เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 06:14:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 835 836 837 [838] 839 840 841 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 721493 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12555 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:16:51 AM »

สวัสดีผู้มาใหม่ พี่เบิ้ม พี่ขวัญ ค่ะ   ไหว้
สวัสดีจ้า น้องvendy วันเด็กพาลูกไปเที่ยวไหนจ๊ะ  คิก คิก

พี่ขวัญ เอ๋ยังไม่ด้ายแต่งงานเลย
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12556 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:17:34 AM »

สวัสดีครับพี่หมอ

พี่โอ

พี่หน่อย

ยายพญายม

ดีจ๊ะก้อน... หลงรัก

ตอนล่าสุดของอาทิมิสฟาวล์ชื่อตอน โอปอลตลบหลังครับ พี่หมอมีแล้วยังถ้ายังไม่มีผมให้ยืมครับ ที่บ้านผมมีหนอนหนังสืออยู่3 คน(ผม พี่สะใภ้ น้องสาว)ถ้าเป็นเรื่องที่ไม่ได้ชอบเป็นพิเศษก็จะมีเล่มเดียวแต่ถ้าเป็นเรื่องที่ชอบเหมือนๆกัน จะมี 3 เล่มเพราะไม่มีใครยอมอ่านทีหลังครับ  แล้วแนว action พี่หมอชอบมั้ยครับ มีเรื่อง the american กับ assasin andrew britton แต่ง ก.อัศวรักษ์แปล เดี๋ยวส่ง EMS ไปให้ครับ

โอปอลตลบหลัง คุ้นๆว่าอ่านแล้วครับ...

ที่จริงแนวแอ็คชั่นนี่ชอบมากครับ...

ขอบคุณคุณขวัญมากครับ แต่อย่าเพิ่งส่งมาเลยครับ...

ขืนได้หนังสือมา งานการผมไม่ทำหมดครับ...

ช่วงนี้งานเยอะมากครับ... Grin

สวัสดีค่ะ

ดีจ้า เข้าเวรเปล่าคะ Wink

สวัสดีค่ะพี่โอ

เข้าเวรค่ะพี่

เด็กเยอะมั๊ยเอ่ย ใครงอแงจับหักคอเลยนะ(เอ๋เคยสอนพี่แบบนี้อ่ะค่ะ) Cheesy

พี่โอ มาบอกได้ไงความลับ เดี๋ยว อจ ไปฟ้องสภาการพยาบาลทำไง

เตี๊ยมมาดีจ๊ะ  Grin ไม่บอกหรอก ใช่ไหมคุณหมอ

อ้าว...ผมก๊อปส่งเมล์ไปฟ้องแล้วครับ...

ไม่ทันอ่านโพสท์ของคุณหน่อย...อิ..อิ.. เยาะเย้ย

อจ โหดร้าย   แบร่
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #12557 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:19:34 AM »

อ้าว ช้าไปนิดดด...

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12558 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:24:56 AM »

อ้าว...ผมก๊อปส่งเมล์ไปฟ้องแล้วครับ...

ไม่ทันอ่านโพสท์ของคุณหน่อย...อิ..อิ.. เยาะเย้ย

อจ โหดร้าย   แบร่

น่าจะดีใจนะครับ...

ถูกถอนใบประกอบ...

จะได้มีเวลายิงปืน+ถ่ายรูปเยอะๆ...คิก คิก

คุณหน่อยก็อย่าต่อใบประกอบ...

