เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:27:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 975 976 977 [978] 979 980 981 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 719367 ครั้ง)
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #14655 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:53:59 PM »

อจ ที่ราชบุรีอากาศเป็นไงบ้างคะฝนตกน้ำท่วมเหมื่อนสมุทรปราการหรือเปล่าตอนนี้เส้นถนนศรีณครินทร์แย่มากเมื่อเช้าเอ๋ไปได้กลางทางไม่ได้ไปทำงานค่ะกลับบ้านเลย น้ำเข้ามาในรถเลยเมื่อตอนหัวค่ำเพิ่งออกไปเอารถจอดฝากเค้าไว้  Huh

เมื่อวานตอนเย็น นั่งฟังวิทยุ จส.100 เห็นว่าแถวศรีนครินทร์  ราม 2 น้ำท่วมหนักรถจอดเสียเยอะมาก

ไม่นึกว่าน้องเอ๋โดนด้วย เวลาน้ำเข้ารถ ตอนจอดอยู่บ้านหรือสถานที่ปลอดภัย

ขับรถออกมาตากแดด เปิดประตูหน้าต่างระบายความชื้นที่ซึมอยู่ตามพรมบ้าง

หรือไม่ก็เข้า คาร์แคร์ไปเลย ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวได้เปลี่ยนพรมปูพื้นรถใหม่ แน่ ๆ

เมื่อคืนเอ๋กลับออกไปเอารถตอนประมาณ 5 ทุ่มค่ะพี่น้ำยังขึ้นสูงมากยิ่งแยกลาซาลนี่ไปไม่ได้เลยรถเสียจอดข้างทางหลายสิบคันทั้งรถใหม่เก่า

แล้วตอนนี้ระดับน้ำลดลงหรือยัง

ถ้ายังไม่ลด คงต้องเปลี่ยนเป็นรถ 4X4 ยกสูง เผื่อลุยน้ำกับใช้งานที่ต่างจังหวัดน่าจะเหมาะนะ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14656 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:01:45 PM »

อจ ที่ราชบุรีอากาศเป็นไงบ้างคะฝนตกน้ำท่วมเหมื่อนสมุทรปราการหรือเปล่าตอนนี้เส้นถนนศรีณครินทร์แย่มากเมื่อเช้าเอ๋ไปได้กลางทางไม่ได้ไปทำงานค่ะกลับบ้านเลย น้ำเข้ามาในรถเลยเมื่อตอนหัวค่ำเพิ่งออกไปเอารถจอดฝากเค้าไว้  Huh

เมื่อวานตอนเย็น นั่งฟังวิทยุ จส.100 เห็นว่าแถวศรีนครินทร์  ราม 2 น้ำท่วมหนักรถจอดเสียเยอะมาก

ไม่นึกว่าน้องเอ๋โดนด้วย เวลาน้ำเข้ารถ ตอนจอดอยู่บ้านหรือสถานที่ปลอดภัย

ขับรถออกมาตากแดด เปิดประตูหน้าต่างระบายความชื้นที่ซึมอยู่ตามพรมบ้าง

หรือไม่ก็เข้า คาร์แคร์ไปเลย ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวได้เปลี่ยนพรมปูพื้นรถใหม่ แน่ ๆ

เมื่อคืนเอ๋กลับออกไปเอารถตอนประมาณ 5 ทุ่มค่ะพี่น้ำยังขึ้นสูงมากยิ่งแยกลาซาลนี่ไปไม่ได้เลยรถเสียจอดข้างทางหลายสิบคันทั้งรถใหม่เก่า

แล้วตอนนี้ระดับน้ำลดลงหรือยัง

ถ้ายังไม่ลด คงต้องเปลี่ยนเป็นรถ 4X4 ยกสูง เผื่อลุยน้ำกับใช้งานที่ต่างจังหวัดน่าจะเหมาะนะ

เฮียตอนนี้เอ๋ต้องขับอ้อมขึ้นตรงสายตัดใหม่บางประอิน-พระราม 2 แต่ขึ้นตรงเส้นศรีณครินทร์-ปากน้ำลงบางนาเข้าศรีเอี่ยม  อ๋อย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14657 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:04:27 PM »

ไหนๆจะเป็นคาวเกิร์ลด้วยแล้ว หา4x4สักคันไปเลยดีกว่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14658 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:07:27 PM »

ไหนๆจะเป็นคาวเกิร์ลด้วยแล้ว หา4x4สักคันไปเลยดีกว่า

มีฟอร์จูนเนอร์อยู่คัน และวีโก้แต่ไม่โฟร์ เอ๋ขับรถใหญ่ๆไม่เก่งคะ  Tongue
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #14659 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:08:16 PM »

ที่กรุงไทย เจอพวก บัตร KTC หรือป่าวครับ น้องๆพวกนี้ไม่ต้องแต่งแบบฟอร์มนะครับ เห็นที่ไหนๆก็ น้ำลายหก น้ำลายหก
อิอิ
ที่กรุงไทย เจอพวก บัตร KTC หรือป่าวครับ น้องๆพวกนี้ไม่ต้องแต่งแบบฟอร์มนะครับ เห็นที่ไหนๆก็ น้ำลายหก น้ำลายหก
อิอิ

ใช่เลยครับ เขาให้ผมติดต่อตอนเปลี่ยนบัญชีตัดยอด KTC เป็นพนักงานที่มีโต๊ะของตัวเอง ไม่นั่งตามเคาเตอร์บริการตามลำดับ เขาจะนัดกัน ยางวันกระโปรงสั้ง บางวันกางเกงสั้น ไม่ใด้หาเรื่องติดต่อบ่อยนะครับ วันอื่นๆ ผมไปจ่ายสวัสดิการ 10% 90%

เขาเจตนาครับคุณต๊อก....

