เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:28:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1024 1025 1026 [1027] 1028 1029 1030 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 718578 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15390 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:53:09 AM »

ติงต๊อง  เปลี่ยนชื่อได้ทุกวัน.....

ชื่อ...ผมเป็นคนตั้งเอง  ไม่ได้ไปไหว้วาน  ให้ใครเค้ามาตั้งให้นะครับ

ชื่อ...ก็เป็นชื่อของผมเอง   
การเปลี่ยนไม่ต้องไปแจ้งเปลี่ยนต่อนายทะเบียนราษฎร์

ระบบของเว็บ...ก็สามารถเปลี่ยนเองได้
ไม่ต้องไปรบกวนเว็บมาสเตอร์

จะเปลี่ยนอีกกี่ชื่อ    สมาชิกก็ยังจำผมได้ครับ
จะมีกี่ชื่อ  ผมก็ไม่ได้ไปยืมเงินผู้ใด...

ท่านซับ...ท่าทางคงอยากจะย้ายไปอยู่ทะเบียนบ้านกลาง เป็นแน่ล่ะซิครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15391 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:54:47 AM »

อย่าให้เจอตัวนะ นังซับ...หึ หึ

เริ่มต้นกัน....นัดที่เจ็ด    เฟร๊ย..........
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15392 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:15:10 AM »

แลบลิ้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15393 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:28:08 AM »

ติงต๊อง  เปลี่ยนชื่อได้ทุกวัน.....

ชื่อ...ผมเป็นคนตั้งเอง  ไม่ได้ไปไหว้วาน  ให้ใครเค้ามาตั้งให้นะครับ

ชื่อ...ก็เป็นชื่อของผมเอง  
การเปลี่ยนไม่ต้องไปแจ้งเปลี่ยนต่อนายทะเบียนราษฎร์

ระบบของเว็บ...ก็สามารถเปลี่ยนเองได้
ไม่ต้องไปรบกวนเว็บมาสเตอร์

จะเปลี่ยนอีกกี่ชื่อ    สมาชิกก็ยังจำผมได้ครับ
จะมีกี่ชื่อ  ผมก็ไม่ได้ไปยืมเงินผู้ใด...

ท่านซับ...ท่าทางคงอยากจะย้ายไปอยู่ทะเบียนบ้านกลาง เป็นแน่ล่ะซิครับ

คิก คิก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15394 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:29:32 AM »

ท่าน ven 

ช่วยรับท่านซับ....เข้าไปในทะเบียนบ้านหน่อยซิครับ...
เพราะผมจะไปย้ายเค้าเข้าทะเบียนบ้านกลาง บ่ายนี้แล้วครับ  คริ คริ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15395 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:29:45 AM »

เต็มที่  ถ้าจำเป็นจริง ๆ ต้องไปหม่ำ sea food แถว ๆ นั้น
ผมจะเลือกหม่ำที่ ศรีราชาหรือไม่ก็สัตหีบหรือบางเสร่....คริ คริ

เวลาไปพัทยา นาเกลือหรือบ้านอำเภอ  ผมไม่เคยหม่ำ sea food เลย...
ถ้าไม่ "รับแขก"      คริ คริ

พี่โอมขอร้านแถว สัตหีบ หน่อยซิพี่เพราะเอ๋ว่าที่พัทยา บ้านอำเภอ งั้นๆนะคะ  ไหว้
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15396 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:31:07 AM »

เต็มที่  ถ้าจำเป็นจริง ๆ ต้องไปหม่ำ sea food แถว ๆ นั้น
ผมจะเลือกหม่ำที่ ศรีราชาหรือไม่ก็สัตหีบหรือบางเสร่....คริ คริ

เวลาไปพัทยา นาเกลือหรือบ้านอำเภอ  ผมไม่เคยหม่ำ sea food เลย...

พี่โอมขอร้านแถว สัตหีบ หน่อยซิพี่เพราะเอ๋ว่าที่พัทยา บ้านอำเภอ งั้นๆนะคะ  ไหว้

สัตหีบอยู่ห่างจากพัทยาไปอีกประมาณ 30 กม. นะ
ไป-กลับ  ฟาดเข้าไปเกือบ 60 กม. นะจ๊ะ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15397 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:31:55 AM »

ท่าน ven 

ช่วยรับท่านซับ....เข้าไปในทะเบียนบ้านหน่อยซิครับ...
เพราะผมจะไปย้ายเค้าเข้าทะเบียนบ้านกลาง บ่ายนี้แล้วครับ  คริ คริ

มิได้ค่ะพี่เพราะว่าเอ๋จะรำคาญถ้าพี่เค้าจะมาเอาทะเบียนบ้านไปทำธุระต่างๆ ทำหล่นทำหายพาลจะเดือดร้อนไปแจ้งความทำใหม่  ไหว้
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15398 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:33:52 AM »

