เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 08:12:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 851 852 853 [854] 855 856 857 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 721239 ครั้ง)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12795 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:13:34 PM »

โอ้ ขอโทษครับ ลืมแหล่งที่มา คือผมตัดมาปะจากเวป นสพ. ผจก. ครับ

ผมเคยถามที่ รามา พยายาลขีดแนวนอน ผู้ช่วยขีดแนวตั้ง แต่จริงๆ ผู้ช่วยก็รักษาได้เหมือนทุกอย่างใช่ไหมครับ? หรือช่วยในการผ่าตัดยากๆ ไม่ได้? เคยเห็นผู้ช่วยบางคนที่อยู่มานานดูเก่งกว่าพยาบาลอีก

ที่จริง รพ. รามาถิ่นเก่าคุณเอ๋ผมเป็นลูกค้าประจำครับ ญาติอยู่/เคยอยู่หลายคน ฮ่า ฮ่า

ของจุฬา พยาบาลกับผู้ช่วยรู้สึกจะติดตรากันคนละสีหรือเปล่าครับ?

ค่ะพี่ต๊อก ผู้ช่วยพยาบาลที่ทำมานานจะมีความชำนาญและอาจชำนาญกับพยาบาลน้องใหม่ แต่ถ้าเจาะลึกรายละเอียดแล้วหรือตามหน้าที่แล้ว เกี่ยวกับยา ฉีดยา เป็นหน้าที่ของพยาบาลการตัดสินใจอีกหลายๆอย่างเป็นของพยาบาลค่ะ พยาบาลน้องใหม่รู้แต่บางทียังไม่ผ่านงานตรงนั้นมาอาจรู้น้อยกว่า แต่จริงๆแล้วเราจะให้ประกบกับพยาบาลรุ่นพี่ค่ะตัดปัญหาหลายๆเรื่อง แต่พยาบาลกับผู้ช่วยก็ต้องคู่กันไปค่ะเราถือเป็นพี่น้องกัน ที่โรงพยาบาลเอ๋เรียกผู้ช่วยว่า น้อง แต่หน้าไปแล้วนะคะ   คิก คิก

หมายความถึงประสบการณ์ใช่ไหม....

เอ๋ว่าก็ไม่ใช่แต่เฉพาะ ผู้ช่วยหรอกค่ะพี่ งานอื่นก็เหมื่อนกัน คนอยู่ป่าไม้ไปทำทัวร์ยังได้เลย ยกตัวอย่างนะพี่ซับ

คุณซับ ไม่ได้เจ้าหน้าที่ป่าไม้หรอก  แต่ผมว่าเป็น "เมาคลี"  ตัวจริงเลยละ..  และกำลังรอโอกาสกลับเข้าป่าใหญ่ อีกครั้ง

....ตามล่า...อีตอแหล
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12796 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:14:41 PM »

โอ้ ขอโทษครับ ลืมแหล่งที่มา คือผมตัดมาปะจากเวป นสพ. ผจก. ครับ

ผมเคยถามที่ รามา พยายาลขีดแนวนอน ผู้ช่วยขีดแนวตั้ง แต่จริงๆ ผู้ช่วยก็รักษาได้เหมือนทุกอย่างใช่ไหมครับ? หรือช่วยในการผ่าตัดยากๆ ไม่ได้? เคยเห็นผู้ช่วยบางคนที่อยู่มานานดูเก่งกว่าพยาบาลอีก

ที่จริง รพ. รามาถิ่นเก่าคุณเอ๋ผมเป็นลูกค้าประจำครับ ญาติอยู่/เคยอยู่หลายคน ฮ่า ฮ่า

ของจุฬา พยาบาลกับผู้ช่วยรู้สึกจะติดตรากันคนละสีหรือเปล่าครับ?

ค่ะพี่ต๊อก ผู้ช่วยพยาบาลที่ทำมานานจะมีความชำนาญและอาจชำนาญกับพยาบาลน้องใหม่ แต่ถ้าเจาะลึกรายละเอียดแล้วหรือตามหน้าที่แล้ว เกี่ยวกับยา ฉีดยา เป็นหน้าที่ของพยาบาลการตัดสินใจอีกหลายๆอย่างเป็นของพยาบาลค่ะ พยาบาลน้องใหม่รู้แต่บางทียังไม่ผ่านงานตรงนั้นมาอาจรู้น้อยกว่า แต่จริงๆแล้วเราจะให้ประกบกับพยาบาลรุ่นพี่ค่ะตัดปัญหาหลายๆเรื่อง แต่พยาบาลกับผู้ช่วยก็ต้องคู่กันไปค่ะเราถือเป็นพี่น้องกัน ที่โรงพยาบาลเอ๋เรียกผู้ช่วยว่า น้อง แต่หน้าไปแล้วนะคะ   คิก คิก

หมายความถึงประสบการณ์ใช่ไหม....

