เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:16:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 964 965 966 [967] 968 969 970 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 719497 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14490 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 02:41:37 PM »

รูปไร่สวยมากครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่คุณเอ๋ใส่กางเกงแบบนั้นสีขาว รองเท้าแบบนั้น (อีกแล้ว) สีชมพู เดินดงเนี่ยนะ อิ อิ แต่ยังไงก็เก่งครับ ซ้อมท่านอนยิงได้

โธ่..พี่ต๊อกเอ๋ก็เพิ่งมาคิดได้ตอนที่พี่ๆบอกนี่แหละ ตอนนั้นไปคิดใส่สบายก่อน อ๋อ พี่ต๊อกจำหมาไทยหลังอานของเอ๋ได้มั้ยที่เคยลงรูปแล้วพี่พูดถึงนิสัยมันอ่ะ เมื่ออาทิตย์ก่อนมันไปติดหญิงอีกฝั่งทางเขาไม่กลับบ้าน กลับมาเฉพาะตอนเย็นกินข้าวแล้วไปต่อล่าสุดกัดแขนเด็กจมสี่เขี้ยว ต้องตามไปชดใช้ตอนนี้อยากหาหมาฝรั่งแบบดุแต่เชื่อฟังซะแล้ว  Embarrassed

สี่รูเลย

ใช่สี่รูดีไม่สบัด
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #14491 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 02:55:09 PM »

น้องเอ๋ เข้าเวรอย่าลืมไปเยี่ยมหลานด้วยนะ วอร์ค 5  ห้อง 509  วันนี้เฮียไม่ว่าง...งานเข้า

อยู่ตึกเก่าเหรอเฮีย เป็นอะไรมากหรือเปล่า หรือโรคเดิม

บร้า.....เพื่อนคลอดลูกย่ะ  ตึก 2 ชั้น 5   เมื่อคืนซื้อไฮเก้นไปฉลองในห้อง 555 ... พยาบาลมองกับพรึบ... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14492 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 03:08:07 PM »

แนะนำโดเบอร์แมนครับ ขนสั้นดูแลง่าย กลิ่นตัวน้อยมาก พอๆ กับหมาไทย กลิ่นเบากว่า โกลเด้น หรือลาบราดอร์อีก เชื่อฟังดี ผมไม่ได้ตั้งใจสอนเป็นเรื่องเป็นราวแต่ก็สั่งให้ นั่ง นอน รอ มาหา ไปซะ เข้ากรง ได้ครับ

ที่จริงมันดุหรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะเล่นกับคนทุกคน แค่หน้าตาดุใช้เฝ้าบ้านได้ แต่ดุกับหมา กัดหมาบอกเซอร์แก่ในบ้านครับ ตอนมันเริ่มโตก็กัดกันจนพอรู้เรื่องแลว แต่บอกเซอร์มันก็มีศักดิ์ศรีไม่ยอม กระทบกระทั่งกันนิดหน่อยมันก็กัดกันอีก หมาข้างบ้านไม่กัดแฮะ คงรู้ว่าไม่ควรแทรกแซงพื้นที่อื่น

โดเบอร์แมนโตช้าหน่อย เรียนเน็วมาก ตั้งแต่ 4-5 เดือน จับจัดท่านั่นแล้วบอก นั่งๆๆ ให้ขนมกิน ไม่กี่ครั้ง ภายในครึ่งวัน มันก็รู้เรื่องแล้ว แต่บางเรื่องจะดื้อ เช่น เดินตามเข้าบ้าน ต้องฝึกจนอายุปีกว่าๆ ถึงอยู่ตัวครับ โดเบอร์แมนโตเร็ว ต้องให้แคลเซียม วิตามินเม็ดเสริมด้วย จะได้ไม่กระดูกเปราะครับ

หมาฝรั่งแบบมัสติฟบางพันธุ์ เช่น โดเบอร์แมน ร๊อตฯ เกรทเดน มัสตีฟ ในเมืองไทยจะมีสองสายใหญ่ๆ คือทางยุโรปกับ เมกา หุ่นจะต่างกัน หุ่นเมกาจะบางกว่า คอยาวกว่า ทางยุโรปโดยเฉพาะเยอรมันจะล่ำ คอสั้น ที่ประกวดกันในเมืองไทยมักเป็นหุ่นเมกันยกเว้น ร๊อตฯ เป็นหุ่นยุโรป 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2009, 03:11:28 PM โดย Wilhelm Tell -(-- » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14493 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 03:11:36 PM »

น้องเอ๋ เข้าเวรอย่าลืมไปเยี่ยมหลานด้วยนะ วอร์ค 5  ห้อง 509  วันนี้เฮียไม่ว่าง...งานเข้า

