เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:18:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1018 1019 1020 [1021] 1022 1023 1024 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 718674 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #15300 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:24:13 PM »

อันนี้ของผมถ่ายไว้สามเดือนที่แล้วครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15301 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:26:51 PM »

อันนี้ของผมถ่ายไว้สามเดือนที่แล้วครับ  Cheesy

55 เอ๋รื้อหินออกหมดแล้วละพี่เพราะว่ามันขึ้นตะไคร้เต็มไปหมดเลยล้างยากอ่ะ เลยทำแบบดิบๆไปเลยแต่ต้องบอกว่าแต่งตู้จะสวยกว่าพี่ล้างกี่อาทิตย์ครั้งคะพี่
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #15302 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:31:17 PM »

55 เอ๋รื้อหินออกหมดแล้วละพี่เพราะว่ามันขึ้นตะไคร้เต็มไปหมดเลยล้างยากอ่ะ เลยทำแบบดิบๆไปเลยแต่ต้องบอกว่าแต่งตู้จะสวยกว่าพี่ล้างกี่อาทิตย์ครั้งคะพี่

ตู้กรองครับ  ตะใคร่ไม่เคยจับตู้เลยอ่ะครับ ล้างบ่อยไม่ได้เดี๋ยวไอ้ทองมันน๊อค  Cheesy

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15303 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:34:19 PM »

ตู้กรองครับ  ตะใคร่ไม่เคยจับตู้เลยอ่ะครับ ล้างบ่อยไม่ได้เดี๋ยวไอ้ทองมันน๊อค  Cheesy

เป็นเรื่องละของเอ๋มีตู้กรองเหมื่อนกันแต่แป๊ปเดียวมาเลย เป็นไปได้มั้ยพี่ที่มันเจอแดดด้วยเพราะไว้ตรงครัวไทยนอกบ้านและพี่ไว้ในบ้านเลยไม่เป็น
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15304 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:35:02 PM »

เลี้ยงเต่าดีกว่าครับ คงทน ยืนยาว ไปอุปการะมาจากบ่อที่แออัดก็ดีครับ ไม่ต้องสนับสนุนการจับมาขาย หรือเพาะขาย

แต่ต้องระวังหมางับเล่นอย่างเดียว

พี่ต๊อกเอ๋อยากเลี้ยงแมว เมนคูน ตัวใหญ่มากน่าจะดีกว่าเลี้ยงเต่าเพราะเอ๋กลัวมันกัดนิ้วมือนี่แหละถ้าเต่านะที่เลคหมู่บ้านมีตัวใหญ่เยอะ

เก็บแมวไว้เลี้ยงตอนแก่ดีกว่าครับ คิก คิก

...ว่าแต่ใครรู้เรื่องขออนุญาตเปิดสวนสัตว์บ้าง? ขำก๊าก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #15305 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:36:43 PM »

เป็นเรื่องละของเอ๋มีตู้กรองเหมื่อนกันแต่แป๊ปเดียวมาเลย เป็นไปได้มั้ยพี่ที่มันเจอแดดด้วยเพราะไว้ตรงครัวไทยนอกบ้านและพี่ไว้ในบ้านเลยไม่เป็น

ตะไคร่น้ำมาแน่ครับถ้าตู้เจอแดด สามสี่วันนี่เห็นชัดเลยครับ  Cheesy

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #15306 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:36:59 PM »

สมัยก่อนที่บ้านผมก็เลี้ยงไอ้ทอง ไอ้แดง ไอ้เขียว ไอ้เงิน.... ไอ้แดงตายไปสามตัว...เลิกเลยครับขายไอ้ทองแล้วยกไอ้เขียวไอ้เงินให้เพื่อน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๊ยวนี้อย่างมากก็เลี้ยงหางนกยูงครับ น่ารักดี หลงรัก เลี้ยงง่ายด้วย  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15307 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:39:53 PM »

เลี้ยงเต่าดีกว่าครับ คงทน ยืนยาว ไปอุปการะมาจากบ่อที่แออัดก็ดีครับ ไม่ต้องสนับสนุนการจับมาขาย หรือเพาะขาย

แต่ต้องระวังหมางับเล่นอย่างเดียว

พี่ต๊อกเอ๋อยากเลี้ยงแมว เมนคูน ตัวใหญ่มากน่าจะดีกว่าเลี้ยงเต่าเพราะเอ๋กลัวมันกัดนิ้วมือนี่แหละถ้าเต่านะที่เลคหมู่บ้านมีตัวใหญ่เยอะ

เก็บแมวไว้เลี้ยงตอนแก่ดีกว่าครับ คิก คิก

...ว่าแต่ใครรู้เรื่องขออนุญาตเปิดสวนสัตว์บ้าง? ขำก๊าก

เดี๋ยวนี้มีผู้หญิงชอบเลี้ยงลิงที่มันตัวเล็ก หูกางหางยาวไม่รู้จักชื่อนะพี่แต่เคยเจอคุณเธอสองคนเลี้ยงล่ามโซ่เส้นเล็กไว้ที่คอมันให้เกาะไหล่พาไปไหนต่อไหนอันนั้นลิงน่าสงสารมากเลย ป่านนี้มันอาจเดี้ยงไปแล้วก็ได้
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15308 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:41:13 PM »

