เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:17:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงแย่ๆ ของคนชอบปืน  (อ่าน 4947 ครั้ง)
natty357
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 10:49:18 AM »

วันศุกร์
- ไปขอ ใบ ป.3 ท่านนายทะเบียน บอกว่าอายุแค่ 26 ปียังเป็นวัยรุ่นไม่น่าจะมีความเหมาะสมที่จะให้ สรุปกินแห้วอีก (ขอปืนยาว .22LR) ขนาดเตรียมหลักฐานไปพร้อมทุกอย่างทั่งหลักทรัพย์ ใบรับรอง (มีคนออกให้ตัง 3 คน) กลับบ้าน คิดว่าไม่เป็นไรวันหน้ามาใหม่พร้อมผู้หลักผู้ใหญ๋  หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจหน้าซีด ยี๊

วันเสาร์
- เอาปืนพ่อ (Colt Detective ลำกล้อง 2 นิ้ว รมดำ) ออกไปยิงที่สนามซ้อมของตำรวจ (ไม่ใช้สนามเสียที่เดียว เป็นทุ่งโล่งที่มีเนินดินช้วยรับหยุดกระสุนให้) เอาปืนออกจากซองแทบเป็นลม สนิมกินประมาน 35-40% ของผิวปืนได้ นั้งขัดนังถูอยู่นานกว่าจะได้ยิง เมื่อถึงเวลายิง 6 นัด ลั่นแค่ 4 อีก 2 นัด ด้านสนิด นัดที่ลั่นก็ทังควัน ทั้งเขม่า มากผิดวิสัย หมดอารมณ์ กลัวลูกค้างในลำกล้อง  อ๋อย ตกใจ

วันนี้(อาทิตย์)
-ตื่นเช้ามาปลาในตู้ตายยกตู้ (รวม 72 ชีวิตเป็นปลานีออนล้วนๆ) โอ๊ววว....ลูกพ่อเลี้ยงดูเอาใจใส่มาตั้งนาน จำได้ว่าหลังยิงปืนได้เอามือที่มีเขม่าปืนติดจุ่มลงไปในตู้ (จัดต้นไม่นำนิดหน่อย) อยากไปรับนำมนต์มาอาบจัง  รอดูวันต่อไปถ้ายังซวยอีกอาจมี ภาค 2  กิ๊วก๊าว แบร่
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 10:53:50 AM »

ไปทำบุญเถอะค่ะ  อย่างน้อยช่วยทางด้านจิตใจ
หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 11:02:14 AM »

เรื่องขอปืน เอาใจช่วยครับ
เรื่องปืน ซ่อมได้ครับ ที่ไม่ลั่นคงเพราะกระสุนเก่า หรือปืนชำรุด
เรื่องปลา เสียใจด้วยครับ เคยเลี้ยงเหมือนกัน ดูแลยากมากโดยเฉพาะปลาสวยงาม

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 11:04:30 AM »

ทำใจให้สบายครับ...ทุกอย่างมีทางออก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 11:49:02 AM »

แย่สุดของคนชอบปืนก็ตอนทักษิณประกาศจะยึดปืน  แล้วคนที่รักปืนส่วนใหญ่เฉยทำเป็นทองไม่รู้ร้อน(หรือกลัวทักษิณก็ไม่รู้) ช่วงนั้นมีหน่วยกล้าตายจำนวนไม่มากตั้งขึ้นมาเพื่อพิทักสิทธิ์การมีและใช้อาวุธปืนของประชาชน

ตอนนั้นได้เห็นนิสัยถาวรของร้านปืนส่วนใหญ่ที่ดูแล้วน่าจะมาช่วยรณรงค์สนับสนุนหน่วยกล้าตาย แต่แทบทั้งหมดถอดใจ ถอดลายเสือใส่เสื้อลายขี้เรื้อนถอยกันแทบทั้งหมด(มีบางร้านสนับสนุนแต่ไม่ได้ออกหน้า)