อยู่ตึกเก่าเหรอเฮีย เป็นอะไรมากหรือเปล่า หรือโรคเดิม

บร้า.....เพื่อนคลอดลูกย่ะ  ตึก 2 ชั้น 5   เมื่อคืนซื้อไฮเก้นไปฉลองในห้อง 555 ... พยาบาลมองกับพรึบ... Grin

ดีใจยิ่งกว่าเมียตัวเองอีกนะเนี่ยะ  คิก คิก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14494 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 03:14:15 PM »

แนะนำโดเบอร์แมนครับ ขนสั้นดูแลง่าย กลิ่นตัวน้อยมาก พอๆ กับหมาไทย กลิ่นเบากว่า โกลเด้น หรือลาบราดอร์อีก เชื่อฟังดี ผมไม่ได้ตั้งใจสอนเป็นเรื่องเป็นราวแต่ก็สั่งให้ นั่ง นอน รอ มาหา ไปซะ เข้ากรง ได้ครับ

ที่จริงมันดุหรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะเล่นกับคนทุกคน แค่หน้าตาดุใช้เฝ้าบ้านได้ แต่ดุกับหมา กัดหมาบอกเซอร์แก่ในบ้านครับ ตอนมันเริ่มโตก็กัดกันจนพอรู้เรื่องแลว แต่บอกเซอร์มันก็มีศักดิ์ศรีไม่ยอม กระทบกระทั่งกันนิดหน่อยมันก็กัดกันอีก หมาข้างบ้านไม่กัดแฮะ คงรู้ว่าไม่ควรแทรกแซงพื้นที่อื่น

โดเบอร์แมนโตช้าหน่อย เรียนเน็วมาก ตั้งแต่ 4-5 เดือน จับจัดท่านั่นแล้วบอก นั่งๆๆ ให้ขนมกิน ไม่กี่ครั้ง ภายในครึ่งวัน มันก็รู้เรื่องแล้ว แต่บางเรื่องจะดื้อ เช่น เดินตามเข้าบ้าน ต้องฝึกจนอายุปีกว่าๆ ถึงอยู่ตัวครับ โดเบอร์แมนโตเร็ว ต้องให้แคลเซียม วิตามินเม็ดเสริมด้วย จะได้ไม่กระดูกเปราะครับ

หมาฝรั่งแบบมัสติฟบางพันธุ์ เช่น โดเบอร์แมน ร๊อตฯ เกรทเดน มัสตีฟ ในเมืองไทยจะมีสองสายใหญ่ๆ คือทางยุโรปกับ เมกา หุ่นจะต่างกัน หุ่นเมกาจะบางกว่า คอยาวกว่า ทางยุโรปโดยเฉพาะเยอรมันจะล่ำ คอสั้น ที่ประกวดกันในเมืองไทยมักเป็นหุ่นเมกันยกเว้น ร๊อตฯ เป็นหุ่นยุโรป 

ที่พี่ต๊อกบอกชื่อมาเอ๋เลือกได้ละ ล็อต ดีกว่าเพราะจำได้ว่าตอนที่ไปบ้านที่ชัยนาทผ่านฟราม์ ที่เค้าขายเคยเข้าไปดูเห็นพ่อพันธ์ตัวใหญ่หนาปึ๊กดุหรือเปล่าไม่รู้เพราะไม่กล้าจับ ครั้งนี้ถ้าซื้อเอ๋ว่าซื้อตัวเมียดีกว่าไม่เอาละตัวผู้แต่กลัวมันจะผสมข้ามกันอีก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14495 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 03:25:41 PM »

เรื่องดุกับคนผมว่าอยู่ที่การเลี้ยงครับ หมาพันธุ์ใหญ่บางครั้งโดนคนเฮงซวยเอาไปเลี้ยงสร้างบารมี โดยเลี้ยงแบบมาเฟียในหนังหลอดเด็ก ล่าม ขังทั้งวัน หมาเครียดก็กัดคนง่าย ซึ่งตัวใหญ่พอกัดคนโดยเฉพาะเด็กก็เจ็บหนักถึงตายได้

ร๊อตฯ ฉลาดมาก ฝึกได้หลายอย่างครับ ลุงผมฝึกให้คาบของไปให้เพื่อนบ้านในซอยเดียวกันได้ โทรไปบอกว่าหมาจะเอาของไปส่ง แล้วเอาของให้หมาคาบ เปิดประตูสั่งให้ไปหาบ้านคนนั้น หมาก็เดินไปนั่งรอหน้าบ้าน คนมารับก็ให้ ที่เด็ดคือของนั่นบางครั้งเป็นถุงอาหารครับ หมาได้กลิ่นมันก็ไม่รื้อ ฉลาดจริงๆ

ร๊อตขนหนาอาบน้ำ เช็ดตัวยากกว่าโดเบอร์แมนหน่อย กลิ่นแรงกว่านิดหนึ่งแต่ก็อยู่ในระดับไม่น่ารำคาญ ถ้าอัลเซเชี่ยนจะเหม็นมากครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14496 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 03:32:06 PM »

