เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:16:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 965 966 967 [968] 969 970 971 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 719496 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14505 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:35:44 PM »

หึ หึ หึ....

เอ๋  เอ๊ยยยยย

คราวนี้นะ......

ยันลูกบวชเร๊ยยยยย...

ก้อนมีลูกแล้วหรอ....

ไม่เห็นบอกกันบ้างเลยเธอ....^^

เคยมีสอง ตอนนี้เหลือหนึ่ง สำเนียงเลยออกทองแดง  ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #14506 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:41:20 PM »

หึ หึ หึ....

เอ๋  เอ๊ยยยยย

คราวนี้นะ......

ยันลูกบวชเร๊ยยยยย...

ก้อนมีลูกแล้วหรอ....

ไม่เห็นบอกกันบ้างเลยเธอ....^^

เคยมีสอง ตอนนี้เหลือหนึ่ง สำเนียงเลยออกทองแดง  ขำก๊าก ขำก๊าก

เห็นตี๋บอกว่า...หนึ่ง..ก็ไม่เหลือแล้ว.. Cheesy
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #14507 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:43:00 PM »

อ้าว....ไปทำหล่นไว้ที่ไหนล่ะนั่น  ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14508 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:44:12 PM »

ถึงว่าครับพี่ต่อน้าแมว...คืนนั้นเห็นพี่ซับเดินตามก้อนเข้าไปในห้องนอนด้วย..........อิอิ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #14509 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:47:07 PM »

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  ตกใจหน้าซีด

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14510 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 10:43:37 PM »

หลานน่ารักมากครับโป้ง... หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14511 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 10:44:42 PM »

รูปไร่สวยมากครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่คุณเอ๋ใส่กางเกงแบบนั้นสีขาว รองเท้าแบบนั้น (อีกแล้ว) สีชมพู เดินดงเนี่ยนะ อิ อิ แต่ยังไงก็เก่งครับ ซ้อมท่านอนยิงได้

โธ่..พี่ต๊อกเอ๋ก็เพิ่งมาคิดได้ตอนที่พี่ๆบอกนี่แหละ ตอนนั้นไปคิดใส่สบายก่อน อ๋อ พี่ต๊อกจำหมาไทยหลังอานของเอ๋ได้มั้ยที่เคยลงรูปแล้วพี่พูดถึงนิสัยมันอ่ะ เมื่ออาทิตย์ก่อนมันไปติดหญิงอีกฝั่งทางเขาไม่กลับบ้าน กลับมาเฉพาะตอนเย็นกินข้าวแล้วไปต่อล่าสุดกัดแขนเด็กจมสี่เขี้ยว ต้องตามไปชดใช้ตอนนี้อยากหาหมาฝรั่งแบบดุแต่เชื่อฟังซะแล้ว  Embarrassed

ใช่เจ้าข้าวโพดหรือเปล่าครับ...Cheesy
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #14512 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 10:53:54 PM »

พี่ต่อใจร้าย......

แต่ไม่เป็นไร.......

ตอนนี้ผมมีมะตูม......

อิ อิ อิ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #14513 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 11:15:59 PM »

ตกลงพี่ซับเสียเบียร์ลังนึงให้ตี๋น๊ะ ผมเป็นพยาน น้ำลายหก

เอ๋ว่าพี่ซับตอนนี้แกคงเพ็งพิจรณาอยู่อีกรอบแน่เลย หรือไม่แกต้องปรึกษาผู้เชียวชาญอยู่แน่เลย  คิก คิก

อ่า  .....  ผมฟันธงว่านิโคร เอ้ยลีโอ  .......   อิอิอิ  อีพี่ทรัพย์มั่ว

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #14514 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 11:16:23 PM »

กว่าจะอ่านจบย้อยไป เกือบ  10 หน้า 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #14515 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 11:23:06 PM »

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  ตกใจหน้าซีด

ยี๊คนเค้ากะลังชื่นชมความน่ารักของหลานๆ อย่างมีความสุข...มาเจอรูปนี้ ขวัญดีหนีฝ่อหมด....มาเด้อขวัญเอ๊ยยยยยยย

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #14516 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 11:37:45 PM »

แนะนำโดเบอร์แมนครับ ขนสั้นดูแลง่าย กลิ่นตัวน้อยมาก พอๆ กับหมาไทย กลิ่นเบากว่า โกลเด้น หรือลาบราดอร์อีก เชื่อฟังดี ผมไม่ได้ตั้งใจสอนเป็นเรื่องเป็นราวแต่ก็สั่งให้ นั่ง นอน รอ มาหา ไปซะ เข้ากรง ได้ครับ