ผ่านมาไม่กี่ปีพวกที่ใส่ลายขี้เรื้อนสมัยนั้น กลับมาขูดเลือดขูดเนื้อประชาชนที่จำเป็นต้องมีปืนเพื่อป้องกันตัวโดยเฉพาะทางใต้

นึกๆดูแล้วน่าจะจับมาถลกลายขี้เรื้อนออกให้หมด  Angry
aka11"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 11:56:17 AM »

ต้อง...ค่อยๆแก้ไขไปทีละเรื่อง   ให้เวลากับมันหน่อย.........แล้วทุกเรื่องก็จะลงตัว....เองครับ........

ขอให้ถือประโยชน์ส่วนตนเป็นที่สอง                             ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่หนึ่ง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 11:58:52 AM »

ไม่เป็นไร. . ถ้าทุกสิ่งแสดงออกอย่างเป็นความจริง ต่อหน้า . มันแก้ไขได้หมดครับ.  เยี่ยม
ตอนที่ผมอายุ ๒๖ ปี. ผม มี ป.๑๒ ทั่วราชอาณาจักร แล้วครับ. .แต่ยังนั่งรถเมล์ .

เดี๋ยวนี้ กลับ กันครับ.  เยี่ยม

thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:09:38 PM »

สาธุ สาธุ ทำใจเน้อ
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:16:12 PM »

เรื่องร้ายๆผ่านไปเดี๋ยวเรื่องดีๆก็เข้ามาครับ Cheesy
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:26:55 PM »

เรื่องร้ายๆผ่านไปเดี๋ยวเรื่องดีๆก็เข้ามาครับ Cheesy
ผมก็คิดแบบนั้น
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:30:06 PM »

ลองนับเรื่องดีที่เกิดขึ้นในแต่ละวันบ้าง...อาจจะช่วยได้ค่ะ... เยี่ยม

ส่วนเรื่องปลาต้องขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ...คงได้ทำบุญทำบาปร่วมกันมาแค่นี่... หัวเราะร่าน้ำตาริน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:34:36 PM »

ส่วนเรื่องปลาต้องขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ...คงได้ทำบุญทำบาปร่วมกันมาแค่นี่... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช่แล้วครับ ........... เมี๊ยวววววววว

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:39:50 PM »

เรื่องร้ายๆผ่านพ้นไป สิ่งดีๆกำลังจะเข้ามา อย่างที่เขาว่าฟ้าหลังฝนครับ....

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:40:13 PM »

อย่าเครียดมากเลยครับ ซักวันหนึ่งต้องเป็นของเราจนได้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:52:41 PM »

ลองนับเรื่องดีที่เกิดขึ้นในแต่ละวันบ้าง...อาจจะช่วยได้ค่ะ... เยี่ยม

Smiley ว่าตามคุณ.เปิ้ล ครับ

Smiley อย่ามองโลกในแง่ร้ายสิครับ ชีวิตจะเศร้าหมอง เรื่องที่ร้ายนั้นเพราะเราเป็นคนกำหนด "ฟ้าลิขิต หรือจะสู้เรากำหนด" อะไรที่ไม่ถูกใจเราก็เริ่มต้นทำใหม่ ทำจนกว่าจะสำเร็จ แล้วตัวเราเองจะป็นคนที่ภาคภูมิใจมากที่สุด

- ขอใบ ป.3 ไม่ได้ ก็พยายามยื่นขออีก ทีนี้ถ่ายสำเนาให้เจ้าหน้าที่เซ็นต์รับไว้ด้วย ถ้าไม่ได้อีกเพื่อนๆในนี้มีหนทางออกให้

- เรื่องปืนขึ้นสนิม และลูกด้าน มันอยู่ที่ตัวเราขาดการดูแลรักษา

- เรื่องปลา มันอยู่ที่เราประมาทเอง

เยี่ยม เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ นะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์