกหรือยังคะ

เข้าใจแล้วครับ...

แล้วที่รพ.มีคณะกรรมการความเสี่ยงไหมครับ...

ถ้าหากมี รับรองยิ่งยุ่งหนักเข้าไปอีก...เยาะเย้ย
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11676 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:11:10 AM »

เข้าใจแล้วครับ...

แล้วที่รพ.มีคณะกรรมการความเสี่ยงไหมครับ...

ถ้าหากมี รับรองยิ่งยุ่งหนักเข้าไปอีก...เยาะเย้ย

ไม่ทราบจริงๆค่ะ อจ เมื่อเดือนที่แล้วที่วอร์ด 6 โดนผู้ป่วยญาติคอมเมนท ครั้งนั้นญาติผู้ป่วยเขียนในใบไม่พอต่อด้วยกระดาษ a4 อีกยาวเลยเป็นประชุมด่วนทันที หัวหน้าวอร์ดโดนไปเต็มๆ เอ๋ไม่รู้จริงๆว่าเรื่องนี้จะออกมายังไงอยู่ที่หัวหน้าเอ๋แล้วละค่ะ อย่างที่ อจ บอกว่าผู้ช่วยกับพยาบาลไม่เคยแบ่งว่าใครหัวหน้าใครลูกน้องเหมื่อนพี่น้องกันมากกว่าทำให้เอ๋ลำบากใจพอสมควรอย่างน้อยก็ต้องมีสะกิดใจบ้างแหละค่ะ

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11677 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:13:08 AM »

เอ๋ไม่อยากจะนึกภาพว่าถ้าเด็กกระเด็นออกมาละก็   ตกใจหน้าซีด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #11678 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:17:15 AM »

ไม่ทราบจริงๆค่ะ อจ เมื่อเดือนที่แล้วที่วอร์ด 6 โดนผู้ป่วยญาติคอมเมนท ครั้งนั้นญาติผู้ป่วยเขียนในใบไม่พอต่อด้วยกระดาษ a4 อีกยาวเลยเป็นประชุมด่วนทันที หัวหน้าวอร์ดโดนไปเต็มๆ เอ๋ไม่รู้จริงๆว่าเรื่องนี้จะออกมายังไงอยู่ที่หัวหน้าเอ๋แล้วละค่ะ อย่างที่ อจ บอกว่าผู้ช่วยกับพยาบาลไม่เคยแบ่งว่าใครหัวหน้าใครลูกน้องเหมื่อนพี่น้องกันมากกว่าทำให้เอ๋ลำบากใจพอสมควรอย่างน้อยก็ต้องมีสะกิดใจบ้างแหละค่ะ

บริหารคนก็ลำบากอย่างนี้แหละครับ...

อย่างน้อยน้องเอ๋ก็ทำในสิ่งที่ถูกแล้ว...

ผมดุน้องบ่อยๆ ทั้งน้องหมอน้องพยาบาล...

ถ้าหากรับผิดก็จบ...

แต่ถ้าหากผิดแล้วไม่ยอมรับผิด ก็เรื่องยาว...

บางคนหน้ายังไม่มองผมมาเป็นปีแล้วครับ...Cheesy
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11679 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:19:57 AM »

บริหารคนก็ลำบากอย่างนี้แหละครับ...

อย่างน้อยน้องเอ๋ก็ทำในสิ่งที่ถูกแล้ว...

ผมดุน้องบ่อยๆ ทั้งน้องหมอน้องพยาบาล...

แต่ถ้าหากผิดแล้วไม่ยอมรับผิด ก็เรื่องยาว...

บางคนหน้ายังไม่มองผมมาเป็นปีแล้วครับ...Cheesy

ลำบากใจจังเลยนะคะ อจ   อ๋อย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #11680 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:21:01 AM »

เอ๋ไม่อยากจะนึกภาพว่าถ้าเด็กกระเด็นออกมาละก็   ตกใจหน้าซีด

เจ็บครับ...

เด็กเจ็บตัว...

ผู้ใหญ่ก็เจ็บกันระนาวล่ะครับ...ตกใจหน้าซีด
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11681 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:23:41 AM »

น้องแตกกว่ายังไม่นอนอีกเหรอคะ อจ เห็น อจ บอกว่าดูการ์ตูนกับน้องอยู่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #11682 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:25:18 AM »

ลำบากใจจังเลยนะคะ อจ   อ๋อย

เดี๋ยวก็ชินครับ...

ปัญหาที่ผ่านมาจะช่วยสอนเราครับ...

ถ้าหากทำงานราบรื่นตลอดไม่เคยเจออุปสรรค...

ก็ไม่สามารถเติบโตได้ครับ... Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #11683 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:27:49 AM »

น้องแตกกว่ายังไม่นอนอีกเหรอคะ อจ เห็น อจ บอกว่าดูการ์ตูนกับน้องอยู่

ตอนนี้เข้านอนไปแล้วครับ...

เมื่อห้าทุ่มครึ่งรอการ์ตูนจบตอนครับ...

วันเสาร์-อาทิตย์ให้นอนดึกได้อีกหนึ่งชั่วโมงครับ...Cheesy
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11684 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 12:30:48 AM »

ตอนนี้เข้านอนไปแล้วครับ...

เมื่อห้าทุ่มครึ่งรอการ์ตูนจบตอนครับ...

วันเสาร์-อาทิตย์ให้นอนดึกได้อีกหนึ่งชั่วโมงครับ...Cheesy

พรุ้งนี้พาหลานๆไปเที่ยวไหนบ้างคะ อจ
หน้า: 1 ... 776 777 778 [779] 780 781 782 ... 1035
  พิมพ์