ที่จริงมันดุหรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะเล่นกับคนทุกคน แค่หน้าตาดุใช้เฝ้าบ้านได้ แต่ดุกับหมา กัดหมาบอกเซอร์แก่ในบ้านครับ ตอนมันเริ่มโตก็กัดกันจนพอรู้เรื่องแลว แต่บอกเซอร์มันก็มีศักดิ์ศรีไม่ยอม กระทบกระทั่งกันนิดหน่อยมันก็กัดกันอีก หมาข้างบ้านไม่กัดแฮะ คงรู้ว่าไม่ควรแทรกแซงพื้นที่อื่น

โดเบอร์แมนโตช้าหน่อย เรียนเน็วมาก ตั้งแต่ 4-5 เดือน จับจัดท่านั่นแล้วบอก นั่งๆๆ ให้ขนมกิน ไม่กี่ครั้ง ภายในครึ่งวัน มันก็รู้เรื่องแล้ว แต่บางเรื่องจะดื้อ เช่น เดินตามเข้าบ้าน ต้องฝึกจนอายุปีกว่าๆ ถึงอยู่ตัวครับ โดเบอร์แมนโตเร็ว ต้องให้แคลเซียม วิตามินเม็ดเสริมด้วย จะได้ไม่กระดูกเปราะครับ

หมาฝรั่งแบบมัสติฟบางพันธุ์ เช่น โดเบอร์แมน ร๊อตฯ เกรทเดน มัสตีฟ ในเมืองไทยจะมีสองสายใหญ่ๆ คือทางยุโรปกับ เมกา หุ่นจะต่างกัน หุ่นเมกาจะบางกว่า คอยาวกว่า ทางยุโรปโดยเฉพาะเยอรมันจะล่ำ คอสั้น ที่ประกวดกันในเมืองไทยมักเป็นหุ่นเมกันยกเว้น ร๊อตฯ เป็นหุ่นยุโรป 

ที่พี่ต๊อกบอกชื่อมาเอ๋เลือกได้ละ ล็อต ดีกว่าเพราะจำได้ว่าตอนที่ไปบ้านที่ชัยนาทผ่านฟราม์ ที่เค้าขายเคยเข้าไปดูเห็นพ่อพันธ์ตัวใหญ่หนาปึ๊กดุหรือเปล่าไม่รู้เพราะไม่กล้าจับ ครั้งนี้ถ้าซื้อเอ๋ว่าซื้อตัวเมียดีกว่าไม่เอาละตัวผู้แต่กลัวมันจะผสมข้ามกันอีก

ผมว่า ร๊อตฯ มันขี้หงุดหงิดนะ  ..... ว่ากันว่า ต้องดูที่สายของพ่อแม่ด้วย

ทีแรกก็ว่าจะหามาเลี้ยงเหมือนกันแต่เขาว่ามันไม่เป็นมิตรกับเด็ก ๆ เลยไม่กล้า 

กำลังมอง ลาบราดอร์ กับ อัสเซเชียน   อยู่  ว่ากันว่าเป็นมิตรกับเด็กมากกว่า 

ฉลาด และบทจะดุก็ดุพอใช้ได้  .........  อิอิอิ 

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #14517 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 11:40:51 PM »

ฝันดีค่ะ อจ ฝันดีค่ะพี่จ้าว เอ๋ดู LOST จบตอนนี้หนีไปนอนมั้งละ  Grin

ดูถึงภาคไหนละ  ...... อิอิอิ 

แผ่นหรือลิงค์   ถ้าลิงค์เดี๋ยวจัดให้หลังบ้าน  ยาวถึง ภาค 4-5 เลย  ...... อิอิอิ 

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14518 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:18:46 AM »

[
เอ๋ไม่ได้เห็นน้องทิพย์นานแล้วพี่โป้งเอามาโชว์มั้งนะคะ หรือว่าพักนี้ไม่ได้ถ่ายเก็บไว้แต่เอ๋ว่าตั้งแต่ อจ ได้กล้องมาใหม่คงมีภาพ ข้าวหอม แตงกวา เป็นร้อยๆๆใบ  Cheesy

เจ้าทิพย์คุมงานทำบ่อปลาเองเลยนะ....อิอิ คิก คิก

ภาพล่าสุดวันเดียวกับพี่หมอเลย Wink

พาไปเที่ยวเมืองทองฯ
พี่ทิพย์กับน้องหงส์....^^

น้องทิพย์โตขึ้นเยอะค่ะพี่โป้งหน้ารักทั้งคู่แต่เอ๋จำชื่อคนเล็กไม่ได้ ดูจากบ่อปลาพี่โป้งวางระบบดีเลยแต่เอ๋ไม่รู้เรื่องนะเห็นแต่พี่มีฝั่งท่อด้วยน่าจะทำแบบมาตรฐานพี่บ้านเอ๋ทำบ่อเลี้ยงอย่างนี้แหละ แรกๆดีหลังๆเริ่มน้ำเขียวดำแก้ไม่หายหลังๆเลิกเลี้ยงปลูกบัวแทนว่าแต่พี่โป้งจะเลี้ยงปลาอะไรคะ ขอบคุณสำหรับภาพหลานค่ะ  ไหว้  Cheesy
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14519 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:22:53 AM »