พัทยา-

สัตหีบอยู่ห่างจากพัทยาไปอีกประมาณ 30 กม. นะ
ไป-กลับ  ฟาดเข้าไปเกือบ 60 กม. นะจ๊ะ

แล้วพัทยา-ศรีราชา หรือ พัทยา-บางเสห์ ละพี่อันไหนใกล้ไกลกว่ากันเอาเด็ดๆเลย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15399 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:43:17 AM »

ท่าน ven 

มิได้ค่ะพี่เพราะว่าเอ๋จะรำคาญถ้าพี่เค้าจะมาเอาทะเบียนบ้านไปทำธุระต่างๆ ทำหล่นทำหายพาลจะเดือดร้อนไปแจ้งความทำใหม่  ไหว้

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15400 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:56:18 AM »

ท่าน ven 

มิได้ค่ะพี่เพราะว่าเอ๋จะรำคาญถ้าพี่เค้าจะมาเอาทะเบียนบ้านไปทำธุระต่างๆ ทำหล่นทำหายพาลจะเดือดร้อนไปแจ้งความทำใหม่  ไหว้

เอางี้ก็ได้จ๊ะ  เดี๋ยวผมเลี้ยงท่าน ven ที่ วังมุข เขาสามมุก บางแสน
แลกกับท่าน ven ยอมให้ท่านซับเร้นกายเข้าไปในบ้าน เอ๊ย ทะเบียนบ้านท่าน ven อ่ะ

ถ้าท่าน ven พักที่พัทยา....

สำหรับมื้อเย็น   ผมแนะให้ทานอาหารประเภทอื่น ที่มิใช่ sea food ครับ...
เพราะ รสชาติอาหารที่นั่น ถ้าปรุงแบบจัดจ้าน อาจจะไม่ถูกปากคนบางกอกและต่างชาติมากนักครับ

ร้านที่ใกล้แถว ๆ พัทยา มากที่สุด และรสชาติจัดจ้านขึ้นมาบ้าง
เท่าที่ผมชิม ๆ มา  น่าจะเป็นร้านลุงไสว บริเวณสุดหาดนาจอมเทียน ครับ
กับอีกร้านหนึ่ง  อยู่ตรงทางแถว ๆ ทางเข้าวัดเขาชีจรรย์  
ชื่อร้านคงต้องถามน้องโป้งครับ ผมจำไม่ได้จริง ๆ  ไว้ผ่านไปแล้วจะบันทึกภาพมาฝาก

ส่วนร้าน ปลาทอง  แถวนาเกลือ  จะเป็นร้านที่ปรุงรสได้ดี
แต่ราคาสูงมากกว่าทุก ๆ ร้าน  อาหารดีคุ้มกับราคาที่ต้องจ่ายไป
หากไปเฉพาะครอบครัว ไม่มากคนนัก และไม่จำกัดงบ ผมแนะนำร้านนี้ครับ

อาหารที่รสชาติ ไม่จัดจ้าน  แต่รับทานได้อร่อย
น่าจะเป็น อาหารอิตาเลี่ยน ซึ่งมีให้เลือกอยู่มาก ครับ
ร้านที่สะดวก กระเป๋ามากที่สุด น่าจะเป็นร้าน วันดีเฮ้าส์ แถว ๆ พัทยา-นาเกลือ ซอย 16
ร้านเล็ก ๆ แต่คนเพียบ  อาจต้องโทรจอง ถ้าเป็นวันหยุด

การเลือกร้านอาหารชาติอื่น ๆ

ผมแนะให้ท่าน ven จอดรถไว้ในวัดชัยมงคล พัทยาใต้
แล้วเดินไปตามถนนพัทยาสาย 2 ขึ้นไปทางพัทยากลาง
จะมีร้านคาบับ ร้าน steak ร้านอาหารสารพัดชาติ อยู่หลายร้านครับ
ราคาไม่สูงมากนัก...ถ้ารู้จักเลือกและสอบถามก่อน

ร้านอาหารใน foodland พัทยาก็ได้ครับ  รสชาติเกินราคาครับ

ไปพัทยา ต้องเดินครับ  ท่าน ven ถึงจะเห็นพัทยาจริง ๆ
เส้นที่เหมาะกับการเดินเพื่อชิม มากที่สุด
ก็คือ พัทยาสาย 2 ช่วงพัทยากลางไปพัทยาใต้

ช่วงที่เหมาะกับการ drink มากที่สุด ก็พัทยาสาย 1 เลียบชายหาด
บริเวณพัทยากลางไปจนถึงพัทยาใต้

หรือจะไปลอง buffet นานาชาติ ที่พัทยาพาร์ค เขาพระตำหนัก ก็ไม่เลวครับ
ราคาว่ากันต่อหัวไปเลย  มีอาหารให้เลือกมากมาย รวมทั้ง sea food ด้วย

ส่วนถ้าเป็นมื้อกลางวัน   ไม่เร่งรีบอะไร
ขับรถไปบางเสร่ (เลยบ้านอำเภอไปหน่อย) หรือ ฐท.สส. (สัตหีบ)
หรือจะเลยไป จุกเสม็ด ก็ได้ครับ

