เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:15:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1027 1028 1029 [1030] 1031 1032 1033 ... 1035
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VENDY ตอน อาทิตย์ที่ผ่านมาของน้องเอ๋ และ ซึมเศร้า ทีม  (อ่าน 718504 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15435 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:59:56 PM »

ประมาณ 15 ม ได้ค่ะพี่ซับ เอ๋เอาไม้ปักวัดระยะไว้อยู่ทำไมเหรอพี่  Grin

อยากรู้ระยะจ้า....ปืนนี่ 20นิ้วใช่ป่ะ....

20 นิ้วศูนย์ไรเฟิล เอ๋เคยลองยิงที่ 25 ม ลูก 9 เม็ดก็ยิงได้นะพี่ซับช่วงระยะกระสุนบานเต็มที่เลยมั้งกลายเป็นยิงสนุกกว่าปืนสั้นอีก
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #15436 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 05:30:44 PM »

ประมาณ 15 ม ได้ค่ะพี่ซับ เอ๋เอาไม้ปักวัดระยะไว้อยู่ทำไมเหรอพี่  Grin

อยากรู้ระยะจ้า....ปืนนี่ 20นิ้วใช่ป่ะ....

20 นิ้วศูนย์ไรเฟิล เอ๋เคยลองยิงที่ 25 ม ลูก 9 เม็ดก็ยิงได้นะพี่ซับช่วงระยะกระสุนบานเต็มที่เลยมั้งกลายเป็นยิงสนุกกว่าปืนสั้นอีก

โห.....พี่เอ๋ดุร้าย เหมือนเฟิร์นเลยครับ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 05:37:26 PM โดย fink » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15437 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 05:35:54 PM »

ผมสงสารมะละกอครับ เห็นแล้วน้ำยายไหลครับ ลูกเบ่อเร่อเลย \(^0^)/

เอ๋ไม่สงสารเลย ยิงแล้วไม่มันส์อยากได้แบบระเบิดเละทั้งลูกไปเลย  Cheesy

ต้องจ่อยิงครับ...

เอาปากกระบอกจ่อมะละกอห่างไม่เกินคืบ...

ลูกอะไรก็ได้ ขอให้เหนี่ยวเท่านั้น...

ตู้ม...ทั้งลูกแน่ๆ...คิก คิก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15438 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 05:46:50 PM »

โห.....พี่เอ๋ดุร้าย เหมือนเฟิร์นเลยครับ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

พี่เห็นใน อวป เค้าตู้มเละประจำอยากได้แบบนั้นมั้ง  Grin

ผมสงสารมะละกอครับ เห็นแล้วน้ำยายไหลครับ ลูกเบ่อเร่อเลย \(^0^)/

เอ๋ไม่สงสารเลย ยิงแล้วไม่มันส์อยากได้แบบระเบิดเละทั้งลูกไปเลย  Cheesy

เอาปากกระบอกจ่อมะละกอห่างไม่เกินคืบ...

ลูกอะไรก็ได้ ขอให้เหนี่ยวเท่านั้น...

เอ๋กลัวลูกมันกระดอนกลับค่ะ อจ หรือไม่ก็มะละกอเลอะเต็มเสื้อกับหน้า  คิก คิก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15439 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:34:11 AM »

ผมแค่ล้อเลียนคำพูด นารีมีรูปเป็นทรัพย์ ครับ อิ อิ

เหอๆๆๆ พี่ต๊อกอย่าลืมเอาลูกหมาไปเลี้ยงนะ เชื่อดิอีกไม่นานมันออกมาเป็นฝูงแน่ๆเลย หมาบ้านพี่ตอนนี้น่าจะได้เวลาปลดระวางแล้วมั้ง  Grin

ตอนนี้แต่ละตัวมันก็ไม่ประจำระวางไหนทั้งนั้นครับ นอนลูกเดียว ขอบคุณมากสำหรับลูกหมา แต่ผมคงต้องขอรอรุ่นหลายละครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #15440 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:36:08 AM »

พี่เห็นใน อวป เค้าตู้มเละประจำอยากได้แบบนั้นมั้ง  Grin

เอ๋กลัวลูกมันกระดอนกลับค่ะ อจ หรือไม่ก็มะละกอเลอะเต็มเสื้อกับหน้า  คิก คิก

เอาแบบตูม เละ สนุก สะใจ ท้าทาย ต้อง ลูกโม่ .357 ครับ ยิงแรงกำลังมัน หากระสุนได้เรื่อยๆ ตั้งเป้าขวดน้ำ หรือน้ำกระป๋องไกลๆ ระเบิดไม่เหลือ กระป๋องโคก ระเบิดสองชิ้นกระเด็นห่างกันเกือบ 10 เมตร

