เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:32:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 974 975 976 [977] 978 979 980 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 719390 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14640 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 01:29:45 PM »

อย่าลืมตำหนิบริการของธนาคารสาขาที่เราไม่พอใจ...

ขอทราบชื่อของพนักงานรับเรื่อง...

และขอเลขที่เรื่องไว้เพื่อติดตามความคืบหน้า...

ผมเคยทำกับธนาคารนี้แหละครับ...

แต่ไม่ได้โทรไปตามเรื่องหรอกครับ...

หายโมโห สบายใจ ก็โอเคแล้ว...คิก คิก

ปล.ฝนตกพรำๆนิดเดียวครับ... Cool

ไม่เอาแล้วค่ะ อจ ปล่อยเค้าดีกว่าเดี๋ยวลูกค้าก็บ่นมากขึ้นเอง

ตอนนี้ย้ายธนาคารละ แต่ถ้าของโรงบาลจะเป็นแบงค์กรุงเทพไม่มีปัญหาอะไรถึงมีก็ต้องใช้  Grin

ตอนนี้เอาเจ้าแร็บเตอร์มาเช็คทำความสะอาดอยู่ค่ะ break free clp นี่ดีเหมื่อนกันนะคะ อจ ยังอยู่เหมื่อนเดิมเลย  เยี่ยม

อือม์ โหดดีแฮะ ผมก็ทำแบบนี้ครับ เจอพวกขับรถงี่เง่าก็ปล่อยให้ไปรนหาที่เจอขาใหญ่สั่งสอนเอง

น้ำมันทาปืน เรมิงตัน ก็ดีครับ อยุ่ติดทนนานมากๆ ยิ่งผิวแบบกล๊อกอยู่ติดเป็นเดือน ของ สมิทฯ ก็ติดทนดีแต่เหม็นมากไปหน่อย

พนักงานที่เอ๋ยื่นเรื่องทำบัญชีใหม่รู้ว่าแม่มีบัญชีกระแสรายวันอยู่ บอกเอ๋ว่าเดี๋ยวทำให้บัญชีเก่า

แต่ผู้จัดการเป็นผู้หญิงหน้าเหมื่อนคุณครูไม่ถามอะไรสักอย่างไม่ดูอะไรเลยมาถามสาเหตุก็บอกทำไมได้อย่างเดียว

บอกว่านโยบายแบงค์เพราะมีปัญหาที่บัญชีลูกค้าหายแล้วมีปัญหาโดนโกงอะไรทำนองนี้เอ๋บอกว่าไม่เป็นไรดิฉันรับผิดชอบเอง

ก็ยังต้องขอดูบัญชีที่ชำรุด เอ๋ก็บอกว่ามันดูไม่รู้หรอกว่าเป็นอะไรเพราะเป็นก้อนซะขนาดนั้น พอเอ๋กลับพนักงานที่จะทำให้

โทรมาหาแม่บอกว่าเค้าจะทำให้แล้วนะ แล้วใบแจ้งความที่น้องเค้าขยำทิ้งหนูก้เก็บไว้ให้เผื่อจะเข้ามาทำ แต่เอ่ไม่ทำแล้ว  งอน
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14641 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 01:30:53 PM »

อยู่ที่ไหนละหนูอ่ะวันนี้ Cheesy
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14642 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 01:32:40 PM »

อจ ที่ราชบุรีอากาศเป็นไงบ้างคะฝนตกน้ำท่วมเหมื่อนสมุทรปราการหรือเปล่าตอนนี้เส้นถนนศรีณครินทร์แย่มากเมื่อเช้าเอ๋ไปได้กลางทางไม่ได้ไปทำงานค่ะกลับบ้านเลย น้ำเข้ามาในรถเลยเมื่อตอนหัวค่ำเพิ่งออกไปเอารถจอดฝากเค้าไว้  Huh

เมื่อวานตอนเย็น นั่งฟังวิทยุ จส.100 เห็นว่าแถวศรีนครินทร์  ราม 2 น้ำท่วมหนักรถจอดเสียเยอะมาก

ไม่นึกว่าน้องเอ๋โดนด้วย เวลาน้ำเข้ารถ ตอนจอดอยู่บ้านหรือสถานที่ปลอดภัย

ขับรถออกมาตากแดด เปิดประตูหน้าต่างระบายความชื้นที่ซึมอยู่ตามพรมบ้าง

หรือไม่ก็เข้า คาร์แคร์ไปเลย ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวได้เปลี่ยนพรมปูพื้นรถใหม่ แน่ ๆ

