เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:26:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 966 967 968 [969] 970 971 972 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 719537 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14520 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:25:02 AM »

รูปไร่สวยมากครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่คุณเอ๋ใส่กางเกงแบบนั้นสีขาว รองเท้าแบบนั้น (อีกแล้ว) สีชมพู เดินดงเนี่ยนะ อิ อิ แต่ยังไงก็เก่งครับ ซ้อมท่านอนยิงได้

โธ่..พี่ต๊อกเอ๋ก็เพิ่งมาคิดได้ตอนที่พี่ๆบอกนี่แหละ ตอนนั้นไปคิดใส่สบายก่อน อ๋อ พี่ต๊อกจำหมาไทยหลังอานของเอ๋ได้มั้ยที่เคยลงรูปแล้วพี่พูดถึงนิสัยมันอ่ะ เมื่ออาทิตย์ก่อนมันไปติดหญิงอีกฝั่งทางเขาไม่กลับบ้าน กลับมาเฉพาะตอนเย็นกินข้าวแล้วไปต่อล่าสุดกัดแขนเด็กจมสี่เขี้ยว ต้องตามไปชดใช้ตอนนี้อยากหาหมาฝรั่งแบบดุแต่เชื่อฟังซะแล้ว  Embarrassed

ใช่เจ้าข้าวโพดหรือเปล่าครับ...Cheesy

ใช่ค่ะ อจ ตอนนี้มันเป็นไอ้ตัวแสบทำเสียเงินไป 3000 แถมกลับมากินข้าวตอนเย็นเสร็จแล้วไปเฝ้าบ้านคนอื่น  บู่
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14521 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:27:50 AM »

เลี้ยงชิสุห์ดิ  คิก คิก

กัดแต่เจ้าของ ไม่กัดโขมย  ขำก๊าก

คิก คิก ปากแหว่ง  คิก คิก

เลี้ยงหมาพันทางก็ได้หนูเอ๋ ดูอย่างนังมะนาวบ้านพี่สิ ทุกวันนี้มันนอนห้องแอร์ทุกคืนเลย แถมมานอนในห้องพี่อีก ขำก๊าก

ไอ้พันธ์ทางนี่แหละที่มันขุดกัดต้นไม้เล่นเละเลย  Huh
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14522 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:41:44 AM »

อยากตี GOLF อย่างแรกต้องทำไงคะ อุปกรณ์ทั้งหมดราคาเท่าไรปานกลางไม่ต้อง pro
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #14523 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 07:00:04 AM »

อยากตี GOLF อย่างแรกต้องทำไงคะ อุปกรณ์ทั้งหมดราคาเท่าไรปานกลางไม่ต้อง pro

...ถ้าจะเริ่มเล่นจริงๆ ผมแนะนำให้เริ่มเรียนกับโปรดีกว่าไปเริ่มหัดเอาเองครับ คุณเอ๋ลองดูสนามไดร์ฟที่คุณเอ๋สะดวก แล้วลองติดต่อโปรดูครับ บางที่โปรเค้าจะมีไม้ให้ยืมซ้อมก่อน แล้วค่อยตัดสินใจซื้ออุปกรณ์ภายหลัง แต่ถ้าอยากมีไม้เป็นของตัวเอง ผมแนะนำให้ไปดูที่ธนิยะ หาซื้อเหล็ก 7 เหล็กเดียวก่อนก็พอครับ ไม่ต้องซื้อทั้งชุด (แต่การซื้อเหล็ก 7 ชิ้นเดียวเรามักมีตัวเลือกน้อย เพราะจะเป็นเหล็กที่เรียกกันว่า loose club ครับ) จากนั้นพอซ้อมจนแน่ใจว่าอยากจะเล่นจริงจังก็ค่อยดูซื้อทั้งชุดครับ ตอนนั้นค่อยว่ากันอีกที...  Grin Grin Grin

