เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:30:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1025 1026 1027 [1028] 1029 1030 1031 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 718582 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15405 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:38:04 AM »

ป่านนี้เค้ากินแล้วอิ่มแล้ว ไปนอนอาบแดดแล้วม้าง..ง.ง.ง....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #15406 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:43:47 PM »

ออกนอกพื้นที่มาพัทยาค่ะ นึกถึงพี่โป้งเลยเมื่อคืนไปกินร้านหน้าอำเภอ ปรีชา ก็ใช้ได้แต่เอ๋ว่ายังไม่เจ๋งเท่าไร  Grin

ไม่โทรหาเฮียเขาล่ะครับ  เฮียโป้งชงกาแฟอร่อยนะ จะบอกให้ ....  Grin

มาตั้งแต่เมื่อวานแล้วเฮียกลับวันนี้แหละพักอยู่ที่ sunset นี่แหละ ตอนนี้ใช้คอมโรงแรมเตรียมกลับแล้วเดี๋ยวเอาทรายไปฝากนะ

ขอทรายเศกนะ จะเอามาซัดพี่ซับ ให้ของออกซะที...

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15407 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:39:25 PM »

ท่าน ven 

ช่วยรับท่านซับ....เข้าไปในทะเบียนบ้านหน่อยซิครับ...
เพราะผมจะไปย้ายเค้าเข้าทะเบียนบ้านกลาง บ่ายนี้แล้วครับ  คริ คริ

มิได้ค่ะพี่เพราะว่าเอ๋จะรำคาญถ้าพี่เค้าจะมาเอาทะเบียนบ้านไปทำธุระต่างๆ ทำหล่นทำหายพาลจะเดือดร้อนไปแจ้งความทำใหม่  ไหว้

เอางี้ก็ได้จ๊ะ  เดี๋ยวผมเลี้ยงท่าน ven ที่ วังมุข เขาสามมุก บางแสน
แลกกับท่าน ven ยอมให้ท่านซับเร้นกายเข้าไปในบ้าน เอ๊ย ทะเบียนบ้านท่าน ven อ่ะ

ถ้าท่าน ven พักที่พัทยา....

สำหรับมื้อเย็น   ผมแนะให้ทานอาหารประเภทอื่น ที่มิใช่ sea food ครับ...
เพราะ รสชาติอาหารที่นั่น ถ้าปรุงแบบจัดจ้าน อาจจะไม่ถูกปากคนบางกอกและต่างชาติมากนักครับ

ร้านที่ใกล้แถว ๆ พัทยา มากที่สุด และรสชาติจัดจ้านขึ้นมาบ้าง
เท่าที่ผมชิม ๆ มา  น่าจะเป็นร้านลุงไสว บริเวณสุดหาดนาจอมเทียน ครับ
กับอีกร้านหนึ่ง  อยู่ตรงทางแถว ๆ ทางเข้าวัดเขาชีจรรย์  
ชื่อร้านคงต้องถามน้องโป้งครับ ผมจำไม่ได้จริง ๆ  ไว้ผ่านไปแล้วจะบันทึกภาพมาฝาก

ส่วนร้าน ปลาทอง  แถวนาเกลือ  จะเป็นร้านที่ปรุงรสได้ดี
แต่ราคาสูงมากกว่าทุก ๆ ร้าน  อาหารดีคุ้มกับราคาที่ต้องจ่ายไป
หากไปเฉพาะครอบครัว ไม่มากคนนัก และไม่จำกัดงบ ผมแนะนำร้านนี้ครับ

อาหารที่รสชาติ ไม่จัดจ้าน  แต่รับทานได้อร่อย
น่าจะเป็น อาหารอิตาเลี่ยน ซึ่งมีให้เลือกอยู่มาก ครับ
ร้านที่สะดวก กระเป๋ามากที่สุด น่าจะเป็นร้าน วันดีเฮ้าส์ แถว ๆ พัทยา-นาเกลือ ซอย 16
ร้านเล็ก ๆ แต่คนเพียบ  อาจต้องโทรจอง ถ้าเป็นวันหยุด

การเลือกร้านอาหารชาติอื่น ๆ

ผมแนะให้ท่าน ven จอดรถไว้ในวัดชัยมงคล พัทยาใต้
แล้วเดินไปตามถนนพัทยาสาย 2 ขึ้นไปทางพัทยากลาง
จะมีร้านคาบับ ร้าน steak ร้านอาหารสารพัดชาติ อยู่หลายร้านครับ
ราคาไม่สูงมากนัก...ถ้ารู้จักเลือกและสอบถามก่อน