เมื่อคืนเอ๋กลับออกไปเอารถตอนประมาณ 5 ทุ่มค่ะพี่น้ำยังขึ้นสูงมากยิ่งแยกลาซาลนี่ไปไม่ได้เลยรถเสียจอดข้างทางหลายสิบคันทั้งรถใหม่เก่า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14643 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 01:33:12 PM »

พนักงานที่เอ๋ยื่นเรื่องทำบัญชีใหม่รู้ว่าแม่มีบัญชีกระแสรายวันอยู่ บอกเอ๋ว่าเดี๋ยวทำให้บัญชีเก่า

แต่ผู้จัดการเป็นผู้หญิงหน้าเหมื่อนคุณครูไม่ถามอะไรสักอย่างไม่ดูอะไรเลยมาถามสาเหตุก็บอกทำไมได้อย่างเดียว

บอกว่านโยบายแบงค์เพราะมีปัญหาที่บัญชีลูกค้าหายแล้วมีปัญหาโดนโกงอะไรทำนองนี้เอ๋บอกว่าไม่เป็นไรดิฉันรับผิดชอบเอง

ก็ยังต้องขอดูบัญชีที่ชำรุด เอ๋ก็บอกว่ามันดูไม่รู้หรอกว่าเป็นอะไรเพราะเป็นก้อนซะขนาดนั้น พอเอ๋กลับพนักงานที่จะทำให้

โทรมาหาแม่บอกว่าเค้าจะทำให้แล้วนะ แล้วใบแจ้งความที่น้องเค้าขยำทิ้งหนูก้เก็บไว้ให้เผื่อจะเข้ามาทำ แต่เอ่ไม่ทำแล้ว  งอน

ดี  อะไร ที่ดูท่าทางจะมีปัญหาตามมาในอนาคต งดเว้นเสีย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14644 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 01:36:54 PM »

ดี  อะไร ที่ดูท่าทางจะมีปัญหาตามมาในอนาคต งดเว้นเสีย

ไม่มีแล้วจะมีปัญหาอะไรละพี่ ก็ปิดไปแล้วไงบัญชีอ่ะย้ายๆก็ดีเครื่องอะไรเค้าเก่าไปหมดไม่ทันสมัยเบื่อๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14645 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 01:39:36 PM »

บ่นอีกตะหากนะเธอ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14646 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 01:40:16 PM »

Grin Grin Grin Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #14647 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 01:48:13 PM »

ที่กรุงไทย เจอพวก บัตร KTC หรือป่าวครับ น้องๆพวกนี้ไม่ต้องแต่งแบบฟอร์มนะครับ เห็นที่ไหนๆก็ น้ำลายหก น้ำลายหก
อิอิ
ที่กรุงไทย เจอพวก บัตร KTC หรือป่าวครับ น้องๆพวกนี้ไม่ต้องแต่งแบบฟอร์มนะครับ เห็นที่ไหนๆก็ น้ำลายหก น้ำลายหก
อิอิ

ใช่เลยครับ เขาให้ผมติดต่อตอนเปลี่ยนบัญชีตัดยอด KTC เป็นพนักงานที่มีโต๊ะของตัวเอง ไม่นั่งตามเคาเตอร์บริการตามลำดับ เขาจะนัดกัน ยางวันกระโปรงสั้ง บางวันกางเกงสั้น ไม่ใด้หาเรื่องติดต่อบ่อยนะครับ วันอื่นๆ ผมไปจ่ายสวัสดิการ 10% 90%

เขาเจตนาครับคุณต๊อก....

บัตร KTC แยกองค์กรออกมา...

ไม่มีโต๊ะทำงาน ทุกคนมีโน้ตบุ๊คแค่นั้น

ส่วนการแต่งตัว เน้นตามสบาย...

น้องพวกนี้เป็น short contract ไม่เกิน 1 ปี จะย้ายสาขาทุก 3 เดือน

เจตนาเพื่อให้ดูสดใส และใหม่เสมอ....

หรืออีกแนว....เอาไว้ล่อหัวงู อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14648 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 01:55:35 PM »

อิอิ
อิอิ

ใช่เลยครับ เขาให้ผมติดต่อตอนเปลี่ยนบัญชีตัดยอด KTC เป็นพนักงานที่มีโต๊ะของตัวเอง ไม่นั่งตามเคาเตอร์บริการตามลำดับ เขาจะนัดกัน ยางวันกระโปรงสั้ง บางวันกางเกงสั้น ไม่ใด้หาเรื่องติดต่อบ่อยนะครับ วันอื่นๆ ผมไปจ่ายสวัสดิการ 10% 90%

ไม่มีโต๊ะทำงาน ทุกคนมีโน้ตบุ๊คแค่นั้น

น้องพวกนี้เป็น short contract ไม่เกิน 1 ปี จะย้ายสาขาทุก 3 เดือน

เจตนาเพื่อให้ดูสดใส และใหม่เสมอ....