ถ้ายิงผลไม้ ต้องใช้เป้าที่มีส่วนประกอบของน้ำมากๆ ครับถึงจะระเบิด แบบมะละกอจะให้กระจุยต้องใส่ประชิดๆ เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:38:15 AM โดย Don Quixote » บันทึกการเข้า

Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15441 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:29:01 AM »

ยิงแตงโมน่ะแหละ  ระเบิดสวยดี  ให้ดีเอากล้องตั้งถ่ายคลิปไว้ข้างเป้าด้วย ห่างเป้าสัก4เมตรก็พ้นระยะลูกปืนแล้ว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #15442 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:42:45 AM »

ถ้ายิงเงาะป่า จะเป็นยังไงครับพี่ซับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #15443 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:12:22 PM »

.45 JHP ก็กระจายแล้วน้องเอ๋

หรือไม่ก็ ลูกซอง BB 70  หรือ 100 เม็ดก็ได้

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #15444 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:14:57 PM »

โหเจ๊ เอาลูกวินมายิงเล่นซะงั้น

อู๋ พอดีเรากลัวมันเก่าเลยเอามาลองแค่กล่องละนัดอ่ะ แต่มีความรู้สึกว่ามันถีบแรงกว่าลูก sb เยอะเลย

กระสุนลูกซองที่พี่ฐาให้ไป

เป็นกระสุน win oo buck 9 เม็ด แรงสูง(2 แรง) 

เหมาะสำหรับใช้เป็นกระสุนจริง ประจำปืนเฝ้าสวน ยิงสัตว์หนังบางโดยเฉพาะ

อย่าเอามายิงเล่นอีกละ.....เปลือง

แล้วหายาทาเล็บมาทาจานท้ายกระสุนลูกซองไว้ด้วย....กันความชื้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:17:46 PM โดย Sting » บันทึกการเข้า

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #15445 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 02:06:46 PM »

ถ้ายิงเงาะป่า จะเป็นยังไงครับพี่ซับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขึ้นอยู่กับว่าตอนที่ยิงนั้น เงาะป่ามีองค์ประกอบเป็นน้ำสูงหรือเปล่าครับน้าแมว
ถ้ายิงผลไม้ ต้องใช้เป้าที่มีส่วนประกอบของน้ำมากๆ ครับถึงจะระเบิด แบบมะละกอจะให้กระจุยต้องใส่ประชิดๆ เท่านั้น

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #15446 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 02:27:02 PM »

ขึ้นอยู่กับว่าตอนที่ยิงนั้น เงาะป่ามีองค์ประกอบเป็นน้ำสูงหรือเปล่าครับน้าแมว

เท่าที่เห็นเงาะป่าลงพุงซะขนาดนั้น ไขมันคงเยอะน่าดูหล่ะ  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #15447 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 02:28:23 PM »

เท่าที่เห็นเงาะป่าลงพุงซะขนาดนั้น ไขมันคงเยอะน่าดูหล่ะ  คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก Grin Grin Grin

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #15448 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 02:31:46 PM »

ฮิ ฮิ ไขมันเงาะคงทะลักทะเล้นแผละผละเต็มพื้น ขยะแขยงน่าดู

ถ้าตอนนั้นมีองค์ประกอบเป็นน้ำสูงอาจระเบิดเป็นลูกไฟซะอีก

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #15449 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 03:17:03 PM »

โหเจ๊ เอาลูกวินมายิงเล่นซะงั้น

อู๋ พอดีเรากลัวมันเก่าเลยเอามาลองแค่กล่องละนัดอ่ะ แต่มีความรู้สึกว่ามันถีบแรงกว่าลูก sb เยอะเลย

กระสุนลูกซองที่พี่ฐาให้ไป

เป็นกระสุน win oo buck 9 เม็ด แรงสูง(2 แรง) 

เหมาะสำหรับใช้เป็นกระสุนจริง ประจำปืนเฝ้าสวน ยิงสัตว์หนังบางโดยเฉพาะ

อย่าเอามายิงเล่นอีกละ.....เปลือง

แล้วหายาทาเล็บมาทาจานท้ายกระสุนลูกซองไว้ด้วย....กันความชื้น

สวัสดีค่ะเฮีย  ไหว้

มีอีกอย่างที่เอ๋ งง เลยลูก 27 เม็ดแรงจังเลยตอนแรกยิงลูก 9 ก็ก้าวเท้าขวา ( ยิงซ้ายค่ะ ) โน้มไปข้างหน้ามันก็ซับแรงได้ดีนะพอยิงไปเรื่อยๆมีช่วงเผอลตรงไอ้ลูก 27 นี่แหละเอ๋นึกว่ามันจะแรงพอๆเหมื่อนๆกัน เหนี่ยวไปตูมปวดช่วงไหล่เลยน้องๆลูกโดดชัดๆ  อ๋อย
หน้า: 1 ... 1027 1028 1029 [1030] 1031 1032 1033 ... 1035
  พิมพ์