ตะไคร่น้ำมาแน่ครับถ้าตู้เจอแดด สามสี่วันนี่เห็นชัดเลยครับ  Cheesy

งานเข้าของแท้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สมัยก่อนที่บ้านผมก็เลี้ยงไอ้ทอง ไอ้แดง ไอ้เขียว ไอ้เงิน.... ไอ้แดงตายไปสามตัว...เลิกเลยครับขายไอ้ทองแล้วยกไอ้เขียวไอ้เงินให้เพื่อน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๊ยวนี้อย่างมากก็เลี้ยงหางนกยูงครับ น่ารักดี หลงรัก เลี้ยงง่ายด้วย  Grin

เลี้ยงเหมื่อนน้องเอ๋ที่อยู่ ป6 เลย  คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #15309 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:45:13 PM »

แบบนี้ไหมครับ  Cheesy

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15310 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:48:53 PM »

แบบนี้ไหมครับ  Cheesy

ไม่แน่ใจนะพี่เพราะสองตัวนี้มันเด็ก ที่เจอหูมันจะกลมๆตั้งๆหางยาวไม่น่าเลี้ยงเลยมันน่ารักนะพี่แต่ไม่น่าเลี้ยงเพราะเอ๋มองว่าผู้หญิงสองคนนั้นไม่น่าจะมีความรู้เรื่องนิสัยของมันความเป็นอยู่มันอาหารการกินดีพอแต่ซื้อมาเพราะมันแปลกกว่าสัตว์อื่นมากกว่า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15311 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:56:07 PM »

เอาง่ายๆและมีความสุขนะเอ๋  หาต้นไม้ดอก ไม้ประดับปลูกในบ้าน จะล่อนกกินปลีเข้ามาให้ดูเพลินๆ
เวลานั่งดูนกกินปลีก็จินตนาการถึงฮัมมิ่งเบิร์ดไป พอได้อารมณ์เหมือนอยู่เมืองนอก

อันนี้ ที่บ้านมี เพราะทางหมู่บ้านเขาปลูกพุทธรักษาแถมมา นกกินปลีมาเกาะประจำ ที่เหลือก็พวกนกเขา
(คือพื้นที่หมู่บ้านเดิมเคยเป็นทุ่งนา) ที่มาเกาะสายไฟประจำ วันดีคืนดีก็เอาข้าวสารไปโปรยไว้ให้บนสันกำแพงรั้ว
ครึ้มอกครึ้มใจก็ซื้ออาหารนกพวกข้าวฟ่าง ธัญพืชต่างๆมาโปรยไว้ให้ก่อนออกมาทำงาน กลับไป ไม่เหลือร่องรอยทุกที

ไม่เนภาระผูกพัน มีความสุขดีด้วย  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15312 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 04:11:15 PM »

เอาง่ายๆและมีความสุขนะเอ๋  หาต้นไม้ดอก ไม้ประดับปลูกในบ้าน จะล่อนกกินปลีเข้ามาให้ดูเพลินๆ
เวลานั่งดูนกกินปลีก็จินตนาการถึงฮัมมิ่งเบิร์ดไป พอได้อารมณ์เหมือนอยู่เมืองนอก

อันนี้ ที่บ้านมี เพราะทางหมู่บ้านเขาปลูกพุทธรักษาแถมมา นกกินปลีมาเกาะประจำ ที่เหลือก็พวกนกเขา
(คือพื้นที่หมู่บ้านเดิมเคยเป็นทุ่งนา) ที่มาเกาะสายไฟประจำ วันดีคืนดีก็เอาข้าวสารไปโปรยไว้ให้บนสันกำแพงรั้ว
ครึ้มอกครึ้มใจก็ซื้ออาหารนกพวกข้าวฟ่าง ธัญพืชต่างๆมาโปรยไว้ให้ก่อนออกมาทำงาน กลับไป ไม่เหลือร่องรอยทุกที

ไม่เนภาระผูกพัน มีความสุขดีด้วย  Grin Grin Grin

อ๋อ.ลืมเล่าให้ฟังนะพี่ที่ไปสวนมานะเห็นเค้าเลี้ยงนกตัวเล็กสีดำแดง เหมื่อนเค้ามารวมกลุ่มกันแบบนกเขานะไม่รู้เหมื่อนกันนกอะไรเลี้ยงทำไม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15313 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 04:20:43 PM »

คราวหลังถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยจิ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #15314 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 11:59:11 AM »

เอ๋ทำดีมาก

มันต้องอย่างงี้สิฟะ

ไม่สนับสนุนพวกค้าสัตว์ป่า

อย่างน้อยเราก็ได้รู้สึกว่า ถ้ามีพันธุ์ไหนสูญพันธุ์

กรูไม่เกี่ยว  อิ อิ อิ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หน้า: 1 ... 1018 1019 1020 [1021] 1022 1023 1024 ... 1035
  พิมพ์