ร้านอาหารใน foodland พัทยาก็ได้ครับ  รสชาติเกินราคาครับ

ไปพัทยา ต้องเดินครับ  ท่าน ven ถึงจะเห็นพัทยาจริง ๆ
เส้นที่เหมาะกับการเดินเพื่อชิม มากที่สุด
ก็คือ พัทยาสาย 2 ช่วงพัทยากลางไปพัทยาใต้

ช่วงที่เหมาะกับการ drink มากที่สุด ก็พัทยาสาย 1 เลียบชายหาด
บริเวณพัทยากลางไปจนถึงพัทยาใต้

หรือจะไปลอง buffet นานาชาติ ที่พัทยาพาร์ค เขาพระตำหนัก ก็ไม่เลวครับ
ราคาว่ากันต่อหัวไปเลย  มีอาหารให้เลือกมากมาย รวมทั้ง sea food ด้วย

ส่วนถ้าเป็นมื้อกลางวัน   ไม่เร่งรีบอะไร
ขับรถไปบางเสร่ (เลยบ้านอำเภอไปหน่อย) หรือ ฐท.สส. (สัตหีบ)
หรือจะเลยไป จุกเสม็ด ก็ได้ครับ

ในบางเสร่มีให้เลือกหลายร้าน....รสชาติโดยรวม จะจัดกว่าที่บ้านอำเภอเล็กน้อย
ส่วนที่ สัตหีบ...ผมแนะให้ไปทานที่สโมสรเรือใบ ของ กร. บริเวณอ่าวดงตาล ครับ
ท่าน ven จะไป shop ร้านสมพรประดิษฐ์ในสัตหีบด้วยก็ได้

หรือถ้าท่าน ven เข้าไปใน รร.ทหาร นย. (หน่วยบัญชาการ นย.)
ก็จะมีสโมสรนายทหาร บริเวณอนุสาวรีย์ นย. ให้ชิม ครับ แต่ที่นี่ห้ามสวมรองเท้าแตะ กางเกงขาสั้นมาก ๆ

หากไปถึงจุกเสม็ด  ผมอยากให้ท่าน ven เลยไป แสมสาร ครับ
มีทั้งฟาร์มปลาการ์ตูน  และร้านอาหารทะเลแบบชาวบ้านให้เลือกมากมาย
รสชาติจัดจ้าน ตรงกับความต้องการของท่าน ven แน่ ๆ ครับ

ที่แสมสาร ราคา sea food จะถูกกว่าพัทยามากครับ เหมาะสำหรับคนชอบปูม้า
ส่วนที่สัตหีบ เหมาะสำหรับคนชอบปลาหมึก....คริ คริ  เพราะที่นี่จะสดมาก

ท่าน ven ลองจัดโปรแกรมใหม่ซิครับ
แวะพักที่ศรีราชา ทานมื้อกลางวันที่บางพระหรือบางแสน
ทานมื้อเย็นที่ร้านเจ๊แอ๊ด ศรีราชา

รุ่งขึ้นแวะ shop ที่ out let พัทยา...

ทานมื้อเย็นที่แสมสาร  แล้วเลยไปนอนที่ระยอง....คริ คริ

รุ่งขึ้นค่อยเรื่อย ๆ กลับทางสาย 36 สาย 7 (ตอน2) เลี่ยงเมืองชลบุรี (สาย361)
ขึ้นบูรพาวิถี....ไงครับ

ถ้าแบบ ฟันธง....

ไปเมืองชล  sea food ต้องร้านป้าชิ้น หลังสนามเทนนิสเทศบาลเมืองชลบุรี
เป็นป่าโกงกาง   คนบางกอกอาจไม่ชอบกลิ่นทะเลโคลน

ไปบางแสน ต้องร้านวังมุข เขาสามมุก รสชาติ work สุด
บรรยากาศแจ่ม ต้อง ร้าน relax เขาสามมุก  รสชาติเป็นรองนิดหน่อย
ยอดนิยม ต้องร้านดาบจาด รสชาติกลาง ๆ ถนนมิตรสัมพันธ์ ไม่ติดทะเล
ครัวมงคล หรือมงคลฟาร์ม ถนนเส้นเดียวกันกับดาบจาด

บางพระ  ครัวริมคลอง ริมอ่างเก็บน้ำบางพระ
เข้าทางสาย 7 (ตอน 2) จะใกล้กว่า
ถ้าไปทางสาย 3 ผมแนะที่ ชายทะเลบางพระ
ส่วนในตลาดบางพระ มื้อกลางวัน เย็นตาโฟเสื้อเหลือง อร่อยมาก ๆ

ไปศรีราชา ผมแนะนำอาหารญี่ปุ่น
sea food ถ้าจัดจ้าน  ต้องร้านเจ๊แอ๊ด
ส่วนหรูสุด......... ต้องร้านของ S&P     Grand Seaside ปลายแหลมฟาน