หรืออีกแนว....เอาไว้ล่อหัวงู อิอิอิ

พี่เคยไปดูพนักงานกสิกรที่พราก้อนยัง แต่งตัวเรียบร้อยแต่คัดหน้าสวยๆมาทั้งนั้นเลยลองไปดูซิ  Grin
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14649 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:06:03 PM »

เหรอๆ ยังงี้ต้องไปดู อิอิ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14650 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:17:35 PM »

ไปดูเลยเค้าคัดมาจริงมันจะมีสองชั้น ชั้นบนนี่อย่างสวยมารยาทอย่างงาม ที่เซ็ลทรัลบางนากสิกรชั้น 2 ไม่มีเคาร์เตอร์นั่งโต๊ะแบบสบายเลย
มีพนักงานสวย  Grin ไปเก็บอาการด้วยนะพี่โอ๋  คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14651 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:31:39 PM »

ไปดูเลยเค้าคัดมาจริงมันจะมีสองชั้น ชั้นบนนี่อย่างสวยมารยาทอย่างงาม ที่เซ็ลทรัลบางนากสิกรชั้น 2 ไม่มีเคาร์เตอร์นั่งโต๊ะแบบสบายเลย
มีพนักงานสวย  Grin ไปเก็บอาการด้วยนะพี่โอ๋  คิก คิก

อืม...ม..ม...นังหนูรู้เยอะวุ๊ย....

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #14652 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:34:23 PM »

อิอิ
อิอิ

ถูกครับน้องโอ๊ค...KTC บางครั้งใช้ตัวแทนอิสระหายอดเข้าบริษัท แต่ก็จะมีส่วนหนึ่งเป็นพนักงานประจำ

เป็นบริษัทบัตรที่ call center ไม่ทำงานวันเสาร์-อาทิตย์

ดังนั้นถ้าบัตรมีปัญหาเสาร์-อาทิตย์ ก็ต้องแก้ปัญหาเอาเอง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หรือไม่ก็ต้องขอเบอร์พนักงานเอาไว้ปรึกษาปัญหาเป็นการส่วนตัว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เพราะ call center ติดต่อไม่ได้

ธนาคารกรุงไทย แตกหน่อ แยกบริษัทในเครือ ออกมามากมาย เช่น KTC ,  KCS , KGS

KTC เป็นบริษัทในเครือ แยกออกมาจดบริษัทใหม่ เป็นบริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด มีการบริหารงานโดยเอกเทศ โดยมีธนาคารกรุงไทยเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่

KCS คือ บจ.กรุงไทยคอมพิวเตอร์เซอร์วิส ดูแลด้านคอมพิวเตอร์ของธนาคาร

KGS คือ บจ.กรุงไทยธุรกิจบริการ พวกแม่บ้าน รปภ. จะอยู่บริษัทนี้

ประกันชีวิต ก็จะผูกกับ AXA  

ประกันภัย ก็จะผูกกับ  บมจ.ทิพยประกันภัย กับ บจ.กรุงไทยพานิชประกันภัย

นอกจากนี้ยังมีพันธมิตรธุรกิจอีกเพียบ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14653 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:41:47 PM »

อืม...ม..ม...นังหนูรู้เยอะวุ๊ย....

ใช่ครับ  กสิกร เซ็นทรัล บางนามี 2 ชั้น  ผมขึ้นไปใช้ชั้นบนเป็นประจำ
ไม่ใช่เพราะพนักงานสวย  แต่เพราะใกล้ ๆ กันมีนครหลวง  ทหารไทย กับกรุงไทยให้ทำงานรวดเดียวจบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14654 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:48:07 PM »

ของผม แถวอโศก ต้องเดินครับ ฝั่งออฟฟิศผม มีนครหลวง ไทยพานิชย์
ฝั่งตรงข้ามมีกสิกรไทย กรุงไทย กรุงศรี (แถมไทยพานิชย์ยังไปเปิดสาขาย่อยฝั่งตรงข้ามอีกอัน) ทหารไทย

ที่ไม่น่าเชื่อ เพิ่งมีธ.กรุงเทพฯมาเปิดที่อโศกเมื่อปลายปีที่แล้วนี้เอง  โดนชก

หน้า: 1 ... 974 975 976 [977] 978 979 980 ... 1035
  พิมพ์