เรื่องดุกับคนผมว่าอยู่ที่การเลี้ยงครับ หมาพันธุ์ใหญ่บางครั้งโดนคนเฮงซวยเอาไปเลี้ยงสร้างบารมี โดยเลี้ยงแบบมาเฟียในหนังหลอดเด็ก ล่าม ขังทั้งวัน หมาเครียดก็กัดคนง่าย ซึ่งตัวใหญ่พอกัดคนโดยเฉพาะเด็กก็เจ็บหนักถึงตายได้

ร๊อตฯ ฉลาดมาก ฝึกได้หลายอย่างครับ ลุงผมฝึกให้คาบของไปให้เพื่อนบ้านในซอยเดียวกันได้ โทรไปบอกว่าหมาจะเอาของไปส่ง แล้วเอาของให้หมาคาบ เปิดประตูสั่งให้ไปหาบ้านคนนั้น หมาก็เดินไปนั่งรอหน้าบ้าน คนมารับก็ให้ ที่เด็ดคือของนั่นบางครั้งเป็นถุงอาหารครับ หมาได้กลิ่นมันก็ไม่รื้อ ฉลาดจริงๆ

ร๊อตขนหนาอาบน้ำ เช็ดตัวยากกว่าโดเบอร์แมนหน่อย กลิ่นแรงกว่านิดหนึ่งแต่ก็อยู่ในระดับไม่น่ารำคาญ ถ้าอัลเซเชี่ยนจะเหม็นมากครับ

ที่สำคัญอยู่ที่นั้นพวกนี้มันจะได้ไล่สัตว์เลื้อยคลานได้นะพี่ เคยเอามาเป็นพันธ์ผสมเค้าให้มาตัวเตี้ยขนยาวหลังอานแต่มันมีนิสัยไม่ดีติดมาจากสายพันธ์หรือเปล่าไม่รู้มันรื้อต้นไม่แม่ซะหลายต้นก็ยังนึกว่ามันเด็กแต่ตอนนี้มันโตแล้วยังทำอีกจึงว่าไม่ใช่แล้วต้องให้คนอื่นไป ส่วนตอนนี้เหลือตัวเดียวคือไอ้เสือที่เห็นในรูปมันเป็นหมาพรานนะพี่จับหนูกระรอกเก่งมากไวมากเพราะเคยเห็นเลย มันมีสายพันธ์หมาพรานพื้นบ้านแต่
มันขี้เกียจมากวันๆเอาแต่นอนไม่ดุไม่เห่ายินดีต้อนรับทุกท่าน  อ๋อย
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #14497 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:13:57 PM »

เลี้ยงชิสุห์ดิ  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14498 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 06:22:45 PM »

เลี้ยงหมาพันทางก็ได้หนูเอ๋ ดูอย่างนังมะนาวบ้านพี่สิ ทุกวันนี้มันนอนห้องแอร์ทุกคืนเลย แถมมานอนในห้องพี่อีก ขำก๊าก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14499 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 07:11:10 PM »

กัดแต่เจ้าของ ไม่กัดโขมย  ขำก๊าก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14500 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 07:12:16 PM »

หมาใหญ่กัดเหมือนเอาเหล็กเส้นทิ่ม ชิสุห์กัดเหมือนโดนมีดโกนกรีด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14501 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 07:24:07 PM »

[
เอ๋ไม่ได้เห็นน้องทิพย์นานแล้วพี่โป้งเอามาโชว์มั้งนะคะ หรือว่าพักนี้ไม่ได้ถ่ายเก็บไว้แต่เอ๋ว่าตั้งแต่ อจ ได้กล้องมาใหม่คงมีภาพ ข้าวหอม แตงกวา เป็นร้อยๆๆใบ  Cheesy

เจ้าทิพย์คุมงานทำบ่อปลาเองเลยนะ....อิอิ คิก คิก

ภาพล่าสุดวันเดียวกับพี่หมอเลย Wink

พาไปเที่ยวเมืองทองฯ
พี่ทิพย์กับน้องหงส์....^^

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #14502 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:00:40 PM »

หึ หึ หึ....

เอ๋  เอ๊ยยยยย

คราวนี้นะ......

ยันลูกบวชเร๊ยยยยย...

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14503 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:27:47 PM »

ก้อนมีลูกแล้วหรอ....

ไม่เห็นบอกกันบ้างเลยเธอ....^^

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #14504 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:33:18 PM »

ก้อนมีลูกแล้วหรอ....

ไม่เห็นบอกกันบ้างเลยเธอ....^^

เคยมีสอง ตอนนี้เหลือหนึ่ง สำเนียงเลยออกทองแดง  ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 ... 964 965 966 [967] 968 969 970 ... 1035
  พิมพ์