มื้อกลางวัน อย่าลืมไก่หุบบอน แถว ๆ โรงโป๊ะ แยกกระทิงลาย (สาย 36 ตัดสาย 3)

หรือท่าน ven จะวิ่งรวดเดียว ไปพักที่ระยอง
ซัด sea food แถว ๆ หาดบ้านเพ ก่อนก็ได้ครับ

พอรุ่งขึ้น  วิ่งเลาะสาย 3 มาซัดมื้อกลางวันที่หาดแสมสาร

แวะเที่ยว ฐท.สส. และ out let พัทยา....

ตกเย็นค่อยซัด ที่ชายทะเลบางพระ หรือวังมุข เขาสามมุก ก็มิผิดกติกา ครับ

แล้วค่อยขึ้นบูรพาวิถีกลับบ้าน...คริ คริ

ขอบคุณมากค่ะพี่โอม  ไหว้  ที่อ่านมามีไป out let กับร้านวังมุขแล้ว ร้านวังมุขอร่อยดีค่ะน่าจะอร่อยกว่าบ้านอำเภอด้วย  ไหว้
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #15408 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:40:42 PM »

ดีครับคุณเอ๋... หลงรัก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15409 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:49:02 PM »

ดีครับคุณเอ๋... หลงรัก

สวัสดีค่ะพี่  ไหว้  Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #15410 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:57:00 PM »

อิ อิ อาหารทะเลน่ะ คอเลสเตอรอลท้างน้าน.......  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15411 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 05:03:52 PM »

อิ อิ อาหารทะเลน่ะ คอเลสเตอรอลท้างน้าน.......  Grin Grin Grin

เวลาไปที่นั้นไงพี่ ก้ต้องหาอาหารทะเลกินซิเมื่อก่อนตอนเด็กที่บ้านเค้าไปกินที่นางนวล แต่เดี๋ยวนี้มันไม่อร่อยแล้วเมื่อครั้งที่แล้วสั่งกั้งหินหรือเปล่าที่หัวแบนๆใหญ่มามันไม่สดเลยเนื้อหายยุ๊ยหมด และทางเดินไปที่ร้านมันไม่ค่อยดีด้วยสองข้างทางมีแต่ บาร์ ทีพี่ไม่กินบ่อยยังอ้วนเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #15412 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 05:09:26 PM »

ล้อเล่นน่ะ ให้สาวๆกลุ้มใจเรื่องน้ำหนักเล่นๆ

จะกินอะไรก็กินเถอะ  ขอตัวกลับบ้านก่อนล่ะ

บ๊าย...บาย....

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15413 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 05:12:32 PM »

ล้อเล่นน่ะ ให้สาวๆกลุ้มใจเรื่องน้ำหนักเล่นๆ

จะกินอะไรก็กินเถอะ  ขอตัวกลับบ้านก่อนล่ะ

บ๊าย...บาย....

บาย จ้า.. ไหว้
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #15414 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:13:43 PM »

เง้อ.....มาไม่ทันอ่ะ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15415 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:09:28 PM »

พี่ฐาให้กระสุนลูกซองมาหลายกล่องขอบคุณมากค่ะ  ไหว้
แต่เอ๋เปิดดูแล้วเก่าๆๆๆมากเลยกลัวสับไม่แตกวันนี้มาสระบุรีต้องลองซักหน่อย  Grin

เด้ดมะละกอแม่นี่แหละมาลองดูลูกนี้ใหญ่ที่สุดค่ะ

ยิงไปทั้งหมด 6 นัดแต่ไม่รู้เลยว่าลูกอะไรบ้างแต่สับแตกทุกนัดค่ะขอบคุณพี่ฐา ( road )มากค่ะ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:15:37 PM โดย VENDY » บันทึกการเข้า
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15416 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:10:53 PM »

ระบบฝากรูปมีปัญหาหรือเปล่ารูปซ้ำกันหมดเลย  Huh
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #15417 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:13:08 PM »

โค้ดรูปเดียวกันหมดเลยจ้ะ  Grin

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15418 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:13:40 PM »

โค้ดรูปเดียวกันหมดเลยจ้ะ  Grin

เข้าไปแก้ไขอยู่พี่ลงใหม่  Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15419 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:15:00 PM »

ตั้งมะละกอได้ยังไงครับ? อย่างนี้คุณเอ๋ตั้งไข่เอาด้านเล็กขึ้นได้แน่ๆ ตกใจหน้าซีด

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 ... 1025 1026 1027 [1028] 1029 1030 1031 ... 1035
  พิมพ์