เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:23:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 979 980 981 [982] 983 984 985 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 719284 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14715 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:13:59 PM »

อิ อิ ถ้าจะใส่บู๊ตแบบนี้ต้องเลือกเครื่องแต่งตัวให้ไม่ดูขาสั้นด้วยนะครับ ในรูปที่คุณจ้าวโพสนั้นเลือกเสื้อผ้าได้ดีมาก เสริมให้ดูขายาว

การมั่นใจมากไปอย่างสาวญี่ปุ่นขาสั้นน่องล่ำทำให้ดูตลกมากกว่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #14716 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:22:34 PM »

มือขวาถือปืน    มือซ้ายถือแส้ซะด้วย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14717 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:28:21 PM »

แหะๆ ผมใส่บู๊ตฮาร์เล่ย์สลับๆกันอยู่ ขึ้นกทม.ทีก็เป็นตัวประหลาดเหมือนกันครับ เห็นปุ๊บเค้ารู้ปั๊บเลยว่าเป็นหนุ่มบ้านนอก  อ๋อย

ไปเดินห้างในกทม.เจอแต่หนุ่มใส่ขาลีบ กับรองเท้าผ้าใบสีแจ๋นๆ แล้วต้องทำผมทรงหัวลิงแบบนี้

แต่ที่เห็นแล้วแหยะมาก คือพวกหน้าเสี่ยวๆแล้วทำผมเลียนแบบเกาหลี เดิน3ก้าวต้องเอานิ้วรีดผมให้เข้ามุม.....ผมทรงหวีเป้ปิดครึ่งหน้าผาก ไว้จอนยาวๆ มันเป็นแฟชั่นทรงผมที่ทำให้ผู้ชายดู"โคตรโง่"ได้อย่างน่าอัศจรรย์

ขอบอกว่าพม่าก่อสร้างมันทำทรงนี้กันทั้งแคมป์  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14718 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:30:46 PM »

อิ อิ ถ้าจะใส่บู๊ตแบบนี้ต้องเลือกเครื่องแต่งตัวให้ไม่ดูขาสั้นด้วยนะครับ ในรูปที่คุณจ้าวโพสนั้นเลือกเสื้อผ้าได้ดีมาก เสริมให้ดูขายาว

การมั่นใจมากไปอย่างสาวญี่ปุ่นขาสั้นน่องล่ำทำให้ดูตลกมากกว่า

ช่ายยยย สาวขายาวใส่แล้วเท่ห์สุดๆ สาวขาสั้นใส่ไม่ได้ ถึงได้เชียร์คุณเอ๋นักหนาไงครับ  Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #14719 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:40:37 PM »

กร๊ากกก มีทรงลิงแสมแล้วก็ต้องมีทรงบาบูนมั่งสิครับ ว่าไปก็เหมือนทรงเขมรแดงนิยมนะครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14720 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:43:37 PM »

หมอนี่มันไม่เอานิ้วเข้าโกร่งไกก็จริง แต่ดูแปลกๆอยู่นา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #14721 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 01:48:38 PM »

มันบ้าครับ รูปนี้มาจากหนังข่าวที่ถ่ายไว้ตอนเขมรแดงเข้าพนมเปญ ตานี่ถือ 1911 แกว่งไปแกว่งมา ต้อนคนออกจากเมือง เขมรแดงประกาศว่า เมกันจะมาบอร์มเมืองให้คนรีบอพยพออก ที่จริงเป็นการดำเนินนโยบายลบประวัติสาสตร์กลับไปปี 0 ไม่มีปัญญาบริหารจัดการ สาธารณูปโภคระบบผลิตอาหาร ก็เลยต้อนคนออกไปใ้ห้อดตายนอกเมือง

คนรุ่นผม (เอ้อ รุ่นท่านซับยิ่งแล้วใหญ่ อิ อิ) น่าจะคุ้นกับภาพ เด็กเขมรหัวแดง คือเด็กเขมรในค่ายผู้อพยพขาดสารอาหาร ผมซีดไม่ดำ

เป็นอีกจุดหนึ่งที่ผมเห็นว่า หน้าเอเซียอย่างเรา ทำผมซีด ผมแดง แล้วไม่เท่เลย.....