แนะนำโดเบอร์แมนครับ ขนสั้นดูแลง่าย กลิ่นตัวน้อยมาก พอๆ กับหมาไทย กลิ่นเบากว่า โกลเด้น หรือลาบราดอร์อีก เชื่อฟังดี ผมไม่ได้ตั้งใจสอนเป็นเรื่องเป็นราวแต่ก็สั่งให้ นั่ง นอน รอ มาหา ไปซะ เข้ากรง ได้ครับ

ที่จริงมันดุหรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะเล่นกับคนทุกคน แค่หน้าตาดุใช้เฝ้าบ้านได้ แต่ดุกับหมา กัดหมาบอกเซอร์แก่ในบ้านครับ ตอนมันเริ่มโตก็กัดกันจนพอรู้เรื่องแลว แต่บอกเซอร์มันก็มีศักดิ์ศรีไม่ยอม กระทบกระทั่งกันนิดหน่อยมันก็กัดกันอีก หมาข้างบ้านไม่กัดแฮะ คงรู้ว่าไม่ควรแทรกแซงพื้นที่อื่น

โดเบอร์แมนโตช้าหน่อย เรียนเน็วมาก ตั้งแต่ 4-5 เดือน จับจัดท่านั่นแล้วบอก นั่งๆๆ ให้ขนมกิน ไม่กี่ครั้ง ภายในครึ่งวัน มันก็รู้เรื่องแล้ว แต่บางเรื่องจะดื้อ เช่น เดินตามเข้าบ้าน ต้องฝึกจนอายุปีกว่าๆ ถึงอยู่ตัวครับ โดเบอร์แมนโตเร็ว ต้องให้แคลเซียม วิตามินเม็ดเสริมด้วย จะได้ไม่กระดูกเปราะครับ

หมาฝรั่งแบบมัสติฟบางพันธุ์ เช่น โดเบอร์แมน ร๊อตฯ เกรทเดน มัสตีฟ ในเมืองไทยจะมีสองสายใหญ่ๆ คือทางยุโรปกับ เมกา หุ่นจะต่างกัน หุ่นเมกาจะบางกว่า คอยาวกว่า ทางยุโรปโดยเฉพาะเยอรมันจะล่ำ คอสั้น ที่ประกวดกันในเมืองไทยมักเป็นหุ่นเมกันยกเว้น ร๊อตฯ เป็นหุ่นยุโรป 

ที่พี่ต๊อกบอกชื่อมาเอ๋เลือกได้ละ ล็อต ดีกว่าเพราะจำได้ว่าตอนที่ไปบ้านที่ชัยนาทผ่านฟราม์ ที่เค้าขายเคยเข้าไปดูเห็นพ่อพันธ์ตัวใหญ่หนาปึ๊กดุหรือเปล่าไม่รู้เพราะไม่กล้าจับ ครั้งนี้ถ้าซื้อเอ๋ว่าซื้อตัวเมียดีกว่าไม่เอาละตัวผู้แต่กลัวมันจะผสมข้ามกันอีก

ผมว่า ร๊อตฯ มันขี้หงุดหงิดนะ  ..... ว่ากันว่า ต้องดูที่สายของพ่อแม่ด้วย

ทีแรกก็ว่าจะหามาเลี้ยงเหมือนกันแต่เขาว่ามันไม่เป็นมิตรกับเด็ก ๆ เลยไม่กล้า 

กำลังมอง ลาบราดอร์ กับ อัสเซเชียน   อยู่  ว่ากันว่าเป็นมิตรกับเด็กมากกว่า 

ฉลาด และบทจะดุก็ดุพอใช้ได้  .........  อิอิอิ 

ที่สระบุรีไม่มีเด็กหรอกค่ะพี่ วรรณ ถ้ามันไม่ข้ามเขาไปอีกลูกนะที่อยากได้คือให้มันดูน่ากลัวและไล่สัตว์เลื้อยคลานนะคะ

ฝันดีค่ะ อจ ฝันดีค่ะพี่จ้าว เอ๋ดู LOST จบตอนนี้หนีไปนอนมั้งละ  Grin

ดูถึงภาคไหนละ  ...... อิอิอิ 

แผ่นหรือลิงค์   ถ้าลิงค์เดี๋ยวจัดให้หลังบ้าน  ยาวถึง ภาค 4-5 เลย  ...... อิอิอิ 

ตอนนี้เอ๋ดู 4 season เพิ่งจบขึ้น 5 ค่ะพี่ซื้อแผ่นมาดูแถมมันน่าโมโหนะพี่วรรณ มันบอกว่า 7 แผ่น เอ๋ดูจบแผ่น 5 ขึ้น 6 ดันเป็น bonus ทั้ง 2แผ่นเลย  Huh
หน้า: 1 ... 965 966 967 [968] 969 970 971 ... 1035
  พิมพ์