...ถ้าผมจำไม่ผิด คุณเอ๋ทำงานแถวถนนศรีนครินทร์ใช่มั้ยครับ ใกล้ๆ เข้าใจว่าแถวนั้นมีสนามไดร์ฟที่โปรเผ่าสิงห์สอนอยู่ ผมว่าแกสอนใช้ได้ครับ แต่ก็ยังมีอีกหลายสนามแถวๆ ละแวกนั้นที่มีโปรดีๆ สอนอยู่ ไม่ว่าจะเป็นของ Heartland Golf ที่มีโปรแจน โปรแพทสอนอยู่ (มีสนามพาร์ 3 ให้ซ้อมด้วยครับ) และก็ยังมีที่อื่นๆ อีกครับ...  Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #14524 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 07:05:46 AM »

กัดแต่เจ้าของ ไม่กัดโขมย  ขำก๊าก
แลบลิ้น
ขโมย ครับพี่... ไปคัดมา10หน้าเลย  คิก คิก คิก คิก
มาแจมกันเลยจ้า  หลงรัก
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=72627.0

พี่เสือเรียนกับโปรอยู่ ส่วนเราพึ่งเริ่มฝึกเมื่อต้นปี มาเริ่มไปพร้อมๆกันเลย เยี่ยม

ก่อนอื่นเลยน๊ะเอาแบบว่าถูกต้องได้มาตราฐาน ก็หาโปรสนามไดร์ฟแถวบ้าน(ทดลองเป็นครั้งไปก่อน เพื่อจะได้รู้ว่าโปรคนนั้นๆกับเราจะจูนกันได้มั้ย)
ส่วนใหญ่โปรก็จะรู้จักคนเยอะเค้าน่าจะแนะนำไม้เพื่อการเริ่มต้นราคาถูกให้(มือสอง)
เพราะอย่าพึ่งไปลงทุนซื้ออุปกรณ์อะไร ซื้อเหล็ก9มือสองมาลองใช้ก่อน(ราคาไม่ถึงพัน) แล้วก็ถุงมือคู่นึง(ของผู้หญิงเป็นคู่ราคาประมาณห้าร้อย) ลองเท้ายังไม่ต้องซื้อใช้ผ้าใบไปก่อน
เบ็ดเสร็จค่าอุปกรณ์ไม่ถึงสองพันบาท  Wink ส่วนที่จะเสียค่าสอนให้โปรก็แล้วแต่ราคาที่ตกลงกันเอง
ซึ่งข้อดีในการเรียนกับโปรก็คือ ได้ท่ามาตราฐานที่ถูกต้องและไม่บาดเจ็บจากการลองผิดลองถูก  Wink

แต่ถ้าใจกล้าบ้าบิ่นไม่ท้อไม่กลัวเจ็บไม่กลัวน้ำร้อน  คิก คิก หาอ่านข้อมูลตามเวปฯได้เต็มไปหมด ทั้งคลิ๊ปสอนวงสวิงค์ต่างๆ อ่านให้เยอะใช้จินตนาการเยอะ
เดินเข้าห้างซื้อเหล็ก9ผู้หญิงมาไม้นึง(ราคาพันเศษ) ซื้อถุงมือราคาประมาณห้าร้อย เจอกันที่สนามไดร์ฟเลย  Grin เดี๊ยวแมวสอนให้เอง  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #14525 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 07:07:35 AM »

อุ๊ย....มาตอบซ้ำพี่CTซะแล้ว  Cheesy

...ถ้าจะเริ่มเล่นจริงๆ ผมแนะนำให้เริ่มเรียนกับโปรดีกว่าไปเริ่มหัดเอาเองครับ คุณเอ๋ลองดูสนามไดร์ฟที่คุณเอ๋สะดวก แล้วลองติดต่อโปรดูครับ บางที่โปรเค้าจะมีไม้ให้ยืมซ้อมก่อน แล้วค่อยตัดสินใจซื้ออุปกรณ์ภายหลัง แต่ถ้าอยากมีไม้เป็นของตัวเอง ผมแนะนำให้ไปดูที่ธนิยะ หาซื้อเหล็ก 7 เหล็กเดียวก่อนก็พอครับ ไม่ต้องซื้อทั้งชุด (แต่การซื้อเหล็ก 7 ชิ้นเดียวเรามักมีตัวเลือกน้อย เพราะจะเป็นเหล็กที่เรียกกันว่า loose club ครับ) จากนั้นพอซ้อมจนแน่ใจว่าอยากจะเล่นจริงจังก็ค่อยดูซื้อทั้งชุดครับ ตอนนั้นค่อยว่ากันอีกที...  Grin Grin Grin

