เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:21:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงแย่ๆ ของคนชอบปืน  (อ่าน 4955 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 03:59:30 PM »

คงต้องใช้วิธีเกลี้ยกล่อมค่ะ ว่าเล่นเป็นกีฬา

ปืนยาวเนี่ย ซ่อนยังไงก็ไม่มิดนะคะ ^ _^

ซ่อนในถุงก๊อฟแล้วเอาเข้าบ้าน จะออกไปซ้อมที่ไหนก็แบกถุงก๊อฟไป หุหุหุ Grin เนียนครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 06:42:22 PM »

แนะนำเข้าวัดทำสังฆทาน ครับ แล้วอย่าลืมกรวดน้ำให้
1 ปลาในตู้ที่จากไป
2 นายทะเบียนที่ไม่ยอมอกใบอนุญาตให้
3 ให้เจ้ากรรมนายเวรของตนเองครับที่ได้ทำเอาไว้

ปล.บางแห่งพระไม่ให้ศีลก่อนถวายสังฆทานแนะนำให่อาราธนาศีลก่อนนะครับ

'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 07:18:27 PM »

คงต้องใช้วิธีเกลี้ยกล่อมค่ะ ว่าเล่นเป็นกีฬา

ปืนยาวเนี่ย ซ่อนยังไงก็ไม่มิดนะคะ ^ _^

ซ่อนในถุงก๊อฟแล้วเอาเข้าบ้าน จะออกไปซ้อมที่ไหนก็แบกถุงก๊อฟไป หุหุหุ Grin เนียนครับ

เผื่อไว้ป้องกันตัว ถ้ากระสุนหมด ยังมีลูกกอล์ฟ เอาไว้ขว้าง กับ ไม้กอล์ฟ เอาไว้ตีหัวโจร ได้

ดีจัง วันหลังเอามั่ง ถ้าไม่สงวนลิขสิทธิ์นะครับ

แต่เรื่องอายุ ๒๖ นี่ ไม่น่าเป็นปัญหานะครับ ผมขอปืนกระบอกแรก ตอนอายุ ๒๑ ปี กับอีก ๑ เดือน เท่านั้นเอง เรียนอยู่มหาวิทยาลัยด้วยครับ ยังไม่มีรายได้ และยังไม่มีทรัพย์สินใดๆเลย

Nuan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 09:42:23 PM »

อ่านแล้วยิ้มเลยค่ะ ไอเดียดีจริงๆ ตอนแรกเคยคิดว่าจะยัดเอาไว้ในหมอนข้างด้วยค่ะ  Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 09:44:49 PM »

ผมก็แย่ครับ งบหมด อยากได้ .44  แมกนั่ม....

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
จ่าหมู
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 09:48:13 PM »

อย่าคิดมากเลยครับพรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว และวันพระไม่ได้มีหนเดียวพยายามเข้าเดี๋ยวก็ขอได้
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 09:58:19 PM »

แล้วจะออกกฎหมาย ว่าอายุ 20 ขอป3ได้มาทำไมก็ไม่รู้นะครับ
แต่ของผมโชคดี  กทม  อายุ20 ก็ขอได้แล้วครับ    หลงรัก หลงรัก

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 11:16:13 PM »

ตอนผมอายุ26มีวาสนาแค่อ่านหนังสือจักรวาลปืน ปืนสั้นก็ได้แต่แอบมองปืนที่เอวของตำรวจโรงพักในอำเภอ
ทุกวันนี้ก็ยังติดเป็นนิสัยชอบมองปืนที่เอวของตำรวจแบบอยากรู้อยากเห็น Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 01:24:43 AM »

ตอนผมอายุ26มีวาสนาแค่อ่านหนังสือจักรวาลปืน ปืนสั้นก็ได้แต่แอบมองปืนที่เอวของตำรวจโรงพักในอำเภอ
ทุกวันนี้ก็ยังติดเป็นนิสัยชอบมองปืนที่เอวของตำรวจแบบอยากรู้อยากเห็น Grin

555  ผมก็ชอบมองครับ เดี๋ยวตำนวดต้องคิดแน่ว่าเราจะแย่งปืนรึเปล่าว่ะ มองจัง 555  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 04:22:54 AM »

แล้วจะออกกฎหมาย ว่าอายุ 20 ขอป3ได้มาทำไมก็ไม่รู้นะครับ
แต่ของผมโชคดี  กทม  อายุ20 ก็ขอได้แล้วครับ    หลงรัก หลงรัก

ตกลงตอนนี้ถ้าจาขอซื้อปืนมันต้องอายุเท่าไหร่แน่ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 06:43:44 AM »