แล้วออกมาอยู่เป็นเพื่อนน้องเอ๋ก็แล้วกันครับ...คิก คิก
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #12559 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:28:24 AM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12560 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:32:18 AM »

จะได้มีเวลายิงปืน+ถ่ายรูปเยอะๆ...คิก คิก

แล้วออกมาอยู่เป็นเพื่อนน้องเอ๋ก็แล้วกันครับ...คิก คิก

มันจะมีเวลามากเกินไปอีกค่ะ อจ  วันนี้พาหลานไปไหนมานะคะ อจ ถ่ายรูปมาเปล่า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12561 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:32:58 AM »

ถ้ามีความรู้ด้านการเลี้ยงเด็ก น่าทำเนสเซอรี่นะครับ สมัยนี้พ่อแม่นอกทำงานนอกบ้านมาก แต่ยังไม่ค่อยเห็นมีเนสเซอรี่มากนัก น่าทำมากๆครับ เคยเชียร์เพื่อนที่มีภรรยาเป็นครูอนุบาล แต่เค้าไม่กล้า  เสียดายช่องทางรวย Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #12562 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:36:24 AM »

ตามมาใบ้เพิ่มให้ครับ ตอบถูกเดี๋ยวน้องเอ๋หาคนช่วยเลี้ยงหลานสวยๆ วัยใสให้คนนึงครับ อิอิ  Cheesy
มีคำถามมาทายกันเล่นๆ ให้ทายกล้องและเลนส์ ยี่ห้อรุ่นอะไร ที่มีประสิทธิภาพมากที่สุดในโลกครับ
ผมทายว่า...

กล้องฮาลเซลบรัด...

เลนส์คาร์ลไซส์...Cheesy
ใบ้ให้นิดนึงครับพี่หมอ ขนาดใหญ่กว่าไข่นกกระทาหน่อยนึง น้ำหนักไม่กี่สิบกรัม มีใช้งานมาแล้วหลายล้านปี มีระบบ stabilizer ชั้นยอด ระบบconvert สัญญาณจากภาพเป็นคลืนไฟฟ้า resolutionและมีระบบส่งข้อมูลแบบrealtimeความเร็วสูงมาก ส่องจากท้องฟ้าจากระยะ500-1000เมตรเห็นรายละเอียดกระทั่งไส้เดือนครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12563 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:39:18 AM »

ตามมาใบ้เพิ่มให้ครับ ตอบถูกเดี๋ยวน้องเอ๋หาคนช่วยเลี้ยงหลานสวยๆ วัยใสให้คนนึงครับ อิอิ  Cheesy
มีคำถามมาทายกันเล่นๆ ให้ทายกล้องและเลนส์ ยี่ห้อรุ่นอะไร ที่มีประสิทธิภาพมากที่สุดในโลกครับ
ผมทายว่า...

ใบ้ให้นิดนึงครับพี่หมอ ขนาดใหญ่กว่าไข่นกกระทาหน่อยนึง น้ำหนักไม่กี่สิบกรัม มีใช้งานมาแล้วหลายล้านปี มีระบบ stabilizer ชั้นยอด ระบบconvert สัญญาณจากภาพเป็นคลืนไฟฟ้า resolutionและมีระบบส่งข้อมูลแบบrealtimeความเร็วสูงมาก ส่องจากท้องฟ้าจากระยะ500-1000เมตรเห็นรายละเอียดกระทั่งไส้เดือนครับ

ตามมาฟังคำเฉลยค่ะพี่ขวัญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #12564 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:41:48 AM »

มันจะมีเวลามากเกินไปอีกค่ะ อจ  วันนี้พาหลานไปไหนมานะคะ อจ ถ่ายรูปมาเปล่า

วันนี้ผมอยู่เวรไปไม่ได้ครับ...

ยังเสียใจอยู่เลยครับ ปีหน้าต้องขอแลกเวรให้ได้ครับ...

แต่วันนี้ผมส่งลูกไปเลี้ยงเด็กครับ...

พูดจริงๆครับ...

น้องพยาบาลที่รพ.เขาจัดเลี้ยงอาหารกลางวันทุกๆวันเด็กให้กับรร.ที่ทุรกันดารครับ...

แถวๆราชบุรีนี้เองครับ ที่อ.จอมบึง แต่ผมจำชื่อรร.ไม่ได้ครับ...

ผมฝากแฟนกับลูกไปด้วยครับ...

แตงกวายังไปกินข้าวร่วมโต๊ะกับพี่ๆที่มารับเลี้ยงวันเด็กเลยครับ... Grin
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #12565 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:44:16 AM »

ผมทายว่า...