...ถ้าผมจำไม่ผิด คุณเอ๋ทำงานแถวถนนศรีนครินทร์ใช่มั้ยครับ ใกล้ๆ เข้าใจว่าแถวนั้นมีสนามไดร์ฟที่โปรเผ่าสิงห์สอนอยู่ ผมว่าแกสอนใช้ได้ครับ แต่ก็ยังมีอีกหลายสนามแถวๆ ละแวกนั้นที่มีโปรดีๆ สอนอยู่ ไม่ว่าจะเป็นของ Heartland Golf ที่มีโปรแจน โปรแพทสอนอยู่ (มีสนามพาร์ 3 ให้ซ้อมด้วยครับ) และก็ยังมีที่อื่นๆ อีกครับ...  Grin Grin Grin
เยี่ยม เยี่ยม ตามนี้เลยครับเอ๋  เยี่ยม เยี่ยม

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #14526 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 07:14:08 AM »

อุ๊ย....มาตอบซ้ำพี่CTซะแล้ว  Cheesy

...เอาไว้คุณเอ๋ไปหาซื้ออุปกรณ์ เดี๋ยวผมกับพี่แมวขอตามไปช่วยเลือกดีกว่า...  Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14527 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 09:29:10 AM »

หลานน่ารักมากครับโป้ง... หลงรัก

ขอบคุณมากครับพี่หมอ ไหว้

น้องทิพย์โตขึ้นเยอะค่ะพี่โป้งหน้ารักทั้งคู่แต่เอ๋จำชื่อคนเล็กไม่ได้ ดูจากบ่อปลาพี่โป้งวางระบบดีเลยแต่เอ๋ไม่รู้เรื่องนะเห็นแต่พี่มีฝั่งท่อด้วยน่าจะทำแบบมาตรฐานพี่บ้านเอ๋ทำบ่อเลี้ยงอย่างนี้แหละ แรกๆดีหลังๆเริ่มน้ำเขียวดำแก้ไม่หายหลังๆเลิกเลี้ยงปลูกบัวแทนว่าแต่พี่โป้งจะเลี้ยงปลาอะไรคะ ขอบคุณสำหรับภาพหลานค่ะ  ไหว้  Cheesy

คนเล็กชื่อน้องหงส์ครับคุณเอ๋^^

อยากเลี้ยงปลาคาร์พครับ แต่คงเลี้ยงแค่9ตัวพอครับเพราะบ่อไม่ใหญ่มาก

แสดงว่าคุณเอ๋ก็เคยเห็นระบบบ่อเลี้ยงปลา เยี่ยม

ผมเข้าไปหาข้อมูลในเวปปลาคาร์พแล้วมาออกแบบ คุมช่างเองครับ

ตอนนี้ใกล้ความจริงแล้วครับ ........ หลงรัก

กำลังฉาบภายในบ่อเลี้ยงอยู่ครับ

มีน้ำตกเล็กเพิ่มอ๊อกฯให้ปลาด้วย....อิอิ

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14528 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 09:33:45 AM »

ดีจังครับ  Grin Grin หนูเอ๋จะเล่นGolf แล้วเหรอรอพี่ด้วยเด้ ให้พี่ได้ พ.ต.ท. ก่อนนะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จะไปให้หนูฝึกให้ คิก คิก คิก คิก
อ้อ หมามะนาวบ้านพี่จับหนูได้ด้วยนา เห่างูมาแล้ว 2 ครั้ง ฆ่าแมวมาแล้วเท่าที่เห็น 3 ตัว Grin Grin
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #14529 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 09:46:18 AM »

ดีจังครับ  Grin Grin หนูเอ๋จะเล่นGolf แล้วเหรอรอพี่ด้วยเด้ ให้พี่ได้ พ.ต.ท. ก่อนนะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จะไปให้หนูฝึกให้ คิก คิก คิก คิก
อ้อ หมามะนาวบ้านพี่จับหนูได้ด้วยนา เห่างูมาแล้ว 2 ครั้ง ฆ่าแมวมาแล้วเท่าที่เห็น 3 ตัว Grin Grin