ถ้าที่ไหนยึดกฎหมายเป็นหลักก็ 20 ขึ้นได้ แต่ถ้าใช้ดุลพินิจด้วย อาจไม่ได้ครับ(ผมเองก็เคยเจอครับ)
ตกลงตอนนี้ถ้าจาขอซื้อปืนมันต้องอายุเท่าไหร่แน่ครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 07:21:16 AM »

แย่สุดของคนชอบปืนก็ตอนทักษิณประกาศจะยึดปืน  แล้วคนที่รักปืนส่วนใหญ่เฉยทำเป็นทองไม่รู้ร้อน(หรือกลัวทักษิณก็ไม่รู้) ช่วงนั้นมีหน่วยกล้าตายจำนวนไม่มากตั้งขึ้นมาเพื่อพิทักสิทธิ์การมีและใช้อาวุธปืนของประชาชน

ตอนนั้นได้เห็นนิสัยถาวรของร้านปืนส่วนใหญ่ที่ดูแล้วน่าจะมาช่วยรณรงค์สนับสนุนหน่วยกล้าตาย แต่แทบทั้งหมดถอดใจ ถอดลายเสือใส่เสื้อลายขี้เรื้อนถอยกันแทบทั้งหมด(มีบางร้านสนับสนุนแต่ไม่ได้ออกหน้า)

ผ่านมาไม่กี่ปีพวกที่ใส่ลายขี้เรื้อนสมัยนั้น กลับมาขูดเลือดขูดเนื้อประชาชนที่จำเป็นต้องมีปืนเพื่อป้องกันตัวโดยเฉพาะทางใต้

นึกๆดูแล้วน่าจะจับมาถลกลายขี้เรื้อนออกให้หมด  Angry

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 09:16:39 AM »

วันศุกร์
- ไปขอ ใบ ป.3 ท่านนายทะเบียน บอกว่าอายุแค่ 26 ปียังเป็นวัยรุ่นไม่น่าจะมีความเหมาะสมที่จะให้ สรุปกินแห้วอีก (ขอปืนยาว .22LR) ขนาดเตรียมหลักฐานไปพร้อมทุกอย่างทั่งหลักทรัพย์ ใบรับรอง (มีคนออกให้ตัง 3 คน) กลับบ้าน คิดว่าไม่เป็นไรวันหน้ามาใหม่พร้อมผู้หลักผู้ใหญ๋  หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจหน้าซีด ยี๊

นายทะเบียนที่ไม่ให้นี่ ได้ทำหนัสือเป็นหลักฐานหรือเปล่า หรือไม่รับ ป.๑ เลย

นายทะเบียนไม่มีสิทธิ์ไม่รับคำขอมีอาวุธ ป.๑ ครับ และถ้าไม่อนุญาตต้องชี้แจงเหตุผลเป็นหนังสือถึงผู้ยื่นคำขอ .... เพื่อให้ผู้ยื่นสามารถใช้ช่องทาง "ตามที่ระบุไว้ในกฏหมาย" คือการอุทรณ์คำสั่งของนายทะเบียน ต่อ รมต.มหาดไทย ...

พื้น ๆ เอาแค่นี้ก่อน ถ้ารักจะเล่นปืนจริง แค่นายทะเบียนไม่ให้ก็อย่าเพิ่งฝ่อ .... อย่างเร็ว ถ้านายทะเบียนเห็นเราเอาจริง อาจจะ รีบให้ ป.๓ ... หรือถ้านายทะเบียนอยากเสียเวลา ฝ่ายผู้ขอมีกองหนุนเหลือเฝือครับ (สมาชิกในบอร์ดมีหลายท่านเป็นนักกฏหมาย, ผู้มีประสบการณ์, ผู้ชอบรักษาสิทธิ์ ฯลฯ) ... Grin Grin

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 09:44:04 AM »

จากนี้ไปคนชอบปืนรุ่นเก่าและรุ่นใหม่ยังต้องเจอช่วงแย่ๆอีกเยอะครับ
เริ่มจากการขอ ป.3ก็ลำบากพอแล้ว ดันเจอราคาปืนแพงแถมร้านไม่ง้อด้วย
ได้ปืนแล้วเจอกระสุนแพงอีก แถมมีบ้างไม่มีบ้าง  เห็นใจแต่ก็ขอให้กำลังใจครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:36:03 AM »

ธรรมดาครับท่าน จขกท. ...

คนเรามีช่วงที่แย่ๆกันทุกคนครับ...

ผมก็มีครับ...หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์