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #14722 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:02:29 PM »

มือขวาถือปืน    มือซ้ายถือแส้ซะด้วย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

กุญแจมืออยู่ด้านหลังครับเฮีย

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #14723 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:06:55 PM »

แต่ที่เห็นแล้วแหยะมาก คือพวกหน้าเสี่ยวๆแล้วทำผมเลียนแบบเกาหลี เดิน3ก้าวต้องเอานิ้วรีดผมให้เข้ามุม.....ผมทรงหวีเป้ปิดครึ่งหน้าผาก ไว้จอนยาวๆ มันเป็นแฟชั่นทรงผมที่ทำให้ผู้ชายดู"โคตรโง่"ได้อย่างน่าอัศจรรย์

ขอบอกว่าพม่าก่อสร้างมันทำทรงนี้กันทั้งแคมป์  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จริง  ...... อิอิอิ

แต่พม่าพวกนี้ไม่รู้เป็นไง เมียแม่งสวยมาก 

ที่บ้านก็มีหลายคน  ว่าจะไล่ออก ข้อหามีเมียสวย

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14724 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:09:12 PM »

มันบ้าครับ รูปนี้มาจากหนังข่าวที่ถ่ายไว้ตอนเขมรแดงเข้าพนมเปญ ตานี่ถือ 1911 แกว่งไปแกว่งมา ต้อนคนออกจากเมือง เขมรแดงประกาศว่า เมกันจะมาบอร์มเมืองให้คนรีบอพยพออก ที่จริงเป็นการดำเนินนโยบายลบประวัติสาสตร์กลับไปปี 0 ไม่มีปัญญาบริหารจัดการ สาธารณูปโภคระบบผลิตอาหาร ก็เลยต้อนคนออกไปใ้ห้อดตายนอกเมือง

คนรุ่นผม (เอ้อ รุ่นท่านซับยิ่งแล้วใหญ่ อิ อิ) น่าจะคุ้นกับภาพ เด็กเขมรหัวแดง คือเด็กเขมรในค่ายผู้อพยพขาดสารอาหาร ผมซีดไม่ดำ

เป็นอีกจุดหนึ่งที่ผมเห็นว่า หน้าเอเซียอย่างเรา ทำผมซีด ผมแดง แล้วไม่เท่เลย.....

แถวบ้านผม ตอนเด็กๆ เคยชินกับภาพ ญวณอพยพ(เรียกกันในขณะนั้น) มาทางเรือ

เรือแตก ศพมาเกยฝั่งที ราวๆ10กว่าศพ ยังไม่นับอำเภอข้างเคียงนะครับ

จนท.บางทีเดินเลาะหาดกันเป็นข้ามอำเภอเลย (ศพจากจากเรือลำเดียวนะครับ)

หนักกว่านั้น บางลำล่มแล้วน้ำซัดศพหาฝั่งตรงที่ ไกลปืนเที่ยงไปหน่อย
ชาวบ้านเห็นมาแจ้งความ ตร.บอกว่าให้ผญบ.กับชาวบ้าน ช่วยเผาให้ด้วย

เรือบางลำที่มาถึงฝั่งแล้วโดน ตร.กักตัว  ไม่น่าเชื่อว่าเรือลำขนาดที่จะจุได้แค่30คน  
พวกยัดมาเกือบร้อย เพียบแปร้มาเลยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14725 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:10:00 PM »

แต่พม่าพวกนี้ไม่รู้เป็นไง เมียแม่งสวยมาก 

ที่บ้านก็มีหลายคน  ว่าจะไล่ออก ข้อหามีเมียสวย

อิจฉาล่ะซี....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14726 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:10:50 PM »

แบบนี้ เอ๋

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #14727 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:13:15 PM »

อิจฉาล่ะซี....

หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน  โอ้ชีวิต  ..... มันช่างไม่ยุติธรรมเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14728 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:16:19 PM »

รู บอกเก๋ต้องมาเปิดโรงงานอีกแห่ง งานเยอะ  คราวนี้เอาไกลๆบ้านหน่อย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2009, 02:53:40 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #14729 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:18:24 PM »

...ครับท่านซับ และคนรุ่นเราน่าจะเคยได้ยินคำพูด (ไร้สาระ) ว่าถ้าเวียดนามบุกไทย แค่ 2 ชั่วโมงรถถังก็ถึงกรุงเทพฯ แล้ว ทำอย่างกับไทยไม่มีทหารเลยงั้นแหละ และเป็นไปไม่ได้เลยตามความเป็นจริงด้วย สมัยนี้ถนนดีขับรถเก๋งจากอรัญยังตั้งหลายชั่วโมง เป็นคำพูดจากคนที่ชอบคิดสร้างปดด้อย หรือประชดแดกดัน ใช้จินตนาการเกินความรอบคอบไม่ประมาทข้าศึก ลักษณะเดียวกับที่เห็นในสถานการณ์ ไทย-เขมร ปัจจุบัน

แฟชั่นวัยรุ่นผ้าพันคอเกาหลีก็เหมือนกัน เขมรหน้าเหี่ยวๆ หลายฝ่ายเขานิยมกันมาก่อนแล้ว ก๊าก ก๊าก

หน้า: 1 ... 979 980 981 [982] 983 984 985 ... 1035
  พิมพ์