เด๋วรอพี่หมอทายก่อนครับ ตามมารอฟังจะได้แจกแจกรางวัลถูกคนใช่มั้ยครับ กระทู้น้องเอ๋ ท่าจะเป็นที่รวมคนนอนดีกไปแล้วครับ ตั้งแต่เข้ากระทู้นี้ประหยัดค่าหนังสือไปได้เยอะครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #12566 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 01:46:09 AM »

ผมทายว่า...

ผมน่าจะตอบได้นะครับ...

ตอนแรกว่าจะรอสมาชิกท่านอื่นมาตอบในกระทู้ของคุณขวัญ...

ผมทายในกระทู้เลยก็แล้วกันครับ...

ตาของนกอินทรีครับ...

ถ้าผิดก็ตาของแร้งครับ...

สองสกุลนี้ตาคมทั้งคู่สูสีกันมากครับ...Cheesy
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #12567 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 02:01:26 AM »

ผมทายว่า...

ตอนแรกว่าจะรอสมาชิกท่านอื่นมาตอบในกระทู้ของคุณขวัญ...

ผมทายในกระทู้เลยก็แล้วกันครับ...

สองสกุลนี้ตาคมทั้งคู่สูสีกันมากครับ...Cheesy
ถูกแล้วครับพี่หมอ ผู้ผลิตก็คือ พระเจ้า หรือธรรมชาตินี่เองครับ สัตว์มีปีกตระกูลนี้ต้นตระกูลมีอายุหลายล้านปีแล้ว น่าทึ่งมากที่ เทคโนโลยีชีวะภาพ นี้ มีประสิทธิภาพสูงมาก ซึ่งประสิทธิภาพขนาดนี้เฉพาะเลนส์อย่างเดียว มนุษย์พันธ์เยอรมัน หรือญี่ปุ่น ยังต้องใช้หน้าเลนส์ขนาด 65-85 มม.ขนาดยาวฟุตกว่าๆ น้ำหนักเกือบ 1 kg.ขาตั้งกล้องแบบ rigid สุดๆจึงจะได้รายละเอียดที่ระยะ 500 เมตรในระดับนี้ ในขณะที่ตานกอินทรีมีขนาดใหญ่กว่าไข่นกกระทานิดเดียว หน้าเลนส์กว้างไม่กี่มิลลิเมตร(ขนาดตาดำ) ถ้าดูเทคโนโลยีด้านวิศวกรรมอื่นๆจะยิ่งทึ่งขึ้นไปอีกมีระบบซ่อมแซมตัวเองได้หากเกิดความเสียหายเล็กๆน้อยๆ ระบบออโต้โฟกัสโดยใช้กล้ามเนื้อตาแบบ realtime (กล้องทั่วไปที่มีauto focusยังใช้เวลาหลายวินาทีปรับ eyepice)ระบบรับและแปลงสัญญาณภาพเป็นคลื่น (retina)ภาพเป็นคลื่นขนาดเล็กมากๆ ระบบส่งผ่านสัญญาณแบบ gigabit ส่งทางต่อมไร้สายสู่สมอง(wireless) ระบบscan แยกเป้าหมายแม้แต่ความแตกต่างเล็กๆน้อยๆก็ตรวจจับได้แบบ realtim เรียกได้ว่ากว่ามนุษย์จะผลิดได้ในคุณภาพขนาดนี้ในยุคปัจจุบันเทคโนโลยีที่เยี่ยมที่สุดคงจะมีขนาดประมาณตู้เย็นครับ อีกหลายร้อยหลายพันปีมนุษย์ถึงจะผลิตได้ในขนาดเดียวกันกับตานกอินทรี สุดยอดวิศวกรรมทีเดียวครับ
ว่าแต่น้องเอ๋จะจัดส่งรางวัลให้พี่หมอเมื่อไหร่จ๊ะ อิอิ Cheesy
ขอเอาไปโพสต์ห้องนั้นหน่อยนะครับเผื่อคนอื่นอยากทราบจะได้ไม่งงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2008, 02:06:33 AM โดย nars » บันทึกการเข้า

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12568 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 02:10:50 AM »

ผมทายว่า...