เอ๋ว่าก็ไม่ใช่แต่เฉพาะ ผู้ช่วยหรอกค่ะพี่ งานอื่นก็เหมื่อนกัน คนอยู่ป่าไม้ไปทำทัวร์ยังได้เลย ยกตัวอย่างนะพี่ซับ

คุณซับ ไม่ได้เจ้าหน้าที่ป่าไม้หรอก  แต่ผมว่าเป็น "เมาคลี"  ตัวจริงเลยละ..  และกำลังรอโอกาสกลับเข้าป่าใหญ่ อีกครั้ง

เห็นภาพเลยค่ะพี่โทน   ขำก๊าก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12797 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:15:13 PM »

ท่าน vendy ครับ...

ขอแนะนำให้ท่านรู้จักกับท่านโทน ครับ
หนึ่งใน ซศ. สาขาภาคตะวันออกเฉียงเหนือครับ....
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12798 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:16:33 PM »

อ้าว...หายเลย เราไม่รู้จริงๆอ่ะว่าอะไรเรียกว่าอะไร แล้วใช้เพื่อการณ์ไหนกัน กรุณาโพสท์เพื่อให้ความรู้เราด้วย เศร้า

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

เมื่อคืนโอทำเราซะ   หมดทิชชู่หลายม้วนเลย......

ยังอุตส่าห์มาบอกอีก...เฮ้อ

พี่ตี๋ ช่วยถอนด้วยค่ะ คุณซับบอกว่าเค้าอาย ท่านสมาชิกถอนเถอะนะคะ  
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12799 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:18:33 PM »

ขอแนะนำให้ท่านรู้จักกับท่านโทน ครับ
หนึ่งใน ซศ. สาขาภาคตะวันออกเฉียงเหนือครับ....

เอ๋เคยได้คุย และพี่โทนได้ให้ความรู้หลายๆเรื่องแล้วคะพี่โอม มาเป็นพักๆเวลาเอ๋สงสัยอะไรก็มีพี่โทนแนะนำทุกครั้งค่ะ   Cheesy
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #12800 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:19:15 PM »

รุ่นนั้นไม่มีอายหรอกครับน้องเอ๋ ... ชิวๆ  อิอิ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12801 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:21:16 PM »

มีการนำเรื่องดังกล่าว เข้าพิจารณาในสภาอึดอัด ฮึดฮัด ห้าวหาญ ห้ำหั่น แล้วครับ

ในนามของ ซศ. ทีม   เรา ซศ. ทุกท่าน  ขอขอบพระคุณอย่างสูง
สำหรับ "น้ำใจ" ที่ท่านมอบให้เรา ผ่านสตรีไปรษณีย์ตัวอ้วน ๆ ฮับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

สภานี้ต้องน้ำหนักเกินพิกัดทุกคนแน่ๆ เพราะอึดอัดกันหดม  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12802 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:22:16 PM »

เอ๋เคยได้คุย และพี่โทนได้ให้ความรู้หลายๆเรื่องแล้วคะพี่โอม มาเป็นพักๆเวลาเอ๋สงสัยอะไรก็มีพี่โทนแนะนำทุกครั้งค่ะ   Cheesy

พี่โทน..เค้าน่ารักครับ
ตัวป้อม ๆ กระจิ๊ดริด...ทำมาค้าขายอยู่แถวอีสาน ครับ
อาชีพรองเป็นดารา ครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #12803 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:23:57 PM »

ให้ทาย คนไหนพี่ซับครับ? Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12804 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:25:14 PM »

ภาพยนต์ โฆษณาตะหาก   ตกใจหน้าซีด หัวเราะร่าน้ำตาริน   อยากจะรู้ว่าสินค้าอะไร  ต้องถามพี่ โชกุน  สมาชิกอาวุโส   ตกใจหน้าซีด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12805 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:26:05 PM »

ให้ทาย คนไหนพี่ซับครับ? Grin

ขอทายว่าคนซ้ายสุดค่ะพี่ต๊อก ดูเหนียมๆอายๆ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #12806 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:27:03 PM »

พี่โทน..เค้าน่ารักครับ
ตัวป้อม ๆ กระจิ๊ดริด...ทำมาค้าขายอยู่แถวอีสาน ครับ
อาชีพรองเป็นดารา ครับ

จริงๆเหรอพี่โอม อย่าอำนะ พี่โทนเป็นดารา
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12807 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:28:43 PM »

ทำใจแล้ว  ถ้าคุณ 51 ชงมา มุข นี้  สงสัยจะไม่รอด   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12808 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:36:50 PM »

มุกไหน ๆ ก็ไม่มีใครรอด...คริ คริ
ท่าน vendy สอบถามป๋มได้ฮับ....
ป๋มมัน อับดุล ฮับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #12809 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 01:37:45 PM »

ต้องทำใจครับพี่โทน คุณ 51 ชงหกหมดละครับ เหมือนบาร์เทนเดอร์มือใหม่นั่นแหละครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 ... 851 852 853 [854] 855 856 857 ... 1035
  พิมพ์