หมาใจร้า่ยยยยยยยยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14530 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:09:03 AM »

ก็ตัวที่นอนอยู่ในรูปนี่ละครับ Grin Grin
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14531 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:23:43 AM »

แถวบ้านเอ๋มีสนามไดร์ฟอยู่เยอะเหมื่อนกันค่ะพี่ มีอยู่ครั้งเคยเข้าไปถามโปรชื่ออะไรเอ๋จำไม่ได้พอจากนั้นอีกไม่กี่วันสนามเจ๊ง  อ๋อย
พี่พูดถึงธนิยะเอ๋เคยไปและเพิ่งนึกได้ว่าที่นั้นมีเยอะเลย ขอบคุณค่ะพี่  Cheesy

แลบลิ้น
ขโมย ครับพี่... ไปคัดมา10หน้าเลย  คิก คิก คิก คิก
มาแจมกันเลยจ้า  หลงรัก
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=72627.0

พี่เสือเรียนกับโปรอยู่ ส่วนเราพึ่งเริ่มฝึกเมื่อต้นปี มาเริ่มไปพร้อมๆกันเลย เยี่ยม

ก่อนอื่นเลยน๊ะเอาแบบว่าถูกต้องได้มาตราฐาน ก็หาโปรสนามไดร์ฟแถวบ้าน(ทดลองเป็นครั้งไปก่อน เพื่อจะได้รู้ว่าโปรคนนั้นๆกับเราจะจูนกันได้มั้ย)
ส่วนใหญ่โปรก็จะรู้จักคนเยอะเค้าน่าจะแนะนำไม้เพื่อการเริ่มต้นราคาถูกให้(มือสอง)
เพราะอย่าพึ่งไปลงทุนซื้ออุปกรณ์อะไร ซื้อเหล็ก9มือสองมาลองใช้ก่อน(ราคาไม่ถึงพัน) แล้วก็ถุงมือคู่นึง(ของผู้หญิงเป็นคู่ราคาประมาณห้าร้อย) ลองเท้ายังไม่ต้องซื้อใช้ผ้าใบไปก่อน
เบ็ดเสร็จค่าอุปกรณ์ไม่ถึงสองพันบาท  Wink ส่วนที่จะเสียค่าสอนให้โปรก็แล้วแต่ราคาที่ตกลงกันเอง
ซึ่งข้อดีในการเรียนกับโปรก็คือ ได้ท่ามาตราฐานที่ถูกต้องและไม่บาดเจ็บจากการลองผิดลองถูก  Wink

แต่ถ้าใจกล้าบ้าบิ่นไม่ท้อไม่กลัวเจ็บไม่กลัวน้ำร้อน  คิก คิก หาอ่านข้อมูลตามเวปฯได้เต็มไปหมด ทั้งคลิ๊ปสอนวงสวิงค์ต่างๆ อ่านให้เยอะใช้จินตนาการเยอะ
เดินเข้าห้างซื้อเหล็ก9ผู้หญิงมาไม้นึง(ราคาพันเศษ) ซื้อถุงมือราคาประมาณห้าร้อย เจอกันที่สนามไดร์ฟเลย  Grin เดี๊ยวแมวสอนให้เอง  คิก คิก

จะลองดูพี่เดี๋ยวค่อยว่ากัน  Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14532 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:25:12 AM »

ท่าน ven.  เห็นภาพนังก้อน ล่าสุด ตอนรับน้อง ซศ. แล้วหรือยังครับ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14533 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:27:25 AM »

เป็นไงบ้างหนูเอ๋ แถวบ้านเราน้ำท่วมยัง
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14534 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:27:46 AM »

ท่าน ven.  เห็นภาพนังก้อน ล่าสุด ตอนรับน้อง ซศ. แล้วหรือยังครับ

ยังเลยค่ะพี่โอม แต่เห็นเค้าว่าพุ่งเป็นสายน้ำ

เจ้าตัวโอดโอ๊ยครำครวณ  Cheesy
หน้า: 1 ... 966 967 968 [969] 970 971 972 ... 1035
  พิมพ์