เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:14:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงแย่ๆ ของคนชอบปืน  (อ่าน 4939 ครั้ง)
Nuan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:55:29 PM »

อย่าคิดมากนะคะ ถ้าไม่เจอทุกข์ ก็จะไม่รู้ว่าสุขอยู่ตรงไหนค่ะ

กำลังมีปัญหาเหมือนกัน กำลังจะซื้อปืน แต่แม่ไม่ให้เอาเข้าบ้าน ยังหาทางแก้ไม่ได้เลยค่ะ
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:57:38 PM »

อายุ 26 เอผมยังสงสัย ขอ .22 ทำไม่ ไม่ได้

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
Nuan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:00:48 PM »

26 เหมือนกัน ขอได้ค่ะ แต่เค้าขอเงินด้วย Angry
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:05:36 PM »

น่าสงสารสุดๆเลย
เอาใจช่วยเรื่อง ป.๓ นะครับ
ถ้าไม่ได้ก้อให้ทางร้านไปขอให้เลยดีกว่าครับ ได้ชัว
ส่วนเรื่องปืนก้อลอง ขัดๆถูๆเอาลูกใหม่มายิงดูแล้วกันนะครับ ได้ไม่ได้ค่อยว่ากัน
ส่วเรื่องปลานี่เสียใจอย่างสุดซึ้งครับ เคยเลี้ยงเหมือนกัน แล้วก้อมาตายยกฝูงเลยหมดกำลังใจจาเลี้ยงครับ
เลยเลิกเลี้ยงละ หันมาเล่นอ่างน้ำพุแทน

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:13:12 PM »

ทำบุญตักบาตรบ่อย ๆ ครับ แผ่ส่วนกุศลไปให้เค้าด้วยนะครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:19:05 PM »

ทำบุญตักบาตรบ่อย ๆ ครับ แผ่ส่วนกุศลไปให้เค้าด้วยนะครับ

ให้ทำให้ปลาหรือนายทะเบียนครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:28:06 PM »

อย่าคิดมากนะคะ ถ้าไม่เจอทุกข์ ก็จะไม่รู้ว่าสุขอยู่ตรงไหนค่ะ

กำลังมีปัญหาเหมือนกัน กำลังจะซื้อปืน แต่แม่ไม่ให้เอาเข้าบ้าน ยังหาทางแก้ไม่ได้เลยค่ะ

Smiley ค่อยๆดูวันที่คุณแม่สบายใจ ชักแม่น้ำทั้ง 5 แล้ววกเข้าเรื่องที่เราควรมีอาวุธปืนไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็แอบๆเอามาไว้ก่อน แล้วค่อยๆหยอดเรื่อง อวป. บ่อยๆ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ko_9029
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:30:59 PM »

มองโลกแง่ดีครับอย่าซีเรียส

ขอป3. .22 ไม่ใด้ บ่งบอกว่าจะได้ 9มม .38 Grin

ปืนเป็นหนิม บ่งบอกว่าจะได้ปืนใหม่ Grin

ปลาเสียชีวิต บ่งบอกว่าจะได้ปลาแบบใหม่มุมมองใหม่ๆ Grin

เอาใจช่วยและเป็นกำลังใจให้ครับ Cheesy

Nuan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:36:43 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ที่คุณแม่ไม่ชอบปืน เพราะตอนเด็กๆ เค้ามีไว้ป้องกันตัวถึง 3 กระบอกด้วยกันค่ะ เรียกว่าจับปืนแต่เล็ก พอโตมาเห็นปืนทีไรแล้วเค้ารู้สึกทั้งเครียดทั้งกลัว เหมือนมันฝังใจมั้งคะ ตอนแรกนวลคิดว่าซื้อมาแล้วจะเก็บไว้ที่ทำงาน หรือไม่ก็เก็บไว้กับเพื่อนน่ะค่ะ อ้อ ปืนยาวด้วยค่ะ ไม่ใช่ปืนสั้น
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:46:55 PM »

เขาคงคิดว่า 26 เนี่ยเด็กอมมือนะ ลองหลายๆทางเลย อีกทางลองไปสมัครเป็นสมาชิกสนามยิงปืนเลยแล้วขอใบรับรองนักกีฬา ดูซิจะว่ายังๆไงให้ลงรับและกรอกเหตูผลด้วย ผู้ใหญ่ในนี้มีหลายคนช่วยได้
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:48:22 PM »

หลังฝนตกฟ้าจะสดใส ลองลุยใหม่ครับ

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 01:49:07 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ที่คุณแม่ไม่ชอบปืน เพราะตอนเด็กๆ เค้ามีไว้ป้องกันตัวถึง 3 กระบอกด้วยกันค่ะ เรียกว่าจับปืนแต่เล็ก พอโตมาเห็นปืนทีไรแล้วเค้ารู้สึกทั้งเครียดทั้งกลัว เหมือนมันฝังใจมั้งคะ ตอนแรกนวลคิดว่าซื้อมาแล้วจะเก็บไว้ที่ทำงาน หรือไม่ก็เก็บไว้กับเพื่อนน่ะค่ะ อ้อ ปืนยาวด้วยค่ะ ไม่ใช่ปืนสั้น

Smiley อ้าว..ปืนยาวหรอกหรือครับ ผมนึกว่าปืนพกสั้น

Smiley แสดงว่าคุณแม่ต้องมีเรื่องสะเทือนใจเกี่ยวกับ อวป. แน่ๆเลย ซื้อเก็บไว้ที่ทำงาน ถ้าไม่ใช่เราเป็นเจ้าของ อย่าดีกว่าครับ หรือถ้าซื้อแล้วเก็บไว้กับเพื่อนก็ไม่เหมาะนะครับ

Smiley ซื้อแล้วเก็บซ่อนไว้ที่บ้านก่อนดีกว่าครับ อย่าพึงให้คุณแม่เห็น เอาใจช่วยครับ...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Nuan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 02:02:51 PM »

คงต้องใช้วิธีเกลี้ยกล่อมค่ะ ว่าเล่นเป็นกีฬา

ปืนยาวเนี่ย ซ่อนยังไงก็ไม่มิดนะคะ ^ _^
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 02:39:19 PM »

อ่านแล้วได้แต่เอาใจช่วยครับ...เดี๊ยวสิ่งดีๆก็จะมาเองครับ..

ko_9029
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 02:41:03 PM »

คงต้องใช้วิธีเกลี้ยกล่อมค่ะ ว่าเล่นเป็นกีฬา

ปืนยาวเนี่ย ซ่อนยังไงก็ไม่มิดนะคะ ^ _^

ของผมเก็บใว้ที่ทำงานครับ ใส่กล่องล๊อคกุลแจ
แล้วถอดลูกเลื่อนใว้ในลิ้นชักล็อคอีกทีครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์