ถูกแล้วครับพี่หมอ ผู้ผลิตก็คือ พระเจ้า หรือธรรมชาตินี่เองครับ สัตว์มีปีกตระกูลนี้ต้นตระกูลมีอายุหลายล้านปีแล้ว น่าทึ่งมากที่ เทคโนโลยีชีวะภาพ นี้ มีประสิทธิภาพสูงมาก ซึ่งประสิทธิภาพขนาดนี้เฉพาะเลนส์อย่างเดียว มนุษย์พันธ์เยอรมัน หรือญี่ปุ่น ยังต้องใช้หน้าเลนส์ขนาด 65-85 มม.ขนาดยาวฟุตกว่าๆ น้ำหนักเกือบ 1 kg.ขาตั้งกล้องแบบ rigid สุดๆจึงจะได้รายละเอียดที่ระยะ 500 เมตรในระดับนี้ ในขณะที่ตานกอินทรีมีขนาดใหญ่กว่าไข่นกกระทานิดเดียว หน้าเลนส์กว้างไม่กี่มิลลิเมตร(ขนาดตาดำ) ถ้าดูเทคโนโลยีด้านวิศวกรรมอื่นๆจะยิ่งทึ่งขึ้นไปอีกมีระบบซ่อมแซมตัวเองได้หากเกิดความเสียหายเล็กๆน้อยๆ ระบบออโต้โฟกัสโดยใช้กล้ามเนื้อตาแบบ realtime (กล้องทั่วไปที่มีauto focusยังใช้เวลาหลายวินาทีปรับ eyepice)ระบบรับและแปลงสัญญาณภาพเป็นคลื่น (retina)ภาพเป็นคลื่นขนาดเล็กมากๆ ระบบส่งผ่านสัญญาณแบบ gigabit ส่งทางต่อมไร้สายสู่สมอง(wireless) ระบบscan แยกเป้าหมายแม้แต่ความแตกต่างเล็กๆน้อยๆก็ตรวจจับได้แบบ realtim เรียกได้ว่ากว่ามนุษย์จะผลิดได้ในคุณภาพขนาดนี้ในยุคปัจจุบันเทคโนโลยีที่เยี่ยมที่สุดคงจะมีขนาดประมาณตู้เย็นครับ อีกหลายร้อยหลายพันปีมนุษย์ถึงจะผลิตได้ในขนาดเดียวกันกับตานกอินทรี สุดยอดวิศวกรรมทีเดียวครับ
ว่าแต่น้องเอ๋จะจัดส่งรางวัลให้พี่หมอเมื่อไหร่จ๊ะ อิอิ Cheesy
ขอเอาไปโพสต์ห้องนั้นหน่อยนะครับเผื่อคนอื่นอยากทราบจะได้ไม่งงครับ

อืม เข้าใจแล้วค่ะ อจ ต้องส่งรูปน้องแตงกวาเป็นรางวัลให้เอ๋ต่างหากเพราะเครื่องนี้ไม่มีเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #12569 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 02:25:45 AM »

ขอบคุณครับคุณขวัญ...

ที่ช่วยเฉลย...

อันที่จริงผมยังสงสัยอยู่ว่าตาของนกพิลาปน่าจะดีมากๆ...

เพราะในนกพิลาปมีเซลล์รับสีมากถึงห้าชนิด(Pentachromats)...

ในขณะที่มนุษย์มีแค่สาม สัตว์อื่นในตระกูลนกหรือปลามักมีสี่ชนิด(Tetrachromats)...

แต่ว่าผมหาข้ออ้างถึงประสิทธิภาพของตานกพิลาปไม่ได้...

ขณะที่ตาของนกอินทรีและแร้งมีข้ออ้างอิงถึงความคมชัดและการแยกเหยื่อได้อย่างดีอยู่มากครับ...Cheesy
หน้า: 1 ... 835 836 837 [838] 839 840 841 ... 1035
  พิมพ์