บัตร KTC แยกองค์กรออกมา...

ไม่มีโต๊ะทำงาน ทุกคนมีโน้ตบุ๊คแค่นั้น

ส่วนการแต่งตัว เน้นตามสบาย...

น้องพวกนี้เป็น short contract ไม่เกิน 1 ปี จะย้ายสาขาทุก 3 เดือน

เจตนาเพื่อให้ดูสดใส และใหม่เสมอ....

หรืออีกแนว....เอาไว้ล่อหัวงู อิอิอิ

ถูกครับน้องโอ๊ค...KTC บางครั้งใช้ตัวแทนอิสระหายอดเข้าบริษัท แต่ก็จะมีส่วนหนึ่งเป็นพนักงานประจำ

เป็นบริษัทบัตรที่ call center ไม่ทำงานวันเสาร์-อาทิตย์

ดังนั้นถ้าบัตรมีปัญหาเสาร์-อาทิตย์ ก็ต้องแก้ปัญหาเอาเอง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หรือไม่ก็ต้องขอเบอร์พนักงานเอาไว้ปรึกษาปัญหาเป็นการส่วนตัว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เพราะ call center ติดต่อไม่ได้

ธนาคารกรุงไทย แตกหน่อ แยกบริษัทในเครือ ออกมามากมาย เช่น KTC ,  KCS , KGS

KTC เป็นบริษัทในเครือ แยกออกมาจดบริษัทใหม่ เป็นบริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด มีการบริหารงานโดยเอกเทศ โดยมีธนาคารกรุงไทยเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่

KCS คือ บจ.กรุงไทยคอมพิวเตอร์เซอร์วิส ดูแลด้านคอมพิวเตอร์ของธนาคาร

KGS คือ บจ.กรุงไทยธุรกิจบริการ พวกแม่บ้าน รปภ. จะอยู่บริษัทนี้

ประกันชีวิต ก็จะผูกกับ AXA  

ประกันภัย ก็จะผูกกับ  บมจ.ทิพยประกันภัย กับ บจ.กรุงไทยพานิชประกันภัย

นอกจากนี้ยังมีพันธมิตรธุรกิจอีกเพียบ

เฮียต้องอยู่แบงค์แน่เลย  Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #14660 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:14:36 PM »

เฮียแกอยู่ตามสนามยิงปืน กับ แหล่งออฟโรดต่างหาก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14661 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:15:13 PM »

อิอิ พี่ชอบสาวๆในเครื่องแบบอ่ะ  Grin สาวออฟฟิสก็ชอบ อิอิ หลงรัก หลงรัก
เป็นคนแพ้เครื่องแบบ อิอิ Grin Grin
สรุป ชอบหมดเยย น้ำลายหก
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14662 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:17:17 PM »

เดี๋ยวต้องแอบๆไปดูนิดนุง อิอิ Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14663 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:32:01 PM »

อิอิ พี่ชอบสาวๆในเครื่องแบบอ่ะ  Grin สาวออฟฟิสก็ชอบ อิอิ หลงรัก หลงรัก
เป็นคนแพ้เครื่องแบบ อิอิ Grin Grin

ผมชอบตอนอยู่ข้างนอกเครื่องแบบครับ  Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #14664 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:36:16 PM »

ผมชอบตอนอยู่ข้างนอกเครื่องแบบครับ  Grin

เวร...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14665 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:56:01 PM »

เวร...

เอ๊า......ผิดอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะบอกว่าชอบตอนใส่เครื่องแบบ แบบคาๆไว้ก็เกรงใจคุณเอ๋น่ะ แค่นี้ก็ทะลึ่งถี่พอแล้ว  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14666 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:58:43 PM »

มีฟอร์จูนเนอร์อยู่คัน และวีโก้แต่ไม่โฟร์ เอ๋ขับรถใหญ่ๆไม่เก่งคะ  Tongue
เอาตัวเล็กๆ แนวๆ3door
ไม่ทราบในตลาดบ้านเราพอหา 4X4 แบบ 3ประตูได้ไหม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14667 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:59:15 PM »

ต้องถือแส้ด้วยล่ะซี...

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14668 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:02:41 PM »

SUZUKI VITARAไงพี่

แต่เจอน้ำท่วมบ้านเราเอาไม่อยู่หรอก พวกช่วงล่างต้นทุนต่ำมันลุยได้เต็มที่แต่น้ำขังไม่เกินขอบล่างกระทะล้อ เยอะกว่านั้นมันก็ไปไม่เป็นเหมือนกัน  Undecided

ต้องถือแส้ด้วยล่ะซี...

ผมเป็นพวกติดหวาน ถึงจะทะลึ่งเป็นสรณะแต่ไม่นิยมทำร้ายร่างกายครับ  แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2009, 04:04:46 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14669 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:08:34 PM »

อ๊ะ....โทษที....
งั้นเดาๆว่าต้องมีช๊อกโกเเล็ตเหลวอยู่ที่บ้าน

หน้า: 1 ... 975 976 977 [978] 979 980 981 ... 1035
  พิมพ์