ในบางเสร่มีให้เลือกหลายร้าน....รสชาติโดยรวม จะจัดกว่าที่บ้านอำเภอเล็กน้อย
ส่วนที่ สัตหีบ...ผมแนะให้ไปทานที่สโมสรเรือใบ ของ กร. บริเวณอ่าวดงตาล ครับ
ท่าน ven จะไป shop ร้านสมพรประดิษฐ์ในสัตหีบด้วยก็ได้

หรือถ้าท่าน ven เข้าไปใน รร.ทหาร นย. (หน่วยบัญชาการ นย.)
ก็จะมีสโมสรนายทหาร บริเวณอนุสาวรีย์ นย. ให้ชิม ครับ แต่ที่นี่ห้ามสวมรองเท้าแตะ กางเกงขาสั้นมาก ๆ

หากไปถึงจุกเสม็ด  ผมอยากให้ท่าน ven เลยไป แสมสาร ครับ
มีทั้งฟาร์มปลาการ์ตูน  และร้านอาหารทะเลแบบชาวบ้านให้เลือกมากมาย
รสชาติจัดจ้าน ตรงกับความต้องการของท่าน ven แน่ ๆ ครับ

ที่แสมสาร ราคา sea food จะถูกกว่าพัทยามากครับ เหมาะสำหรับคนชอบปูม้า
ส่วนที่สัตหีบ เหมาะสำหรับคนชอบปลาหมึก....คริ คริ  เพราะที่นี่จะสดมาก

ท่าน ven ลองจัดโปรแกรมใหม่ซิครับ
แวะพักที่ศรีราชา ทานมื้อกลางวันที่บางพระหรือบางแสน
ทานมื้อเย็นที่ร้านเจ๊แอ๊ด ศรีราชา

รุ่งขึ้นแวะ shop ที่ out let พัทยา...

ทานมื้อเย็นที่แสมสาร  แล้วเลยไปนอนที่ระยอง....คริ คริ

รุ่งขึ้นค่อยเรื่อย ๆ กลับทางสาย 36 สาย 7 (ตอน2) เลี่ยงเมืองชลบุรี (สาย361)
ขึ้นบูรพาวิถี....ไงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:24:40 AM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15401 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:19:09 AM »

ถ้าแบบ ฟันธง....

ไปเมืองชล  sea food ต้องร้านป้าชิ้น หลังสนามเทนนิสเทศบาลเมืองชลบุรี
เป็นป่าโกงกาง   คนบางกอกอาจไม่ชอบกลิ่นทะเลโคลน

ไปบางแสน ต้องร้านวังมุข เขาสามมุก รสชาติ work สุด
บรรยากาศแจ่ม ต้อง ร้าน relax เขาสามมุก  รสชาติเป็นรองนิดหน่อย
ยอดนิยม ต้องร้านดาบจาด รสชาติกลาง ๆ ถนนมิตรสัมพันธ์ ไม่ติดทะเล
ครัวมงคล หรือมงคลฟาร์ม ถนนเส้นเดียวกันกับดาบจาด

บางพระ  ครัวริมคลอง ริมอ่างเก็บน้ำบางพระ
เข้าทางสาย 7 (ตอน 2) จะใกล้กว่า
ถ้าไปทางสาย 3 ผมแนะที่ ชายทะเลบางพระ
ส่วนในตลาดบางพระ มื้อกลางวัน เย็นตาโฟเสื้อเหลือง อร่อยมาก ๆ

ไปศรีราชา ผมแนะนำอาหารญี่ปุ่น
sea food ถ้าจัดจ้าน  ต้องร้านเจ๊แอ๊ด
ส่วนหรูสุด......... ต้องร้านของ S&P     Grand Seaside ปลายแหลมฟาน

มื้อกลางวัน อย่าลืมไก่หุบบอน แถว ๆ โรงโป๊ะ แยกกระทิงลาย (สาย 36 ตัดสาย 3)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:23:22 AM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15402 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:28:37 AM »

หรือท่าน ven จะวิ่งรวดเดียว ไปพักที่ระยอง
ซัด sea food แถว ๆ หาดบ้านเพ ก่อนก็ได้ครับ

พอรุ่งขึ้น  วิ่งเลาะสาย 3 มาซัดมื้อกลางวันที่หาดแสมสาร

แวะเที่ยว ฐท.สส. และ out let พัทยา....

ตกเย็นค่อยซัด ที่ชายทะเลบางพระ หรือวังมุข เขาสามมุก ก็มิผิดกติกา ครับ

แล้วค่อยขึ้นบูรพาวิถีกลับบ้าน...คริ คริ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #15403 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:40:23 AM »

อ่านมาแล้วหิวแหะ Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15404 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:41:51 AM »

อ่านมาแล้วหิวแหะ Grin

ท่านวีระศักดิ์   เปิด ว.9 มาโลดเลยครับ  คริ คริ
หน้า: 1 ... 1024 1025 1026 [1027] 1028 1029 1030 ... 1035
  พิมพ์